[Funland] Đau đầu về áp lực trả nợ vay hàng tháng các cụ ạh...

peace_park

Xe buýt
Em cũng đang vay bank tiền tỉ nhưng lại thấy vui vì vay ở thời điểm tiền rẻ(mấy năm dịch). Lãi vay của e vẫn đang thấp hơn mấy phẩy so vs lãi gửi tk.

tungbeo

Xe tăng
Tốt vay thì dày nợ, ca này không có lời khuyên nào đúng được bác ạ.
Giờ chỉ có phương án giãn nợ (giảm nợ) là khả thi nhất, bán bớt tài sản để thanh toán thôi.
Vâng cảm ơn cụ đã góp ý ạh

Khong nho

Xe hơi
Bán xe đi trả cụ vay lãi cao gánh mệt lắm, e vay mấy tỏi bank mà cũng bở hơi tai.

Batman

Xe điện
Bán xe tầm này cũng hơi buốt, hàng xóm cháu năm ngoái mua xe ford 1,4 vừa rồi bán 850tr
Thì giờ cụ tính, bạn ông thớt có nợ cần trả, không vay được lãi rẻ hơn để trả thì phải bán, lỗ lãi gì tầm này nữa. =))
Em được cái là không tiêu tiền của người khác, nên cứ bán bất cứ cái gì trên người thì là dư được khoản đó để tiêu, rất nhẹ nhàng.

tungbeo

Xe tăng
Thì giờ cụ tính, bạn ông thớt có nợ cần trả, không vay được lãi rẻ hơn để trả thì phải bán, lỗ lãi gì tầm này nữa. =))
Em được cái là không tiêu tiền của người khác, nên cứ bán bất cứ cái gì trên người thì là dư được khoản đó để tiêu, rất nhẹ nhàng.
Thì phương án định cắm sổ đấy cụ để trả hết mấy khoản tín chấp và trả góp đấy cụ ơi. Cụ thấy vậy có ổn hơn là cách bán xe như e nêu ko vì xe đang cho thuê cũng đủ trả tiền gốc lãi và dôi ra một chút thôi

nvk155

Xe điện

Sau này cứ vinfast táng cho ăn chắc 😂😂

Batman

Xe điện
Thì phương án định cắm sổ đấy cụ để trả hết mấy khoản tín chấp và trả góp đấy cụ ơi. Cụ thấy vậy có ổn hơn là cách bán xe như e nêu ko vì xe đang cho thuê cũng đủ trả tiền gốc lãi và dôi ra một chút thôi
Theo em nhàn đầu nhất là bán xe, vì xe đó bạn cụ có được sử dụng đâu, thời gian sau thì còn xác xe bán sắt vụn. Sàng qua sàng lại thì... chỉ đủ nuôi ngân hàng mới phục vụ người thuê xe.
Nhà là nơi an cư, cầm cố mà thu nhập kém thì tốt nhất ... đừng cắm.

Bongbond0812

Xe buýt
Lạy cụ lãi suất thẻ khác gì tín chấp cụ ý đang vay. Dính vào thẻ cũng ko đơn giản đâu. Số nhọ gặp bank khó ko làm cho 100tr đâu.

còn tùy thẻ từng bank. Nhưng nói chung khuyến cáo món này ko ổn. Phí rút 1.7% trên tổng tiền rút. Có thể xoay loanh quanh 31-50 ngày tuỳ bank. Ko trả đúng hạn bank cứ x mức phạt là 150% của tổng tiền vay.
Vp bank mời 98T, tech 88T. Tp bank gấp 1.4 lần thẻ nào cụ đang dùng. Nếu dựa trên mức lương thì mấy bank bây h làm gấp hơn 3 lần lương, cuộc chơi cạnh tranh thiếu j cụ, chỉ là các cụ chưa tìm hiểu thì xoắn thôi.
Còn cái dư nợ thì cụ đọc còm của e ở trên thì sẽ hiểu hơn ợ. Xoay sang trả góp thoải mái nhé

nvk155

Xe điện
Cụ thử mua rồi review thực tế để anh em ngự lãm nhé. =))
Đi thử vf8 rồi cụ ạ. Phê lòi mắt ấy. Xe dưới 3 tỉ ko ăn đc đâu. Mỗi cais tội khoảng cách di chuyển. Mà cũng nhõn 1 tỉ T.T mua để chơi thì hơi quá tầm cháu

tungbeo

Xe tăng
Theo em nhàn đầu nhất là bán xe, vì xe đó bạn cụ có được sử dụng đâu, thời gian sau thì còn xác xe bán sắt vụn. Sàng qua sàng lại thì... chỉ đủ nuôi ngân hàng mới phục vụ người thuê xe.
Nhà là nơi an cư, cầm cố mà thu nhập kém thì tốt nhất ... đừng cắm.
Vâng e thấy ý kiến của cụ rất chân tình, chắc sẽ lưu tâm ý kiến này của cụ hơn và các các góp ý tương tự của các cụ khác ạh. Thks cụ nhiều

Phỡn

Xe tăng
Dính vào trả góp mà kiểu thu nhập 10tr hàng tháng trả 5tr sập nguồn cái dễ nổ não lắm ạ.
Bán xe thôi cụ, xe càng lâu càng mất giá cho thuê cũng chả lại được.

Batman

Xe điện
Vâng e thấy ý kiến của cụ rất chân tình, chắc sẽ lưu tâm ý kiến này của cụ hơn và các các góp ý tương tự của các cụ khác ạh. Thks cụ nhiều
Dạ, chúc cụ và bạn giải quyết xong cái mớ hỗn độn này - càng sớm càng tốt.

PhongFood

Xe điện
Hự, ở đời có vay có trả, bùng vào mắt cụ ạ. Tử tế đi vay thì tử tế mà trả nợ. =)) Bễ thì thua.
Bùng! Cụ và em chỉ chém gió vui thôi. :)
Còn cụ chủ mấy biết thực nội tình và tư vấn cậu em giải pháp phù hợp. Thực tế người đi vay được NH để làm ăn họ đều có phương án trả nợ cả cụ.

tungbeo

Xe tăng
Dính vào trả góp mà kiểu thu nhập 10tr hàng tháng trả 5tr sập nguồn cái dễ nổ não lắm ạ.
Bán xe thôi cụ, xe càng lâu càng mất giá cho thuê cũng chả lại được.
Vâng cụ :((