[Funland] Đề xuất tăng tiền phạt 18-20tr đồng với ô tô vượt đèn đỏ? Liệu có quá nặng với những tình huống vô tình?

tamtu34

Xe buýt
Vậy sao không thu luôn xe hoặc bỏ tù hoặc phạt hẳn 1 tỷ đi cho tiện. Nếu cam kết tăng mức phạt như vậy mà giảm được 90% tình trạng vượt đèn đỏ thì tiếp tục làm còn không đạt được thì sau 1 năm phải bỏ tiền chênh lệch trả lại người vi phạm thì sao?
Định phạt 18 tr đã kêu ầm ĩ thì phạt 1 tỷ chắc bểu tình :))

hamcuare!

Xe container
Hơ, cụ giống em phết, e tuy ở Hãi Phòng huyện nhưng cũng hay đi thổ đu, chỗ ấy bữa ấy e chở con gái dừng chờ đèn đỏ rồi thấy đèn kia xanh thì từ tốn nhả côn cho xe nó bò đi để êm ái rẽ trái vào Huế, đc 1 chú ra vẫy dong vào vỉa hè, thò cổ ra hỏi thì đc bảo a vượt đèn đỏ, mở Aipát cho xem nét nẹt. Xuống xe vào tâm sự 1p :D
E thì lên 54THĐạo nạp 5 cụ + bằng vk 2 tháng :).

SubmarineTH

Xe buýt
Cụ gà, ko có chế tài xử phạt lỗi vi phạm vượt đèn vàng nhé cụ - chỉ có lỗi lừa x lừa cụ ký vào biên bản đánh tráo khái niệm câu chữ là lỗi "Không chấp hành tín hiệu đèn giao thông" thì mới bị xử phạt cụ nhá.
Thế theo cụ khi đèn giao thông bật vàng thì mình làm như thế nào là chấp hành tín hiệu đèn giao thông? Dừng lại trước vạch hay đi tiếp?

Sieger

Xe tải
Bài học nồng độ cồn đó thôi, muốn có ý thức thì luật phải nghiêm khắc.

bau67

Xe container
Ở Hải Phòng còn có biển phụ ở cột đèn "đèn đỏ cấm rẽ phải" có chỗ thì lại có biển " đèn đỏ được phép rẽ phải", người tỉnh khác đi vào rất dễ bị dính quả này.
Đường Đình Ấm (Vĩnh Yên) có quả đèn đỏ được phép đi thẳng, biển thì nhỏ và thấp. :))

Chicken113

Xe tải
Thế theo cụ khi đèn giao thông bật vàng thì mình làm như thế nào là chấp hành tín hiệu đèn giao thông? Dừng lại trước vạch hay đi tiếp?
Đèn bật vàng theo luật thì cụ dừng lại trước đó nếu đủ chủ động - trường hợp bất khả kháng thì lướt qua thôi. X ko dám cho biên bản, nếu cho cụ chủ cứ ghi tôi vượt đèn vàng ko vượt đèn đỏ. Nêu x dám ra ra quyết định xử phạt cháu chịu phạt cho.

SubmarineTH

Xe buýt
Đèn bật vàng theo luật thì cụ dừng lại trước đó nếu đủ chủ động - trường hợp bất khả kháng thì lướt qua thôi. X ko dám cho biên bản, nếu cho cụ chủ cứ ghi tôi vượt đèn vàng ko vượt đèn đỏ. Nêu x dám ra ra quyết định xử phạt cháu chịu phạt cho.
Cụ nói ko rõ lắm vì thế nào là đủ chủ động. Tại thời điểm đèn chuyển vàng, nếu xe trước vạch thì dừng, còn nếu đến sát vạch hoặc qua vạch nếu dừng lại sẽ nguy hiểm thì đi tiếp. Do vậy trường hợp cụ Ông Lão Đánh_Cá nếu đúng thế thì ko phạt được.

t12a11g

Xe buýt
đèn hỏng thì sao, thiếu gì lúc đèn hỏng, chập chờn, đúng thời conan trị có khác

Chicken113

Xe tải
Cụ nói ko rõ lắm vì thế nào là đủ chủ động. Tại thời điểm đèn chuyển vàng, nếu xe trước vạch thì dừng, còn nếu đến sát vạch hoặc qua vạch nếu dừng lại sẽ nguy hiểm thì đi tiếp. Do vậy trường hợp cụ Ông Lão Đánh_Cá nếu đúng thế thì ko phạt được.
Không có chế tài xử phạt lỗi tài xế vượt đèn vàng cụ nhá. Thế nên cứ vượt, có biên bản thì nhớ ghi "Tôi vượt đèn vàng - Tôi không vượt đèn đỏ". Còn khi có quyết định xử phạt đưa cháu cháu nộp phạt cho.

bau67

Xe container
Đoạn đê Long biên rẽ xuống Cổ linh mói oái oăm. Đèn đỏ có đèn mũi tên xanh cho rẽ phải. Lúc đèn xanh lên, phía bên trái cũng đèn xanh, mình cũng nghĩ đèn xanh rồi thì mình đi nhưng đối diện bên kia đường có đèn đỏ. Bác nào lớ ngớ rẽ trái thì có sẵn 2 chú đứng đợi.
Muốn từ đê rẽ trái xuống Cổ linh thì rẽ phải 1 đoạn rồi vòng lại hoặc trước đó phải xuống đường chân đê thì có đèn rẽ trái chuẩn chỉ.

VuNgoanMuc

Xe điện
Tăng ô tô cũng được nhưng để sau, .... Tăng mạnh xe máy đi. Vượt đèn đỏ nhiều nhất là xe máy.
Chứ giờ xe máy là láo nháo nhất, đặc biệt đội xe ôm xe ship, đèn mình xanh đi ra đến giữa ngã tư mà 3-4 ông xe máy phía đỏ vẫn còn vượt đỏ lượn cắt mặt.

tamtu34

Xe buýt
Tăng ô tô cũng được nhưng để sau, .... Tăng mạnh xe máy đi. Vượt đèn đỏ nhiều nhất là xe máy.
Chứ giờ xe máy là láo nháo nhất, đặc biệt đội xe ôm xe ship, đèn mình xanh đi ra đến giữa ngã tư mà 3-4 ông xe máy phía đỏ vẫn còn vượt đỏ lượn cắt mặt.
Đi thi bài nào dễ làm trước, đâm đầu vào bài khó đến hết giờ vẫn nộp giấy trắng? :))

Garrard_1967

Xe tải
Iem đề nghị, không phạt tiền, bỏ tù cho lao động 3 tháng nuôn ;))

VuNgoanMuc

Xe điện
Đi thi bài nào dễ làm trước, đâm đầu vào bài khó đến hết giờ vẫn nộp giấy trắng? :))
Khó cũng phải làm trước, thế mới mong thủ khoa chứ cụ :D
Em xem dự thảo tăng rồi, xe máy cũng tăng nhưng mức tăng còn thấp quá

SubmarineTH

Xe buýt
Không có chế tài xử phạt lỗi tài xế vượt đèn vàng cụ nhá. Thế nên cứ vượt, có biên bản thì nhớ ghi "Tôi vượt đèn vàng - Tôi không vượt đèn đỏ". Còn khi có quyết định xử phạt đưa cháu cháu nộp phạt cho.
Cụ đã trải nghiệm chưa hay chỉ học online. Nói như cụ thì làm gì có chế tài xử phạt lỗi tài xế vượt đèn đỏ vì chỉ có lỗi không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông.

Chicken113

Xe tải
Cụ đã trải nghiệm chưa hay chỉ học online. Nói như cụ thì làm gì có chế tài xử phạt lỗi tài xế vượt đèn đỏ vì chỉ có lỗi không chấp hành hiệu lệnh của đèn tín hiệu giao thông.
Cháu chỉ chém gió onl cụ ạ, cơ mà thực chiến x tuýp lỗi vượt đèn vàng cháu chắc chắn xin biên bản. Cụ show quyết định xử phạt bất cứ ai bị bắt lỗi vượt đèn xem sao.
Đây nhá:
"nếu phương tiện đã vượt qua vạch dừng hoặc quá gần vạch dừng mà dừng lại sẽ gây nguy hiểm cho bản thân và phương tiện khác nên được phép tiếp tục đi"
Không đủ để xử phạt

Thêm nữa