[Funland] Đi đăng kiểm xe bị dính lỗi bởi người khác lái

TD8X

Xì hơi lốp
Các cụ cho e hỏi. E chuẩn bị cho xe đi đăng kiểm, hôm qua check lỗi phạt nguôi thì thấy dính mấy quả, check lại thì đúng mấy hôm e cùng đội bạn đi chơi (khoảng 7-8 tháng rồi), thằng bạn e cầm lái, nó phi như ngựa vía (chắc quá tốc độ ít nhất 20km/h), lần nào đi nó cũng phóng thế. Mỗi lỗi thế này phạt từ 3-5 củ (dính 3 lỗi). Vậy theo các cụ, e có nên thông báo cho nó biết không ạ? E thực sự ngại quá các cụ ạ. Tiền k phải vấn đề quan trọng, quan trọng là thấy không có sự fairplay.
Thông báo cho đội chơi hôm đó cùng đi cùng chịu chứ sao bắt mỗi ô lái chịu

Nếu cho mượn xe dính lỗi thì thông báo để người mượn nộp phạt. Đằng này cụ cũng ngồi trên xe thì theo em cụ tự xử đi :)
Phạt anh bạn trận nhậu để rút kinh nghiệm lần sau là được rồi!
Như bác trên, nhậu xong chớ cho bạn bác cầm lái nữa nhé =))

namson229

Xe điện
trước khi cho mượn phải nhắc, dính phạt nguội bạn chịu (ghi ngày mượn vào)....còn nếu cụ ngồi trong xe cùng bạn, bạn cụ lái...thì cụ nộp đi.

thanhan2212

Xe tải
Website
se-m.com.vn
Các cụ cho e hỏi. E chuẩn bị cho xe đi đăng kiểm, hôm qua check lỗi phạt nguôi thì thấy dính mấy quả, check lại thì đúng mấy hôm e cùng đội bạn đi chơi (khoảng 7-8 tháng rồi), thằng bạn e cầm lái, nó phi như ngựa vía (chắc quá tốc độ ít nhất 20km/h), lần nào đi nó cũng phóng thế. Mỗi lỗi thế này phạt từ 3-5 củ (dính 3 lỗi). Vậy theo các cụ, e có nên thông báo cho nó biết không ạ? E thực sự ngại quá các cụ ạ. Tiền k phải vấn đề quan trọng, quan trọng là thấy không có sự fairplay.
Có gì mà fair với chả ko fair, ko chỉ báo mà còn chia tiền, chửi bới xong lại đi nhậu. Thẳng thế thì còn bạn chứ

Arabia

Xe tăng
Cái chính là phải rõ ràng. Phải tôi tôi chỉ nộp cho 1 lần thôi, trước khi nộp là nói rõ với bạn bị phạt nguội, lần này tao nộp cho mày nhưng những lần sau còn thế thì mày nộp.

Ai chẳng có lúc cả nể nhưng phải nói rõ. Để đến 3 lần thì vợ tế cho là đúng rồi

kduc

Xe Cứu Trợ
Cụ chi tiền còn nó chi bằng. Thế mới chuẩn tiền không quan trọng.
Nếu quan trọng tiền bạc đi nộp thì e đã không để nó lái xe e nhiều lần vậy, vì dính phạt nguội lần đi đăng kiểm trước rồi cụ (toàn dính lỗi ngày để nó lái xe cụ ạ). Đã nhắc nhở nó rất nhiều, nhưng lần này không thể không bực mình. E tính cả nể, nó say và và thích lái xe e, e ok, nhưng cũng phải tôn trọng e chứ cụ nhỉ?
Vote thu bằng nó và 50/50 cụ ah.

LEEMAN

Xe hơi
Cụ nộp tiền phạt, bắt nó nộp bằng (nếu lỗi giữ bằng). Nó giả tiền cũng nhận ngay xong mang đi nhậu! Thế công bằng, cụ mất tiền (do biết nó đi ẩu vẫn cho mượn xe), nó bị giữ bằng (cho chừa bớt), tiền nó đưa mang đi nhậu tránh lèm bèm kiểu có mấy đồng mà là căng ...hehe