[Funland] Để ở thì cứ lên CC ở các cụ nhỉ!!!

quy la tien

Xe điện
Cũng có cái chán cụ ạ. Nhà đấy thì thoảng hàng xóm có chồng đi vắng, thi thoảng sang nhờ mình lắp cái bóng đèn vặn lại cái khóa nước...
Chung cư thì chắc là ko vì họ gọi đơn vị quản lý
Chung cư thì thi thoảng có mợ bị kẹt khóa, nhờ mở cũng phiền.kk

Website
www.kenagency.vn
em ở cc một thời gian lại chán, xuống đất
mình ngại va chạm. ở CC, về đến hầm phải gặp a bv, lên sảnh phải nhìn thấy em lễ tân, vào thang máy gặp một mớ, vào nhà qua mấy cửa hàng xóm. mệt.
có mỗi một không gian. năm đầu cũng ok. vài năm sau vẫn thế, ngán quá. thôi chia tay.

các cụ ăn ở thế nào mà nhà đất hàng xóm toàn trộm cắp? nhà em chả bg khóa cổng mà trộm vía chưa mất gì.
không gian thì có chỗ ăn, chỗ nghỉ, chỗ ngủ, chỗ trồng cây chỗ tập thể dục, chỗ để xe,,, đỡ nhàm chán
không biết mấy năm nữa có chán mà quay lại cc không
Em đang nói tùy điều kiện mà, Cụ ở biệt thự hay liền kề nói làm gì, như bọn em kinh tế eo hẹp, cố mua được mảnh 30 35m2 xong lại cố có tí xèng làm nhà. theo cụ ở mảnh 35m2 khoái hay ở căn gần 100m2 3 ngủ khoái hơn??

f320

[Tịch thu bằng lái]
Hehe, em lại nghĩ khác các cụ:

Nếu còn trẻ chưa lập gia đình, mới ra trường đi làm được 5-7 năm thì cố kiếm lấy căn chung cư hoặc nhà tập thể giá rẻ tầm trên dưới 1 tỷ.( HH Linh Đàm chẳng hạn)

Ngoài 35 tuổi có đủ điều kiện về tài chính thì đổi sang căn chung cư rộng hơn, tiện nghi hơn tầm 3-4 tỷ ( Times city chẳng hạn).

(Các cụ chú ý: Nếu chọn được khu đô thị có dịch vụ tiện ích trường học xung quanh thì rất tiện cho việc học hành của con cái từ khi chúng nó học mẫu giáo đến khi đi học đại học.)

tầm 45-50 tuổi xuống mặt đất, làm cái nhà liền kề trong khu đô thị nào đó, diện tích tầm 80-100m2, 5 tầng, giá tầm 8-10 tỷ. Hoặc có điều kiện hơn làm cái biệt thự 200-300m2 từ 15- 20 tỷ.

Em thì em vẫn thích mặt đất hơn.

shiluo

Xe container
Cũng có cái chán cụ ạ. Nhà đấy thì thoảng hàng xóm có chồng đi vắng, thi thoảng sang nhờ mình lắp cái bóng đèn vặn lại cái khóa nước...
Chung cư thì chắc là ko vì họ gọi đơn vị quản lý
Đấy là cụ còn chưa dính trường hợp đang lắp dở ống nước thì chồng nó về, gặp thằng biết điều thì vào nó lắp cùng còn đỡ, gặp thằng cục súc thì từ sau đấy phải đi đái ngồi :(

hai.tranhr

Xe container
Đấy là cụ còn chưa dính trường hợp đang lắp dở ống nước thì chồng nó về, gặp thằng biết điều thì vào nó lắp cùng còn đỡ, gặp thằng cục súc thì từ sau đấy phải đi đái ngồi :(
Ít thằng nào cùng vào lắp ống nước cùng Cụ nhuề, thường thì cục súc và tịch thu tang vật thôi :D

trọng_nhân

Xe điện
chung cư các cụ cứ thử ở penhouse xem có mê mẩn không :P

Haolo1992

Xe tăng
Em mới chuyển vào cc đc 1 tuần.
đầu tiên thì k có điện lắp mãi mới đc
Mà muốn lắp sửa cái gì thì phải xin phép rồi cọc rất phiền phức
Thang máy ít chờ lâu ơi là lâu, tí lại thấy bảo trì
Đồ thì lởm: khóa vân tay ấn lòi tay ra k đc (mà giờ thì k cần vân tay cũng mở đc, hỏng hẳn luôn rồi). cánh cửa thì gỗ ép đụng tí là xước, mà chả cái cửa nào đóng khít đc cả. Vv mây mây....
Nước chảy cực yếu.
Cũng ồn nữa vì ngay mặt đường.
Được mỗi cái mát.
Nhà mới còn vậy chả biết nhà cũ cũ tí thì thế nào :(

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Chà... trông mấy tấm băng rôn cứ như cái lưỡi thè ra ngoài nhuề. Ở trúng CC mà BQL tệ thì thôi rồi.
Có trả thêm tiền em.cũng ếu ở chung cư!
Dcm em cứ: (chột làm vua xứ mù )
Ở nhà đất,có sân có vườn cho nhanh!

sakai_yo

Xe lăn
Các cụ có so sánh nhớ đưa về cùng mức. VD như so cc 3 tỷ với nhà đất 3 tỷ chứ đừng so với nhà đất 10 tỷ rồi bỉ bôi cc.

Trần Trụi

Xe tải
Em thì thích nhà, có tí sân cỏ phía trước, phía sau nhà. Trồng vài gốc hoa hồng có hoa đẹp để ngắm. Còn CC thì sát vách hàng xóm nên em chẳng thích tí nào .
Thế này là biệt thự rồi :D

Xechaybangcom

Xe điện
Nói chung ở đâu nó cũng có cái hay cái dở riêng. Như cc thì em thấy có mấy cái bức xúc sau:
Đi thang máy đa phần rất vô văn hoá, người trong chưa ra người ngoài đã nhao nhao vào. Có người thì ở trong thang máy nói chuyện đt như hét vào tai người khác. Rồi có nhà thì sáng ra mẹ đợi con, chồng đợi vợ, cứ vô tư bấm nút giữ thang để đợi nhau.
Hành lang chung thì hay lấn chiếm để xe cộ của trẻ con. Mặc dù ban quản lý họ thông báo đến ngày x giờ y là sẽ thực hiện cắt dịch vụ với nhà nào vẫn cố tình để đồ ngoài hành lang, nhưng chưa đến ngày nên nhiều nhà vẫn cố để đó. Như nhà em trước cửa chềnh ềnh 2 cái xe đạp, lắm lúc nhìn cũng thấy chướng mắt nhưng cũng chẳng biết làm thế nào.
Nhiều khi đi làm về mệt muốn nghỉ ngơi nhưng có những nhà ở tầng trên vô ý thức, lúc thì khoan khoan đục đục. Lúc thì kéo bàn kéo ghế, như đợt covid vừa rồi em cứ về đến nhà là bị tra tấn.
Chung cư em ở không có việc xảy ra như cụ kể. Có thể là do chung cư em có 8 hộ 1 tầng và có 4 thang máy nên đỡ hơn.

hbu082

Xe container
Đêm hôm ngà ngà, lâng lâng nên hơi tâm tư các cụ ah, ở dưới đất kiểu j cũng khó tránh khỏi 1 vài va chạm với hàng xóm (nói chuẩn là gần nhà, cạnh nhà thôi chứ hàng xóm éo j), khu dân phố. Rồi thì để ý các thứ nọ kia, trc thì em còn thích ở mặt đất vì ít sợ mất giá như CC. Với cảm giác nhà là nhà của mình, thích sửa chữa, t/đổi j thì làm.
Nhưng giờ sau vài năm nghĩ lại rồi, mục tiêu cố gắng cày quốc mua đc cái nhà mặt tiền hoặc mặt hẻm lớn có điểm tụ chỉ dùng để k.doanh. Rồi thuê (mua đc càng tốt) lấy căn CC cho cả nhà sinh hoạt ở đấy, chả phải va chạm hay thân mật quá với ai cả. Có vấn đề j cứ alo Bql xử lý, xe đi về cái cũng để ngay hầm luôn, chả phải đi đâu gửi...
chung cư cơ mà phải cao cấp tí cơ cụ ơi, vì nếu kiểu dạng tập thể thì còn phiền hơn mặt đất, vì mặt đất thì chỉ có mấy thằng gần nhà theo phương nằm ngang thôi, chứ chung cư mà ở cùng đội vô ý thức thì nó còn cái thể loại gần nhà theo phương thẳng đứng mới nhục cơ cụ ạ.

Yeuyenthanh

Xe tải
Cũng tuỳ hàng xóm mí cả chủ đầu tư nữa cụ ạ
Chuẩn mợ! Em ở trong một hẻm quận Ba Đình (nơi mà nhiều cụ trên này chê là không văn minh ấy) em thấy thích cực kỳ: Yên tĩnh, hàng xóm dân trí cao, chung quanh nhà là nhà thứ trưởng, đại sứ và Tổng giám đốc Cty Nhà nước những năm 2000. Em thấy hơn đứt nhiều chung cư ở Hà Nội

Minh_Khoi

Xe tải
Ở chung cư em có 2 vấn đề hơi sợ . Thứ nhất là có mấy ku F1 khá là tăng động mà lâu lâu xem báo lại có vụ trẻ em rớt . Thứ 2 là hỏa hoạn , cái này mấy chung cư có hầm để xe thì sợ thôi rồi , cháy là chỉ có chạy lên thôi chứ ko xuống được . Ngoài ra thì khi mất điện thang máy thì cuốc bộ hơi mệt , cái này em được trải nghiệm rồi , chung cư nào có máy phát điện thì cũng đỡ . Còn lại thì thấy môi trường sống khá tốt sạch sẽ (tùy ý thức dân cư)

Đêm hôm ngà ngà, lâng lâng nên hơi tâm tư các cụ ah, ở dưới đất kiểu j cũng khó tránh khỏi 1 vài va chạm với hàng xóm (nói chuẩn là gần nhà, cạnh nhà thôi chứ hàng xóm éo j), khu dân phố. Rồi thì để ý các thứ nọ kia, trc thì em còn thích ở mặt đất vì ít sợ mất giá như CC. Với cảm giác nhà là nhà của mình, thích sửa chữa, t/đổi j thì làm.
Nhưng giờ sau vài năm nghĩ lại rồi, mục tiêu cố gắng cày quốc mua đc cái nhà mặt tiền hoặc mặt hẻm lớn có điểm tụ chỉ dùng để k.doanh. Rồi thuê (mua đc càng tốt) lấy căn CC cho cả nhà sinh hoạt ở đấy, chả phải va chạm hay thân mật quá với ai cả. Có vấn đề j cứ alo Bql xử lý, xe đi về cái cũng để ngay hầm luôn, chả phải đi đâu gửi...
Hàng xóm tầng trên nhà em răng yếu mà toàn ăn đồ băm, chặt. Sáng chưa kịp mở mắt đã băm cành cạch, trưa về thì giã thình thịch, tối lại chặc chan chát. tối khuya thì điều hòa nó kêu như công nông ấy. Báo ông quản lý thì bảo nhà toàn người già nên thông cảm. Chán đành phải sống chung với lũ đấy cụ ạ.

AnTa

[Tịch thu bằng lái]
ở cc không rên to được cụ ạ, cứ phải bịt mồm bịt miệng mất sướng