[Funland] Đẻ thường hay đẻ mổ

Công Tôn Chén

Xe buýt
Mổ nhiều nguy cơ trong và sau mổ hơn đẻ nhiều
Đẻ thì dễ hỏng đồ chơi và hơi đau 1 chút
Ko đẻ đx thì mới phải mổ cụ ạ
Em thấy bảo đẻ mổ thì chỉ tối đa ba lần hả cụ?

AMG GLC

Xe tải
Hơ e mổ lần 3 mad vết mổ e thấy bthuong mà cụ, nó nằm vùng bikini sát mép luôn, mà mảnh bằng 2 cọng chỉ, ngắn cỡ gang tay nhỏ.

Mổ lần 1, lần 2 vẫn sinh thường đc nếu cách nhau cỡ 2, 3 năm, tùy bệnh viện và tùy sự kiên quyết của mình. ( Từ dũ nếu cách 3 năm Cụ muốn sinh mổ tiếp bsi cũng ko cho) E mổ lần 3, câch nhau 3 năm, bsi cứ bảo vào viện mổ, e thấy sk e bthuong, khám tất cả dêud bthuong và e đi khám thường xuyên nên e quyết giữ bầu lần 3 đến 39 tuần mới sinh. Lần 2 e còn chuyển dạ mới vào bvien mổ.
Bà xã em năm đó cũng 40 nên 2vc quyết định mổ đẻ cho an toàn. Nói chung dao kéo vào ko tốt. Cứ thường. :(

Masha123

Xe buýt
Sẽ không ai dám khuyên bạn nên chọn phương pháp sinh nào,bởi không ai biết được sau đó là những gì.
Mình đây hai lần vào phòng sinh,từng chứng kiến nhiều ca sinh trong khoảng thời gian chờ đợi, có một trường hợp mà suốt đời này mình không thể quên.Một bạn đi sinh cùng mình, cùng khám cùng vào phòng sinh một lúc, có người quen đưa đi gửi gắm người này người nọ, bạn ấy bị huyết áp cao người ta vẫn cho sinh bình thường , đến lúc bạn ý không thể rặn con thì sắp ngạt lúc đấy họ đã phải lấy móc xép kéo đầu đứa bé ra... không biết cậu bé đó giờ thế nào nhưng hình ảnh đó ám ảnh mình mãi.
Nếu có điều kiện tốt nhất nên chọn sinh dịch vụ người nhà có thể cận kề ở bên là tốt nhất, phụ nữ vào phòng sinh một thân một mình mà người trong đó thì quá quen với những kêu la sinh đẻ rồi nên nhiều trường hợp không cứu được là vì thế, vào đó giống như một sự tách biệt và sự sống của cả mẹ lẫn con đều giao cả cho những người làm trong đó.
Kinh nghiệm duy nhất mà mình rút ra được truyền lại cho các mẹ chuẩn bị đi sinh là đi dép xấu xấu thôi, mình hai lần đi sinh cứ toàn mang giày ,xong đi ra đến đôi dép đứt cũng không có mà đi ai đi đẻ mất dép điểm danh phát
Bác sĩ thăm khám sẽ đưa ra tư vấn ở giai đoạn cuối là nên sinh kiểu nào mà là tốt nhất.
Sao mợ nhìn được cả sản phụ khác rặn đẻ và diễn biến luôn hay vậy ạ? Em chỉ biết là các bà khác la làng thôi chứ chẳng biết diễn biến cụ thể trong phòng sanh. Bé bị kẹp hay hút thì có thể gẫy một số xương nhưng nhanh lành lắm, thằng bé trong xóm mình to 4.1kg, bác sĩ phải kẹp kéo ra, gãy xương vai nhưng lành nhanh, con mình cũng hút ra do cũng to gần bằng ấy.
Hihi. mình tưởng bệnh viện phát dép và quần áo luôn .Tư trang cá nhân giao cho người thân giữ cả mà

Masha123

Xe buýt
Em còn thấy anh bác sĩ trẻ lắm đeo cả bao tay dài tới nách để dùng tay móc vào trong dạ con của một chị lấy nhau ra cơ,xong anh đó lại khâu cho một chị vừa khâu vừa hát cuộc đời vẫn đẹp sao...
Ặc. Vậy chỗ mợ phòng theo dõi trước sinh và phòng lên bàn đẻ không có phân cách ạ? Thế thì các mẹ đẻ đang đau đẻ ngồi nhìn có mà hãi hùng chim én luôn á .
Bình thường em thấy phòng theo dõi trước sinh thì chỉ có các mom đau đẻ mở khoảng 2 phân trở lên nằm ở đấy cùng nhau để theo dõi. Khi mở khoảng 4-5 phân thì cho sang phần bên kia là khu vực sanh phân cách với bên đau đẻ, mỗi mẹ 1 bàn sanh có ngăn cách k nhìn thấy nhau. Đi đẻ hạnh phúc nhất là lúc nhìn thấy con lần đầu tiên, bao đau đớn tan biến hết. Giờ nhớ lại vẫn cảm thấy cảm động rưng rưng, có lẽ đó là một trong những phút giây hạnh phúc nhất đời người phụ nữ.

Leanh65

Xe container
Hơ e mổ lần 3 mad vết mổ e thấy bthuong mà cụ, nó nằm vùng bikini sát mép luôn, mà mảnh bằng 2 cọng chỉ, ngắn cỡ gang tay nhỏ.

Mổ lần 1, lần 2 vẫn sinh thường đc nếu cách nhau cỡ 2, 3 năm, tùy bệnh viện và tùy sự kiên quyết của mình. ( Từ dũ nếu cách 3 năm Cụ muốn sinh mổ tiếp bsi cũng ko cho) E mổ lần 3, câch nhau 3 năm, bsi cứ bảo vào viện mổ, e thấy sk e bthuong, khám tất cả dêud bthuong và e đi khám thường xuyên nên e quyết giữ bầu lần 3 đến 39 tuần mới sinh. Lần 2 e còn chuyển dạ mới vào bvien mổ.
Đa phần đã mổ lần 1 lần 2,3 đều mổ tiếp,ít bs cho đẻ thường lắm.Gấu em 3 lần đều phải mổ- lần 1 TD hai lần sau ngoài bắc.Vết mổ cơ địa sẹo lồi rất kinh và khó chịu,lần 2 mổ đau kinh khủng và đau rất lâu,lưng bây giờ ngồi bó gối tý là không chịu được.Bắt buộc thì hẵng mổ,còn thuận theo tự nhiên là nhất.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Đẻ mổ an toàn hơn cho con.
Hại sức khoẻ và mệt hơn cho mẹ do gây mê và vết mổ hồi phục lâu.
Tỷ lệ đẻ mổ ở Tây rất thấp.
Có lẽ do chúng nó mọi rợ, coi thường tính mạng trẻ con hay sao í :)) :)) :))

gnud ad25

Xe buýt
Các cụ nhà mình có vẻ thích mổ hơn, có nhẽ cái l. được đặt lên hàng đầu

nvh_hn

Xe container
Toàn ông éo đẻ đi bàn luận, nhảm vãi.

Chỉnh sửa cuối:

vaio9700

Xe buýt
đẻ mổ hàng còn zin, đẻ thường bác nhớ chuẩn bị cái phong bì bảo bác sĩ khâu đẹp đẹp tí :D ko lại thừa ra 1 mẩu tưởng mọc cờ him thì bủ mợ =))

SuBong2018

Xe hơi
google đi cho nhanh. e 2 cháu rồi tuy nhiên tư vấn các cụ là bác sĩ tư vấn nào nên làm thế. và các cụ nên để ở những bệnh viên trung ương

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Mấy mợ nhà mình mang thai thì suốt ngày chỉ ngồi vs nằm bảo sao ko đẻ đc như bọn Tây mà phải ăn dao
Gái bây giờ lười bcm.
Các cụ ta xưa có biết cái để mổ là gì ???
Lại còn vụ tọt cả con ra,oe oe giữa ruộng, cắn dây rốn bằng liềm í chớ.
Đúng là phú quý sinh lễ nghĩa =))=))=))=))=))

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Gái bây giờ lười bcm.
Các cụ ta xưa có biết cái để mổ là gì ???
Lại còn vụ tọt cả con ra,oe oe giữa ruộng, cắn dây rốn bằng liềm í chớ.
Đúng là phú quý sinh lễ nghĩa =))=))=))=))=))
Lại còn kêu hay đau lưng nữa cụ ạ ,

polizia

Xe container
Em ko phải bác sỹ nhưng em đoán đẻ mổ đơn giản và ít rủi ro hơn.
Em nghĩ đơn giản là đẻ mổ cứ đến ngày đến giờ là vào, bác sỹ sản thì ai cũng biết mổ nên rạch ra lấy đứa bé, khâu lại là xong.
Nhờ các bác sỹ vào giải thích nếu như em nhận định sai.
Còn đẻ thường thì lúc chuyển dạ là lúc nguy hiểm nhất.
Nhà em thì 2 đứa đều đẻ thường vì đi học tiền sản với vợ đc phổ biến là đẻ mổ tốt hơn cho con, thuận theo tự nhiên.
May mắn là 2 đứa nhà em đều ngôi thuận, đứa sau hơi chệch 1 tý nên phải lấy phễu vaccum hỗ trợ.

chandai.toinack

Xe điện
Đa phần đã mổ lần 1 lần 2,3 đều mổ tiếp,ít bs cho đẻ thường lắm.Gấu em 3 lần đều phải mổ- lần 1 TD hai lần sau ngoài bắc.Vết mổ cơ địa sẹo lồi rất kinh và khó chịu,lần 2 mổ đau kinh khủng và đau rất lâu,lưng bây giờ ngồi bó gối tý là không chịu được.Bắt buộc thì hẵng mổ,còn thuận theo tự nhiên là nhất.

Vâng, gần như chỉ TD mới cho sinh thường, e với bà chị sinh lần 1 cùng time, lần 2 cũng cùng time, e sinh l2 ở bv khác, còn bà chị vẫn TD, do có mổ tum nhẹ cách vài năm, nên năn nỉ xin mổ cũng ko được, mãi sau phải sang bên viện Tim nói khéo xin giấy ko sinh thường mới về đc mổ.
E thì l1, l2 ko đau, còn 3 thì đau, co dạ con cũng lâu và ở viện lâu hơn.

Đang bảo sau này về già ko biết đau lững cỡ nào