[Funland] Đây có phải là võ không các cụ ?

Xe nội lước

Xe container
Trận này hay. Bỏ qua thái độ bên ngoài trận. Vào trận thì cư xử rất ổn, từ chấp thân trên cho đến giơ mặt cho đánh rồi kết thúc luôn. Tôn trọng đối thủ, lựa sức đối thủ mà chơi, công nhận tư duy hành xử ok.
Em cũng bất ngờ ở cái tư duy ứng xử của người dạy võ . Tiếp xúc vài cụ dạy võ phát hiện ra cc ấy khá hiền lành điềm đạm. Trước em ngỡ cc ấy phải tính khí kiểu Lỗ Trí Thâm 🤣. Tiếp xúc thấy rất nhiệt tình vui vẻ và thân thiện. Kể cả cc học sinh cũng vậy ( hs nhưng cũng theo học lâu rồi, tuổi trên dưới băm cả và nghề nghiệp ks, bs , giáo viên , kd ...đủ cả )..
1 cụ tên Hải dạy vật du su gì đó (chỗ cụ Tùng mới giành hcv ) cùng các hs của cụ ấy còn làm em ngạc nhiên về độ thân thiện hiền hòa dù em mới gặp cc ấy có mỗi lần cho đến nay. Nếu là bạn bè cc ấy chắc hay lắm đấy.
Em còn đùa : kẻ trộm vào nhầm nhà thày võ này thì đúng là không xem ngày..
Thày Hải đùa : leo lên nhà em thì nguy..tại nhà em cao tận tầng 9 ( ý rằng tuột ngã là đi ..😆😆 ).
Trên ọp ta có cụ cũng là cao thủ . Rất nhiệt tình và pot nhiều thớt rất giá trị. Cụ ấy còn giỏi cả tiếng nn nữa mới kinh , thi thoảng em zl , cụ ấy nc rất hay và vui 😄

Chỉnh sửa cuối:

Xe nội lước

Xe container
Hôm nay em rót hết sản lượng rồi. Cụ nào chưa đc vodka thì vui vẻ nhá..

VCHDHN

Xe container
Nhiều người ( trong đó có em ) bị đầu độc bởi phim chưởng của TQ một thời :))

Xe nội lước

Xe container
Em cũng thế. Đến khi bác Pho Rét bên tây sang tìm bác Kiệt điện , rồi vs họ Từ bên TQ v v lên sóng thì em hiểu ra là người không thể bay như chim, và mọi thứ chưa thể vượt qua các định luật vật lý.🤣
Nhưng lừa E với cụ thôi..k lừa đc cc võ thật đâu. Em nghĩ
Kể cả huyền thoại Lý T Long , nếu ngày nay cũng sẽ bị các vs MMA, MuayThai v v mời ra hiệu thuốc nếu dám lên sàn.
Các Cụ như cụ Long sẽ mãi đình đám trên điện ảnh. Cụ Sơn, cụ ALi sẽ ghi danh mãi trong làng võ TG.

daikim911

Xe tải
nghe nói cô TTĐ kia là vợ ông dạy võ, ai vào nói ko hay bị chặn luôn, võ em ko bàn

Xe nội lước

Xe container
nghe nói cô TTĐ kia là vợ ông dạy võ, ai vào nói ko hay bị chặn luôn, võ em ko bàn
Thì không biết mà vh cá nhân lại không ổn thì có khi phán bậy bạ. Em cũng thắc mắc võ hay không phải võ mà..như cái môn thái cực quyền có kiểu múa như quay chậm, ngoại đạo như em cứ thắc mắc mãi.

datinh

Xe container
Đó cũng là thuyết tứ lượng bạt thiên cân mà, trong truyện chưởng sư phụ râu tóc bạc phơ đánh tả tơi hoa lá các cháu mười tám đôi mươi ấy chứ :))
Vụ này mma còn giơ mặt cho cụ cổ truyền đấm, chán chẳng buồn né nữa cụ ạ.
nom trận này nó mang màu sắc tấu hài hơn là một trận đối kháng. rất tếu.

Hự.

Xe điện
Em nhớ như trong Xác chết loạn giang hồ của Cổ Long có cao thủ Đông Doanh vào làm náo loạn Trung Nguyên. Ko múa may gì nhiều mà duy nhất 1 nhát xẻ dọc từ trán xuống bụng. Lần 2 thì lên trình, duy nhất 1 vết chọc giữa 2 lông mày. Rất ngắn gọn thực tế. Cao thủ võ cổ truyền ngã la liệt ko nói nhiều.

Hự.

Xe điện
Thì không biết mà vh cá nhân lại không ổn thì có khi phán bậy bạ. Em cũng thắc mắc võ hay không phải võ mà..như cái môn thái cực quyền có kiểu múa như quay chậm, ngoại đạo như em cứ thắc mắc mãi.
Chắc cụ nhìn các bài quyền được giản hoá thành bài thể dục phổ cập. Chứ tập của đúng môn phái với các thức trạm trang, rồi đơn thế, tập cũng toát mồ hôi đấy. Hoặc cụ xem các bài Trần thức, nó ko trơn nhẹ như Dương thức mà cũng có phát lực phần phật đấy.

Xe nội lước

Xe container
nom trận này nó mang màu sắc tấu hài hơn là một trận đối kháng. rất tếu.
Vẫn không cân bằng. Cụ kia già yếu quá mà nhìn kiểu lười tập td . Cụ Điền này đấm với mấy cụ già làm ruộng ở quê em khéo còn thua .

VCHDHN

Xe container
Cách đây mấy chục năm em có tập môn VX này. Từ hồi môn võ này, chỉ phái em tập chưa xuất hiện đại chúng ở HN ( chưa mở CLB ). Miệt mài đâu 5-6 năm thì thấy có hiệu quả như này: người rắn rỏi nhưng k vẻ cục mịch. Tay chân linh hoạt...Vậy thôi. Ở mức dưỡng sinh ok. Còn thực chiến thì chưa tới:). Ra ngoài mà cứ mềm, lỏng, tay dính....thì lĩnh đủ:).

Hự.

Xe điện
Cách đây mấy chục năm em có tập môn VX này. Từ hồi môn võ này, chỉ phái em tập chưa xuất hiện đại chúng ở HN ( chưa mở CLB ). Miệt mài đâu 5-6 năm thì thấy có hiệu quả như này: người rắn rỏi nhưng k vẻ cục mịch. Tay chân linh hoạt...Vậy thôi. Ở mức dưỡng sinh ok. Còn thực chiến thì chưa tới:). Ra ngoài mà cứ mềm, lỏng, tay dính....thì lĩnh đủ:).
HN cũng chia thành dăm nhánh. Có nhánh cụ Vũ Bá Quý hơi khác biệt 1 chút vì cụ đúc kết đưa kinh nghiệm đánh võ đài tự do của cụ vào. Đòn mang thương hiệu của nhánh là đòn 3 quả đấm. Hay còn gọi là "ba chày".

VCHDHN

Xe container
HN cũng chia thành dăm nhánh. Có nhánh cụ Vũ Bá Quý hơi khác biệt 1 chút vì cụ đúc kết đưa kinh nghiệm đánh võ đài tự do của cụ vào. Đòn mang thương hiệu của nhánh là đòn 3 quả đấm. Hay còn gọi là "ba chày".
Ông thầy em đệ tử cụ Ngô Sĩ Quý.

daikim911

Xe tải
em vừa xem trên youtobe thấy có khác biệt lối đánh chân lết lết người giật giật

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Cậu cả nhà em lớp 5 xin đi học võ, em kêu sau này lớn cho học boxing- cho xem cái clip 1 cậu boxer hạ 4-5 thằng côn đồ trong vòng 10s, cậu ấy mới tin lời bố
Vâng cụ, nhưng cũng dặn cháu chỉ nên dùng khi thật sự cần và ko còn cách nào khác. Một cú đấm móc trúng quai hàm hay thái dương mà nạn nhân ko biết võ, có thể ngã đập đầu và ra đi ngay, sẽ rất phiền phức và ảnh hưởng tâm lý nhiều. Em từng xem clip 1 thằng to đùng bắt nạt 1 cậu nhóc, mà cậu kia chỉ lách người tung 1 cú đấm trúng hàm mà thằng to con kia ngã vật ra như cây chuối, ko biết có sao ko. Học võ là để rèn sức khỏe, sức chịu đựng và quan trọng nhất là bản lĩnh tự kiềm chế bản thân. Kich-boxing tầm cỡ như Duy Nhất mà ko kiềm chế va chạm đời thường thì chỉ 1 cú đấm vào quai hàm hay 1 cú đá trúng mạng sườn là dập nội tạng chết ngay.
Nói chung các cụ nói ko sai:1 điều nhịn là 9 điều lành, nhịn đc vẫn là tốt nhất.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Dạ, bạn nhỏ nhà em mới lớp 5 ạ, giờ bắt đọc sách và bơi đã, khi học đại học thì mới tính
Đang đọc bộ kính vạn hoa của cụ Ánh và tứ quái ttkg. Đang tính lừa cho đọc dumas và thần thoại Hy Lạp.
Tất cả các môn bổ trợ đều có thể bắt đầu ngay từ bây giờ. Chạy, nhảy dây, chống đẩy, plank cho cơ lưng bụng khỏe...kèm với bơi. Khi nào cháu muốn học boxing thì phải có thầy dạy đúng động tác cơ bản, từ di chuyển đến tư thế, kỹ thuật tung cú đấm cho chuẩn ngay từ đầu.

Xe nội lước

Xe container
Vâng cụ, nhưng cũng dặn cháu chỉ nên dùng khi thật sự cần và ko còn cách nào khác. Một cú đấm móc trúng quai hàm hay thái dương mà nạn nhân ko biết võ, có thể ngã đập đầu và ra đi ngay, sẽ rất phiền phức và ảnh hưởng tâm lý nhiều. Em từng xem clip 1 thằng to đùng bắt nạt 1 cậu nhóc, mà cậu kia chỉ lách người tung 1 cú đấm trúng hàm mà thằng to con kia ngã vật ra như cây chuối, ko biết có sao ko. Học võ là để rèn sức khỏe, sức chịu đựng và quan trọng nhất là bản lĩnh tự kiềm chế bản thân. Kich-boxing tầm cỡ như Duy Nhất mà ko kiềm chế va chạm đời thường thì chỉ 1 cú đấm vào quai hàm hay 1 cú đá trúng mạng sườn là dập nội tạng chết ngay.
Nói chung các cụ nói ko sai:1 điều nhịn là 9 điều lành, nhịn đc vẫn là tốt nhất.
Cụ Duy Nhất có cái clip giao lưu với đặc công trong QK7. Em thấy cụ Nhất cũng nhường cho vui chứ hết mình đánh thì e cụ đặc kia không trụ đc.

DT Mobile

Xe hơi
Cái này dùng vờn nhau với người yêu hay bồ thì hết ý. Kết hợp bóp zu long trải thủ nữa 😁

linh.7

Xe buýt
Cụ Duy Nhất có cái clip giao lưu với đặc công trong QK7. Em thấy cụ Nhất cũng nhường cho vui chứ hết mình đánh thì e cụ đặc kia không trụ đc.
nếu so Nhất với đặc công thì 1 như 1 hsinh giỏi toàn diện vs 1 hsinh chuyên, cái đó ko phản ánh được nhiều