[Thảo luận] Đeo biển OF vẫn chạy trên vỉa hè ầm ầm

Trạng thái
Thớt đang đóng

lmnam2003

Xe buýt
@ cụ civictau: Cụ phản ứng hơi thái quá. Cụ có oánh bài phân trần quyền thì cũng nên nhẹ nhàng, mọi người sẽ hiểu và thông cảm hoàn cảnh của cụ. Cụ phản ứng kiểu này dẫn đến thái độ của mọi người đối với cụ như thế nào thì cũng đã rõ.

Về việc sai chính tả, khi nhận được góp ý cụ cũng nên nhìn nhận và sửa chứ không phải ném giả vào mặt người khác một câu thế này:

Diễn đàn là ảo, nhưng con người là thật. Trong công việc mà cụ được người khác góp ý có khi cũng nhảy chồm chồm thế này ấy nhỉ.:D
Cụ nói chuẩn quá ạ.

VQ_A8

Xe tăng
Dạ thưa cụ... Lão ấy đây ạ... Lão ấy là em ạ... Có vấn đề gì mà cụ chủ tóp khó chịu với em thế...

Các cụ dàn hàng 4 trên đường dồi, em không leo lên vìa hè đi, thì bao giờ em đến cty được ạ... Cụ có nhìn thấy em leo lên vỉa hè, xong em lại chèo xuống đường đè đầu người khác không???( nếu em leo lên vỉa hè đi, xong lại lao xuống đường để đè đầu cụ, thì cụ nói em được), các cụ thông củm, trước cổng cty em cứ đi muộn 5 phút, thành phụt 5 phát... Cổng cty em có cái cột điện màu xanh to vật đấy ạ... từ chổ em leo lên vỉa hè đến cổng cty em có đến 100m không???? ở hoàn cảnh em cụ có leo không? EM phải leo như vậy thì mới bò đến cty cho kịp giờ thôi cụ ạ.... chứ bình thường đường thông hè thoáng em chả leo làm gì cho hại lốp cả. Có thể hình ảnh đó làm xấu off, thì mai em xin bóc lô gô đi... Ok.... Mai 8h kém em vẫn leo đấy
Cụ này văn phong nhiều lỗi chính tả quá!!!

mr.ken_no1

Xe container
Hê hê
Em cũng gặp cụ này leo vỉa hè vào công ty của cụ rồi
Theo em quan sát (vì em gặp cụ ko dưới 2 lần) thì có thể chấp nhận được việc leo vỉa hè của cụ civic.
Chính cái chỗ mà cụ ý leo lên vỉa hè cũng là cụ ấy giải tỏa được phần nào đường đang ắc tắc, với lại em chứng kiến cụ ấy leo vỉa hè có 1 đoạn thôi mà
Xin lỗi các cụ là đoạn đường VĐ3 từ BigC vào tới công ty của cụ civic thì làm gì còn phân làn, làm gì còn chỗ cho xe 2B, 2B toàn phải leo vỉa hè thôi.
Tin vui: Hôm nay cái ngã Tư chỗ BigC đã làm giống ngã tư KDT rồi các cụ nhá, em đi thấy hết hẳn tắc luôn.
Cơ mờ các cụ cũng cận thận nhé, chỗ mới này sẽ là chỗ kiếm cơm của xxx đấy.

italy_man

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đã sai thì 1.001 lần giải thích, ngụy biện thì kết quả nó vẫn sai. Em nghĩ hành vi đấy là không thể chấp nhận, vô trách nhiệm !!!

Em nghĩ bác # cũng đang rất đau đầu đối với những người như cụ.

Chỉnh sửa cuối:

xanha78

Xe buýt
E tuổi tí ở 4R này nhưng cách phản ứng của Cụ Víc tỏ ra quá kém! Nếu CQ cụ cũng có khoảng 20 cụ như cụ kể như OF mất đi cái hay, mất đi ý nghĩa về 1 4R mà E cho là lành mạnh và giúp ích nhất cho mình! E đi cũng có lúc sai nhưng E biết mình sai! Còn cụ vẫn chẳng thấy sai!.....

nguyenphongcp

Xe tải
Đã sai thì 1.001 lần giải thích, ngụy biện thì kết quả nó vẫn sai. Em nghĩ hành vi đấy là không thể chấp nhận, vô trách nhiệm !!!

NGỤY là giả dối , mánh khóe, xảo quyệt
BIỆN l
à giải bày, tranh luận, giảng giải, để người khác hiểu vấn đề

=> NGỤY BIỆN là = tranh luận bằng cách dùng luận cứ không chính xác để bào chữa cho lý luận của mình .

hoặc:
NGỤY BIỆN là sử dụng các samples, hay các trường hợp dùng vài cơ sở, lý lẽ, minh chứng mà suy ra kết quả trong chuỗi logic để tạo ra kết quả giả.

Chỉnh sửa cuối:

Xe hơi
Vâng. cả nàng em lói ngọng, mỗi mềnh em lói xõi thôi ợ..:P
Sai chính tả chứ chả phải ngọng nghiếc gì đâu ạ
Thế nào là ngụy biện, cụ nói dõ hơn được không? đùng nửa lạc, nửa mỡ như thế... Em không làm cản chở giao thông, em không đi theo kiểu khôn vặt, hay cả thiên hạ ngu hết mỗi mình tôi khôn.... mà đây chỉ là dựa theo tình thế thôi... đường không tắc thì em đi đúng làn dồi em giẽ vào cty, còn đường tắc, thì em leo tắt lên vỉa hè tí, đề phần đường cho các cụ đi còn gì...

mrto0ms

Xe buýt
cụ civic tau sai rồi, vỉa hè là của người đi bộ,cụ ngụy biện leo lên đi để nhường đường cho xe khác và để kịp thời gian đến công ty,sao cụ không đi làm sớm hơn?và cụ leo như vậy thì cụ "nhường đường" cho xe khác nhưng lại chiếm đường của người đi bộ đấy ạ.cụ cần xem lại đi

nhareason

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ Víc sai rồi. . . các Cụ xin lỗi Cụ Víc đê =))

P/s: "Đi đúng luật là bạn đang làm cản trở giao thông."

Civic TN

Xe lăn
Xe e có đeo logo, nên e cũng cố gắng đi cho đúng luật, tất nhiên cũng có lúc chưa đúng nhưng nếu e sai thì e nhận ngay. Có ai đúng mãi đc đâu, quan trọng là nhận ra và sửa sai ntn thôi

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Dạ thưa cụ... Lão ấy đây ạ... Lão ấy là em ạ... Có vấn đề gì mà cụ chủ tóp khó chịu với em thế...

Các cụ dàn hàng 4 trên đường dồi, em không leo lên vìa hè đi, thì bao giờ em đến cty được ạ... Cụ có nhìn thấy em leo lên vỉa hè, xong em lại chèo xuống đường đè đầu người khác không???( nếu em leo lên vỉa hè đi, xong lại lao xuống đường để đè đầu cụ, thì cụ nói em được), các cụ thông củm, trước cổng cty em cứ đi muộn 5 phút, thành phụt 5 phát... Cổng cty em có cái cột điện màu xanh to vật đấy ạ... từ chổ em leo lên vỉa hè đến cổng cty em có đến 100m không???? ở hoàn cảnh em cụ có leo không? EM phải leo như vậy thì mới bò đến cty cho kịp giờ thôi cụ ạ.... chứ bình thường đường thông hè thoáng em chả leo làm gì cho hại lốp cả. Có thể hình ảnh đó làm xấu off, thì mai em xin bóc lô gô đi... Ok.... Mai 8h kém em vẫn leo đấy
Theo em cụ nên bóc cái lô gô ra, vì ai cũng làm giống cụ thì sẽ ra sao???

ThangPV.HR

[Tịch thu bằng lái]
Website
vanphongsach.com
Ơ hay là nhờ cụ Bụp là cái poll: Em có nên bóc logo hay không? nhề :P

puppu

Xe tải
nhà cháu thấy trong thớt có 1 cụ sai lè ra rồi còn cãi chày cãi cối cho được .

nguyenducduy

Xe điện
Đọc hết 6 trang mà em thấy phản ứng của cụ Civictau chán quá, đành rằng theo ý chủ quan của cụ như thế là đúng, nhưng sao cụ không nghĩ khi cụ leo lên, có người khác đi sau cũng leo theo cụ thì tạo ra cảnh tắc cả vỉa hè và đường rồi.

ptd74

Xe tải
Em nghĩ cái tính người Việt nó thế, không bao giờ chịu nhận lỗi dù mình sai. Mặc dù đó chỉ là 1 câu nói và sai thì cũng sai rồi. :D
Pó tay.
Việt hay tây như nhau hết thôi , việc đi lên hè mà ko ảnh hưởng tới ai khi các xe khác ko thể đi được như thế thì cũng chẳng có gì phải lập riêng một thớt .
Chuyện thường ngày .

petitjean

Xe hơi
Cụ ấy cố cãi hy vọng mình sẽ thắng!
Đàng hoàng 1 đấng nam nhi sao cụ ấy không có can đảm nói 1 lời "Xin lỗi" nhỉ hay "rất lấy làm tiếc" cũng được?

F1 nhà em về nhà cứ hát "Xin lỗi cám ơn, cảm ơn xin lỗi", hỏi ra mới biết các cô bảo phải học cái đó đầu tiền các cụ ợ!

damkhanh

Xe điện
Cụ có dám khẳng định với em, là từ ngày biết tham gia giao thông đến giờ cụ không đi sai luật không.... Nói như cụ em bọc *** cái logo lâu ròi.. cụ sách vở vừa thôi... Em dám khẳng định là em đi cận thận chỉ sau cụ hát tốt một tí thôi, vậy mà cụ ấy còn bị chém kia kìa... Ai cũng được như cụ thì nước mềnh thành Tư Bản lâu rồi.
Vâng, em ghé qua thớt, thấy cụ có công ăn việc làm tử tế, có xe đẹp, lại có thâm niên OF lâu rồi...chắc cũng có học thức nên có vài dòng góp ý thôi, nghe cụ văng tục như thế này thì em mới biết là vào nhầm nhà, em xin lỗi cụ, em té đây, kính ạ!

mrto0ms

Xe buýt
Việt hay tây như nhau hết thôi , việc đi lên hè mà ko ảnh hưởng tới ai khi các xe khác ko thể đi được như thế thì cũng chẳng có gì phải lập riêng một thớt .
Chuyện thường ngày .
bẩm cụ ảnh hưởng tới người đi bộ ạ

chuchuoi9807

Xe buýt
Website
www.otofun.net
Em nhận lỗi hộ hộ cicvic-tungcua, thế này: người ta đang bựn thì .. người ta cứ thế đới! Có khéo thì kéo ra mà .. léo!

Trạng thái
Thớt đang đóng