[Funland] Đi đăng kiểm xe bị dính lỗi bởi người khác lái

TranCB

Xe tăng
Các cụ cho e hỏi. E chuẩn bị cho xe đi đăng kiểm, hôm qua check lỗi phạt nguôi thì thấy dính mấy quả, check lại thì đúng mấy hôm e cùng đội bạn đi chơi (khoảng 7-8 tháng rồi), thằng bạn e cầm lái, nó phi như ngựa vía (chắc quá tốc độ ít nhất 20km/h), lần nào đi nó cũng phóng thế. Mỗi lỗi thế này phạt từ 3-5 củ (dính 3 lỗi). Vậy theo các cụ, e có nên thông báo cho nó biết không ạ? E thực sự ngại quá các cụ ạ. Tiền k phải vấn đề quan trọng, quan trọng là thấy không có sự fairplay.
Bạn của Cụ có biết bị phạt đâu mà fairplay. Biết đâu nghĩ xe Cụ được ưu tiên.

TranCB

Xe tăng
Em vừa kiểm tra xe Em. Hú hồn không thấy thông báo của cơ quan chức năng.

Dan du an

Xe ba gác
Em hỏi ngu một chút các cụ đừng cười, trường hợp này chủ xe mượn tạm một người có bằng lái nhưng không dùng đến cứ đến nhận phạt rồi nộp tiền, chấp nhận bị thu bằng một thời gian (vì đằng nào cũng không dùng đến) thì cũng chả ai biết đúng không ạ. Đến ai lái xe hôm đó còn không biết mà, chỉ đánh vào chủ xe thôi. Như vậy nếu bên vận tải hành khách thì họ có thể mượn bằng ngừoi khác để chịu phạt còn người vi phạm vẫn lái vô tư

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Em hỏi ngu một chút các cụ đừng cười, trường hợp này chủ xe mượn tạm một người có bằng lái nhưng không dùng đến cứ đến nhận phạt rồi nộp tiền, chấp nhận bị thu bằng một thời gian (vì đằng nào cũng không dùng đến) thì cũng chả ai biết đúng không ạ. Đến ai lái xe hôm đó còn không biết mà, chỉ đánh vào chủ xe thôi. Như vậy nếu bên vận tải hành khách thì họ có thể mượn bằng ngừoi khác để chịu phạt còn người vi phạm vẫn lái vô tư
Khôn thế mà nhận là U :))

Langthang_Mercedes

Xe container
1. Nếu bị phạt nguội thì đúng, cái này vẫn chưa giải quyết triệt để được kể cả bên... Úc nhưng trách nhiệm của thằng chủ xe là đừng cho mượn.

2. Bên vận tải chạy láo thì phạt nguội dính nhiều chỗ, lấy đâu ra lắm bằng mà mượn (nhất là bằng D, E, EC), tiền đâu mà nộp phạt và cơ bản là đã dính nguội thì thì nóng cũng tới ngay. Mà thằng chủ doanh nghiệp vận tải nó chỉ trả tiền xxx cho những thứ nó cần chứ lái xe mà dính nóng nguội gì cũng tiền túi mình cả.

Mr.Chem

Xe điện
Các cụ cho e hỏi. E chuẩn bị cho xe đi đăng kiểm, hôm qua check lỗi phạt nguôi thì thấy dính mấy quả, check lại thì đúng mấy hôm e cùng đội bạn đi chơi (khoảng 7-8 tháng rồi), thằng bạn e cầm lái, nó phi như ngựa vía (chắc quá tốc độ ít nhất 20km/h), lần nào đi nó cũng phóng thế. Mỗi lỗi thế này phạt từ 3-5 củ (dính 3 lỗi). Vậy theo các cụ, e có nên thông báo cho nó biết không ạ? E thực sự ngại quá các cụ ạ. Tiền k phải vấn đề quan trọng, quan trọng là thấy không có sự fairplay.
Tiền k phải vấn đề quan trọng: là câu trả lời cho câu hỏi của cụ rồi còn gì. Đóng phạt thôi nhưng đồng thời thông báo cho ông bạn biết để lần sau có mượn xe thì cũng ngại hoặc cẩn thận hơn.

Chuotluoi

Xe tải
Chắc chuyện là Cụ chủ tưởng tượng ra thôi. Bạn thân thế, tiền thì không tiếc, lên đây hỏi mấy ông OF cách cư xử với bạn mình :(
Cụ ơi, bạn thân cũng có thể thay đổi tính cách theo thời gian. Chơi trong 1 nhóm nhưng không phải đồng chí nào cũng fairplay. Hôm qua đứa e bên CSGT nó check giúp e, nó bảo tối thiểu 18 củ rồi, quá 6 tháng kể từ thời điểm check cam sẽ không bị treo bằng nên nói tiền không tiếc chút nào thì không đúng, 18 củ e cũng tiếc lắm ạ. Năm trước đi e cũng bị dính 1 lần lúc đăng kiểm (khi đó có 3T thôi cụ, 1 lỗi phạt quá tốc độ), cũng vẫn là hôm nó lái xe (xe e gần như chỉ có mình e lái và nó lái, những thằng khác không thích nhảy lên lái xe e, vợ e thì không đi xe này).
Mà bực ở cái nó lái xe của nó thì nó rất nhẹ nhàng, nhưng cứ lên xe e là phóng như điên, anh em cũng nhắc nhở, e cũng nhắc nhở về lỗi bị dính lần trước nhưng rồi vẫn thế.
Nếu lần sau đi đâu cùng nhau, không để nó lái cũng khó vì nó say xe, k ngồi ghế phụ được, mà để nó lái mà thế này thì tự bản thân e quá ngu. Vậy nên mới phải nhờ các cụ tư vấn cách giải quyết.

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ơi, bạn thân cũng có thể thay đổi tính cách theo thời gian. Chơi trong 1 nhóm nhưng không phải đồng chí nào cũng fairplay. Hôm qua đứa e bên CSGT nó check giúp e, nó bảo tối thiểu 18 củ rồi, quá 6 tháng kể từ thời điểm check cam sẽ không bị treo bằng nên nói tiền không tiếc chút nào thì không đúng, 18 củ e cũng tiếc lắm ạ. Năm trước đi e cũng bị dính 1 lần lúc đăng kiểm (khi đó có 3T thôi cụ, 1 lỗi phạt quá tốc độ), cũng vẫn là hôm nó lái xe (xe e gần như chỉ có mình e lái và nó lái, những thằng khác không thích nhảy lên lái xe e, vợ e thì không đi xe này).
Mà bực ở cái nó lái xe của nó thì nó rất nhẹ nhàng, nhưng cứ lên xe e là phóng như điên, anh em cũng nhắc nhở, e cũng nhắc nhở về lỗi bị dính lần trước nhưng rồi vẫn thế.
Nếu lần sau đi đâu cùng nhau, không để nó lái cũng khó vì nó say xe, k ngồi ghế phụ được, mà để nó lái mà thế này thì tự bản thân e quá ngu. Vậy nên mới phải nhờ các cụ tư vấn cách giải quyết.
Thông tin của Cụ rõ ràng thế này thì đơn giản quá ạ.
1. Gửi kết quả check vi phạm
2. Chửi cho trận
3. Đòi trả giúp tiền phạt
Tùy quan hệ của các Cụ mà chọn các ý trên, 1 thì đương nhiên. Sau đấy thì tự khắc vấn đề lần sau lái như thế nào sẽ được giải quyết :)

Snowsnow

Xe máy
Nộp tiền xong thì báo nó, và lần sau rút knghiem thôi xe mình mình lái, dù sao cũng trnhiem hơn ngkhac lái xe mình hihi

Suzcok

Xe hơi
Vào check Kgo xem có bị phạt nguội không,sắp đến hạn ĐK rồi !

beSuSu

Xe điện
Chắc gì đã là do bạn ấy. Có khi do chính cụ thì sao.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bên vận tải hành khách ít có bằng trống để cho mượn kiểu đó lắm bác ạ.
Bên B1 và B2 có lẽ sẵn hơn.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Tiên trách kỷ hậu trách nhân. Cứ nộp tiền xong, báo ông bạn xem nó cư xử ntn.

duongbaoan267

Xe điện
Bạn cụ nó ghét cụ hay sao ý, nó biết phải đi thế nào mà nó lên xe cụ lại lao như bay

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Cháu ngu truyền thống rồi cụ ạ. Mà hay là trên này hỏi cái gì các cụ ấy đều biết cả. Tài thật.
Cụ hỏi trên này thì luôn sẽ nhận được câu trả lời.

Còn trả lời đúng hay không lại là câu chuyện khác ạ :))

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Nếu quan trọng tiền bạc đi nộp thì e đã không để nó lái xe e nhiều lần vậy, vì dính phạt nguội lần đi đăng kiểm trước rồi cụ (toàn dính lỗi ngày để nó lái xe cụ ạ). Đã nhắc nhở nó rất nhiều, nhưng lần này không thể không bực mình. E tính cả nể, nó say và và thích lái xe e, e ok, nhưng cũng phải tôn trọng e chứ cụ nhỉ?
Từ sau đừng cả nể, đừng cho người ta lái nữa. Còn lần này thì cũng nên công khai cho bạn (và các bạn khác) cùng biết có sự việc này, nhưng đừng bảo ng ta nộp tiền, coi như cụ nộp để mua lấy sự bình an về sau.

Evoque90

Xe tải
Vượt 20km/h thì 7 củ/ nhát, giữ bằng 3 tháng. Cụ chủ bị 3 nhát thì coi như 1 năm ko bằng :D