[Funland] Để ở thì cứ lên CC ở các cụ nhỉ!!!

freakingprime

Xe buýt
Cứ đổ tiền ra mua là biết mà các cụ. Chứ ngồi mơ tưởng về căn nhà mơ ước thì em thích nhà đất 60m2 thôi nhưng ô tô vào nhà, khu vực an ninh ko lo trộm cắp, có chỗ cho trẻ con xuống chạy nhảy đua xe. Có thế thì em chả cần lên cc nữa :))

tieudaovnt

Xe tăng
So sánh nhiều rồi mà cụ, vấn đề cụ có ngân sách bao nhiêu:
- 1 tỏi : cụ có lựa chọn : nhà tập thể cũ nát, chung cư ngoại thành giá rẻ, mua đất xây nhà vùng ven thì cũng không đủ. Nên nhiều người lựa chọn chung cư ngoại thành cho yên tâm.
-2 tỏi : tương tự, cụ có thêm lựa chọn chung cư khu cận trung tâm hoặc nhà đất ngoại thành. Đa phần dân trẻ dưới 40 sẽ chọn chung cư, vì tiện, còn trên có thể sẽ chọn đất
-3 tỏi-5 tỏi: thì chung cư khu vực trung tâm, nhà cận trung tâm có thể ngõ đủ để oto đỗ cửa, nhưng ko cho vào nhà được , hoặc ngõ ngách trung tâm, cuối cùng chắc vẫn sẽ chọn chung cư, vì lúc này cụ chắc chắn đã có oto, vấn đề oto lại rất đáng cân nhắc.
- từ 5-10 tỏi thì cụ chọn gì cũng được, lúc đó tuỳ người, nhưng đa phần người Việt sẽ thích mua nhà phố khu trung tâm, oto để trong nhà.
- từ 10-20 tỏi thì thôi rồi, chắc chắn là biệt thự, nhà phố rộng cận trung tâm rồi
- 20 tỏi trở lên thì nhà thành phù du, mua nhà phố cho thuê, còn thuê chung cư vip quận trung tâm ở cho sướng.

datalink

Xe tải
Tùy cc và chủ đầu tư thôi. Chung cư chỗ em ở thì sướng lắm. Ở xong ko muốn về đất :))

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
So sánh nhiều rồi mà cụ, vấn đề cụ có ngân sách bao nhiêu:
- 1 tỏi : cụ có lựa chọn : nhà tập thể cũ nát, chung cư ngoại thành giá rẻ, mua đất xây nhà vùng ven thì cũng không đủ. Nên nhiều người lựa chọn chung cư ngoại thành cho yên tâm.
-2 tỏi : tương tự, cụ có thêm lựa chọn chung cư khu cận trung tâm hoặc nhà đất ngoại thành. Đa phần dân trẻ dưới 40 sẽ chọn chung cư, vì tiện, còn trên có thể sẽ chọn đất
-3 tỏi-5 tỏi: thì chung cư khu vực trung tâm, nhà cận trung tâm có thể ngõ đủ để oto đỗ cửa, nhưng ko cho vào nhà được , hoặc ngõ ngách trung tâm, cuối cùng chắc vẫn sẽ chọn chung cư, vì lúc này cụ chắc chắn đã có oto, vấn đề oto lại rất đáng cân nhắc.
- từ 5-10 tỏi thì cụ chọn gì cũng được, lúc đó tuỳ người, nhưng đa phần người Việt sẽ thích mua nhà phố khu trung tâm, oto để trong nhà.
- từ 10-20 tỏi thì thôi rồi, chắc chắn là biệt thự, nhà phố rộng cận trung tâm rồi
- 20 tỏi trở lên thì nhà thành phù du, mua nhà phố cho thuê, còn thuê chung cư vip quận trung tâm ở cho sướng.
5-10 tỏi mà có nhà phố trung tâm xe để trong nhà thì 10 năm về trước may ra mua được. Gạch đầu dòng kế có vẻ lạc quan tếu, cầm chỗ tiền đó đi hỏi mua nhà trung tâm mới thấy mình thuộc dạng gì. Trên 20 tỏi là 21-30 cũng gọi là tạm chứ không như cụ viết đâu, nhiều nữa thì đương nhiên đúng!

nguyenhuy2210

Xe điện
Vừa có đất vưa có cc thì nhất rồi. Mặt tiền làm ăn kd còn ở thì lên cc sướng cái người đã

vietpq75hanes

Xe container
Chung cư cũng có hàng xóm, nhà riêng cũng có xóm giềng.....vấn đề cách sống và sở thích của mỗi người thôi. Chung cư bán đắt thì nhà riêng mà ở: đấy là quan điểm của E.

Pvsc

Xe ba gác
Chung cư gặp mấy ông hàng xóm 15cm45p thì khó ngủ đấy

duytrong

Xe lăn
Cụ cứ gấu nhất xóm thì ở nhà đất tiện hơn nhiều
Em cũng chả dám nhận là gấu, dưng mà em ở cả xóm không ai ghét, vị nào lèm nhém em nói thẳng luôn, quan điểm Đoàn kết không xâm phạm đời tư công việc của nhau, có công việc chung em xung phong đóng góp ...
Em thấy ở nhà đất rất sướng.

lttvtvn

Xe container
Em cũng chả dám nhận là gấu, dưng mà em ở cả xóm không ai ghét, vị nào lèm nhém em nói thẳng luôn, quan điểm Đoàn kết không xâm phạm đời tư công việc của nhau, có công việc chung em xung phong đóng góp ...
Em thấy ở nhà đất rất sướng.
Hẻm 2 SH tránh nhau ngoằn ngoèo dài như con giun thì cũng chả sướng. Cuối cùng vẫn so cùng tiền và đồng vị trí nữa.

duytrong

Xe lăn
em ở cc một thời gian lại chán, xuống đất
mình ngại va chạm. ở CC, về đến hầm phải gặp a bv, lên sảnh phải nhìn thấy em lễ tân, vào thang máy gặp một mớ, vào nhà qua mấy cửa hàng xóm. mệt.
có mỗi một không gian. năm đầu cũng ok. vài năm sau vẫn thế, ngán quá. thôi chia tay.

các cụ ăn ở thế nào mà nhà đất hàng xóm toàn trộm cắp? nhà em chả bg khóa cổng mà trộm vía chưa mất gì.
không gian thì có chỗ ăn, chỗ nghỉ, chỗ ngủ, chỗ trồng cây chỗ tập thể dục, chỗ để xe,,, đỡ nhàm chán
không biết mấy năm nữa có chán mà quay lại cc không
Em thì từ ngày chuyển ra xóm phố mới, bà con bảo từ khi anh ra đây ngõ xóm sạch xẽ an ninh tốt hơn hẳn,
Nói thật em cũng đã đập gần chết hai con chó vì cái tội thả rông ị bậy, họ ở xóm này không dám nói, em thông báo đường ngõ chung này ( nhà em 2 mặt đường) tôi quét dọn đều nhà nào chuyên chở vật liệu làm rôi vãi tự dọn, chó nhà nào không nhốt tôi đập hoặc bả chết đừng có kêu kiện

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đêm hôm ngà ngà, lâng lâng nên hơi tâm tư các cụ ah, ở dưới đất kiểu j cũng khó tránh khỏi 1 vài va chạm với hàng xóm (nói chuẩn là gần nhà, cạnh nhà thôi chứ hàng xóm éo j), khu dân phố. Rồi thì để ý các thứ nọ kia, trc thì em còn thích ở mặt đất vì ít sợ mất giá như CC. Với cảm giác nhà là nhà của mình, thích sửa chữa, t/đổi j thì làm.
Nhưng giờ sau vài năm nghĩ lại rồi, mục tiêu cố gắng cày quốc mua đc cái nhà mặt tiền hoặc mặt hẻm lớn có điểm tụ chỉ dùng để k.doanh. Rồi thuê (mua đc càng tốt) lấy căn CC cho cả nhà sinh hoạt ở đấy, chả phải va chạm hay thân mật quá với ai cả. Có vấn đề j cứ alo Bql xử lý, xe đi về cái cũng để ngay hầm luôn, chả phải đi đâu gửi...
Đôi lúc ở mặt đất cũng căng phết cụ ạ.

lttvtvn

Xe container
Ngõ phố nhà em 2 xe ô tô tránh nhau bình thường.
Thì cụ sướng đúng rồi! Nhà cụ 50m2, bán đi mua được hơn 2 cái chuồng ku 70m2 xa lắc mù khơi thì so làm gì. So phải đồng cân đồng lạng chứ

Chỉnh sửa cuối:

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Đêm hôm ngà ngà, lâng lâng nên hơi tâm tư các cụ ah, ở dưới đất kiểu j cũng khó tránh khỏi 1 vài va chạm với hàng xóm (nói chuẩn là gần nhà, cạnh nhà thôi chứ hàng xóm éo j), khu dân phố. Rồi thì để ý các thứ nọ kia, trc thì em còn thích ở mặt đất vì ít sợ mất giá như CC. Với cảm giác nhà là nhà của mình, thích sửa chữa, t/đổi j thì làm.
Nhưng giờ sau vài năm nghĩ lại rồi, mục tiêu cố gắng cày quốc mua đc cái nhà mặt tiền hoặc mặt hẻm lớn có điểm tụ chỉ dùng để k.doanh. Rồi thuê (mua đc càng tốt) lấy căn CC cho cả nhà sinh hoạt ở đấy, chả phải va chạm hay thân mật quá với ai cả. Có vấn đề j cứ alo Bql xử lý, xe đi về cái cũng để ngay hầm luôn, chả phải đi đâu gửi...
Thế gọi là (phú quý cà giựt )đấy!

hai.tranhr

Xe container
Iem cũng nghĩ giống Cụ ây,
Nên iem sẽ mua vài căn nhà đất be bé để đấy, sau đấy vay tiền ngân hàng mua chung cư ạ. Vừa sướng vừa không lo tài sản mất giá ạ.

obi

Xe tăng
Trên 40 các cụ mới thấy cái cc vs nhà mặt phố nó bức bối thế nào. Em bây giờ chỉ thích nhà có mảnh vườn vừa thoáng mát vừa thư thái.

tamdu

Đi bộ
Các cụ cho hỏi thời hạn sử dụng của cc là bn năm? 50 năm đc ko? Khi hết thời hạn thì thủ tục ntn? Lại đóng tiền xây cái mới à? Kiểu mua lại lần nữa?

quochiep

Xe tăng
Lại cứ so CC với nhà ngõ bé tẹo hoặc nhà ở khu dân trí thấp và chật chội thì chả thấy CC hơn !! Sao ko so với nhà mặt tiền rộng rãi hay nhà có mảnh vườn thoáng mát xem có hơn đc ko ? CC hay nhà mặt đất thì cũng có nhiều loại , tùy vào khả năng , nhu cầu , sở thích của mỗi người thôi !