[Thảo luận] Đeo biển OF vẫn chạy trên vỉa hè ầm ầm

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ ấy cố cãi hy vọng mình sẽ thắng!
Đàng hoàng 1 đấng nam nhi sao cụ ấy không có can đảm nói 1 lời "Xin lỗi" nhỉ hay "rất lấy làm tiếc" cũng được?

F1 nhà em về nhà cứ hát "Xin lỗi cám ơn, cảm ơn xin lỗi", hỏi ra mới biết các cô bảo phải học cái đó đầu tiền các cụ ợ!
Các cô ko bảo cháu nó trong trường hợp nào thì áp dụng hở Cụ ???

i30black

Xe tải
Các bác cứ thần thánh hóa cái logo quá, OF thì như cái xã hội thu nhỏ thôi, có người dát vàng lên cũng vẫn là nông dân ạ

civictau

Xe tăng
Em không bao biện, cũng không ngụy biện... Bản thân em khi đã gắn cái gì lên người là luôn có trách nhiệm với việc đó, cũng như xe em đeo logo.... Con người cũng như vạn vật, chả ai hoàn hảo cả... EM có bảo em leo lên vỉa hè để đi là đúng đâu... Nhưng ở cái vỉa hè trước cổng cty em, sáng nào cũng tắc đường, do mọi người chen lấn nhau đi... việc em leo lên vỉa hè để vào cty là hợp lý cho cả em và cho cả mọi người( đúng trong hoàn cảnh này). Một số cụ cũng đã nhìn thấy em đi như thế rồi đấy... EM có hới bức xúc 1 tí, vì 1 số cụ phán như đúng rồi ấy, các cụ ấy toàn nghe thấy thế, hay thấy bảo thế.... mà đã vào phán như đúng dồi ấy, bảo em thiếu ý thức khi tham gia giao thông... Đừng vội quy chụp cho người khác như thế... Hãy nhìn lại chính mình đi.... Chán.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
1 lời nhận lỗi với 1 comment cầu thị có lẽ mọi chuyện giờ đã khác, hài.:-"

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Nhiều khi tình ngay lý gian, cụ ạ :)
Ở Việt Nam mình, muốn làm đúng cũng khó.
Em không bao biện, cũng không ngụy biện... Bản thân em khi đã gắn cái gì lên người là luôn có trách nhiệm với việc đó, cũng như xe em đeo logo.... Con người cũng như vạn vật, chả ai hoàn hảo cả... EM có bảo em leo lên vỉa hè để đi là đúng đâu... Nhưng ở cái vỉa hè trước cổng cty em, sáng nào cũng tắc đường, do mọi người chen lấn nhau đi... việc em leo lên vỉa hè để vào cty là hợp lý cho cả em và cho cả mọi người( đúng trong hoàn cảnh này). Một số cụ cũng đã nhìn thấy em đi như thế rồi đấy... EM có hới bức xúc 1 tí, vì 1 số cụ phán như đúng rồi ấy, các cụ ấy toàn nghe thấy thế, hay thấy bảo thế.... mà đã vào phán như đúng dồi ấy, bảo em thiếu ý thức khi tham gia giao thông... Đừng vội quy chụp cho người khác như thế... Hãy nhìn lại chính mình đi.... Chán.

Batgirl

[Tịch thu bằng lái]
Em cũng thỉnh thoảng vi phạm luật nhưng là chuyện nhỏ vì nếu ko vi phạm thì chả bao giờ em đi đc về đến nhà :D

Nhưng em nhìn thấy ai vi phạm là em ghét lắm. :(

bmw74

Xe buýt
'Một người sai làn, cả ngàn người khổ'

Bác chủ thớt bảo xe dàn hàng 4 nên bác không có chỗ đi đàng leo vỉa hè, vậy bác cho em hỏi như vậy bọn xe máy chúng em sẽ đi đường nào ạ :)
Câu hỏi hay nhất trong ngày ! Vodka bác
Em không dám chê trách ai cả vì nhiều hôm tắc đường em cũng leo 2 bánh lên vỉa hè để không đi làm muộn.
Sau vụ này có lẽ phải rút kinh nghiệm đi làm sớm hơn để không bị đưa lên trang nhất như thế này :P

civictau

Xe tăng
Nếu ai mà chụp được xe em như thế, em sẽ phản ứng gay gắt hơn cơ. Đây là 1 VD mà em đã nghe thấy khi có 1 góp ý tương tự:
"Ờ tôi thế đấy, làm éo j được tôi.
Tôi mới bán đất nên mua được ô tô đấy, ông éo có ô tô nên ghen à???"
;))
Người ta bán đất, hay làm gì cũng được, miễn là đồng tiền cảu họ làm ra là chân chính... Chứ không như một số làm ăn phi pháp, vô nhân đức.

IZZ

Xe tăng
Tình ngay lí gian. Bao biện thì nói là bao biện lại còn lý cố, bác nói bác biết sai luật rồi nhưng bác lại bảo làm thế là hợp lý vì abcd.

Hehe em ví dụ cho vui vẻ tí, cave nó bảo em biết em làm nghề này là luật nó cấm nhưng em toàn thuận mua vừa bán, vừa
thỏa mãn được nhu cầu dân chúng mà lại góp phần giảm tỉ lệ hấp ziêm trong xã hội, xét về khía cạnh nào đó là em làm việc phúc đấy abcd....
Nghe cũng có lý phết các bác nhẩy.

Thôi các bác đi 4b đừng có nói 2b này nọ nhé, xem lại mình trước đi.

Vietkid

Xe điện
Nói chung là em đảm bảo không có ai ở OF này chưa từng đi sai luật một lần, nhưng khi có người chỉ cho mình cái sai thì việc nhìn nhận lại mình cũng là điều nên làm.
Em cũng từng đi lấn làn, từng vượt đèn đỏ, chạy quá tốc độ, đi vào đường cấm nên chẳng dám chỉ trích gì việc cụ civictau trèo lên lề, nhưng có điều em thấy mỗi người nên biết tự xấu hổ khi người khác chỉ cái sai của mình, còn lại tất cả là ngụy biện.
Sao người Việt Nam mình, cái sự tự nhận lỗi nó khó khăn đến vậy.

cwise

Xe container
Em xin có ý kiến nho nhỏ, làm đơn giản vấn đề xin được góp ý của anh chị em ạ:

1. Về phần lý: nôm na là bác sai luật, chắc chắn sai, vì k phải là trường hợp ưu tiên, khẩn cấp, đặc biệt gì gì đó, hoặc cũng k có hiệu lệnh của lực lượng điều phối giao thông,....

2. Tác động hoặc ảnh hưởng của việc bác civictau lao lên vỉa hè: như một bác nói: ảnh hưởng đến người đi bộ, đúng! Còn ảnh hưởng nào nữa k ạ?

3. Về phần tình: xin anh chị em hãy đặt mình vào địa vị bác civictau: cụ thể vị trí công ty ở chỗ đó, thời gian làm việc là như thế này, tình trạng giao thông ở đoạn đó là như thế, vậy việc lao lên vỉa hè cách công ty gần 100m(?) để vào công ty cho đỡ tắc, cũng như "góp phần" làm đường thông hơn, nói như bác civic: hợp lý cho em và cho cả mọi người (đúng trong hoàn cảnh này)

Từ 3 phần trên, mọi người bình tĩnh để có kết luận nào đó hợp lý hơn ạ. Hơn nữa k chỉ một mình bác civictau mà như bác ấy nói là 10 xe ở công ty cũng đi như thế.

ozzfan

Xe tải
Nhiều lúc em cũng phạm luật nhưng thực tình không phải do em muốn thế mà vì bị nhầm làn, không nhìn thấy biển cấm quay đầu hay biển hạn chế tốc độ, ... Nếu biết thì em đã không làm thế.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Người ta bán đất, hay làm gì cũng được, miễn là đồng tiền cảu họ làm ra là chân chính... Chứ không như một số làm ăn phi pháp, vô nhân đức.
Cụ bình tĩnh nào!

Gạch đá ầm ầm thế này là tại mồm miệng cụ đấy!:P

Tantafee

Xe hơi
Em cũng đến ạ cụ civictau 1000 ạ, ai chẳng có lúc đi sai luật, sai thì nhận, rút kinh nghiệm, anh em cười xòa cho qua ngay, đằng này lại nói chuyện theo cái kiểu "chấp cả làng otofun". Lần sau thấy chú nào đi 2b, hoặc 4b đi vào đường ngược chiều (vì nhà nó cũng ở gần đấy, đi ngược chiều để về kịp giờ không vợ nó mắng) thì cụ xuống bắt tay nhé, đồng đội của cụ đấy.

NXO 88

Xe đạp
Sai thì Cụ ấy sai rồi nhưng Thực ra thì cũng ít ai dám nói là lúc nào mình cũng đi đúng luật được.Ngày nào e cũng đi cái đoạn đường đấy,có đi mới biết được, nhất là khi cái cổng cty cụ ấy cách có 1 đoạn thì cũng dễ thông cảm mà.Có hôm vội quá e cũng định phi lên nhưng chưa được lần nào, thấy các cụ ném nhiều gạch đá quá làm e giật mình :D:D

ozzfan

Xe tải
2. Tác động hoặc ảnh hưởng của việc bác civictau lao lên vỉa hè: như một bác nói: ảnh hưởng đến người đi bộ, đúng! Còn ảnh hưởng nào nữa k ạ?

Nhiều bác 4B thấy thế cũng sẽ làm theo. Tâm lý đám đông của dân mình lớn lắm

3. Về phần tình: xin anh chị em hãy đặt mình vào địa vị bác civictau: cụ thể vị trí công ty ở chỗ đó, thời gian làm việc là như thế này, tình trạng giao thông ở đoạn đó là như thế, vậy việc lao lên vỉa hè cách công ty gần 100m(?) để vào công ty cho đỡ tắc, cũng như "góp phần" làm đường thông hơn, nói như bác civic: hợp lý cho em và cho cả mọi người (đúng trong hoàn cảnh này)

Về phần tình em thông cảm với bác civictau nhưng bác này nóng tính quá.

Gần nhà em có chỗ quay đầu trước bùng binh, em vẫn quay đầu nhưng bao giờ cũng ra hiệu cho mấy anh XXX trước, nếu đồng ý thì em mới quay xe.

Tran Thanh Binh

Xe tải
Thế nào là ngụy biện, cụ nói dõ hơn được không? đùng nửa lạc, nửa mỡ như thế... Em không làm cản chở giao thông, em không đi theo kiểu khôn vặt, hay cả thiên hạ ngu hết mỗi mình tôi khôn.... mà đây chỉ là dựa theo tình thế thôi... đường không tắc thì em đi đúng làn dồi em giẽ vào cty, còn đường tắc, thì em leo tắt lên vỉa hè tí, đề phần đường cho các cụ đi còn gì...
Cụ sai chính tả nhiều quá, em ạ cụ ^:)^

xuantruong

Xe tải
các cụ bình tĩnh và trao đổi với nhau theo đúng tinh thần của OF...đừng fang nhau chan chát em sợ (vỡ ) mất hết ý nghĩa của OF^#(^

Trạng thái
Thớt đang đóng