[Funland] Đi đăng kiểm xe bị dính lỗi bởi người khác lái

sauxanh

Xe hơi
giữa bạn bè với nhau nên thẳng thắn thì mới bền được cụ ạ

Song75

Xe buýt
Em hóng kết quả xử lý ntn

cobra77

Xe buýt
Có mặt trên xe thì tự nộp thôi, nhưng vẫn phải chửi chứ không thông báo nghe khách sao quá.

Hai_75

Xe điện
Đã không quan trọng về tiền thì cụ cứ vui vẻ nộp đê. Lần sau thì đừng để thằng đấy lái xe mình nữa. Nó hỏi sao không cho nó lái thì mới cho nó xem biên lai. Nó vẫn đòi lái thì đưa biên lai cho nó rồi bảo nó trả tiền đi rồi lái tiếp. Vậy thôi!

Trailer

Xe buýt
Sau bao ngày thì có thông tin cụ nhỉ? E check tuần trc chưa có j
Em cũng bị phát tốc độ cao tốc Lào Cai từ tháng 9/2020 nhưng đến tháng 1/2021 mới lên hệ thống, trạng thái là “Chưa xử phạt”. Có cụ nào biết khi đi đăng kiểm thì ngoài mức tiền phát, nếu dính mức phải giữ bằng thì chỗ đăng kiểm giữ luôn bằng của mình à?

wtpwt

Xe điện
Các cụ cho e hỏi. E chuẩn bị cho xe đi đăng kiểm, hôm qua check lỗi phạt nguôi thì thấy dính mấy quả, check lại thì đúng mấy hôm e cùng đội bạn đi chơi (khoảng 7-8 tháng rồi), thằng bạn e cầm lái, nó phi như ngựa vía (chắc quá tốc độ ít nhất 20km/h), lần nào đi nó cũng phóng thế. Mỗi lỗi thế này phạt từ 3-5 củ (dính 3 lỗi). Vậy theo các cụ, e có nên thông báo cho nó biết không ạ? E thực sự ngại quá các cụ ạ. Tiền k phải vấn đề quan trọng, quan trọng là thấy không có sự fairplay.
Thế bác đi tự đóng cho fair play. Rồi bảo nó: "Tao vừa đăng kiểm, nộp tiền chạy quá tốc độ, lần sau mày đừng chạy như chó *** thể nữa". Tiền nong nó có bảo thì thôi. Còn nó lảng đi thì gặp đúng thằng bẩn. :D Nói cho biết chứ quan trọng gì tiền.

Menlor

Xe tải
Các cụ cho e hỏi. E chuẩn bị cho xe đi đăng kiểm, hôm qua check lỗi phạt nguôi thì thấy dính mấy quả, check lại thì đúng mấy hôm e cùng đội bạn đi chơi (khoảng 7-8 tháng rồi), thằng bạn e cầm lái, nó phi như ngựa vía (chắc quá tốc độ ít nhất 20km/h), lần nào đi nó cũng phóng thế. Mỗi lỗi thế này phạt từ 3-5 củ (dính 3 lỗi). Vậy theo các cụ, e có nên thông báo cho nó biết không ạ? E thực sự ngại quá các cụ ạ. Tiền k phải vấn đề quan trọng, quan trọng là thấy không có sự fairplay.
Cụ giao xe cho người khác lái thì đương nhiên cũng có trách nhiệm liên đới.

Nếu mà cụ giao xe cho người khác điều khiển mà người đó chưa có bằng lái xe thì tội còn nặng hơn đấy

toimuondie

Xe container
Em cũng bị phát tốc độ cao tốc Lào Cai từ tháng 9/2020 nhưng đến tháng 1/2021 mới lên hệ thống, trạng thái là “Chưa xử phạt”. Có cụ nào biết khi đi đăng kiểm thì ngoài mức tiền phát, nếu dính mức phải giữ bằng thì chỗ đăng kiểm giữ luôn bằng của mình à?
Đăng kiểm không có quyền phạt cụ ạ.
Họ sẽ cấp cho cụ 1 giấy đăng kiểm tạm thời, có giá trị mấy ngày. Cụ lên công an nộp phạt, mang giấy nộp phạt quay lại gặp họ.

Ka_nhep

Xe tăng
Đưa tay lái cho ông say chở cả đống người, em cũng chịu cụ.

Hoàng Vũ 2388

Xe buýt
quan điểm của e là khi đã lớn thì cần biết chọn bạn mà chơi.
bạn tôn trọng mình, nếu họ gây thiệt hại cho mình họ sẽ rất áy náy, nếu mình ko nói mà chịu thiệt vì họ có nghĩa là không coi họ là bạn.
bản thân em cũng vậy, em luôn chú ý những thứ nhỏ nhất để giữ cho bạn, không bao giờ để bạn chịu thiệt vì mình.
đổi ngược lại nếu em là người gây lỗi và bị nhắc, em sẽ nhận lỗi (xin lỗi), chuộc lỗi (nộp phạt tiền phạt và việc làm ảnh hưởng đến thời gian của bạn), sửa lỗi (sau này cấm ko được như vậy).

=> quan điểm của em là nếu chắc chắn 100% do bạn thì phải nói.
nói xong tùy cách nó hành xử với mình ra sao thì tự biết có nên coi nó là bạn hay không.
em đang ở giai đoạn tìm cách để đối xử tốt với bạn, trân trọng những người bạn thực sự tốt với em.
ko trùng quan điểm thì chỉ là bè chứ ko phải bạn.

không có sự fairplay
mà cụ nói chắc lúc đó cụ sẽ hiểu rõ và tự có quyết định.

vừa đi vừa láii

Xe container
Đưa tay lái cho ông say chở cả đống người, em cũng chịu cụ.
Ông lái say xe nếu ngồi ghế phụ chứ không say rượu cụ ơi ;))

Cụ chủ tiền nhiều cứ đóng thoải mái, nếu khó chịu gì thì báo cho ông bạn: mày chạy nhanh làm tao bị phạt nguội mất thời gian đi đóng tiền, tiền đây mày mang đi đóng cho tao. Bạn nó càng quý cụ ;))

Trailer

Xe buýt
Đăng kiểm không có quyền phạt cụ ạ.
Họ sẽ cấp cho cụ 1 giấy đăng kiểm tạm thời, có giá trị mấy ngày. Cụ lên công an nộp phạt, mang giấy nộp phạt quay lại gặp họ.
Vâng xe em hơn 1 năm nữa mới đến hạn đăng kiểm lại. Em cũng ko nhớ quá tốc độ bao nhiêu vì bị cũng lâu rồi, qua trạm vé bị vẫy vào em xuống xin được, mấy tháng sau check lại thấy báo lỗi trên hệ thống keke.

onex

Xe tải
Mệt nhỉ. Thế đội thuê xe tự lái thì tránh kiểu gì nhỉ, dính lỗi có lên hệ thống luôn đâu mà tra

mizuyama77

Xe tăng
Vâng xe em hơn 1 năm nữa mới đến hạn đăng kiểm lại. Em cũng ko nhớ quá tốc độ bao nhiêu vì bị cũng lâu rồi, qua trạm vé bị vẫy vào em xuống xin được, mấy tháng sau check lại thấy báo lỗi trên hệ thống keke.
Thấy thằng e làm bên thanh tra nói sau 6 tháng là hết thời hạn nên xe nó còn trên 6 tháng nó ko sợ. Ko biết có đúng ko các cụ. Thằng cọc trèo của e nó bị gửi giấy về lỗi vượt đèn đỏ ở GPhong, nó kệ, sau đó đi đ kiểm ko thấy j nữa

smnvct

Xe đạp
Em mới bị bắn 80/60 ngay biển 60 lúc gần trạm thu phí lối ra ở cao tốc Long Thành.7 củ và giam bằng 3 tháng.xót hết cả mề đây cụ.

congngo

Xe điện
Nếu quan trọng tiền bạc đi nộp thì e đã không để nó lái xe e nhiều lần vậy, vì dính phạt nguội lần đi đăng kiểm trước rồi cụ (toàn dính lỗi ngày để nó lái xe cụ ạ). Đã nhắc nhở nó rất nhiều, nhưng lần này không thể không bực mình. E tính cả nể, nó say và và thích lái xe e, e ok, nhưng cũng phải tôn trọng e chứ cụ nhỉ?
Giao xe cho thằng say lái ( vì nó thích lái) và cụ lại ngồi trên xe cùng nó thì em cũng ạ cụ.

Trắm cỏ

[Tịch thu bằng lái]
Cho mượn xe giờ sợ nhất phạt nguội

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Tầm 10 củ thì thôi tự nộp phạt rồi báo cho ông bạn biết, bắt đền 1 trận nhậu kèm tăng 2 tăng 3 ;))