[Funland] Đất nước Triều Tiên có nhiều Tố Hữu

putravn

Xe hơi
Cùng trong một cuộc hội đàm
người ngoài cười nụ người trong khóc thầm
Ơi Kim lang, hỡi Kim lang
Thôi thôi Trump phải phớt chàng về ngay

Mời cụ QUANG1970 vào chém cùng đội Tố Hĩu :D
Cụ này khi diễn ra hội đi đâu ấy, chẳng thấy tăm hơi nữa.

202

Xe container
Chú về Bình Nhưỡng ngồi chơi
Lâu lâu lại thả ngoài khơi pháo đùng
Sẵn sàng đến, để mất công
Lại cho thằng lái cấm trong cấm ngoài
Chú về mất mất gì ai
Cùng là nhà chủ mất hoài bữa trưa
Cứ sáng nắng, cứ chiều mưa
Cứ lên xe lửa như xưa mới ngầu
Trum mơ buôn nghé được trâu
Nhưng hắn chẳng đủ sống lâu để mà …
Ký kiếc gì, chớ thò ra
Nó mà tóm được thì là chết toi
Đánh nhà chú, cháy nhà tôi
Cứ ngồi Bình Nhưỡng để tôi ủ trò.

(thằng lái: tay lái buôn nhưng thích trò ngăn sông cấm chợ)
Bây giờ đã đủ pháo đùng
Thăng thiên tới bến nếu khùng là chơi
Yên tâm chả ngại bố đời
Chuyên sang kinh tế sáng ngời sẽ mau
Gặp em Hàn quốc cửa sau
Làm ăn đối trọng với Tàu giá cao
Gặp nhau đều được thế cao
Buôn bán thỏa thuận sẽ mau thôi mà
Cấm vận mãi chán sẽ tha
Có đồ đầy đủ chả ma nào phiền
Từ giờ tập trung kiếm tiền
Từ từ ko vội sẽ yên thôi mà
Ngại chi tay kinh tế già
Khi mà có thể dưa cà kim chi
Đói nghèo rồi cũng qua đi
Của chìm của nổi bán đi dùng dần
Anh em đừng có phân vân
Yên tâm Ủn gấp nhiều lần cha ông

kiwi8.

[Tịch thu bằng lái]
Em đã từng học cùng các bạn Hàn Quốc, và chưa từng thấy các bạn ấy nói về các bạn Triều Tiên như các cụ đàm đạo ở đây cả. Họ tuy cách nhau về ý thức hệ, nhưng tỏ ra rất tôn trọng nhau, và nói chung là rất văn minh chứ không có cách suy nghĩ và cách ăn nói như một số cụ ở đây, vì thế em rất thắc mắc, hay là vì Triều Tiên làm được bom hạt nhân, rõ ràng là họ thông minh hơn, nên có một vài cụ kém thông minh muốn chê trách họ chăng ? Một đất nước mà làm nổi bom hạt nhân thì độ thông minh và khoa học cũng không vừa đâu, xin đừng so sánh cải tiến máy cày với bom nguyên tử và tên lửa tầm xa :(.

:)) Em cũng một thời gian dài tiếp xúc với các nhà khoa học nước mình, khoa học thật sự, chứ ko phải các cụ cải tiến máy cày đâu nhé. Nguyên trường bách khoa kính yêu, bây giờ muốn xây dựng các lab nghiên cứu cho xứng tầm đẳng cấp thế giới cũng không nổi, vì không có tiền. FPT muốn xây dựng các lab nghiên cứu lắm, nhưng không có người. Em lấy một ví dụ rất đơn giản, mình có được một assistant proff đã thấy kinh lắm rồi, bọn kor vs triều tiên tự xây dựng lab nghiên cứu, bài báo gửi đi khắp nơi, mình coi thường nó được chăng ? Mà dân số mình lại đông hơn nó ?

Các cụ hãy lo kiếm tiền cho thế hệ f1 tương lai học hành vì đất nước đi. “Nhiệm vụ của thanh niên không phải là hỏi nước nhà đã cho mình những gì. Mà phải tự hỏi mình đã làm gì cho nước nhà?”
Nước ta mới manh nha làm điện hạt nhân, giới khoa học và trí thức sợ vãi mứt!
Đây lại có cụ nâng bi Triều Tiên "làm được bom hạt nhân"!
Tởm vl.
Xin lỗi cụ chứ Korea nó sợ Triều Tiên như sợ thằng chí phèo. Sang giao lưu thể thao vừa cập cảng đã xin gạo, tuyên bố không trả chi phí ăn ở ngủ nghỉ. Mang vũ khí hạt nhân ra ăn vạ doạ nạt Korea, thân ái đ' gì.
Dân Triều Tiên cứ trốn qua được Korea sẽ được cưu mang nhập tịch, cho ăn ở tận miệng.
Đói vl ôm bom hạt nhân có mài ra ăn được đ' đâu, dân chết đói. Viện trợ quốc tế thằng Ủn đ' nhận, đòi điều kiện nọ kia mới nhận gạo cứu đói con dân nước đó.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Cùng trong một cuộc hội đàm
người ngoài cười nụ người trong khóc thầm
Ơi Kim lang, hỡi Kim lang
Thôi thôi Trump phải phớt chàng về ngay

Mời cụ QUANG1970 vào chém cùng đội Tố Hĩu :D
Cám ơn bác đã có nhời, em ngu dốt nhưng cũng xin hoạ chính xác từng vần bác gieo tuy đó là sai luật:

Một khi đã đến hội đàm,
Miệng cười ngoài mặt, lòng trong chửi thầm. :((
Chum ơi! anh nếu có sang,
Mà làm Ủn sướng, ắt mang vui về :P
VÀ, Em hoạ tròn vần rõ tứ:

Hoạ thơ em cũng muốn làm,
Nhưng ngại mang tiếng làm bàm lại dâm! :P
Đã dâm lại còn thêm hâm,
Bàn chuyện Chum-Ủn khéo đâm lòi phèo! :((

Gcar

Xe container
Cán bộ tuyên ráo quả là cao cả, xúc động cóa.
Hay khi tổ quốc cần con cán bộ đang sanh hoạt bên tư bổn rãy chết rồi.
Nói mẹ ra là trẻ con lành nên dễ bảo, chứ huy động các ông of ra tay thì phất cờ mồm thì chửi lầm bầm à.
Nhưng quan trọng là trẻ con không biết đòi tiền.
hoho thế trẻ em Mỹ thì tự nguyện hay bị lão Obama bắt!

Wave cùi bắp

Xe điện
Em đã từng học cùng các bạn Hàn Quốc, và chưa từng thấy các bạn ấy nói về các bạn Triều Tiên như các cụ đàm đạo ở đây cả. Họ tuy cách nhau về ý thức hệ, nhưng tỏ
ra rất tôn trọng nhau, và nói chung là rất văn minh chứ không có cách suy nghĩ và cách ăn nói như một số cụ ở đây, vì thế em rất thắc mắc, hay là vì Triều Tiên làm được bom hạt nhân, rõ ràng là họ thông minh hơn, nên có một vài cụ kém thông minh muốn chê trách họ chăng ? Một đất nước mà làm nổi bom hạt nhân thì độ thông minh và khoa học cũng không vừa đâu, xin đừng so sánh cải tiến máy cày với bom nguyên tử và tên lửa tầm xa :(.

:)) Em cũng một thời gian dài tiếp xúc với các nhà khoa học nước mình, khoa học thật sự, chứ ko phải các cụ cải tiến máy cày đâu nhé. Nguyên trường bách khoa kính yêu, bây giờ muốn xây dựng các lab nghiên cứu cho xứng tầm đẳng cấp thế giới cũng không nổi, vì không có tiền. FPT muốn xây dựng các lab nghiên cứu lắm, nhưng không có người. Em lấy một ví dụ rất đơn giản, mình có được một assistant proff đã thấy kinh lắm rồi, bọn kor vs triều tiên tự xây dựng lab nghiên cứu, bài báo gửi đi khắp nơi, mình coi thường nó được chăng ? Mà dân số mình lại đông hơn nó ?

Các cụ hãy lo kiếm tiền cho thế hệ f1 tương lai học hành vì đất nước đi. “Nhiệm vụ của thanh niên không phải là hỏi nước nhà đã cho mình những gì. Mà phải tự hỏi mình đã làm gì cho nước nhà?”
Thế sao bọn Hàn cũng thông minh sao ko làm hột nhơn mợ nhỉ.
Thông minh làm ra được bom hột nhơn rồi đi xin kíu trợ ạ?
Các cụ trên này rất tôn trọng thành tựu KHCN của Triều nhưng đường lối vác dao rạch mặt ăn vạ làng thì không ai tôn trọng mợ nhé. Cháu nghĩ mợ hiểu lầm các cụ chỗ này

QUANG1970

Xì hơi lốp
tiêu chuẩn kép bác nhé.
Vấn đề là họ có cơ hội thống nhất mà không đổ máu. Cơ hội cực kỳ rõ ràng.
Bao nhiêu năm nữa thì VN sẽ đuổi kịp Hàn, hay chẳng bao giờ????

Bác thật là quá đáng!!! :-o

Một câu nói làm bao người yêu nước đau lòng, có liêm sỉ nhục mặt, và không ít kẻ vô liêm sĩ lại nhơn nhơn cười thích chí, với cách hành xử "Sống chết mặc bay, tiền này bỏ túi"! :((

QUANG1970

Xì hơi lốp
Ai đi Hà Nội xa xôi
Để dân Bình Nhưỡng không nguôi nhớ người
Ai về New york chớ cười
Xe thang bị hỏng bởi chơi không cùng
Biết rằng kiểu phải bùng nhùng
Về nhà anh đốt pháo đùng chơi ngông
Cuộc đời sắc sắc không không
Tiền nhiều mới sợ đây không ngại gì

Hà Nội là thủ đô tôi :D
Đem so Bình Nhưỡng gấp mười xinh tươi! :P
Bì với Nữu Ước quả lười :))
Xưa nay không vội, phải chơi đến cùng! :-*
Mệnh quan, mở miệng như khùng,
Sĩ diện khoe mẽ, khốn cùng vẫn ngông :((
Công bộc ngồi rỗi ăn không,
Nói chua như dấm, không nhầm "Kẻ noi" [-X

Vũ Điệp

Xe điện
dân gặp anh ý còn phải khóc nức nở cơ mà.Một bài báo nhằm nhò gì!

huyyy

Xe buýt
Đang buồn i* đọc xong dễ chịu quá.

huyyy

Xe buýt
- Em cực khinh cái bọn đem trẻ em ra chào đón nguyên thủ qg, dồn 1 đống trẻ lại, phơi nắng phơi mưa, bắt chung phải tươi cười chào những người mà nó éo biết là ai.
- Giả tạo đến thế là cùng
Bọn Mẽo có thế không cụ.

putravn

Xe hơi
Bọn Mẽo có thế không cụ.
https://news.zing.vn/my-don-tiep-cac-lanh-dao-nuoc-ngoai-nhu-the-nao-post749762.html

Em xin đưa lại cái ảnh cụ trước đã cung cấp. Việc tổ chức các cháu học sinh chào đón nguyên thủ nước nào cũng có cụ nhỉ. Em thì thích ảnh này vì các cháu được ăn mặc đẹp như cách bố mẹ các cháu chăm lo hàng ngày. Không có đồng phục, vẻ mặt thì tươi vui tự nhiên theo đúng tâm lý của trẻ em chứ không "ngượng".
Biểu cảm của Obama cũng đẹp.

Gcar

Xe container
Hình này là Tập đón Obama mà, sao lại lẫn lộn thế?
Cái này mình nhầm, hình ở TQ thật. Vậy mà ông trên kia cũng sáng tác ra chuyện Đại sứ quán TQ này nọ!:D

Hình ở Mỹ đây (trẻ em Mỹ ở sân cỏ nhà Trắng)

pham minh

Xe container

nhaquegoc

[Tịch thu bằng lái]
Nhét kit vào mồm người ta xong chửi là thối.

QUANG1970

Xì hơi lốp
Hình này là Tập đón Obama mà, sao lại lẫn lộn thế?

Đây! Vừa lòng hả dạ chưa bác? :P

- Em cực khinh cái bọn đem trẻ em ra chào đón nguyên thủ qg, dồn 1 đống trẻ lại, phơi nắng phơi mưa, bắt chung phải tươi cười chào những người mà nó éo biết là ai.
- Giả tạo đến thế là cùng

Vậy là bác ghét Mỹ? Ghét Việt Nam vì "dồn 1 đống trẻ lại, phơi nắng phơi mưa, bắt chúng phải tươi cười chào những người mà nó éo biết là ai"? :P

bác không ghét Trung quốc vì các "Tiểu hài tử" không "phong vũ bất cận" lại "thân trung hào phòng" ??? :D
Em phải dùng tiếng Hán vì nghĩ bác là .................. :((

Bẩm các bác,

Chọc ghẹo đùa vui thì được. và em cũng thích đùa vui. :P
Tuy nhiên, có những cái chúng ta không nên đùa vui hay phát biểu vì tuy mình đùa vui nhưng vô tình làm người khác thấy được, hay chúng ta "lòi ra" sự ấu trĩ trong suy nghĩ cũng như sự dốt nát về kiến thức, thì em e bất cập! [-X

Nghi lễ đón tiếp một nguyên thủ quốc gia, hay một quan chức cao cấp nước ngoài, là một nghi lễ mang tính chất bài bản, kinh điển và có những quy định ngặt nghèo, không phải muốn hay không muốn, mà có những trường hợp, nước chủ nhà phải cố gắng hoàn thiện trong khả năng cho phép! :D

Bác có thể không thích việc "dồn 1 đống trẻ lại, phơi nắng phơi mưa, bắt chung phải tươi cười chào những người mà nó éo biết là ai"? nhưng các nước chủ nhà phải làm như vậy vì đây là một phần của nghi thức ngoại giao!

Tất cả tất cả những quốc gia trên thế giới là thành viên của Liên Hợp Quốc, có ký kết Công Ước Lãnh Sự Viên 1961, đều phải tuân thủ, cũng như thực hiện những nguyên tắc quy chế về ngoại giao theo công ước này quy định, mà việc tiếp đón này chỉ là một phần rất nhỏ trong những quy chế trong đó! :D

Để nói cho dễ hiểu tất cả các quốc gia có bang giai với nhau trên toàn thế giới, có tham gia Công Ước Lãnh Sự Viên 1961, đều phải nắm vững và thực hiện khi ứng xử theo 4 quy tắc chung có thể nói là bất di bất dich và không được thiếu sót (tách rời) sau đây:

+ Bình đẳng tôn trọng lẫn nhau;
+ Không phân biệt đối xử;
+ Có qua có lại;
+ Tùy theo hoàn cảnh của mỗi người (bên) mà ứng xử.

Các bác cứ đọc bốn nguyên tắc trên, rồi ngẫm nghĩ, để hiểu và thấy được rằng mọi hoạt động ngoại giao mà Việt Nam, Hoa Kỳ hay Trung Quốc hoặc Singapore thực hiện, luôn luôn phải chiếu theo mà làm, điều này không thể nói là thích hay không thích, muốn hay không muốn! :((

Cũng xin phép nói thêm một chút về việc cho các em bé đón chào các nguyên thủ quốc gia: Ai cũng biết trong cuộc sống có hai loại (thứ) hình mà chụp hình không bao giờ xấu đó lại trẻ em và hoa! :">

Khi một người khách tới nhà và giả dụ có một (các) đứa bé ra chào, là sự lễ phép tôn trọng người trên, đó là cái nhìn của người châu Á nói chung.
Trong nghi lễ ngoại giao các nước, còn có một nghĩa khác của việc cho em bé ra chào đón các nguyên thủ quốc gia: Ý nghĩa là giới thiệu cho biết rằng đây là một người bạn, người bạn này được công nhận bởi những người đã trưởng thành, và ngay cả thế hệ tương lai cũng coi là bạn! Nó mang ý nghĩa duy trì tình bạn không phải bây giờ mà mãi về sau! =D>

Nói tóm lại mọi nghi thức ngoại giao, Nếu mình chỉ nhìn ở góc độ cảm tính, thì sẽ rất nhiều điều phức tạp, hoặc không vừa ý thậm chí bất cập. Nhưng xin thưa với các bác, tất cả nghi thức ngoại giao: đi, đứng, ngồi, nhìn, treo cờ bên phải bên trái, treo trước hay sau, đều đã có quy định để tạo được sự công bằng cũng như cân nhắc đong đếm vô cùng cẩn thận!!! :P

Chỉnh sửa cuối:

Vodka_Putinka

Xe điện
Tập trung toàn bộ tài nguyên, vật lực của 1 quốc gia trong mấy chục năm trời để sản xuất được vài trái bom nguyên tử thì trên bất cứ khía cạnh nào cũng chẳng có gì là hay!
Dễ vậy à ? =))