[Funland] Đi chợ bây giờ vắng

mecucbon

Xe hơi
Chỗ cụ giá tăng khủng.giầu cũng ko sao
Chỗ e mà tăng nhìu thì lăn ra chết mất
Dạ, có tăng giá lúc đầu, giờ thì tương đối ổn. Thực tế, chỗ em nhiều người khó khăn nên giờ dân đang kêu gọi hỗ trợ nhiều. Nhiều nơi MTQ chưa tiếp cận hết. Nhiều người phải bỏ cuộc, đi về quê mà cũng không xong, haizz.

chả lẽ em lại chửi .. toàn hùa nghe theo số đông ... tỉnh em vừa sẩy ra 1 vụ như này .. dân tình nháo nhác chả lẽ em nói là ..ngu
toàn tỉnh đến giờ phút này kg có ca F1 hoặc F0 nào hết
lãnh đạo tỉnh họp khẩn cấp đánh giá tình hình cả nước và toàn tỉnh có đưa ra vài khuyến cáo về mặt y tế cũng như chuẩn bị mọi phương án nếu tỉnh bị dãn cách theo chỉ thị 16
trước mắt tỉnh làm theo chỉ thị 15 .. có nghĩa hạn chế đi lại và siết chặt bán hàng vỉa hè.... còn mọi thứ vẫn bình thường.. thế mà dân tình nháo nhác đi mua đồ tích trữ..chỉ béo cho đám siêu thị..hàng tồn họ bán sạch bách.. đúng 12h trưa hôm đó .. chỉ thị 15 phát ra..và mọi thứ vẫn bt thôi.. chợ búa vẫn mua bán bình thường.. đám dân giờ thì lại lôi đồ đông lạnh ra ăn và đồ khô ra ăn.. trong khi chợ búa vắng teo vì ít ai đi mau đồ ăn nữa vì trong nhà còn 1 đống đồ / trong khi trước kia tp có 1 vài ca FO thế mà dân tình bình chân như vại.. trong khi tỉnh họp đưa ra chủ trương là nếu và nếu thì dân tình lại loạn lên . trong khi chả có ca FO nào hết
em nói thật nhé..gạo kg để lâu được đâu mua về ..chỉ có 20 hôm là có mọt đó
mang tiếng thời đại 4.0 và thông tin rõ ràng nhưng dân vẫn chả hiểu gì..toàn chạy theo số đông
Chửi mạnh đi cụ

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
E tháng nay không đi chợ,trước nhà e cứ tuần hoặc 2 tuần đi lần thôi.nhà e toàn ăn đồ kiểu vậy nên cũng quen rồi

DaDieuchienxu

Xe container
Nhà cháu thèm đi Big.C mà 2 tháng nay ko thò chân đc khỏi phường.
Quận có 3 Phòng GD mà đóng cửa hết 2, nơi còn lại ko cho rut1 tiền mặt.
Ôi, bao giờ trở lại ngày xưa?????????????????????????????

ông già khó chịu

[Tịch thu bằng lái]
chả lẽ em lại chửi .. toàn hùa nghe theo số đông ... tỉnh em vừa sẩy ra 1 vụ như này .. dân tình nháo nhác chả lẽ em nói là ..ngu
lãnh đạo tỉnh họp khẩn cấp đánh giá tình hình cả nước và toàn tỉnh có đưa ra vài khuyến cáo về mặt y tế cũng như chuẩn bị mọi phương án nếu tỉnh bị dãn cách theo chỉ thị 16
trước mắt tỉnh làm theo chỉ thị 15 .. có nghĩa hạn chế đi lại và siết chặt bán hàng vỉa hè.... còn mọi thứ vẫn bình thường.. thế mà dân tình nháo nhác đi mua đồ tích trữ..chỉ béo cho đám siêu thị..hàng tồn họ bán sạch bách.. đúng 12h trưa hôm đó .. chỉ thị 15 phát ra..và mọi thứ vẫn bt thôi.. chợ búa vẫn mua bán bình thường.. đám dân giờ thì lại lôi đồ đông lạnh ra ăn và đồ khô ra ăn.. trong khi chợ búa vắng teo vì ít ai đi mau đồ ăn nữa vì trong nhà còn 1 đống đồ / trong khi trước kia tp có 1 vài ca FO thế mà dân tình bình chân như vại.. trong khi tỉnh họp đưa ra chủ trương là nếu và nếu thì dân tình lại loạn lên . trong khi chả có ca FO nào hết
mang tiếng thời đại 4.0 và thông tin rõ ràng nhưng dân vẫn chả hiểu gì..toàn chạy theo số đông
Cụ nói vậy dân ko hiểu đâu.. cụ phải nói bọn mày ko đói đâu. Bọn tao vẫn họp hàng hành ngày. Vẫn trao huân chương hình ảnh chỉ có tính chất minh họa cụ muốn nhìn hình chính thống có thể hỏi gg

Hà lội cũng có Hà lội thiss Hà lội thattt
Các tỉnh cũng như vậy nhé các cụ

Ko đùa với nhà chùa đc đâu nhé các cụ

haidongtay

Xe điện
Vắng chả phải do hết tiền mà người ta mua đủ dùng,không tích luỹ với lại tự dưng giờ bảo đi siêu thị mà không đúng tuyến họ phạt cho ai chả sợ.Em ở Giảng Võ mà mò ra BigC nhỡ phạt ai gánh cho,thế nên chỉ loanh quanh khu theo phiếu đi chợ.
Chưa gì đã nghĩ vớ vẩn,giờ thử 15 xem chợ có đông lại không?

.RR1

Xe đạp
-E thì có khi ngày nào cũng ra chợ vì chợ ngay gần nhà nên e chả tội gì mà phải ăn đồ đông lạnh cả, nếu ngại vào và ko muốn tốn thẻ chợ thì cứ đứng ngoài gọi đt vào họ mang ra cho, cái gì cũng có hết? Còn Big C thì cứ cuối tuần là e đi, giờ mua đồ ở đó vừa tươi ngon, đủ cân lại rẻ nữa, nhất là thịt và hoa quả…Vd như nhãn có 15.9k, ổi Taiwan cũng thế, lê và mắc cooc Sơn La có 25,9k…chứ giờ mà mua ngoài chợ thì phải đắt gấp 2-3 lần đấy?:-":bz
Ai cũng lách luật kiểu cụ thì HN thành Ấn độ Ver 2.0 sớm!
Người ta mua tích là để hạn chế ra ngoài, hạn chế tiếp xúc, cái thẻ chợ được phát để ép dân mua 1 lần cho vài ngày, thì cụ lại lách luật và lấy làm tự hào về hành vi đó.
Cụ đúng là giỏi tưởng tượng, bạn e ở chung cư The sun, cả tháng vừa rồi mới ra chợ 1 lần, mua 5kg nhãn giá 15k 1kg
Em thì cũng ở HN nhưng quận khác quận bạn kia, vừa mua nhãn online ship tới tận nhà giá 10k, freeship cả quận. Thấy rẻ quá nên rủ cả đám mua chung cho người bán đỡ tốn công ship tới.
Ăn hết 10kg nhãn 10k, mai lại mua thêm 15kg mới, nhãn hương chi giá 15k. Mà nhãn là tươi nguyên hái xong giao luôn, về cắt cuống bỏ tủ lạnh ăn tới quả cuối cùng vẫn tươi không giảm sút chất lượng, tức là quả không bị bón thừa phân.
Vịt gà chỗ chợ nhà em vẫn giá như trước khi có dịch dù là các cô bán hàng có hôm bị đè phạt 2 triệu. Em bán thịt đang bán ở cửa nhà thì bị bắt đóng cửa phải mua suất bán hàng trong chợ. Nhiều người ở quê bỏ trống gian không tới bán nữa thì bọn QL chợ bắt người vẫn ngồi bán phải trả tiền hộ cả cái chỗ trống cạnh mình (do họ nghỉ không bán nữa). Chi phí tăng nhưng thịt lợn có quầy nguyên giá, có quầy tăng 10k, cá rẻ hơn trước dịch, rau thì có đắt hơn.

DaDieuchienxu

Xe container
-E thì có khi ngày nào cũng ra chợ vì chợ ngay gần nhà nên e chả tội gì mà phải ăn đồ đông lạnh cả, nếu ngại vào và ko muốn tốn thẻ chợ thì cứ đứng ngoài gọi đt vào họ mang ra cho, cái gì cũng có hết? Còn Big C thì cứ cuối tuần là e đi, giờ mua đồ ở đó vừa tươi ngon, đủ cân lại rẻ nữa, nhất là thịt và hoa quả…Vd như nhãn có 15.9k, ổi Taiwan cũng thế, lê và mắc cooc Sơn La có 25,9k…chứ giờ mà mua ngoài chợ thì phải đắt gấp 2-3 lần đấy?:-":bz
Lúc SG chưa bị lockdown, nhà mình ở giữa 3 cái chợ & nếu tính bán kính 2km thì thêm 2 chợ nữa, thế mà giờ chả còn cái chợ nào hoạt động. Mọi loại thực phẩm đều trông chờ vào mấy cái cửa hàng như BHX có DT bé tẹo như cái lo (sáng nay vào, nguyên 2 dãy kệ rau trống hoác), còn CoopFood thì khách phải biên vào tờ giấy ~ thứ cần mua đưa cho NV. Hàng sau đó đc đưa ra &....cãi nhau vì ko đúng chủng loại yêu cầu...
Mình thích đi Big.C vì có loại bánh mì gối ôm 700gr, mua về là chén đc nguyên ngày & ăn rất thơm.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Ai cũng lách luật kiểu cụ thì HN thành Ấn độ Ver 2.0 sớm!
Người ta mua tích là để hạn chế ra ngoài, hạn chế tiếp xúc, cái thẻ chợ được phát để ép dân mua 1 lần cho vài ngày, thì cụ lại lách luật và lấy làm tự hào về hành vi đó.
Cụ đúng là giỏi tưởng tượng, bạn e ở chung cư The sun, cả tháng vừa rồi mới ra chợ 1 lần, mua 5kg nhãn giá 15k 1kg
Em thì cũng ở HN nhưng quận khác quận bạn kia, vừa mua nhãn online ship tới tận nhà giá 10k, freeship cả quận. Thấy rẻ quá nên rủ cả đám mua chung cho người bán đỡ tốn công ship tới.
Ăn hết 10kg nhãn 10k, mai lại mua thêm 15kg mới, nhãn hương chi giá 15k. Mà nhãn là tươi nguyên hái xong giao luôn, về cắt cuống bỏ tủ lạnh ăn tới quả cuối cùng vẫn tươi không giảm sút chất lượng, tức là quả không bị bón thừa phân.
Vịt gà chỗ chợ nhà em vẫn giá như trước khi có dịch dù là các cô bán hàng có hôm bị đè phạt 2 triệu. Em bán thịt đang bán ở cửa nhà thì bị bắt đóng cửa phải mua suất bán hàng trong chợ. Nhiều người ở quê bỏ trống gian không tới bán nữa thì bọn QL chợ bắt người vẫn ngồi bán phải trả tiền hộ cả cái chỗ trống cạnh mình (do họ nghỉ không bán nữa). Chi phí tăng nhưng thịt lợn có quầy nguyên giá, có quầy tăng 10k, cá rẻ hơn trước dịch, rau thì có đắt hơn.
-Bác phát biểu hơi bị hồ đồ đấy, e vc qué gì phải lách Luật, thẻ công vụ và giấy đi đg e đầy, thích đi đâu mà chả đc, miễn là ko vi phạm cái CT16 là đc chứ gì? Còn giá cả thì e chả biết nhà bác ở đâu chứ ở khu nhà e cách cụ Rùa 1km thì nó ko hề rẻ đâu, hôm nay thấy cụ bà ra chợ mua hoa quả về thắp hương Rằm th7 mà những 50k/kg nhãn, thanh long ruột đỏ 70k…đắt lòi ra đấy? :D
Lúc SG chưa bị lockdown, nhà mình ở giữa 3 cái chợ & nếu tính bán kính 2km thì thêm 2 chợ nữa, thế mà giờ chả còn cái chợ nào hoạt động. Mọi loại thực phẩm đều trông chờ vào mấy cái cửa hàng như BHX có DT bé tẹo như cái lo (sáng nay vào, nguyên 2 dãy kệ rau trống hoác), còn CoopFood thì khách phải biên vào tờ giấy ~ thứ cần mua đưa cho NV. Hàng sau đó đc đưa ra &....cãi nhau vì ko đúng chủng loại yêu cầu...
Mình thích đi Big.C vì có loại bánh mì gối ôm 700gr, mua về là chén đc nguyên ngày & ăn rất thơm.

Nói mồm không thì ai nói chả được! :D

Không biết với ý đồ gì nhiều bác chỉ nói cho sướng mồm là giả cả bị đắt hay rẻ gây hoang mang và nhiễu thông tin. :(

Em xin gửi các bác coi hóa đơn em mua trưa hôm qua (18/8/2021) ở BIG C (giờ là Top Market):

+ Giá cả (mọi mặt hàng thiết yếu) hầu như giữ nguyên không thay đổi duy chỉ có có trứng gà là lên hơn so với ngày thường (28 K/ chục thay vì 25 K/ chục ).
+ Gạo ST 25 thượng hạng của Neptune (thương hiệu luôn bán cao nhất so với ST 25 của những thương hiệu khác cùng một thời điểm) em mua hôm nay chỉ 120K bịch 5Kg (24 K/Kg!)

Các bác xem rồi chịu khó im miệng đừng gây hoang mang dư luận nữa nhé! [-X

P/s: cái "bánh mì gối ôm 700gr, mua về là chén đc nguyên ngày & ăn rất thơm." mà bác DaDieuchienxu thích em cùng mua 3 gói vẫn nguyên giá (12k/ gói). Tiếc là không ở gần để em gửi biếu.

Em mua khá nhiều bánh mì Baguette và Sandwich (gối ôm) để cho hàng xóm vì thử hói cho người ta 8K hay 4K với 2 hay 1 ổ bánh mì ngon, dài 80 cm thì người ta thích cái nào ??? :P

Chỉnh sửa cuối:

DaDieuchienxu

Xe container
Nói mồm không thì ai nói chả được!
Không biết với ý đồ gì nhiều bác chỉ nói cho sướng mồm là giả cả bị đắt hay rẻ gây hoang mang và nhiễu thông tin.

Em xin gửi các bác coi hóa đơn em mua trưa hôm qua (18/8/2021) ở BIG C (giờ là Top Market):

+ Giá cả (mọi mặt hàng thiết yếu) hầu như giữ nguyên không thay đổi duy chỉ có có trứng gà là lên hơn so với ngày thường (28 K/ chục thay vì 25 K/ chục ).
+ Gạo ST 25 thượng hạng của Neptune (thương hiệu cao nhất so với ST 25 của những thương hiệu khác) em mua hôm nay chỉ 120K bịch 5Kg (24 K/Kg!)

Các bác xem rồi chịu khó im miệng đừng gây hoang mang dư luận nữa nhé!

Hình như cụ có chút nhầm lẫn. ST Mega tiền thân của nó là Metro.
Cụ có may mắn ở gần ST nên SP đa dạng về chủng loại & giá cả mềm do các ST nào cũng chủ trương hợp đồng vs nhiều nhà cung cấp (NCC) trong mỗi chủng loại hàng hóa.
Còn cái Q4 nhà cháu DT bé như cái mắt muỗi, ST lớn ở đâu ra? Mà khổ cái, gần ông Q1 nên các chốt làm căng như dây đàn. Ngon cứ thử thò chân qua phường các xem, ko có lý do chính đáng thì xác định nhẹ thì quay về, cãi bướng tự giác rút ví nộp 2tr nhé. :D
Nhà cháu cũng chả rảnh để lên đây bêu riếu kêu than vs ai, kêu thế thì đc gì?
Ví dụ như vỉ trứng gà 28K/vỉ cụ mua đc, nhưng ở chỗ nhà cháu là 40K. Muốn mua rẻ hơn cứ đến đó mà mua, nhưng ra khoi phường họa chăng có cánh! :D
Nhà cháu nói nốt còm này thôi rồi im theo yêu cầu của cụ. :D

Matizcoi

Xe cút kít
Vẫn có tiền đi chợ là ngon zồi :D

ductien.su

Xe tăng
Các tỉnh ngoài Bắc dịch ít nên vậy thôi cụ, hồi trong HCM c.bị áp CT16 thì trên này cũng nhiều thớt đưa ý kiến giống cụ lắm. Cuối cùng bét từ lè nhè ra thì mới thấy những ai chịu khó tích trữ từ trước may mắn thế nào.
Giớ cứ bảo cho phiếu đi chợ nhưng 1 tuần chỉ đc đi duy nhất 1 ngày. Mà đi siêu thị sớm từ 6h xếp hàng đã đông nghẹt. Siêu thị thì chỉ mở có 2h, ai đến muộn là nghỉ hoặc vào sau cùng thì cũng chả còn mấy đồ mà mua.
Chợ truyền thống mang tiếng cho mở lại vài chợ mà chỉ lèo tèo có chục hàng đc bán (chắc toàn kiểu quan hệ rộng). Giá thì đắt vkl, nhìn hết muốn mua luôn.
Đặt hàng tmđt thì chờ lâu vãi chưởng, mà ship đc đã may. Nhiều đơn nhận rồi xong nửa tháng sau mới báo là ko ship đc vì # quận mới vl. Gạo cũng cứ nhận đơn xong đến lúc bên ship nó ko chịu nhận quá 5kg/đơn thế là Shopee nó om lệnh đặt hàng của cả shop lẫn khách luôn.
Mà chả biết gạo cụ mua là gạo kiểu j, chứ gạo nhà em mua tích trữ từ trước hôm áp CT16 ở HCM cách đây hơn 2 tháng thì vẫn chửa xi nhê j. Trên gác còn hơn chục bao như này nữa.

Chỉnh sửa cuối: