[Funland] Đi chợ bây giờ vắng

danleduc

Xe điện
Trước chen chúc.giờ này vắng hoe.may mà ko tích nhìu thi chỉ ăn đồ ăn đông lanh
Vắng không thể hiện bản chất ...

Xưa thơ Phạm Tiến Duật : "... xe không kính không phải là xe không có kính..."

Siêu thị vắng không phải là mọi người giảm nhu cầu đi siêu thị ... mà do chính quyền "siết chặt " nhu cầu đi siêu thị của dân ( phát phiếu đi chợ giãn cách ngày ...)

-Bác phát biểu hơi bị hồ đồ đấy, e vc qué gì phải lách Luật, thẻ công vụ và giấy đi đg e đầy, thích đi đâu mà chả đc, miễn là ko vi phạm cái CT16 là đc chứ gì? Còn giá cả thì e chả biết nhà bác ở đâu chứ ở khu nhà e cách cụ Rùa 1km thì nó ko hề rẻ đâu, hôm nay thấy cụ bà ra chợ mua hoa quả về thắp hương Rằm th7 mà những 50k/kg nhãn, thanh long ruột đỏ 70k…đắt lòi ra đấy? :D
Sao ai cũng kêu tăng giá nhỉ.
Nhà em ở Hà Đông vẫn bình thường.
Rau muống 5 nghìn một mớ.

-Bác phát biểu hơi bị hồ đồ đấy, e vc qué gì phải lách Luật, thẻ công vụ và giấy đi đg e đầy, thích đi đâu mà chả đc, miễn là ko vi phạm cái CT16 là đc chứ gì? Còn giá cả thì e chả biết nhà bác ở đâu chứ ở khu nhà e cách cụ Rùa 1km thì nó ko hề rẻ đâu, hôm nay thấy cụ bà ra chợ mua hoa quả về thắp hương Rằm th7 mà những 50k/kg nhãn, thanh long ruột đỏ 70k…đắt lòi ra đấy? :D
Cụ nhiều thẻ công vụ với giấy đi đường thế. Cho em xin mấy tờ em đi chơi với. Vãi cả thích đi đâu mà chả được nhưng lại ko vi phạm chỉ thị 16. Hài vcc. Câu trước đá câu sau

Dong A phuong

Xe tải
Giá tăng theo báo đài, không sai được.

xuadesign

Đi bộ
Website
xuadesign.vn
Sao ai cũng kêu tăng giá nhỉ.
Nhà em ở Hà Đông vẫn bình thường.
Rau muống 5 nghìn một mớ.
Cháu cũng HĐ đây, thực phẩm tăng giá nhiều mà cụ. Nhưng những ngày gần đây hạ nhiệt hơn được chút chút

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
Em nghe gấu nói siêu thị vắng, chợ truyền thống thì vẫn đông như trẩy hội

RAVA

Xe ba gác
Cụ nhiều thẻ công vụ với giấy đi đường thế. Cho em xin mấy tờ em đi chơi với. Vãi cả thích đi đâu mà chả được nhưng lại ko vi phạm chỉ thị 16. Hài vcc. Câu trước đá câu sau
-Bác hãy còn non và xanh lắm, ngồi xe biển xanh đỏ thì đi đêk đâu mà chả đc? :D

pisces_hn

Xe container
Sợ nhất cái tủ lạnh nó hỏng các cụ ạ. Đồ thì vẫn mua được đều hàng hoá rau củ vẫn nhiều nhưng hạn chế số lần đi mua. Như nhà em ở chung cư thì hay đặt ship họ mang đến cửa bấm chuông xong chuyển tiền thôi.

cmyk77

Xe điện
Một kiểu ông ngoại mới đây rồi cụ nhỉ, Huyênh hoang quá thể. Khoe công vụ với giấy đi đường để thể hiện cái ngu. Cái đó người ta cấp cho đi giải quyết công việc cấp bách chứ đâu phải để đi chợ hàng ngày. thể loại i này thì bố con mẹ nó đời rồi.

• Vodka
Reactions: UFA

Phỗng new

Xe điện
Thôi bác ơi, bác bên QĐ, em biết. Nhưng ko phải bên chiến đấu và chống dịch, em biết.
Nên bác kia bảo bác vi phạm 16 là đúng rồi.
-Bác hãy còn non và xanh lắm, ngồi xe biển xanh đỏ thì đi đêk đâu mà chả đc? :D

Thôi bác ơi, bác bên QĐ, em biết. Nhưng ko phải bên chiến đấu và chống dịch, em biết.
Nên bác kia bảo bác vi phạm 16 là đúng rồi.
Chán nhỉ cụ. Khệnh khạng bố đời. Lớn đầu rồi mà cụ ấy còn phát ngôn như thằng trẻ ranh. Hóa ra cụ ấy bên Quân đội à. Thật xấu hổ và hổ thẹn mặc áo lính. Loại này cần phải kỷ luật

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tự cho mình là thông minh nhưng người ta nhìn bài học là Sài Gòn hay gần nhất là Đà Nẵng đấy cụ, như trong đấy giờ này thì gạo mọt cụ có ăn không. Lúc hoảng loạn rồi thì cụ có bói ra thực phẩm ko? Nhà nước cứ đảm bảo đủ lương thực, thực phẩm có đủ niềm tin của dân thì chỉ thị gì chả được.
xin thưa với cụ... khi nào tỉnh có vài ca FO thì mình mới bắt đầu tích trữ cụ à.. và mình cũng phải đủ tỉnh táo.. có bao nhiêu ca FO không đã . chứ kg phải có 1 hoặc 2 ca FO mà lãnh đạo họ đã ra lệnh dãn cách theo chỉ thị 16 đâu .. đcmn chứ chả lẽ em chửi bậy.. hồi trước tỉnh em có vài ca FO ( tất nhiên các ca FO này cách xa nhau thôi ) trong khi đó tại TP em ở có luôn 2 ca FO thế mà dân đồn sẽ có dãn cách 16 nhưng lãnh đạo tỉnh cân nhắc là kg dãn cách gì cả.. trong khi đó dân lại bình chân như vại ..éo ai mua dự trữ gì hết
đợt vừa qua toàn tỉnh em chả có ca F1 nào nữa chứ đừng nói đến FO ..thì dân nháo nhác đi mua... thậm chí có nhà mua nguyên 1 con lợn to tướng về giết..mịa ăn đến tết cũng éo hết ..giờ thì sao hả cụ..mọi việc bình an như chả có cuộc chia ly éo nào hết .. chợ búa vẫn mở ầm ầm ..mỗi tội ế sưng lên vì dân tình mua lắm quá giờ phải lôi đồ tích trữ ra mà ăn dần..rau củ quả thối hoắc lên vì tích trữ kg có tủ lạnh vì tủ lạnh chứa hết cmn đồ tươi sống rồi
em ủng hộ tích trữ..nhưng phải tích trữ đúng thời điểm ( có tin tỉnh hoặc tp có vài ca lây nhiễm ngoài cộng đồng..thì bắt đầu tích trữ dần là vừa ..chứ đâu chả có ca éo nào hết thì thi nhau tranh mua...em nói thật nhé lệnh dãn cách chỉ cần nghe thời điểm dãn cách là đủ biết là nghiêm trọng mức nào... 12h trưa là thường là chỉ thị 15 ..còn 0h là chỉ thị 16 )tranh nhau mua ..thì giá cả tăng vọt
giờ thì đang rẻ đầy ra thì kg nhẩn nah mua tích trữ đi .. báo tỉnh thì éo thèm xem là thông báo ra sao..toàn nghe báo miệng

khói lửa 1975

[Tịch thu bằng lái]
gạo quê cụ làm bằng gì mà 20 ngày đac mọt thế :)
nhà em có người chuyện buôn gạo và chuyên mua lúa về tự xây sát ra gạo bán .. nói cho em hiểu ... dễ hiểu thôi.. thóc phơi kg đủ độ khô .. xây sát ra gạo.. hạt gạo nguyên độ ẩm .. đóng giấy ni lông kín nguyên bao thì để lâu chút nhưng kg quá 40 ngày đâu / còn mua về đổ ra ăn dần thì ngoài 20 ngày sẽ ăn đòn ngay..cụ tưởng gạo ổn lắm à

thiên nga

Xe tải
Chán nhỉ cụ. Khệnh khạng bố đời. Lớn đầu rồi mà cụ ấy còn phát ngôn như thằng trẻ ranh. Hóa ra cụ ấy bên Quân đội à. Thật xấu hổ và hổ thẹn mặc áo lính. Loại này cần phải kỷ luật
Cụ nặng lời quá.nếu có thật thi nhắc nhở cụ ấy 5k là dc rùi

vephiadong

Xe điện
Trước chen chúc.giờ này vắng hoe.may mà ko tích nhìu thi chỉ ăn đồ ăn đông lanh
Đây sao gọi là đi chợ, là đi ST chứ. Được cái đi ST rất dẽ tiêu tiền vì có những cái chưa thật cần cũng mua, giá đóng gói cao mà ít ai để ý, hàng không tươi như chợ dân sinh, chợ cóc...