[Thảo luận] Đeo biển OF vẫn chạy trên vỉa hè ầm ầm

Trạng thái
Thớt đang đóng

chicubi

Xe tải
Cụ Vic sai rồi . CQ e cách CQ cụ có 500m e cũng leo vỉa hè thì tắc vỉa hè mất

thule6

Xe điện
Cụ ấy lượn trên OF đã lên đến hàng "xe tăng" rồi! mà đã xe tăng thì chuyên để đi vào chỗ khó đi thôi! chuyên leo vỉa hè thôi! lạ! Cứ bị xxx thôi! đố cụ nào không ngụy biện? Đỗ cụ nào nói đc câu " xin nhận lỗi" k? Ghét ngụy biện!
Vượt qua chính mình để nói đc câu "Tôi xin lỗi!" ở nhà mình là quá khó ạ, hiếm người làm được lắm ... :D

civictau

Xe tăng
Xe gầm cao đc mỗi cái lợi thế đấy để mà phát huy những lúc ntn thui mà các cụ =))
E nghĩ nếu cq cụ vích ở đấy thì cũng là tiện thể đôi đường thui vừa k đi làm muôn vừa thoát thêm mấy mét đường nhường cho xe khác :))
Còn nếu có bị xxx vịn thì e nghĩ chủ thớt cũng chẳng đưa lên đây nữa đâu nhể =))
Mai cụ định bắt em à...:D khổ thế đấy... muốn làm người tử tế mà cũng khó,... nhường đường cho các cụ ấy đi, các cụ ấy lại mang em lên đây phang, mai em bảo các anh chị cty em thôi đừng leo lên vìa hè đi nữa, cả công ty cũng có hơn chục cái xe đeo lô gô otofun, sáng nào cũng leo vỉa hè, cahr tóm được ai, lại tóm chúng mình.
Em nghĩ cái tính người Việt nó thế, không bao giờ chịu nhận lỗi dù mình sai. Mặc dù đó chỉ là 1 câu nói và sai thì cũng sai rồi. :D
Pó tay.
Lỗi lầm gì, điều khiển xe thoát nhanh ra khỏi chỗ tắc mà có lỗi à... Cụ đến chõ tắc đường, thằng cảnh sát GT nó vậy cụ đi nhanh lên, mà cụ cứ dập dà dập dềnh cụ đi, xem nó có văng tục với cụ không? Pó tay

damkhanh

Xe điện
Nên bóc lô gô cụ ạ, đeo lô gô là để cho khác người ta, để chứng tỏ mình đã "được đào tạo ý thức" đàng hoàng...Còn nói như cụ thì ai chả có lý do riêng để lấn làn, để vượt đèn, để đi ngược chiều...(nhà tôi ngay kia, ngược chiều tí thì sao, càng thoáng làn này cho mọi người...hôm nay ngủ quên, không lấn làn hay vượt đèn thì đến Cty muộn mất à, mất thi đua hay trừ lương gì gì đó...ôi, muôn vàn lý do, ai cũng thế cả thì GT loạn mất)

Em chả dạy khôn ai cái gì, nhưng cụ vào OF lâu rồi mà vẫn ngụy biện như thế này thì đúng là không còn gì để nói!

ThanCui

Xe tăng
Nên bóc lô gô cụ ạ, đeo lô gô là để cho khác người ta, để chứng tỏ mình đã "được đào tạo ý thức" đàng hoàng...Còn nói như cụ thì ai chả có lý do riêng để lấn làn, để vượt đèn, để đi ngược chiều...(nhà tôi ngay kia, ngược chiều tí thì sao, càng thoáng làn này cho mọi người...hôm nay ngủ quên, không lấn làn hay vượt đèn thì đến Cty muộn mất à, mất thi đua hay trừ lương gì gì đó...ôi, muôn vàn lý do, ai cũng thế cả thì GT loạn mất)

Em chả dạy khôn ai cái gì, nhưng cụ vào OF lâu rồi mà vẫn ngụy biện như thế này thì đúng là không còn gì để nói!
Logo hay không thì cái quan trọng vẫn là văn hóa đi đường , có dán 10 cái mà không có ý thức cũng vứt

petitjean

Xe hơi
Cụ nói thế này nghe có vẻ vô trách nhiệm quá. Cụ Sơn tàu cũng chỉ góp ý kiến thôi. Nếu tất cả người dân VN ai cũng nghĩ như cụ, đi lên vỉa hè cho nó nhanh thì chắc HN không cần vỉa hè nữa cụ ợ. Vỉa hè là để giành cho người đi bộ! Nếu cụ nói rằng 2b nó trèo đầy nên cụ cũng trèo thì ý thức cụ như thế là kém. Xin lỗi cụ nhưng em chúa ghét những người kể cả 2b, 4b hay xxxb mà đi lấn đường, sai đường, đi trên vỉa hè... Các cụ Ofer đã nói nhiều rồi: HN không vội được đâu! Nếu cụ sợ đi làm muộn 5', theo em cụ nên đi sớm 10 phút.

Dạ thưa cụ... Lão ấy đây ạ... Lão ấy là em ạ... Có vấn đề gì mà cụ chủ tóp khó chịu với em thế...

Các cụ dàn hàng 4 trên đường dồi, em không leo lên vìa hè đi, thì bao giờ em đến cty được ạ... Cụ có nhìn thấy em leo lên vỉa hè, xong em lại chèo xuống đường đè đầu người khác không???( nếu em leo lên vỉa hè đi, xong lại lao xuống đường để đè đầu cụ, thì cụ nói em được), các cụ thông củm, trước cổng cty em cứ đi muộn 5 phút, thành phụt 5 phát... Cổng cty em có cái cột điện màu xanh to vật đấy ạ... từ chổ em leo lên vỉa hè đến cổng cty em có đến 100m không???? ở hoàn cảnh em cụ có leo không? EM phải leo như vậy thì mới bò đến cty cho kịp giờ thôi cụ ạ.... chứ bình thường đường thông hè thoáng em chả leo làm gì cho hại lốp cả. Có thể hình ảnh đó làm xấu off, thì mai em xin bóc lô gô đi... Ok.... Mai 8h kém em vẫn leo đấy

cwise

Xe container
Lỗi lầm gì, điều khiển xe thoát nhanh ra khỏi chỗ tắc mà có lỗi à... Cụ đến chõ tắc đường, thằng cảnh sát GT nó vậy cụ đi nhanh lên, mà cụ cứ dập dà dập dềnh cụ đi, xem nó có văng tục với cụ không? Pó tay

Bác ơi, em nghĩ nếu có cảnh sát người ta chỉ đạo thì nó khác với tình huống của bác ạ.

'Một người sai làn, cả ngàn người khổ'

Bác chủ thớt bảo xe dàn hàng 4 nên bác không có chỗ đi đàng leo vỉa hè, vậy bác cho em hỏi như vậy bọn xe máy chúng em sẽ đi đường nào ạ :)

damkhanh

Xe điện
Logo hay không thì cái quan trọng vẫn là văn hóa đi đường , có dán 10 cái mà không có ý thức cũng vứt
Cụ nói rất chuẩn ạ...em thấy ảnh chụp Giao thông nhiều nước trên TG, một làn có thể tắc hàng chục (thậm chí hàng trăm) cây số, nhưng các loại xe vẫn xếp hàng một một cách trật tự, các làn khác với làn ngược chiều không hề có xe khác...mà ai đã ra đường chả có công việc hoặc lý do riêng nào đấy!

civictau

Xe tăng
Cụ chủ toàn chạy vỉa hè ... nên hay hỏng lốp kekekke ,mai e đỗ trên vỉa hè chỗ cụ hay đi để cụ đi xuống chen lấn với các cụ ở dưới lòng đường nhá !
Vâng. mai em nhắc nhở các anh chị ở cty em( khoảng 2 chục xe) không đi lên vỉa hè để vào cty nữa mà tham gia chen lấn trên đường cho vui... 2 chục cái xe ấy nó xi nhan chen lấn dưới đường thì vui phết ( toàn đeo lô gô off). Lúc đó chắc lại có cụ lên kêu, Mi ạ công ty éo nào mà lắp ộp thế, sao không leo lên vỉa hè mà vào cty cho nhanh, đỡ tắc đường, để dành đường cho người khác còn đi....\m/
Dạ E chỉ thấy cụ ấy sai ở cái chữ đo đỏ thôi ạ.:D.
Vâng. cả nàng em lói ngọng, mỗi mềnh em lói xõi thôi ợ..:P
EM có bảo em đúng đâu.. ke ke
Cụ Vic sai rồi . CQ e cách CQ cụ có 500m e cũng leo vỉa hè thì tắc vỉa hè mất
CQ cụ cách CQ em 500m, cụ có muốn leo cũng chả leo được... cụ leo theo em thì cụ đâm vào cái cột điện à...
Vượt qua chính mình để nói đc câu "Tôi xin lỗi!" ở nhà mình là quá khó ạ, hiếm người làm được lắm ... :D
Em ạ cụ...

thaygiao

Xe buýt

tuuquy

Xe tải
Khiếp quá. Vào đây thấy rổ gạch bay vèo vèo =)) Em né!!!

LongHip

Xe buýt
Logo cụ là logo hịn hay tự chế ? Nếu hịn mà cụ định bóc vứt đi thật thì cho em, mưa em cũng qua :))

civictau

Xe tăng

Cụ có dám khẳng định với em, là từ ngày biết tham gia giao thông đến giờ cụ không đi sai luật không.... Nói như cụ em bọc *** cái logo lâu ròi.. cụ sách vở vừa thôi... Em dám khẳng định là em đi cận thận chỉ sau cụ hát tốt một tí thôi, vậy mà cụ ấy còn bị chém kia kìa... Ai cũng được như cụ thì nước mềnh thành Tư Bản lâu rồi.

Chỉnh sửa cuối:

ZAD Viet

Xe điện
Eo ôi! Đông vui quá, gạch đá cũng lắm.
Em thấy có cái nick xanh tên là Bụp kìa!
Chả dám binh luận gì đâu. Né cho lành!
He he!
Nhưng dù sao thì cụ Civictau sai! :)) :))
Nhưng thôi! Từ mai cụ cứ dưới đường mà đi nhé! Nhanh chậm gì mấy phút cụ ơi!
Đi thế không hay!

Chỉnh sửa cuối:
Website
www.facebook.com
@ cụ civictau: Cụ phản ứng hơi thái quá. Cụ có oánh bài phân trần quyền thì cũng nên nhẹ nhàng, mọi người sẽ hiểu và thông cảm hoàn cảnh của cụ. Cụ phản ứng kiểu này dẫn đến thái độ của mọi người đối với cụ như thế nào thì cũng đã rõ.

Về việc sai chính tả, khi nhận được góp ý cụ cũng nên nhìn nhận và sửa chứ không phải ném giả vào mặt người khác một câu thế này:

Vâng. cả nàng em lói ngọng, mỗi mềnh em lói xõi thôi ợ..:P
Diễn đàn là ảo, nhưng con người là thật. Trong công việc mà cụ được người khác góp ý có khi cũng nhảy chồm chồm thế này ấy nhỉ.:D

nguyenphongcp

Xe tải
Eo ôi! Đông vui quá, gạch đá cũng lắm.
Em thấy có cái nick xanh tên là Bụp kìa!
Chả dám binh luận gì đâu. Né cho lành!
He he!
Nhưng dù sao thì cụ Civictau sai! :)) :))
Nhưng thôi! Từ mai cụ cứ dưới đường mà đi nhé! Nhanh chậm gì mấy phút cụ ơi!
Đi thế không hay!
cảnh báo các cụ! Em vừa ăn một thẻ phạt đấy cụ à, Các cụ lượn cẩn thận nhé!

Chỉnh sửa cuối:

thaygiao

Xe buýt
@civictau: em có cái lốp 245/70/r16 cụ có lấy ko?

Trạng thái
Thớt đang đóng