[Funland] Đẻ thường hay đẻ mổ

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em ko phải bác sỹ nhưng em đoán đẻ mổ đơn giản và ít rủi ro hơn.
Em nghĩ đơn giản là đẻ mổ cứ đến ngày đến giờ là vào, bác sỹ sản thì ai cũng biết mổ nên rạch ra lấy đứa bé, khâu lại là xong.
Nhờ các bác sỹ vào giải thích nếu như em nhận định sai.
Còn đẻ thường thì lúc chuyển dạ là lúc nguy hiểm nhất.
Nhà em thì 2 đứa đều đẻ thường vì đi học tiền sản với vợ đc phổ biến là đẻ mổ tốt hơn cho con, thuận theo tự nhiên.
May mắn là 2 đứa nhà em đều ngôi thuận, đứa sau hơi chệch 1 tý nên phải lấy phễu vaccum hỗ trợ.
Cụ sai.
Chỉ định mổ đẻ của ngành Y xưa khá là chặt chẽ. Chỉ áp dụng trong 1 số trường hợp như
Mẹ: bị bệnh toàn thân nặng (hay chấn thương) khó qua 1 cuộc đẻ bình thường, có cấu trúc giải phẫu bất thường tiên luọng sẽ khó đẻ đường dưới
Con: Ngôi thế bất thường, rau tiền đạo, rau quấn cổ, đa thai, suy thai...
Giờ thời loan.
Mở để lấy giờ đẹp.
Mổ để đỡ đau (lười)
Mổ để cho L nó đẹp
ỐI ah là lý do.
Mềnh xuynh, mềnh nhiều tiền nên mềnh có quyền yêu cầu mờ :D
Vãi =))=))=))=))=))

MiTa

Xe lăn
Em thấy bảo đẻ mổ thì chỉ tối đa ba lần hả cụ?
Gấu e 3 lần, chị gái e 4 lần, còn sách vở là mấy lần thì e ko biết ạ. Nhưng mổ nhiều đương nhiên lần mang bầu sau nhiều rủi ro hơn. Mà nghe gấu e nó bảu mổ lần đầu đau lần 2 ít đau hơn, lần 3 lì luôn chỉ đau tí, kiểu như quen rồi ấy ah.

le nam 113

Xe buýt
Website
tanaso.com
Đẻ thường vẫn tốt hơn cụ ạ. con đẻ thường vẫn khỏe hơn đẻ mổ. mà các bà mẹ đẻ mổ thường muốn đẻ đứa nữa phải đợi sau 2 năm ms dc đẻ tiếp không thì thì cũng sẽ ko tốt nữa

MiTa

Xe lăn
Tôi là bác sỹ nhưng tôi không ủng hộ mổ đẻ nếu không đúng chỉ định. Mổ ra khâu lại không thể nói là đơn giản, chưa kể còn gây mê hoặc gây tê tủy song, biến chứng và nguy cơ của gây mê tủy sống mọi người có thể tra gg thì biết. Tốt nhất là đẻ thường.
Chuẩn ạ, đẻ thường là tốt nhất cho mẹ và bé.