[Funland] Đau đầu chuyện mở cửa xe.

Pvsc

Xe ba gác
Vụ này dễ xử mà. :D
Lúc mợ nhà chuẩn bị nấu cơm, cụ đi sát cầm tay chỉ việc luôn. ,Em phải vo gạo như này.....nhấn nút nồi cơm như thế...lặt rau phải bỏ ~ lá bị hư....cá phải cắt bỏ mang...", đảm bảo mợ nhà sẽ....phát cáu, bảo "Ông ko phải dạy tôi như thế, việc này tôi làm mỗi ngày, chả rành hơn ông à?"
Lúc ấy cụ mới rep: "Thế anh cũng lái xe hằng ngày mà em ngồi cạnh cứ chõ miệng nhắc tuồng vậy?' :))
Tư vấn vào nồi :-??

buicongchuc

Xe ba gác
Đau lòng nhất thi thoảng có người đi cùng, lúc xuống đóng cửa xe mà xót hết cả lòng.

Mũi tên bạc

Xe container
Nhìn chung đối với phụ nữ phải kiên nhẫn chút; mình góp ý với họ nhẹ nhàng chứ tỏ thái độ thì khó. Cho dù họ sai nhưng cái tôi nó lên thì như vậy thôi. Dù sao ít nhất em thấy cụ có cái hay là đã hiểu phần nào đó phụ nữ!

Leanh65

Xe container
Mua cho nó cái xe, xe thằng nào thằng ấy đi. Nhà em là thế mỗi đứa 1 xe đỡ phải ý kiến cụ ạ.
Không ăn thua. Nhà em thằng nào thằng ấy mà đầy lúc vẫn phải đi chung vì cả nhà cùng đi, cùng đến 1 nơi chả lẽ đi riêng. Em lại ngược với cụ thớt, gần chục năm nay chịu đựng tra tấn kiểu đóng cửa long óc của cả gấu lẫn con gái. Đếu mệ nhiều khi ong hết cả sủ và chai lọ để trên cánh văng cmn hết xuống sàn mà nói nó còn khùng lên. Vốt cụ nào còn trẻ nên thay hay đuổi xuống xe. 🤣

pooka

Xe container
Không ăn thua. Nhà em thằng nào thằng ấy mà đầy lúc vẫn phải đi chung vì cả nhà cùng đi, cùng đến 1 nơi chả lẽ đi riêng. Em lại ngược với cụ thớt, gần chục năm nay chịu đựng tra tấn kiểu đóng cửa long óc của cả gấu lẫn con gái. Đếu mệ nhiều khi ong hết cả sủ và chai lọ để trên cánh văng cmn hết xuống sàn mà nói nó còn khùng lên. Vốt cụ nào còn trẻ nên thay hay đuổi xuống xe. 🤣
Thôi xe để phục vụ người mà cụ. Gấu với F1 đóng mạnh cửa thế là sức khoẻ tốt.

Leanh65

Xe container
Công ty em có mấy thằng, xe em cánh nặng trịch, đẩy nhẹ cái là vào. Cứ xuống xe là nó giang thẳng cánh đóng cửa, cảm giác áp lực cửa làm mình bắn cmn ra khỏi xe luôn. Chửi, hướng dẫn bao lần mà chúng nó vẫn làm thế. Em bảo chúng mày mua xe đi, tao sẽ đóng sập cmn cửa xe chúng mà cho chúng mày biết =))
Em cũng bị như cụ đây, xe cửa đóng phầm phập mà bị lăng cả cánh vào nó ức chế kinh khủng. Nhất là lúc xe đỗ nghiêng do mặt đường tự nó cũng phập vào rồi mà ăn quả lăng thẳng cánh thì đúng là ..ối dồi ôi.🤣

pooka

Xe container
Nhìn chung đối với phụ nữ phải kiên nhẫn chút; mình góp ý với họ nhẹ nhàng chứ tỏ thái độ thì khó. Cho dù họ sai nhưng cái tôi nó lên thì như vậy thôi. Dù sao ít nhất em thấy cụ có cái hay là đã hiểu phần nào đó phụ nữ!
Cụ nói phải. Đối với phụ nữ phải yêu thương vỗ về.

Leanh65

Xe container
Thôi xe để phục vụ người mà cụ. Gấu với F1 đóng mạnh cửa thế là sức khoẻ tốt.
Vâng cụ, vậy mà có mấy con bé bạn học cùng f1 nhà em nhà không có xe, thi thoảng trời mưa hay học thêm buổi tối tiện đường em vẫn cho đi nhờ. Chúng nó đóng cửa chuẩn xác vô cùng dù em chả phải nhắc bao giờ. Em còn bảo f1 là các bạn con nhà không có xe mà nó đóng cửa như thể sale chuyên nghiệp. Thế mà f1 vẫn thế. Nản.

AcidS

Xe điện
Thớt nói xấu vợ à? Thế thì tiện đây e giãi bày tí.
E lấy vk dc 16 năm rồi. Vk là bạn học iu nhau 6,7 năm mới cưới. Lúc iu vk nó cũng gọn gàng sạch sẽ ngăn nắp. Ấy vậy mà khi cưới nhau về nó bưa bộn, dùng đâu để đấy, ko để ý j. E suốt ngày phải dọn dẹp. Nói nó thì nó làm thôi nhưng ức chế lắm các cụ mợ ạ. Cứ phải bảo nó mới làm. Nói nhiều thì nó quặc lại bẩu a là đàn ông mà sạch sẽ khó tính quá. Đàn bà cũng ko sạch sẽ khó tính như a Theo các cụ có nên đổi gấu nhanh còn kịp ko ạ. E mới ngoài 4x tí thôi.😢
Bỏ mẹ, thế này em cũng muốn đổi. Vì em tính chúa hay vứt bậy, mà vợ nó thì gọn. :(

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Xe ghẻ của em cho đóng mở thoải mái, ko phải xót.
Ngày xưa mẹ em hay cười cười bảo: một đời ta ba đời nó...
Vậy nên em cũng thấm thía điều này!

Xe ghẻ của em cho đóng mở thoải mái, ko phải xót.
Ngày xưa mẹ em hay cười cười bảo: một đời ta ba đời nó...
Vậy nên em cũng thấm thía điều này!
Xót xe là một phần, phần lớn là khó chịu.

TÔN

Xe container
Thớt nói xấu vợ à? Thế thì tiện đây e giãi bày tí.
E lấy vk dc 16 năm rồi. Vk là bạn học iu nhau 6,7 năm mới cưới. Lúc iu vk nó cũng gọn gàng sạch sẽ ngăn nắp. Ấy vậy mà khi cưới nhau về nó bưa bộn, dùng đâu để đấy, ko để ý j. E suốt ngày phải dọn dẹp. Nói nó thì nó làm thôi nhưng ức chế lắm các cụ mợ ạ. Cứ phải bảo nó mới làm. Nói nhiều thì nó quặc lại bẩu a là đàn ông mà sạch sẽ khó tính quá. Đàn bà cũng ko sạch sẽ khó tính như a Theo các cụ có nên đổi gấu nhanh còn kịp ko ạ. E mới ngoài 4x tí thôi.😢
Vợ e thì cũng rứa.hiếm khi quét nhà lau nhà.toàn e phải làm

Lái xe máy

Xe tăng
Vụ này dễ xử mà. :D
Lúc mợ nhà chuẩn bị nấu cơm, cụ đi sát cầm tay chỉ việc luôn. ,Em phải vo gạo như này.....nhấn nút nồi cơm như thế...lặt rau phải bỏ ~ lá bị hư....cá phải cắt bỏ mang...", đảm bảo mợ nhà sẽ....phát cáu, bảo "Ông ko phải dạy tôi như thế, việc này tôi làm mỗi ngày, chả rành hơn ông à?"
Lúc ấy cụ mới rep: "Thế anh cũng lái xe hằng ngày mà em ngồi cạnh cứ chõ miệng nhắc tuồng vậy?' :))
Nó lại bảo con trai gì mà tính như đàn bà. Hơn thua với cả vợ.

Lái xe máy

Xe tăng
Có mỗi cái việc này mà cũng lập thớt càm ràm,ko biết trong cuộc sống hành ngày còn bao vấn đề khác nữa thì xử lý thế nào ? Ko biết vợ chồng lấy nhau lâu chưa,có mấy con rồi còn vậy ? Vợ chồng có gì ko biết thì nhắc nhau,1 lần ko đc thì lần sau nhắc tiếp.cảm thấy ức chế quá thì chửi thẳng vào mặt nhau ý,chứ lên mạng nói xấu vợ rồi bảo vợ mình ngu e thấy nó sao sao ý.dù rằng trên of này chẳng ai biết vợ chồng cụ là ai,ở đâu cả.vợ/chồng chính là bộ mặt của người còn lại
Ở ngoài k dám hé 1 câu cụ ạ. Nên lên đây chửi nó 1 trận cho hả dạ để khỏi trầm cảm. Anh em of thông cảm cho nhau được.

TÔN

Xe container
Ở ngoài k dám hé 1 câu cụ ạ. Nên lên đây chửi nó 1 trận cho hả dạ để khỏi trầm cảm. Anh em of thông cảm cho nhau được.
Đánh vợ thì ko đc nhưng sai thì chửi mắng bỏ mẹ nó đi

Lái xe máy

Xe tăng
Đây là câu chuyện mở cửa. Còn chuyện đóng cửa xe nữa. Nhiều chị em tay mềm mà đóng mạnh như đóng xe tải Howo.Nhiều lúc xót hết cả lòng. Em ngán nhất mỗi khi phải chở mấy mụ cùng cty. Lên xe thì cứ cười nói hô hố. Xong trời mùa hè, vừa lên xe phát cứ kêu nóng. Bảo phải 1 tý cho điều hoà nó làm giảm nhiệt trong xe đã. Các chị muốn mát ngay thì chỉ có cắm đầu vào tủ lạnh :)) :)) :))
Muốn mát ngay thì chỉ có vào nhà nghỉ. Lúc nào mát dượi.

Lái xe máy

Xe tăng
Đánh vợ thì ko đc nhưng sai thì chửi mắng bỏ mẹ nó đi
Cụ lại xúi dại rồi.
cứ sai là chửi mắng thì em ra đường sớm.
Mà mình cũng sai bỏ mịa ra nó lại nói cho điếc tai. Thôi cứ lên of chửi cho nó lành.