[Funland] Đi chợ bây giờ vắng

quy la tien

Xe điện

QUANG1970

Xì hơi lốp
Hình như cụ có chút nhầm lẫn. ST Mega tiền thân của nó là Metro.
Cụ có may mắn ở gần ST nên SP đa dạng về chủng loại & giá cả mềm do các ST nào cũng chủ trương hợp đồng vs nhiều nhà cung cấp (NCC) trong mỗi chủng loại hàng hóa.
Còn cái Q4 nhà cháu DT bé như cái mắt muỗi, ST lớn ở đâu ra? Mà khổ cái, gần ông Q1 nên các chốt làm căng như dây đàn. Ngon cứ thử thò chân qua phường các xem, ko có lý do chính đáng thì xác định nhẹ thì quay về, cãi bướng tự giác rút ví nộp 2tr nhé. :D
Nhà cháu cũng chả rảnh để lên đây bêu riếu kêu than vs ai, kêu thế thì đc gì?
Ví dụ như vỉ trứng gà 28K/vỉ cụ mua đc, nhưng ở chỗ nhà cháu là 40K. Muốn mua rẻ hơn cứ đến đó mà mua, nhưng ra khoi phường họa chăng có cánh! :D
Nhà cháu nói nốt còm này thôi rồi im theo yêu cầu của cụ. :D
Xin thưa,

Tiền thân của MEGA Mark là METRO
Tiền thân của TOP Market An Phú là BIG C.
Em lưu cư ở quận 1, mỗi lần đi Big C An Phú quận 2 (ngay cả trước khi chưa giãn cách XH) là em phải sắp xếp bố trí công việc sao cho phù hợp cả "lý lẫn tình".

Em đã lâu không đi hệ thống METRO (MEGA Mart) vì:
1/ Giá hàng công nghệ phẩm mắc hơn BIG C 10 - 20%
2/ Giá hàng Rau củ mắc hơn BIG C 20 - 30%
3/ Giá hàng trái cây mắc hơn BIG C:
+ trái cây VN : 15 - 25%​
+ trái cây nhập khẩu : 20 - 50%​
4/ Giá hàng thịt cá mắc hơn BIG C 15 - 30%
5/ Không cung cấp bao bì cho khách hàng. Lục xét giỏ khi khách ra về rất phản cảm.

Trứng 28K/ chục là mắc rồi! Bình thường em mua chỉ 19k/ (thậm chí 16k-17k) Chục (còn hóa đơn em show trên Otofun chứng minh!)

Mời bác hay ai còn hồ nghi xem hóa đơn của BIG C (TOP MARKET) (em show rất nhiều Hóa đơn khác nhau trong các lần khác nhau và khác thời điểm) minh họa nhé!

"Khéo ăn thì no, khéo co thì ấm" bác ạ!

Chỉnh sửa cuối:

mecucbon

Xe hơi
Tuỳ khu vực mình ở, có nhiều cái thuận lợi mua hàng hơn kv khác a. Nhà Mẹ em, bên này khác Quận, bên kia có cái Tops Market mà không mua được vì khác Quận. Chợ thì bị phong tỏa, đóng trước CT16 (đợt 1). Mua trong Tops thì giá ổn, em đặt hàng online mà khác Quận cũng không giao. Mới đây cho liên Quận mà cũng lâu mới xác nhận a.
P/s: nhìn ST mà không vô mua được a. Trên phía tay trái có mấy bạn DP và CA nên không băng dây,
chui qua được.

Chỉnh sửa cuối:

Mata

Xe container
Vắng vì giờ dịch người ta toàn đi 1 hôm mua ăn cho tầm 4-5 ngày luôn, tránh đi nhiều lại gặp F0.

ductien.su

Xe tăng
E ngại đi siêu thị và chợ từ lâu rồi, môi trường đó khá nhiều rủi ro, nên ăn gì gọi ship, đắt tý, k ngon tý nhưng có thể an toàn hơn
Mợ mà vô HCM tầm này thì ship đầu tuần thì giữa tuần hoặc cuối tuần có đồ để ăn ngay nhé:))

milevsko

Xe tăng
-Bác phát biểu hơi bị hồ đồ đấy, e vc qué gì phải lách Luật, thẻ công vụ và giấy đi đg e đầy, thích đi đâu mà chả đc, miễn là ko vi phạm cái CT16 là đc chứ gì? Còn giá cả thì e chả biết nhà bác ở đâu chứ ở khu nhà e cách cụ Rùa 1km thì nó ko hề rẻ đâu, hôm nay thấy cụ bà ra chợ mua hoa quả về thắp hương Rằm th7 mà những 50k/kg nhãn, thanh long ruột đỏ 70k…đắt lòi ra đấy? :D
Hic, em tưởng bị mua đắt, hóa ra cũng ngang giá cụ bà nhà cụ mua. Thanh long 70k 1 cân mua dc 2 quả, nhãn lồng hưng yên 55k 1 kg. Đắt vãi.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Mợ mà vô HCM tầm này thì ship đầu tuần thì giữa tuần hoặc cuối tuần có đồ để ăn ngay nhé:))
Vẫn bình thường cụ ơi, e vẫn đang ship hàng bình thường trong sg nhé, có thể đó là nguy cơ toang :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Hic, em tưởng bị mua đắt, hóa ra cũng ngang giá cụ bà nhà cụ mua. Thanh long 70k 1 cân mua dc 2 quả, nhãn lồng hưng yên 55k 1 kg. Đắt vãi.
Cụ mua đâu đắt thế, e vừa hỏi gần nhà 20k/kg nhãn, phố Luong Dinh Của, đống đa

milevsko

Xe tăng
Cụ mua đâu đắt thế, e vừa hỏi gần nhà 20k/kg nhãn, phố Luong Dinh Của, đống đa
Phố thể giao, phường cụ tổng mợ nhé, chết là phường cụ tổng nên công an làm cực gắt, chợ dân sinh sạch bóng, chợ nguyễn công trứ phong tỏa, còn mỗi chợ hôm thì là chợ nhà giàu, hàng xóm nhà em làm giỗ mua gà mà 200k 1 cân, về kêu inh ỏi em mới biết.

concat0210

Xe đạp
chả lẽ em lại chửi .. toàn hùa nghe theo số đông ... tỉnh em vừa sẩy ra 1 vụ như này .. dân tình nháo nhác chả lẽ em nói là ..ngu
toàn tỉnh đến giờ phút này kg có ca F1 hoặc F0 nào hết
lãnh đạo tỉnh họp khẩn cấp đánh giá tình hình cả nước và toàn tỉnh có đưa ra vài khuyến cáo về mặt y tế cũng như chuẩn bị mọi phương án nếu tỉnh bị dãn cách theo chỉ thị 16
trước mắt tỉnh làm theo chỉ thị 15 .. có nghĩa hạn chế đi lại và siết chặt bán hàng vỉa hè.... còn mọi thứ vẫn bình thường.. thế mà dân tình nháo nhác đi mua đồ tích trữ..chỉ béo cho đám siêu thị..hàng tồn họ bán sạch bách.. đúng 12h trưa hôm đó .. chỉ thị 15 phát ra..và mọi thứ vẫn bt thôi.. chợ búa vẫn mua bán bình thường.. đám dân giờ thì lại lôi đồ đông lạnh ra ăn và đồ khô ra ăn.. trong khi chợ búa vắng teo vì ít ai đi mau đồ ăn nữa vì trong nhà còn 1 đống đồ / trong khi trước kia tp có 1 vài ca FO thế mà dân tình bình chân như vại.. trong khi tỉnh họp đưa ra chủ trương là nếu và nếu thì dân tình lại loạn lên . trong khi chả có ca FO nào hết
em nói thật nhé..gạo kg để lâu được đâu mua về ..chỉ có 20 hôm là có mọt đó
mang tiếng thời đại 4.0 và thông tin rõ ràng nhưng dân vẫn chả hiểu gì..toàn chạy theo số đông
Cụ tự cho mình là thông minh nhưng người ta nhìn bài học là Sài Gòn hay gần nhất là Đà Nẵng đấy cụ, như trong đấy giờ này thì gạo mọt cụ có ăn không. Lúc hoảng loạn rồi thì cụ có bói ra thực phẩm ko? Nhà nước cứ đảm bảo đủ lương thực, thực phẩm có đủ niềm tin của dân thì chỉ thị gì chả được.

lacquan

Xe hơi
Tuần đi chợ 1 lần các Bác ạ

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Phố thể giao, phường cụ tổng mợ nhé, chết là phường cụ tổng nên công an làm cực gắt, chợ dân sinh sạch bóng, chợ nguyễn công trứ phong tỏa, còn mỗi chợ hôm thì là chợ nhà giàu, hàng xóm nhà em làm giỗ mua gà mà 200k 1 cân, về kêu inh ỏi em mới biết.
Gần lãnh đạo đc hưởng sái an toàn là yên tâm rồi cụ, đắt xíu vậy, e vẫn quê thấy rẻ, mà bà chị con bảo mua nhãn 15k/kg thôi

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]
E tháng nay không đi chợ,trước nhà e cứ tuần hoặc 2 tuần đi lần thôi.nhà e toàn ăn đồ kiểu vậy nên cũng quen rồi
Em toàn ra vườn lùa gà, vịt, rảnh ngồi câu con cá đôi kg ăn qua ngày trong mùa dịch

.RR1

Xe đạp
-Bác phát biểu hơi bị hồ đồ đấy, e vc qué gì phải lách Luật, thẻ công vụ và giấy đi đg e đầy, thích đi đâu mà chả đc, miễn là ko vi phạm cái CT16 là đc chứ gì? Còn giá cả thì e chả biết nhà bác ở đâu chứ ở khu nhà e cách cụ Rùa 1km thì nó ko hề rẻ đâu, hôm nay thấy cụ bà ra chợ mua hoa quả về thắp hương Rằm th7 mà những 50k/kg nhãn, thanh long ruột đỏ 70k…đắt lòi ra đấy? :D
Người ta phát phiếu đi chợ mấy ngày 1 lần mà ngày nào cụ cũng đi, cụ bảo là để khỏi tốn vé thì đứng cửa chợ gọi người ta đưa cho, cụ mỉa mai người khác ăn đồ đông lạnh. Thế chả phải cụ lách luật là gì? Thẻ công vụ và giấy đi đường không phải để cụ lách luật đi chợ. Bên em triển khai công trình trọng điểm quốc gia, có giấy đi đường hàng ngày, nhưng chả phải lợi dụng nó để khoe như cụ
Show chat group rủ nhau mua hàng của công ty, lời nói không bằng chứng không có giá trị. Lượm up lên vì nghe đâu đó dân SG lúc HN còn mới áp 16 đã nói đểu là dân HN biết kiếm tiền lắm, sẽ tâng giá hơn cả SG...

Nhãn to, ngon ngọt, rất là tươi 8k sỉ, 10k lẻ. Bạn này giờ đang bán nhãn hương chi 15. Định mua nhãn lồng HY 50k 3kg, nhưng mà bị hết hàng nên mai e mua hương chi.

Bưởi năm roi 8-10-15k 1 quả tuỳ size, mai e mua 1 bao size 15k

Hoá đơn thanh toán sau khi mua xong.

Patriots

Xe lăn
Cụ tự cho mình là thông minh nhưng người ta nhìn bài học là Sài Gòn hay gần nhất là Đà Nẵng đấy cụ, như trong đấy giờ này thì gạo mọt cụ có ăn không. Lúc hoảng loạn rồi thì cụ có bói ra thực phẩm ko? Nhà nước cứ đảm bảo đủ lương thực, thực phẩm có đủ niềm tin của dân thì chỉ thị gì chả được.
Không hiểu cụ ấy mua gạo gì? Cháu mua 40kg gạo mở bao nào ra vẫn ngon, cháu để trên gác

Hoang Uyên

Xe container
Website
maylocnuocmoi.com