Đi xe AT sướng hơn MT nhiều nhỉ :)

danca

Xe điện
đối với cá nhân e thích MT hơn,nhưng hoàn toàn k phải để vung hoặc đặt nhầm tay đâu nhé!

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Vụ MT này cũng hay phết, có chuyện thầy dậy lái bị nữ sinh luống cuống thế nào cầm nhầm cần số khi tập đấy/
Thế thì nguy hỉm quá các cụ nhể, cả thầy và trò đều mất tập trung, trong khi con xe đang chạy mới chít chứ lị !
Nói thật với các cụ, em cũng từng 1 lần hướng dẫn 1 chị lái xe, chị ý bị nhầm chân ga (xe MT) mà em chỉ còn biết chồm lên vặn vô lăng thôi chứ có bít gì nữa đâu. May mà em đủ khỏe để chỉnh được xe vào đường thẳng. Cũng may là xe tập trong bãi.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Thế thì nguy hỉm quá các cụ nhể, cả thầy và trò đều mất tập trung, trong khi con xe đang chạy mới chít chứ lị !
Nói thật với các cụ, em cũng từng 1 lần hướng dẫn 1 chị lái xe, chị ý bị nhầm chân ga (xe MT) mà em chỉ còn biết chồm lên vặn vô lăng thôi chứ có bít gì nữa đâu. May mà em đủ khỏe để chỉnh được xe vào đường thẳng. Cũng may là xe tập trong bãi.
Hehe, đụng đến nữ giới mới lái MT có đến 1001 tình huống dở khóc dở cười.

longtech21

Xe tăng
sao cụ ko nhanh tay giật luôn phanh tay

anhtho

Xe ngựa
sao cụ ko nhanh tay giật luôn phanh tay
Kịp thế nào được, vả lại xe đang rồ ga phi vào vỉa hè thì kéo phanh tay chắc ko giữ nổi, nhất là tay trái yếu hơn tay phải.
Chỉ nhanh nhất là chồm lên đánh lái cho xe đi đúng đường, rồi sau đó tính sau. Công nhận là em cũng bình tĩnh và đủ khỏe để vặn tay lái, sau 5 - 7 giây thì bà chị mới rời được cái chân ga ra, sau đó bỏ ý định học lái xe lun.

.lamborghini.

Xe hơi
Website
xecuoihaiphong.vn
E thấy at nguy hiểm bỏ xừ.. vs cả mt có côn kiếc thì ga gủng mượt mà hơn chứ (em chả thấy mỏi gì cả :D).. => 1 vé cho mt..

hieubui

Xe tải
mượt thì At mượt hơn chứ, mỗi lần đổi số ngồi sau khó mà cảm giác được

fordfocus2011

Xe hơi
Oài, topic này được cái ăn bài, em là fan mt, tắc đường thường xuyên, huýt sáo, đỡ côn, mỗi lần có cơ hội dùng côn ga một tí như lên dốc, vọt là em lại khoái. AT mà được như con 328i 8 số thì cũng hay.

X-trails

Xe cút kít
Oài, topic này được cái ăn bài, em là fan mt, tắc đường thường xuyên, huýt sáo, đỡ côn, mỗi lần có cơ hội dùng côn ga một tí như lên dốc, vọt là em lại khoái. AT mà được như con 328i 8 số thì cũng hay.
Dòng Mec, Bi toàn số trở lên mà kụ. Mà đi CVT cũng ngon.

CIVIC1.8AT_2009

Xe hơi
Theo em lái Mt về vợ khen vừa khỏe vừa khéo, con lái At chỉ đc bụng to hehe, e cũng đang đi At ạ.

Mintschek

Đi bộ
Em kể cả học và thi đều dùng phanh chân cụ/mợ ạ :) Em thì không khoái phanh tay vì tay với chân không thể nhịp nhàng bằng 2 chân với nhau được.
Em lên đến giữa dốc thì
- Đạp côn-phanh cùng lúc
- Dừng xe rồi thì đẩy về số 1
- Nhả côn cho xe rung càng mạnh càng tốt (đừng để đến chết máy là được)
- Nhả luôn phanh, nếu thấy xe không trôi thì dậm ga đến khi máy im không rung rồi côn- ga phù hợp ^^
Cụ/mợ biết chỗ dốc từ svđ Quần Ngựa lên HHT chứ ạ ^^
Ah,dốc đốc ngữ đây mà ,e ko biết các cụ thế nào chứ,e mặc dù tay lái mới,còn non vô lăng,nhưng e chả bị tuột dốc de pa bao h,chỉ có một lần duy nhất e bị tuột do lần đầu tiên ngồi xe chip khi lái trong sa hình!
Kinh nghiệm của tài non mới có bằng như e( e mở ngoặc vì e đi theo kinh nghiệm của thầy e,các cụ nhé,nếu coa gì sai mong các cụ chỉ bảo e ,đừng gạch đá mà tội nghiệp thân e ,các cụ nhé)
- lên dốc mà đường ko tắc,e chơi sử dụng chân phanh,có nghĩa là gần lên dốc,e giữ chân côn mà ko cắt côn,e lên từ từ đến giữa đoạn dốc, hoặc có cảm giác máy nổ,khi cần dừng thì đạp phanh vẫn giữ nguyên côn,chứ ko đạp côn hết hành trình(e về sô1 trước khi lên dốc các cụ ợ),đến khi đi đc thì nhả từ từ phanh, ô tô leo băng băng câc cụ ợ,vs quả lecesti 4 chỗ ,e chưa cần ga để lên dốc bao h các cụ ợ,nhất là dốc đốc ngữ gần bệnh viện lao,,e cứ giữ chân côn,đạp phanh rồi nhả phanh,thầy e bảo đó là depa bằng chân phanh các cụ ợ,chỉ khi nào tâc thì e mới đạp hết cả côn và phanh,đồng thời,sử dụng phanh tay,đến khi đc đi thì nhả phanh,nhả côn từ từ có độ rung khỏi chết máy,nhấn tí ga lấy đà rùi bỏ phanh tay,
Nếu trong lúc trình bày có gì lộn xộn ,các cụ bỏ quá cho e

rgvmen

Xe container
Cụ nào nói lái xe số MT tốt thì lái tốt AT là nói phét, lái AT cũng có những kỹ thuật cụ thể với từng loại xe, loại hộp số . Cứ ôm cái tư tưởng bảo thủ là đi MT thì pro hơn rồi xem không cẩn thận chủ quan mà cầm AT ôm cột điện như chơi đấy :)

X-trails

Xe cút kít
Cụ nào nói lái xe số MT tốt thì lái tốt AT là nói phét, lái AT cũng có những kỹ thuật cụ thể với từng loại xe, loại hộp số . Cứ ôm cái tư tưởng bảo thủ là đi MT thì pro hơn rồi xem không cẩn thận chủ quan mà cầm AT ôm cột điện như chơi đấy :)
Iem thì xe nào thử tí là quen ngay.

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đắt hơn thì đương nhiên là sướng hơn rồi, ở nước ngoài những xe công trình cũng dùng AT, tóm lại chạy AT nhàn, và vận hành xe nhịp nhàng hơn

black.white169

Xe hơi
E học lái xong, mua xe là AT luôn, cứ thế là đi và ngon đến tận bây giờ!

sangphung

Xe hơi
Chưa lái xe at,nhưng m nghĩ at chắc nhàn hơn,nhưng chưa chắc đã sướng hơn

khinhvuphiduong

Xe hơi
Em thì thấy cả xe máy và ô tô, đi MT thấy thoát xe hơn.