[Funland] Dạy con xài tiền ! Bệnh mới còn khó chữa hơn tay chân miệng nữa !

phuongntb89

Xe máy
Xin thưa với các cụ, nhà em chỉ có mỗi thằng cu đầu lòng, em cưng gần chết. Dù là nhà em ko có khá giả hay giàu có như Cường Đô-la nhưng mà cưng con, chiều con thì em dư khả năng, đòi gì là có đó. Nhưng tự dưng hôm qua, không biết "cọp cái" nhà em đọc báo ở đâu, về nhà kiên quyết ko cho con mua đồ chơi, ăn vặt hay cấm ko cho nhận tiền người lớn cho (số là cu nhà em nó khoái game, ai cho tiền là bay ra hàng game, còn nhỏ nên ko chơi đc, nó trả tiền cho ng khác chơi, nó đứng xem, hic, sang hơn bố nó nữa). Thế là cái phương châm dạy con xài tiền được vợ em đề ra, nhưng mà khó quá, nhìn con buồn khi đòi mua máy bay hôm qua mà em xót quá. Làm sao đây các cụ ??????

calibrationwater

Xe điện
Xin thưa với các cụ, nhà em chỉ có mỗi thằng cu đầu lòng, em cưng gần chết. Dù là nhà em ko có khá giả hay giàu có như Cường Đô-la nhưng mà cưng con, chiều con thì em dư khả năng, đòi gì là có đó. Nhưng tự dưng hôm qua, không biết "cọp cái" nhà em đọc báo ở đâu, về nhà kiên quyết ko cho con mua đồ chơi, ăn vặt hay cấm ko cho nhận tiền người lớn cho (số là cu nhà em nó khoái game, ai cho tiền là bay ra hàng game, còn nhỏ nên ko chơi đc, nó trả tiền cho ng khác chơi, nó đứng xem, hic, sang hơn bố nó nữa). Thế là cái phương châm dạy con xài tiền được vợ em đề ra, nhưng mà khó quá, nhìn con buồn khi đòi mua máy bay hôm qua mà em xót quá. Làm sao đây các cụ ??????
Nói thật cụ còn kém hơn vợ cụ nhiều nhiều đấy ! Thương thế quá bằng hại con !

i.m.u.s.m

Xe tăng
hôm trước cháu cũng nhận được điện thoại của một chị hỏi là nam nay cháu nhà chị ấy học lớp 6, xin tiền tiêu vặt thì cho bao nhiêu, chị ấy định cho cháu nó 500k/1tháng ngoài các khoản như ăn sáng,... vì chị ấy nghĩ: dạy cháu nó cách tiêu tiền còn khó hơn kiếm tiền, em cũng đang nghĩ vấn đề này lâu nay nhưng đến giờ chưa có câu trả lời nên xin phép lót dép ạ :(

FXX Evoluzione

Xe tải
Sao có đứa trẻ con mới nứt mắt mà cụ còn không trị được sao???
Tu thân, tề gia, trị quốc, bình thiên hạ - Cụ thử ngẫm xem

tuikhongten

Xe buýt
em chẳng biết thế nào . dạy con giống như kiểu giải bài toán đa nhiệm ấy . cùng kết quả nhưng có nhiều cách giải khác nhau . :(

tuikhongten

Xe buýt
^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ kụ đã chứng kiến vụ mẹ quát đứa con là không biết lo cho gia đình , không biết giúp đỡ cha mẹ , trong khi đứa bị quát mới học lớp 4 . em nhớ tuổi đó em còn đang cắm đầu chạy chơi chứ có biết lo nghĩ gì đâu .

giờ chỉ biết nói cho con nghe thôi . oánh con chẳng giúp nó hiểu nhanh tẹo nào .

i.m.u.s.m

Xe tăng
cháu hỏi khí không phải, cụ có F chưa ạ? cụ đã bao giờ nói chuyện vs một đứa trẻ 3 tuổi mà nó nói với cụ là: "cậu/bác/ chú ơi, hôm trước you cho cháu đi big c, mẹ nói là ko đc thất hứa" bao giờ chưa ạ?

FXX Evoluzione

Xe tải
^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ ^:)^ kụ đã chứng kiến vụ mẹ quát đứa con là không biết lo cho gia đình , không biết giúp đỡ cha mẹ , trong khi đứa bị quát mới học lớp 4 . em nhớ tuổi đó em còn đang cắm đầu chạy chơi chứ có biết lo nghĩ gì đâu .

giờ chỉ biết nói cho con nghe thôi . oánh con chẳng giúp nó hiểu nhanh tẹo nào .
Cụ đi chấp câu nói của đàn bà làm gì, nói cho sướng mồm chứ có phải nói để làm theo đâu:D

phuongdung.pg

Xe tải
Cháu dự cụ chủ phải cai cưng con như cai thuốc ấy, dạy con khó thật

Powermax

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em cũng kém cỏi như cụ chủ, nhìn con nó buồn khi ko đc mua quà là ứ chịu đc đâu ạ.

FXX Evoluzione

Xe tải
cháu hỏi khí không phải, cụ có F chưa ạ? cụ đã bao giờ nói chuyện vs một đứa trẻ 3 tuổi mà nó nói với cụ là: "cậu/bác/ chú ơi, hôm trước you cho cháu đi big c, mẹ nói là ko đc thất hứa" bao giờ chưa ạ?
Em chưa hiểu ý mợ, mợ diễn giải thêm tí tẹo nữa đi ạ.
Còn chuyện hứa với trẻ con thì phải thực hiện, đó là chuyện đương nhiên mà.

Nine

Xe điện
Cụ chủ thật là có điều kiện :D

lambogi79

Xe điện
En không biết là nên tự hào hay nên xem lại cách dạy con của em: em có 2 F đều là gái, đứa lớ năm nay học lớp 3, đứa bé vào lớp 1. đến giờ phút này nhóc lớn nhà em nó vẫn chưa biết là giá trị của đồng tiền? bởi vì em quán triệt với Gấu từ ngày nhóc còn bé:
- không cho tiền
- không nhận tiền của người khác cho
- không đưa tiền cho nhóc đi mua hộ cái gì đó
- tuyệt đối không được ăn vặt khi đến lớp ( về nhà thì thoải mái ), có đôi lần nhóc đến lớp thấy các bạn ăn thèm quá nên bạn cho cũng ăn, em về hỏi vạn 1 tí là nhận lỗi luôn = hình phạt đứng úp mặt vào tường
Không biết em làm thế người ngoài nhìn vào có thấy đúng không? nhưng bản thân em thấy như vậy là ổn

i.m.u.s.m

Xe tăng
Em chưa hiểu ý mợ, mợ diễn giải thêm tí tẹo nữa đi ạ.
Còn chuyện hứa với trẻ con thì phải thực hiện, đó là chuyện đương nhiên mà.
ý cháu là ai cũng nghĩ" trẻ con nó không biết gì" nhưng bây giờ trẻ con 3 tuổi còn nói ra được câu như thế (cháu em đấy ạ)mình phải giáo dục uốn nắn cẩn thận ngay từ khi còn nhỏ từ những việc nhỏ nhất, ko thể nói kiểu lãnh đạo mãi được ạ

i.m.u.s.m

Xe tăng
En không biết là nên tự hào hay nên xem lại cách dạy con của em: em có 2 F đều là gái, đứa lớ năm nay học lớp 3, đứa bé vào lớp 1. đến giờ phút này nhóc lớn nhà em nó vẫn chưa biết là giá trị của đồng tiền? bởi vì em quán triệt với Gấu từ ngày nhóc còn bé:
- không cho tiền
- không nhận tiền của người khác cho
- không đưa tiền cho nhóc đi mua hộ cái gì đó
- tuyệt đối không được ăn vặt khi đến lớp ( về nhà thì thoải mái ), có đôi lần nhóc đến lớp thấy các bạn ăn thèm quá nên bạn cho cũng ăn, em về hỏi vạn 1 tí là nhận lỗi luôn = hình phạt đứng úp mặt vào tường
Không biết em làm thế người ngoài nhìn vào có thấy đúng không? nhưng bản thân em thấy như vậy là ổn
cháu thấy cháu nhà cháu giờ nó ko sợ úp mặt vào tường vì bị nhiều, giờ cháu nó sợ hình phát nhất dương chỉ (đứng úp mặt vào tường giơ 1 ngón tay lên trời) ạ, cháu góp thêm để hôm nào cháu nó nhờn thì cụ đổi gió ạ :P

FXX Evoluzione

Xe tải
cháu thấy cháu nhà cháu giờ nó ko sợ úp mặt vào tường vì bị nhiều, giờ cháu nó sợ hình phát nhất dương chỉ (đứng úp mặt vào tường giơ 1 ngón tay lên trời) ạ, cháu góp thêm để hôm nào cháu nó nhờn thì cụ đổi gió ạ :P
Èo, như thế là hành hạ trẻ con. Chỉ cần nói:"cháu mà hư thì bố cháu sẽ đi với cô khác" thế là cả mẹ lẫn con đều ngoan răm rắp.Nhất tiễn hạ song điêu nhé:))

MK2007

Xe tăng
Chưa làm ra tiền đã biết tiêu tiền thì thử hỏi là cái loại gì? Chỉ có VN mình mới dạy con kiểu đó, sinh ra một lớp người chỉ biết hưởng thụ, lười lao động, không biết trân trọng sức lao động, bảo sao con trai thì làm cướp, con gái thì ăn bám như Em VT

i.m.u.s.m

Xe tăng
Èo, như thế là hành hạ trẻ con. Chỉ cần nói:"cháu mà hư thì bố cháu sẽ đi với cô khác" thế là cả mẹ lẫn con đều ngoan răm rắp.Nhất tiễn hạ song điêu nhé:))
rồi có người lại lên OF lập topic: bị vợ đuổi, nhớ con phải làm thế nào ạ:))