[Funland] Đi đăng kiểm xe bị dính lỗi bởi người khác lái

USD.EURO

Xe điện
Các cụ cho e hỏi. E chuẩn bị cho xe đi đăng kiểm, hôm qua check lỗi phạt nguôi thì thấy dính mấy quả, check lại thì đúng mấy hôm e cùng đội bạn đi chơi (khoảng 7-8 tháng rồi), thằng bạn e cầm lái, nó phi như ngựa vía (chắc quá tốc độ ít nhất 20km/h), lần nào đi nó cũng phóng thế. Mỗi lỗi thế này phạt từ 3-5 củ (dính 3 lỗi). Vậy theo các cụ, e có nên thông báo cho nó biết không ạ? E thực sự ngại quá các cụ ạ. Tiền k phải vấn đề quan trọng, quan trọng là thấy không có sự fairplay.
Bắt ông bạn đi đăng kiểm :)

DaDieuchienxu

Xe container
E tính cả nể, nó say và và thích lái xe e, e ok, nhưng cũng phải tôn trọng e chứ cụ nhỉ?
Cụ lấy ghế ngồi ngay ngắn để nhà cháu ^:)^^:)^^:)^ cho cái đoạn in đậm ợ,
Cứ cả nể như vậy thì khả năng có 1 ngày xấu trời cụ đc ăn cơm cân & bị tòa án lương tâm kết tội cả đời.

Chuotluoi

Xe tải
Bạn thân tiền ko quan trọng có khác; vậy cụ đưa ra 2 phương án cho bạn cụ chọn trước:
1. Phạt tiền.
2. Giam bằng.
Vợ e nó bẩu nếu thằng bạn e mà thương e (hoặc ló) bị phạt tiền hoặc giam bằng thì đã chẳng phóng như điên bằng xe của bạn. Nghĩ thấy vợ nói đúng mới cay.

Chuotluoi

Xe tải
Cụ lấy ghế ngồi ngay ngắn để nhà cháu ^:)^^:)^^:)^ cho cái đoạn in đậm ợ,
Cứ cả nể như vậy thì khả năng có 1 ngày xấu trời cụ đc ăn cơm cân & bị tòa án lương tâm kết tội cả đời.
Nó say xe cụ ạ, không phải say rượu, nó cứ không ngồi ghế lái là say xe. Nhưng đúng là e ngu thật cụ ạ. Kiểu tử tế không phải lối thì thành ngu.

Langthang_Mercedes

Xe container
Các cụ cho e hỏi. E chuẩn bị cho xe đi đăng kiểm, hôm qua check lỗi phạt nguôi thì thấy dính mấy quả, check lại thì đúng mấy hôm e cùng đội bạn đi chơi (khoảng 7-8 tháng rồi), thằng bạn e cầm lái, nó phi như ngựa vía (chắc quá tốc độ ít nhất 20km/h), lần nào đi nó cũng phóng thế. Mỗi lỗi thế này phạt từ 3-5 củ (dính 3 lỗi). Vậy theo các cụ, e có nên thông báo cho nó biết không ạ? E thực sự ngại quá các cụ ạ. Tiền k phải vấn đề quan trọng, quan trọng là thấy không có sự fairplay.
Thế sao cụ không đuổi nó xuống ngay lúc đó, giờ thì kêu khóc nỗi gì. Lạ nhất là không phải 1 mà là mấy lần.

darthvader

Xe điện
Thôi thì nhắn bạn 1 câu bảo ông cầm bằng theo đi nộp phạt cùng tôi, tiền tôi chịu, bằng thì ông đưa ra cho người ta giữ...
Em cũng có 1 ông "bạn" .. đi xe rất ẩu mà lại hay thích mượn xe mọi người, xe em nó va 1 lần sau đó em từ chối tất cả những lần mượn sau.. "bạn" sau vài lần mượn xe không được tự nhiên thấy cứ xa xa mình ra :)

Langthang_Mercedes

Xe container
Nếu quan trọng tiền bạc đi nộp thì e đã không để nó lái xe e nhiều lần vậy, vì dính phạt nguội lần đi đăng kiểm trước rồi cụ (toàn dính lỗi ngày để nó lái xe cụ ạ). Đã nhắc nhở nó rất nhiều, nhưng lần này không thể không bực mình. E tính cả nể, nó say và và thích lái xe e, e ok, nhưng cũng phải tôn trọng e chứ cụ nhỉ?
Câu này thực lòng cụ không nên nói ở đây mà nói với NÓ. Thêm câu nó SAY nữa thì chán cụ quá!

Chuotluoi

Xe tải
Thế sao cụ không đuổi nó xuống ngay lúc đó, giờ thì kêu khóc nỗi gì. Lạ nhất là không phải 1 mà là mấy lần.
E đã nói với nó, và nó cũng bảo lần này sẽ đảm bảo k đi quá tốc độ. Vì nó say xe, cứ không lái xe là mặt xanh như trúng gió nên e vẫn để nó lái. Thì e đã nói là e biết e ngu mà cụ, có điều là e thấy sau chuyên này, có lẽ e sẽ nhìn nhận lại con người nó.

mizuyama77

Xe tăng
Thôi thì nhắn bạn 1 câu bảo ông cầm bằng theo đi nộp phạt cùng tôi, tiền tôi chịu, bằng thì ông đưa ra cho người ta giữ...
Em cũng có 1 ông "bạn" .. đi xe rất ẩu mà lại hay thích mượn xe mọi người, xe em nó va 1 lần sau đó em từ chối tất cả những lần mượn sau.. "bạn" sau vài lần mượn xe không được tự nhiên thấy cứ xa xa mình ra :)
Đấy là bè chứ ko phải bạn. Bạn mà như thế thì next

linhcn

Xe hơi
Tại ko thuộc đg nên đôi khi chém vạch trong phố những nơi đó, còn tốc độ trẻn q lộ e chuẩn chỉ luôn
Cụ đừng vượt đèn đỏ thôi. Chỗ nào bắt chém vạch thì thường xử tại chỗ rồi ạ

Langthang_Mercedes

Xe container
E đã nói với nó, và nó cũng bảo lần này sẽ đảm bảo k đi quá tốc độ. Vì nó say xe, cứ không lái xe là mặt xanh như trúng gió nên e vẫn để nó lái. Thì e đã nói là e biết e ngu mà cụ, có điều là e thấy sau chuyên này, có lẽ e sẽ nhìn nhận lại con người nó.
Sai, sai, sai. Nó lái nhưng cụ ngồi cạnh, lỗi lớn là ở cụ, nó lỗi nhỏ thôi. Biết đâu thằng bạn ấy nó vẫn tôn trọng cụ nhưng bản thân nó ngu luật thật thì sao?

linhcn

Xe hơi
Em nghĩ là dù gì cũng vẫn phải nói với bạn. Lần này còn lần sau nữa chứ

vandatAT

Xe container
Nộp đi cụ, hôm nào mượn xe nó làm vài vòng mấy chỗ Quán Thánh, BRT là hòa :D.
Em fun tí.

onano69

Xe container
Thế việc gì kụ phải hỏi :))
Mà đằng nào kụ cũng chịu trách nhiệm, mà chả phải kụ lái kụ vẫn phải chịu trách nhiệm :))

X.Beng

Xe hơi
Say mà còn lái xe? cụ chủ cẩn thận có ngày 2 anh em k còn trên cõi đời này mà bạn vs bè nữa đâu 8-}

azazzuj

Xe tải
Cụ nộp phạt mất xiền còn ông bạn bị giữ bằng cho nhớ.
Bonus thêm cho ông bạn bữa nhậu cùng cả đội đã đi chơi để rút kinh nghiệm (tất nhiên ông bạn trả tiền bữa này)

zoro1970

Xe container
Bài học rút kn, không chỉ tiền bạc mà đằng sau tay lái là sinh mạng của nhiều ng .