[Funland] Đây có phải là võ không các cụ ?

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Thời thanh niên em có luyện vài môn võ tàu....chỉ để phòng thân chưa chưa thi đấu....Giờ em già rồi thì thấy chỉ có MMA là nhất. Thực chất, thực chiến, khổ luyện....cho cả phòng vệ lẫn thi đấu.
Để tự vệ trong đời thường, thì Boxing mới nhất cụ ạ. Chỉ 1 đấm là lăn quay, có thể xử lý 4-5 thằng du côn trong 1 nốt nhạc, nếu nó ko cầm phóng lợn :))

xichhoptau

Xe tăng
EM BIết VỊnh XUân Nam ANh thôi!

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều cụ chê bai VX hay bất cứ môn võ nào không thuộc nhóm MMA, boxing...nhưng không hề đề cập đến trải nghiệm cá nhân từng đối kháng với người tập môn võ đấy

thosandocu

Xe buýt
Nhiều cụ chê bai VX hay bất cứ môn võ nào không thuộc nhóm MMA, boxing...nhưng không hề đề cập đến trải nghiệm cá nhân từng đối kháng với người tập môn võ đấy
Gặp bị phù mỏ ngay cụ ạ .........hihi

Xe nội lước

Xe container
Để tự vệ trong đời thường, thì Boxing mới nhất cụ ạ. Chỉ 1 đấm là lăn quay, có thể xử lý 4-5 thằng du côn trong 1 nốt nhạc, nếu nó ko cầm phóng lợn :))
Em thấy có cái clip nn do camera vô tình ghi lại. 4,5 ông tướng gây gổ nhầm 1 bác, bác ấy đấm 1 phát duy nhất tay trái vật ra ngay..cả đám chưa kịp hiểu gì thì lại 1 phát duy nhất tay phải tiễn 1 tướng nữa. Nhanh kinh thật.

Kiabuoisang

Xe container
Như mèo vờn chuột; nhưng mà thấy người ta cũng nhanh nhẹn và khéo 🤣

lan806

Xe tăng
Em nghĩ đây là một hình thức luyện tập trong môn võ VX, giống như luyện tập lách người với bao cát trong boxing chẳng hạn.

Xe nội lước

Xe container
Em không biết võ gì.. nhưng do em còi khi đi học lại học sớm gần 2 tuổi, chuyển nhà chuển trường nhiều nên bị đánh như cơm bữa. Em tự đập mặt vào túi gạo ngày vài trục cái, tự buộc giẻ vào tay , ống chân ,ước đoán tầm cao bộ phận cơ thể đối thủ, tự tập đấm đá vào túi trấu trộn cát , rồi đất trộn cát .. ấy vậy mà em hạn chế dứt điểm việc bọn nó bắt nạt đấy .. thế nên cc mà đc học thì chắc võ gì cũng gớm lắm rồi.

langtoilangtoi

Xe điện
Thực chiến, bụp 1 phát vào cằm, hông, cổ- thế là gục
Em thấy boxing lợi hại nhất
E thấy với những người ko biết gì và sơ hở thì thế là đúng rồi. Nhưng nếu 2 bên cân cân nhau thì mệt phết và còn nhiều yếu tố, đôi khi may mắn nữa. 3 phút trên sàn dài lắm và sau đó là bơi lội và ôm nhau thắm thiết là chính.

Hự.

Xe điện
Em nghĩ đây là một hình thức luyện tập trong môn võ VX, giống như luyện tập lách người với bao cát trong boxing chẳng hạn.
Hoặc bài tập nhảy dây của boxing cho chân linh hoạt di chuyển khi đánh đài. Nhìn mỗi bài nhảy dây này thì khác gì game các cháu gái teen hay chơi trong giờ ra chơi ở trường.

tratida

Xe container
có mấy chú boxing nhắm mắt né đòn quay tự động nữa, phản xạ nhanh phết. Tập luyện cứ phải có đồ tự động đấm vào mặt thế mới chuẩn.

Sent from Other Universe via OTOFUN

Xe nội lước

Xe container
Hoặc bài tập nhảy dây của boxing cho chân linh hoạt di chuyển khi đánh đài. Nhìn mỗi bài nhảy dây này thì khác gì game các cháu gái teen hay chơi trong giờ ra chơi ở trường.
Nhảy đc đúng như các võ sĩ cực khó đấy cụ .

tratida

Xe container
Em không biết võ gì.. nhưng do em còi khi đi học lại học sớm gần 2 tuổi, chuyển nhà chuển trường nhiều nên bị đánh như cơm bữa. Em tự đập mặt vào túi gạo ngày vài trục cái, tự buộc giẻ vào tay , ống chân ,ước đoán tầm cao bộ phận cơ thể đối thủ, tự tập đấm đá vào túi trấu trộn cát , rồi đất trộn cát .. ấy vậy mà em hạn chế dứt điểm việc bọn nó bắt nạt đấy .. thế nên cc mà đc học thì chắc võ gì cũng gớm lắm rồi.
xưa em dùng compa ạ.

Hự.

Xe điện
có mấy chú boxing nhắm mắt né đòn quay tự động nữa, phản xạ nhanh phết. Tập luyện cứ phải có đồ tự động đấm vào mặt thế mới chuẩn.

Thủ thế kiểu võ cổ truyền tay thấp gặp boxer thì ăn đòn jab tỉa liên tục vào mặt ko sao kịp đỡ gạt.

Xe nội lước

Xe container
Gặp bị phù mỏ ngay cụ ạ .........hihi
Thì cc như em là nhiều. Nghĩa là có biết mô tê gì đâu , tập tành td lung tung nên gặp võ gì chẳng bị phù mỏ. Cc có võ cùng cân cùng lượng gặp nhau nó mới tỏ tỷ lệ mỏ phù ra sao chứ cụ nhỉ.

Hự.

Xe điện
Nhảy đc đúng như các võ sĩ cực khó đấy cụ .
Vâng, các bài tập bổ trợ ko phải tập cái được ngay mà cũng phải luyện nhiều chứ cụ. Quan trọng ko kém các bài tập đấm đá đâu. Năng lực chiến đấu lại hình thành nhiều từ các bài tập bổ trợ về thể chất. Thế nên võ cổ truyền múa may, đấm đá nhiều lên gặp boxing hay toạch vì thua thể chất, phản xạ.

langtoilangtoi

Xe điện
Vâng, các bài tập bổ trợ ko phải tập cái được ngay mà cũng phải luyện nhiều chứ cụ. Quan trọng ko kém các bài tập đấm đá đâu. Năng lực chiến đấu lại hình thành nhiều từ các bài tập bổ trợ về thể chất. Thế nên võ cổ truyền múa may, đấm đá nhiều lên gặp boxing hay toạch vì thua thể chất, phản xạ.
Chính xác cụ nhỉ. VD như đấm bốc mà ko tập bổ trợ tay chân thì dễ chấn thương lắm, vì lực đấm quá mạnh. Cách phát lực cũng phải tập từ từ. Chính vì vậy mà người tập võ thì đông lắm, nhưng người bỏ cuộc cũng đông ko kém. Mới tập mà cứ muốn nhanh bay nhảy đẹp mắt và mạnh mẽ như các cụ tập lâu năm thì buồn lắm. Chính vì thế dễ bỏ cuộc vì thấy thất vọng về bản thân, vì thực tế nó khác quá. Nó cảm giác như đi ngàn dặm lên núi tập yoga và rồi 1 ngày nhận đc tin buồn : Dù tập thế nào thì bạn mãi mãi cũng ko thể bay được.

lan806

Xe tăng
Chắc có lẽ xuất phát từ quan điểm võ thuật cổ truyền ''tứ lượng bạt thiên cân'' (bốn lạng địch ngàn cân) nên trong võ thuật cổ truyền có nhưng cách luyện tập nó đặc thù. Em cũng hay xem vị sự phụ trong clip này luyện tập với môn đồ, nhìn có vẻ như cụ ấy thụi 1 cái thì học trò chùng người xuống để triệt tiêu lực (dạng như hóa giải lực của Thái Cực). Sư phụ thụi bụp phát vào bụng, ông học trò khòng người xuống,... thày khen được. Nhưng em cũng xem MMA với Boxing họ quại nhau, đấm bụp phát trúng mặt là đăng xuất luôn, tha hồ cho trọng tài đánh vần 12345 =))