[Funland] Đi Phá Thầu

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Doạ nhà thầu khác hay làm loạn giá còn đc. Doạ chủ thầu làm sao đc nhỉ? Mua hồ sơ thầu mất tiền rồi, làm chặt điều khoản trong hợp đồng mua thầu bằng việc cọc tiền hoặc phạt mạnh nếu không thực hiện đc gói thầu. Thuê giám sát chặt… tóm lại ông chủ thầu là ông đi mua hàng. Làm sao thằng bán hàng tạo đc áp lực cho thằng mua?
Chỉ cần đưa ra tiêu chuẩn gói thầu cụ thể, thằng nào rẻ nhất ông chọn. Xem chúng mày làm sao?
Bác viết dài quá.
Chỉ cần Minh bạch.

Nhưng mà, Minh bạch thì cóc hiệu quả, bác ạ.

domino_js

Xe tăng
Bác viết dài quá.
Chỉ cần Minh bạch.

Đời làm gì có gì minh bạch cụ? Quan trọng là phù hợp với mọi bên để đạt hiệu quả tốt nhất. Thế là đc rồi :))

domino_js

Xe tăng
Bác viết dài quá.
Chỉ cần Minh bạch.

Đời làm gì có gì minh bạch cụ? Quan trọng là phù hợp với mọi bên để đạt hiệu quả tốt nhất. Thế là đc rồi :))

hoanibst

Xe tải
Thật ra có 1 vấn đề ở Việt Nam đối với các dự án nhà nước thì thường từ giai đoạn thủ tục cấp vốn, chuẩn bị đầu tư 1 dự án sẽ có 1 nhà thầu phải lo hết các chi phí rồi. Đến khi đấu thầu thì nếu đấu công khai minh bạch thì các chi phí kia ai sẽ trả. Nó không minh bạch từ bước sơ khai rồi nên là nhiều cái khó lắm

le_petit

Xe tăng
Dự án khốn khổ xoay vốn xong mà gặp tụi này mới cay chứ chỉ quen biết đi đấu dc thì dc thì còn đỡ. Nếu vài trăm tỷ thì chiến thôi chứ máu nc mắt sao mà để nó phá dc vì toàn đại gia với nhau mà phá nhau thì một mất một còn thôi còn vài tỷ thì nó cũng ko làm dù nó có năng lực cụ cứ cho nó vài triệu uống nc coi như tiền nó in ấn còn ko kệ nó lúc mở thầu 10 cái nó chỉ đến 2-3 cái thôi mà biết nhau cả có gì bảo a hai a ba gọi cho nó câu là xong vì đội này ai cũng biết. Ko nên gây oán
Tặng cụ một ít dùng dần nè...,,.,.,,..,..,,....,,...,.,,...,,,,,...,,...

cdcn

Xe điện
Bán hồ sơ mời thầu giá cao lên và quy định đã có ít nhất 2 hợp đồng trúng thầu là nó trượt.
Ông chủ thớt đã bảo chuẩn bị đề bài khoai rồi, nếu thế cứ để càng nhiều nhà thầu vào mua hsmt càng tốt chứ nhỉ? Em chỉ e chính năng lực của cty ông chủ thớt cũng có vấn đề, thế nên thấy anh em mới vào mua hsmt đã cóng rồi :))

wanderersg

Xe tăng
Các cụ chắc dự án vốn ngân sách nên thấy nhiều chiêu trò quá. Mảng thầu bà này phải lạp hội đồng có chuyên môn cao và bên thứ 3 tư vân thầu chủ trì kiểm soát lẫn nhau mới thấy minh bạch được.
Trước e làm nước ngoài thường thì bản dự toán ngân sách gói ko cần fai cho cả làng biết mà sao bên e cty lien doanh co đám góp vốn lại đòi dự toán và gửi cả làng biết nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

tranduc.vlc

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em Muốn nghe cụ nào Chuyên gia Lên tiếng xem sao? Chứ điều các Cụ bàn, nó xưa quá rồi!

Các cụ chắc dự án vốn ngân sách nên thấy nhiều chiêu trò quá. Mảng thầu bà này phải lạp hội đồng có chuyên môn cao và bên thứ 3 tư vân thầu chủ trì kiểm soát lẫn nhau mới thấy minh bạch được.
Trước e làm nước ngoài thường thì bản dự toán ngân sách gói ko cần fai cho cả làng biết mà sao bên e cty lien doanh co đám góp vốn lại đòi dự toán và gửi cả làng biết nhỉ?
Giá gói thầu là được phê duyệt trong kế hoạch lựa chọn nhà thầu, mà kế hoạch lựa chọn nhà thầu phải được đăng tải công khai trên hệ thống mạng đấu thầu quốc gia, nên ai cũng biết giá gói thầu trước khi dự thầu cụ ạ!

MaTeo

[Tịch thu bằng lái]
Hồ sơ năng lực của nó đẹp là anh em cũng khổ đấy

Ông chủ thớt đã bảo chuẩn bị đề bài khoai rồi, nếu thế cứ để càng nhiều nhà thầu vào mua hsmt càng tốt chứ nhỉ? Em chỉ e chính năng lực của cty ông chủ thớt cũng có vấn đề, thế nên thấy anh em mới vào mua hsmt đã cóng rồi :))
Không hẳn như cụ nghĩ đâu ạ! Công ty chủ thớt đáp ứng được hết về năng lực, nhưng cũng có rất nhiều công ty cũng đủ năng lực tham gia gói thầu đó, nếu tất cả cùng vào đấu thì được đánh giá đạt về kỹ thuật và năng lực. Lúc đó công ty nào giá thấp thì vào. Như vậy thì công ty chủ thớt trượt chắc rồi. Nhiều vấn đề lắm cụ ạ!

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Không hẳn như cụ nghĩ đâu ạ! Công ty chủ thớt đáp ứng được hết về năng lực, nhưng cũng có rất nhiều công ty cũng đủ năng lực tham gia gói thầu đó, nếu tất cả cùng vào đấu thì được đánh giá đạt về kỹ thuật và năng lực. Lúc đó công ty nào giá thấp thì vào. Như vậy thì công ty chủ thớt trượt chắc rồi. Nhiều vấn đề lắm cụ ạ!
Đúng rồi đó cụ. Họ nảy vào thì không biết hên xui thế nào

itime

Xe điện
Website
www.vattunoithat.com.vn
Cho là cùng đủ tiêu chuẩn kỹ thuật đáp ứng hết theo yêu cầu, giảm giá 20% thì chết hết, cuối cùng ăn gì? Các cụ biết để chạy 1 gói thầu chi phí k dưới 10%

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Cụ đã bao giờ đấu thầu chưa mà còm thế này

cdcn

Xe điện
Nếu vậy thì các nhà thầu khác họ tham dự thầu chuẩn chỉ đấy chứ, sao gọi là phá thầu nhỉ?

tienaka

Xe điện
Tại sao lại mới chỉ mua hồ sơ mời thầu mà đã dọa được anh em nhỉ? Phải chăng anh em đã làm gì sai mà dễ sợ thế?
Đã chấp nhận đi đêm thì phải chấp nhận gặp bọn đầu trộm đuôi cướp thôi cụ ah. Còn không, cụ cứ đường hoàng đi ban ngày ít ra thì phường trộm cướp cũng có phần nể sợ.
thì bản chất anh em cũng sai nên sợ cụ ơi :D