[Funland] Đau đầu chuyện mở cửa xe.

TÔN

Xe container
Cụ lại xúi dại rồi.
cứ sai là chửi mắng thì em ra đường sớm.
Mà mình cũng sai bỏ mịa ra nó lại nói cho điếc tai. Thôi cứ lên of chửi cho nó lành.
E làm gì sai bị vợ càu nhàu e sẵn sàng chấp nhận.vì mình sai.nhưng vợ sai thì mình cũng phải nói.sống với nhau,thấy cái sai của nhau thì phải góp ý để cùng nhau sửa chữa,chứ ko thoả hiệp sống chung với cái sai.ai cũng như ai cả thôi.thậm chí con cái cũng có quyền chỉ ra cái sai của bố mẹ để mà sửa đổi

trongtuan

Xe tăng
Liên quan đến cái xe thì con gấu nào mà chẳng thế, không cái nọ thì cái chai. Kệ thôi, miễn sao khi đánh xe vào gara mình thấy thích là được.
Nhớ phải để 2 bánh sau ở ngoài nhé cụ

Diep1979

Xe container
Em vote cho mợ ý học và lái xe ;))

Lái xe máy

Xe tăng
E làm gì sai bị vợ càu nhàu e sẵn sàng chấp nhận.vì mình sai.nhưng vợ sai thì mình cũng phải nói.sống với nhau,thấy cái sai của nhau thì phải góp ý để cùng nhau sửa chữa,chứ ko thoả hiệp sống chung với cái sai.ai cũng như ai cả thôi.thậm chí con cái cũng có quyền chỉ ra cái sai của bố mẹ để mà sửa đổi
Em thì cũng thuộc loại hay chỉnh vợ con. Nhưng cái gì quan trọng thôi. Lặt vặt thì kệ. Nhất là chuyện vận hành máy móc, thiết bị... nói với phụ nữ nhức đầu lắm. Tự làm hay bỏ quá thôi. Mặc dù vợ em cũng thuộc loại nhanh nhẹn về máy móc đấy. Nhưng mà phụ nữ mà.

TÔN

Xe container
Em thì cũng thuộc loại hay chỉnh vợ con. Nhưng cái gì quan trọng thôi. Lặt vặt thì kệ. Nhất là chuyện vận hành máy móc, thiết bị... nói với phụ nữ nhức đầu lắm. Tự làm hay bỏ quá thôi. Mặc dù vợ em cũng thuộc loại nhanh nhẹn về máy móc đấy. Nhưng mà phụ nữ mà.
Thì đúng là cái gì cần mới góp ý,chứ vặt vãnh thì thôi.e mà cáu lên là e chửi ngay

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, ý cháu nói là để mụ gấu kia mở được cửa chỉ unlock, mad unlock chỉ về P ạ, còn cháu thì kéo N và đẩy phanh tay cho đỡ hại máy ạ
bọn tây lông thì nó dặn là dừng đèn đỏ nếu ko có autohold thì để D và đè phanh

lys do: về N deex hỏng hộp số

alongcamepolly

Xe lăn
bọn tây lông thì nó dặn là dừng đèn đỏ nếu ko có autohold thì để D và đè phanh

lys do: về N deex hỏng hộp số
Thật á cụ? N vẫn đẩy được xe mà lại hỏng hs thì cháu thấy lạ thật? Cụ có chắc tt này ko ạ?

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Thật á cụ? N vẫn đẩy được xe mà lại hỏng hs thì cháu thấy lạ thật? Cụ có chắc tt này ko ạ?
vâng ah

nos khuyến nghị là nen để D đạp phanh

vif giá sửa phanh rẻ hơn là sưa hs

e đọc đâu đó loánh thoags vayaj

cmyk77

Xe điện
Trời cũng se rét các cụ nhẩy, chắc là đợt rét cuối cùng của năm.

Bẩm CC là con gấu nhà em cũng không chê điểm gì, mỗi cái chuyện tưởng chừng không có gì để nói này hoá ra nhiều khi lại mệt mỏi.

Ở nhà em thì có bà già em và con gấu, bà già em già rồi thì còn thông cảm, còn con gấu nhà em nhìn cách nó mở cửa xe mà như phá xe, mở là chỉ biết nắm vào rồi giật, giật nhẹ không ra thì đứng vững chân rồi gồng tay giật mạnh, giật mạnh không ra được thì mới gọi em bẩu không mở được.

Nhiều lúc nghĩ mà ức chế, ngu thì giời dạy, đã bảo là nắm nhẹ vào mở, không mở được thì nhìn cái chốt nó có mở lên không. Em nói ra nó im cmn đi thì không có gì, nhiều lúc nó còn vùng vằng này kia.

Tính em dễ tính, lên xe ăn uống trên xe thoải mái, cửa cũng chẳng bảo phải đóng sao cho đúng, cứ đóng con mịa nó mạnh vào, xe phục vụ người cứ an toàn là được chẳng sợ bẩn, chẳng sợ hỏng.

Ngoài ra lúc em lái xe thỉnh thoảng nó cũng càm ràm, đi nhanh nó bảo đi nhanh thế, đi chậm nó bảo sao đi chậm thế.
Bệnh lái bằng mồm thế này thì phổ biến lắm. Nhiều khi bảo lái đi thì còn lâu nó mới học. Đấy việc đóng cửa nó lại bỉ bôi yêu xe xót xe. Ôi cái thân xe ôm gia đình....:((

Ni No Kuni 2

Xe điện
Không ăn thua. Nhà em thằng nào thằng ấy mà đầy lúc vẫn phải đi chung vì cả nhà cùng đi, cùng đến 1 nơi chả lẽ đi riêng. Em lại ngược với cụ thớt, gần chục năm nay chịu đựng tra tấn kiểu đóng cửa long óc của cả gấu lẫn con gái. Đếu mệ nhiều khi ong hết cả sủ và chai lọ để trên cánh văng cmn hết xuống sàn mà nói nó còn khùng lên. Vốt cụ nào còn trẻ nên thay hay đuổi xuống xe. 🤣
Thề với cụ là xe vợ em nó như cái nhà kho, áo chống nắng mấy cái xong mấy đôi giày mũ mão các kiểu nữa. Đc cái vợ em lái xe đi giày bệt xong đến cq mới đổi giày. Em nhìn ngứa mắt cái đống giày lắm mà ko làm gì được.

wave-tau

Xe container
Chém hơi hàn lâm là tính các cụ thế nào thì cô vợ "hợp" với kiểu ý, còn đoạn nữa là hàng ngày các cụ làm những việc của đàn ông ko chuẩn chỉ nên ngan hay "nghi ngờ" và sinh tính chỉ đạo, hoặc cũng có tuýp thích chỉ đạo mặc dù các cụ chuẩn men, cơ mà có tính ý cụ nào ko hợp sẽ chả bao giờ lấy. :))
Ngan nhà em em hướng dẫn cả thay bóng đèn, thay pin hay sửa vài thứ đơn giản cho đầu óc pn logic hơn, với lý do anh ngất sớm còn biết tự lo cho bản thân. :))
Thế nên những việc vặt như mở, đóng cửa hay mấy thứ trên xe ko cần đào tạo nhiều mà tự biết. :D

tkmoi

Xe tải
Thì cụ mở hộ vợ đi

manhanoi

Xe tăng
Cho nó lái, càng nhàn 😁

captain81

Xe tải
Ôi giời, bình thường mà, vợ em mỗi lần đóng cửa là camera hành trình tự động kích hoạt ghi hình khẩn cấp “ recording emergency video” như khi xe bị va chạm.

Được gửi từ from captain - Otofun

robocar

Xe tải
Em thì ghét nhất cái cách vào xe kiểu chui đầu vào trước dù mình đã cố bó sát vỉa. Nói bao nhiêu lần không sửa được, lại còn lý sự 'em mặc váy không bước được'.

Leanh65

Xe container
Hiz xe của mấy bà thì em lạ gì nữa. Cốp còn để 2 cái thùng nhựa để tấp đồ ăn nữa cơ. Nhưng dị ứng nhất là lũ dày dép, mũ nón, áo chống nắng.. thỉnh thoảng rửa xe em dọn dẹp cho chứ không thì..như cái gì em chẳng dám hình dung.😛

Zerodaide

Xe buýt
Trời cũng se rét các cụ nhẩy, chắc là đợt rét cuối cùng của năm.

Bẩm CC là con gấu nhà em cũng không chê điểm gì, mỗi cái chuyện tưởng chừng không có gì để nói này hoá ra nhiều khi lại mệt mỏi.

Ở nhà em thì có bà già em và con gấu, bà già em già rồi thì còn thông cảm, còn con gấu nhà em nhìn cách nó mở cửa xe mà như phá xe, mở là chỉ biết nắm vào rồi giật, giật nhẹ không ra thì đứng vững chân rồi gồng tay giật mạnh, giật mạnh không ra được thì mới gọi em bẩu không mở được.

Nhiều lúc nghĩ mà ức chế, ngu thì giời dạy, đã bảo là nắm nhẹ vào mở, không mở được thì nhìn cái chốt nó có mở lên không. Em nói ra nó im cmn đi thì không có gì, nhiều lúc nó còn vùng vằng này kia.

Tính em dễ tính, lên xe ăn uống trên xe thoải mái, cửa cũng chẳng bảo phải đóng sao cho đúng, cứ đóng con mịa nó mạnh vào, xe phục vụ người cứ an toàn là được chẳng sợ bẩn, chẳng sợ hỏng.

Ngoài ra lúc em lái xe thỉnh thoảng nó cũng càm ràm, đi nhanh nó bảo đi nhanh thế, đi chậm nó bảo sao đi chậm thế.
Em cũng gần giống cụ, mà mụ vợ em còn có thêm trò bày đồ ăn vặt với con trong xe nữa, ăn xong 2 mẹ con phủi đít đi ra, để lại bải chiến trường cho em dọn,Đi xe thì chuyên lái bằng mồm. Thế là em quyết định cho mụ đi học lái, rồi giao xe cho mụ luôn, sạch bẩn hư hỏng tự sửa. Từ ngày đó thấy mụ thuần tính hẳn😄😄