[Funland] Đau đầu chuyện mở cửa xe.

Zerodaide

Xe buýt
Hiz xe của mấy bà thì em lạ gì nữa. Cốp còn để 2 cái thùng nhựa để tấp đồ ăn nữa cơ. Nhưng dị ứng nhất là lũ dày dép, mũ nón, áo chống nắng.. thỉnh thoảng rửa xe em dọn dẹp cho chứ không thì..như cái gì em chẳng dám hình dung.😛
Dọn đi rồi có khi còn bị chửi nữa cụ ah.🥴🥴🥴

Leanh65

Xe container
Kg
Xe ghẻ của em cho đóng mở thoải mái, ko phải xót.
Ngày xưa mẹ em hay cười cười bảo: một đời ta ba đời nó...
Vậy nên em cũng thấm thía điều này!
Không phải xót đâu mợ ơi. Xe to cánh cửa nặng dang thẳng cánh lăng vào ngồi trong xe tức ngực ù cả tai. Đàn ông cầm lái còn phải lx đi gửi chứ về nhà đỗ rồi em toàn chuồn xuống trước thì đóng thế mô cũng kệ. Xe của mụ ấy hạng B cho phang thoải mái cũng chẳng ù tai được, không đóng mạnh lại phải đóng lại ý chứ.

Chỉnh sửa cuối:

darkks

[Tịch thu bằng lái]
lấy con vợ ngu họa 3 đời. các cụ nói chả sai tí nào. vote đổi gấu.

biển xanh06

Xe điện
Nhiều người chưa quen đấy, gặp ông ngày xưa chạy IFA thì đóng quá mạnh ầm một phát cảm tưởng bung cả kính, còn ông mới ngồi xe xịn lần đầu thì tay lại run run đóng quá nhẹ.

Taihoatu

Xe lăn
Trời cũng se rét các cụ nhẩy, chắc là đợt rét cuối cùng của năm.

Bẩm CC là con gấu nhà em cũng không chê điểm gì, mỗi cái chuyện tưởng chừng không có gì để nói này hoá ra nhiều khi lại mệt mỏi.

Ở nhà em thì có bà già em và con gấu, bà già em già rồi thì còn thông cảm, còn con gấu nhà em nhìn cách nó mở cửa xe mà như phá xe, mở là chỉ biết nắm vào rồi giật, giật nhẹ không ra thì đứng vững chân rồi gồng tay giật mạnh, giật mạnh không ra được thì mới gọi em bẩu không mở được.

Nhiều lúc nghĩ mà ức chế, ngu thì giời dạy, đã bảo là nắm nhẹ vào mở, không mở được thì nhìn cái chốt nó có mở lên không. Em nói ra nó im cmn đi thì không có gì, nhiều lúc nó còn vùng vằng này kia.

Tính em dễ tính, lên xe ăn uống trên xe thoải mái, cửa cũng chẳng bảo phải đóng sao cho đúng, cứ đóng con mịa nó mạnh vào, xe phục vụ người cứ an toàn là được chẳng sợ bẩn, chẳng sợ hỏng.

Ngoài ra lúc em lái xe thỉnh thoảng nó cũng càm ràm, đi nhanh nó bảo đi nhanh thế, đi chậm nó bảo sao đi chậm thế.
Kệ nó cụ ợ
Em cũng rất kinh cái kiểu đóng cửa cứ sập rầm một phát, ngồi trong xe nghe tiếng đó rất hãi.
Nên em toàn phải nhắc.
Còn ngồi xe em mà ai cứ táy máy nghịch cái nọ vặn cái kia là em khó chịu, bực là em nói luôn

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Quan điểm e xe là pt, nó phải phục vụ m. Vậy nên e thoải mái ăn uống trong xe, xe bẩn chẳng buồn rửa.... Nhưng ko thể thẩm nổi cách đóng cửa của nhiều người. Bực khó chịu kinh khủng luôn. Đau cái ở nhà mỗi bà già đóng như vậy. Nói mãi ko sửa dc. Đành chịu.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Gấu cố tình phá xe để chủ thớt đổi xe mới đấy vì theo cụ kể thì xe chắc đời cũ cho nên phải "nhìn cái chốt nó có mở lên" không :))

Laoba

Xe điện
Đúng là bọn gấu xấu tính như nhau:D lx thì gấu mèo lúc cần chậm thì phi nhanh lúc cần nhanh thì lò dò, phi bừa từa lừa lấn làn đè vạch... nói chung ngồi bên phụ ức chế, hạ ghế nằm ngủ hoặc lướt tiktok cho thoải mái:))

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Đúng là bọn gấu xấu tính như nhau:D lx thì gấu mèo lúc cần chậm thì phi nhanh lúc cần nhanh thì lò dò, phi bừa từa lừa lấn làn đè vạch... nói chung ngồi bên phụ ức chế, hạ ghế nằm ngủ hoặc lướt tictok cho thoải mái:))
Không phải mối quan tâm hàng đầu nên thấy ngu thôi chứ thử tài mua sắm hay tô tô trét trét xem ai ngu hơn thì sẽ rõ. Nhưng mà đúng là các bà đa số không sinh ra để lái xe nên ngồi gần sợ thật :))

DaDieuchienxu

Xe container
Nó bảo: đấy ông vào mà làm tiếp đi, chỉ đạo nhiều. Thế thì làm sao. :))))
Đã áp dụng & thành công cụ ạ.
Còn chuyện vào bếp thì mình chẳng ngại đâu. Thời điểm SG lockdown, ngan già về lo hậu sự cho cha ở quê, bị kẹt luôn dưới ấy, Suốt gần 4 tháng trời bị phong tỏa, đi chợ như....ăn trộm, mình vẫn bếp núc ngon lành, còn tăng hẳn 5 cân! :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Kg
Không phải xót đâu mợ ơi. Xe to cánh cửa nặng dang thẳng cánh lăng vào ngồi trong xe tức ngực ù cả tai. Đàn ông cầm lái còn phải lx đi gửi chứ về nhà đỗ rồi em toàn chuồn xuống trước thì đóng thế mô cũng kệ. Xe của mụ ấy hạng B cho phang thoải mái cũng chẳng ù tai được, không đóng mạnh lại phải đóng lại ý chứ.
Xe em 7 chỗ, hàng nhập, nên cửa siêu nặng, đóng mạnh cũng chả tới nỗi như cụ nói đâu...
Tóm lại cứ hô thần chú: một đời ta 3-4 đời nó, thế là xong!
Xe này em mua lại, họ đi từ 2011, em đi từ 2014 cho tới giờ, vẫn còn ngon chán vạn :)

Bonjovi

Xe hơi
Em cũng gần giống cụ, mà mụ vợ em còn có thêm trò bày đồ ăn vặt với con trong xe nữa, ăn xong 2 mẹ con phủi đít đi ra, để lại bải chiến trường cho em dọn,Đi xe thì chuyên lái bằng mồm. Thế là em quyết định cho mụ đi học lái, rồi giao xe cho mụ luôn, sạch bẩn hư hỏng tự sửa. Từ ngày đó thấy mụ thuần tính hẳn😄😄
Chia sẻ và cảm thông sâu sắc đến sự đau khổ của các cụ. Nhà em mỗi đứa 1 xe mà lần nào ngồi trên xe em gấu cứ 10 phút nó chỉ đạo 1 câu đi thế nào, bấm còi ra sao, mà nói trộm vía em cầm lái chưa bị xxx phạt bao giờ, điên thật là điên. Nhiều lần cãi nhau trên xe rồi, em còn đuổi gấu ko cho ngồi ghế trên rồi mà vẫn quen thói lèm bèm. Chẳng nhẽ cấm cửa ko cho gấu lên xe, chỉ sợ nó lại cấm ko cho mình vào nhà thì bỏ mịa.
Các cụ có kinh nghiệm trị gấu cái bệnh chỉ đạo trên xe không thì bầy cách cho em với .
Em kính cẩn rót rượu mời các cụ

Em cũng bị như cụ đây, xe cửa đóng phầm phập mà bị lăng cả cánh vào nó ức chế kinh khủng. Nhất là lúc xe đỗ nghiêng do mặt đường tự nó cũng phập vào rồi mà ăn quả lăng thẳng cánh thì đúng là ..ối dồi ôi.🤣
Khó chịu lắm cụ ạ, cảm giác ù hết tai. Nên em biết ý là cứ chúng nó xuống xe là phải xuống kính, mà xuống kính thì không bị không khí ép ngược nên cửa đóng vào cành mạnh, cảm giác rơi bố nó cửa luôn.

Chỉnh sửa cuối:

smartman76

Xe tải
Gấu nhà em riêng cái việc hướng dẫn đóng cửa xe cũng mất cả năm trời, không bằng f1 học lớp 5. Nhiều lúc bực lắm nhưng cũng nghĩ như cụ chủ thớt là xe nó phục vụ mình nên đành nhịn. Lại lựa lúc hợp lý thì hướng dẫn đóng cửa sao cho phù hợp, không mạnh quá mà vẫn đủ chặt.

1.25 ton

Xe điện
Trời cũng se rét các cụ nhẩy, chắc là đợt rét cuối cùng của năm.

Bẩm CC là con gấu nhà em cũng không chê điểm gì, mỗi cái chuyện tưởng chừng không có gì để nói này hoá ra nhiều khi lại mệt mỏi.

Ở nhà em thì có bà già em và con gấu, bà già em già rồi thì còn thông cảm, còn con gấu nhà em nhìn cách nó mở cửa xe mà như phá xe, mở là chỉ biết nắm vào rồi giật, giật nhẹ không ra thì đứng vững chân rồi gồng tay giật mạnh, giật mạnh không ra được thì mới gọi em bẩu không mở được.

Nhiều lúc nghĩ mà ức chế, ngu thì giời dạy, đã bảo là nắm nhẹ vào mở, không mở được thì nhìn cái chốt nó có mở lên không. Em nói ra nó im cmn đi thì không có gì, nhiều lúc nó còn vùng vằng này kia.

Tính em dễ tính, lên xe ăn uống trên xe thoải mái, cửa cũng chẳng bảo phải đóng sao cho đúng, cứ đóng con mịa nó mạnh vào, xe phục vụ người cứ an toàn là được chẳng sợ bẩn, chẳng sợ hỏng.

Ngoài ra lúc em lái xe thỉnh thoảng nó cũng càm ràm, đi nhanh nó bảo đi nhanh thế, đi chậm nó bảo sao đi chậm thế.
Em cũng gặp chuyện tương tự, đóng của xe rầm rầm, lâu rồi em cũng quen. :))