Dầu nhớt - Những điều cần biết và chế độ bảo dưỡng cho từng dòng xe máy

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
ken két tnao hả bác ! lúc qua ổ gà ,hay tăng ga ,hay giảm ga ... bác tả kĩ chút thì mọi ng mới tư vấn dc chứ .bắt bệnh qua âm thanh tnay thì chịu bác ak :(
Thưa Cụ, tức là lúc nào cũng có tiếng ken két phía lap thì phải, khi em chưa thay dầu láp thì không bị, khi thay dầu mới vào đi thì bị, tưởng sai chủng loại em thay loại castrol vào vẫn bị, nhỏ thôi nhưng chú ý thì nghe thấy ngay, có thể do đầy quá mà bị không các Cụ nhỉ.

ducanh91

Xe điện
Thưa Cụ, tức là lúc nào cũng có tiếng ken két phía lap thì phải, khi em chưa thay dầu láp thì không bị, khi thay dầu mới vào đi thì bị, tưởng sai chủng loại em thay loại castrol vào vẫn bị, nhỏ thôi nhưng chú ý thì nghe thấy ngay, có thể do đầy quá mà bị không các Cụ nhỉ.
Thường thì thiếu nó mới kêu cụ ak :D cụ ktra lại xem nhé dung tích lap sh thì là 190ml đô 200ml cũng đc :D .Nếu mà đã kêu lap thì dầu mới hay cũ đều kêu bác ak .Cụ mang wa chỗ a.son ( béo) bắt bệnh coi sao :D

Vdung1972

Xe container
Website
www.nhtm.gov.vn
Thường thì thiếu nó mới kêu cụ ak :D cụ ktra lại xem nhé dung tích lap sh thì là 190ml đô 200ml cũng đc :D .Nếu mà đã kêu lap thì dầu mới hay cũ đều kêu bác ak .Cụ mang wa chỗ a.son ( béo) bắt bệnh coi sao :D

Như em đã trình bày, rất lạ là dầu cũ thì không kêu, thay dầu mới thì bị kêu, rất ngược đời cụ ạ.

MEOTO1988

Xe tải
Như em đã trình bày, rất lạ là dầu cũ thì không kêu, thay dầu mới thì bị kêu, rất ngược đời cụ ạ.
Cụ cứ yên tâm mà đi. Mình cũng bị như vậy khi mới thay dầu láp mới vào. Đi vài hôm nó đều đều ổn ổn lại như cũ.

mnih2000

Xe buýt
Bác cho e hỏi .. sh của e đi đc 1400Km chuẩn bị thay dầu lần 2 . nhưng băn khoăn chưa biết thay loại dầu nào .
có nên thay dầu hãng k hả bác ,thay dầu nào thì tốt nhất hả bác
Thank cụ
Nếu tốt nhất, mình vote ngay loại Kendall 5W30 bạn ạ, Dòng Ultimate của Kendall chạy không chê vào đâu được.

Các Cụ cho em hỏi, bữa trước em thay dầu láp, để dầu cũ thì không sao nhưng khi thay dầu lap mới vào thì tự nhiên thấy có tiếng ken két, em thay dầu lap khác cũng bị vậy các cụ ạ.
Cụ cứ yên tâm mà đi. Mình cũng bị như vậy khi mới thay dầu láp mới vào. Đi vài hôm nó đều đều ổn ổn lại như cũ.
Riêng trường hợp này cụ nên đi trong khoảng thời gian 1 tuần để kiểm tra, nếu còn dấu hiệu thì nên kiểm tra lại nhé cụ.

chảnh.boy

Xe buýt
Qua Nguyễn quý Đức hình như vưỡn còn chương trình 390k hay sao ý cụ ợ
Vodka cụ :) Thôi e tính rồi :) e thay motul 300V . tiện thể cụ cho e hỏi là Sh của e đi đc 1500Km rồi chưa thay lap , cụ cho e hỏi là đi bao nhiêu km thì phải thay lap ạ :) thay loại nào thì tốt hả ạ

LiemBlue

Xe lăn
Vodka cụ :) Thôi e tính rồi :) e thay motul 300V . tiện thể cụ cho e hỏi là Sh của e đi đc 1500Km rồi chưa thay lap , cụ cho e hỏi là đi bao nhiêu km thì phải thay lap ạ :) thay loại nào thì tốt hả ạ
Sh không nên chơi 300V cụ nhé.Em thề

Vdung1972

Xe container
Website
www.nhtm.gov.vn
:( thế Motul Scoote đc k bác :( e đang băn khoăn quá :) motul scoote thì đi bao nhiêu lâu phải thay hả cụ

Em đang chạy Motul Scooter bác ạ, nói chung là êm, chắc khoảng 2k km thì thay là vừa.

shopdangviet

Xe buýt
các bác ở khu thanh xuân - hà đông/hà nội mua, thay nhớt ở chỗ nào vậy, e kiếm mãi 0 ra chỗ bán top1, bp, motul...
Ngay Ng Quý Đức có Mr oil đấy, còn lên tý nữa , chỗ Hoàng Văn Thái có thegioidaunhot.vn đấy

mnih2000

Xe buýt
các bác ở khu thanh xuân - hà đông/hà nội mua, thay nhớt ở chỗ nào vậy, e kiếm mãi 0 ra chỗ bán top1, bp, motul...
Dạ có em, số điện thoại là 098 611 6342 ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng