[Funland] Đất Hà nội sắp đóng băng

29L7822

Xe máy
Riêng nhà đất thì giá thực tế cao hơn giá mạng nhiều đấy cụ. Đội môi giới toàn để thấp để câu tương tác thôi. Cụ phải đi thực tế mới hiểu. Rao 1 kiểu nhưng thực tế 1 kiểu. Định nghĩa ngõ ô tô với ô tô quay đầu như cụ trên đã nói phải xem lại.
Dạ vâng đất này cứ phải thực tế, nhìn tận mắt chứ ko xem trên giấy và trên mạng được cụ nhỉ.

mrpro22223333333

Xe tải
Ơ, vỉa hè là 1 trong những yếu tố tác động đến giá đất thôi, chứ nó là tất cả yếu tố à? Vỉa hè dất Hà Đông có bằng giá đất ngõ Hai Bà Trưng ko?

Còn vế sau mình ko bàn. Ừ thì công nhận Long Biên cũng chưa bằng Hà Đông, nhưng giá nó mới chỉ x3 từ 2017, trong khi đa phần HĐ x4 x5. Cụ bảo Long Biên ảo, trong khi không thấy nói HĐ ảo nên mình mới nói thôi.

Quên, còn nếu cụ nói cả 2 quận giá đều ảo thì thôi, coi như mình ko nhận xét gì :)). Mỗi người 1 quan điểm.
Lô từ 2017 chưa đc x3 ở long biên mà cụ nói là tổng tiền hiện tại là bn phỏng cụ ?
trên 13 tỉ thì đương nhiên là h chững tịt rồi ....... ở Hà đông diện tích bé nên có x5 nó còn chưa đc 10 tỉ cơ phỏng cụ !

_MCM_

Xe tải
Lô từ 2017 chưa đc x3 ở long biên mà cụ nói là tổng tiền hiện tại là bn phỏng cụ ?
trên 13 tỉ thì đương nhiên là h chững tịt rồi ....... ở Hà đông diện tích bé nên có x5 nó còn chưa đc 10 tỉ cơ phỏng cụ !
Lô đó 40 m2 đoàn đầu Nguyễn Sơn - Gia Thụy (ngõ 109), ô tô con vào đất, mình mua 2017 tổng là 2.070; giờ bán chắc chỉ loanh quanh hơn 6 tỷ chút.

Với lại mình bảo nó đúng khoảng x3, chứ ko phải chưa được x3.

BloodOwl87

Xe điện
Nhìn chung thuận lợi về đi lại tàu điện xe bus , tuy nhiên, tiện ích trường chợ thì phía Yên Nghĩa hiện rất chán, đi lại giờ vẫn rất tắc đường. Khu quy hoạch đg nội bộ thì nhỏ, thiếu cảnh quan vì là đất dịch vụ nên rất tiết kiệm đất, nhà xây lố nhố trông vẫn khá nông thôn, so sao đc với các khu phía trên của Hà Đông. Đặc biệt, nghe dân tình nói cái vụ “hộ khẩu hộ tịch” là đất dịch vụ lại vướng mắc!
Nhưng dù sao, hết đất nội đô rồi, Yên Nghĩa vừa tiện đg bộ đg sắt bến xe lại không quá xa trung tâm, nên cùng khoảng cách thì kể cả có thêm mấy cái cầu thì bên Long Biên Đông Anh cũng ko bằng đc, lý do kéo tới 200tr/m2 hiện nay là thế…
200 thì giá cao hơn văn quán rồi.
Mà văn quán thì ko cần đi tàu điện đâu chưa đủ xa :)).
Có lẽ mua 200 xong mún cutloss 190 cũng khó.

mrpro22223333333

Xe tải
Lô đó 40 m2 đoàn đầu Nguyễn Sơn - Gia Thụy (ngõ 109), ô tô con vào đất, mình mua 2017 tổng là 2.070; giờ bán chắc chỉ loanh quanh hơn 6 tỷ chút.

Với lại mình bảo nó đúng khoảng x3, chứ ko phải chưa được x3.
Đây là vấn đề tư duy đầu tư
mua đất để đầu tư mà lại k ..........chọn dòng oto tránh nhau, hạ tầng dân cư mới ( vỉa hè, phân lô, cây xanh bốt điện, trụ nước cháy nổ .... ) là .....................dở rồi cụ ạ, cụ nói nhân 3 đc e thấy................. cũng giỏi đấy ..............

Ohno

Xe buýt
thì Yên nghĩa Đang thổi mà cụ... Đoạn này vào thì là giá tương lai xa rồi... Ai chốt đc cao mới là ngon

ncs

Xe buýt
Đây là vấn đề tư duy đầu tư
mua đất để đầu tư mà lại k ..........chọn dòng oto tránh nhau, hạ tầng dân cư mới ( vỉa hè, phân lô, cây xanh bốt điện, trụ nước cháy nổ .... ) là .....................dở rồi cụ ạ, cụ nói nhân 3 đc e thấy................. cũng giỏi đấy ..............
Nếu ngõ 109 Nguyễn Sơn oto tránh được giá cao hơn. Đất cụ chủ chỉ lọt 1 oto vào đất em nghĩ giá dưới 150tr

taiadau

Xe điện
Em đi khắp HĐ Hoài Đức và LB rồi và cuối cùng chọn LB. HĐ đắt quá cá nhân em thấy ko xứng với csht. Ngoài ra mua LB để lâu dài cũng ko ở ngay nên qua cầu hay ko với em chưa ảnh hưởng. Cơ mà LB trong VĐ2 nên em nghĩ dài hạn sẽ có giá xứng tầm với vị trí khi các cây cầu mọc lên và sông Hông trở nên quan trọng trong quy hoạch của HN.

CRV-2015

Xì hơi lốp
nó x5 nhưng có ai mua đâu
toàn lái đất nó hò nhau đẩy giá, thanh khoản cạn kiệt
bây h cụ đi mua đất ở hoài đức , hà đông thì 5 năm nữa ko về bờ
Cứ như cụ kiẻn trì cầm tiền mặc kệ sóng kệ sốt , thì yên tâm lúc nào cũng đang trên bờ. Quá hay !

BloodOwl87

Xe điện
Cứ như cụ kiẻn trì cầm tiền mặc kệ sóng kệ sốt , thì yên tâm lúc nào cũng đang trên bờ. Quá hay !
Cụ Gừng lướt bđs chuyên nghiệp mà. Trade tán loạn là khác, giờ chê lái thổi giá nên ko tham chiến thôi.

_MCM_

Xe tải
Nếu ngõ 109 Nguyễn Sơn oto tránh được giá cao hơn. Đất cụ chủ chỉ lọt 1 oto vào đất em nghĩ giá dưới 150tr
Nói để thấy mức tăng LB còn kém khá nhiều HĐ thôi. Chứ đất này em để đó sau này cho con, nên giá bao nhiêu em cũng ko quan trọng lắm.

ncs

Xe buýt
Nói để thấy mức tăng LB còn kém khá nhiều HĐ thôi. Chứ đất này em để đó sau này cho con, nên giá bao nhiêu em cũng ko quan trọng lắm.
Em cũng thừa nhận đất LB nói chung kém HĐ.Nó hợp lý thôi , các cụ đã đưa lý do rồi. LB mỗi hơn HĐ ở điểm gần cụ rùa hơn nhưng nó lại không phải là nhu cầu hàng ngày , nó là 1 chút giải trí và tinh thần thôi. Còn nói LB hạ tầng hơn HĐ là không đúng, nhìn toàn cục còn thua. Nhà đất HĐ rất sôi động, thanh khoản dễ không như LB , e chưa bàn đến giá.

Cukhoai9

Xe buýt
Yagi đi để lại các vùng giá mới các cụ nhỉ, chỗ nào cấm cầu, cấm đường...chỗ nào ngập lụt

stevevuxx

Xe tải
Yên Nghĩa mà cao hơn Văn Quán thì vcl. Tàu điện chỉ đi làm thôi chứ đi ăn đi chơi thì ở Yên Nghĩa đi đâu? Văn Quán nó trung tâm Hà Đồn ăn chơi mua sắm đủ cả. Mà mấy ông kia cứ bảo tàu điện, tàu điện có mỗi một tuyến, xuống lại phải đi bộ, bắt xe buýt đi đến chỗ làm. Có tiện dek đâu. Ảo tưởng.
Xem dân có tiền ở Hà Đông nó ở đâu.

BloodOwl87

Xe điện
Yên Nghĩa mà cao hơn Văn Quán thì vcl. Tàu điện chỉ đi làm thôi chứ đi ăn đi chơi thì ở Yên Nghĩa đi đâu? Văn Quán nó trung tâm Hà Đồn ăn chơi mua sắm đủ cả. Mà mấy ông kia cứ bảo tàu điện, tàu điện có mỗi một tuyến, xuống lại phải đi bộ, bắt xe buýt đi đến chỗ làm. Có tiện dek đâu. Ảo tưởng.
Xem dân có tiền ở Hà Đông nó ở đâu.
Thế mới nên chuyện. Văn quán thì cũng làm gì đến 200, chắc chắn là mua được giá dưới 200.
Mấy ông kia hô Yên Nghĩa 200 kìa.
Tầu điện là đi xe xa quá mới chui lên tàu điện chứ báu gì mà hô có cái ga. Văn quán lên bờ hồ phi chục km chứ mấy, lý lẽ nghĩ ra của mấy đất nô mệt thật.
Hà đông dân có tiền ở Văn quán với làng Việt kiều Mộ lao chắc luôn. Park với dương nội quá xa và ít người ở. Còn lại ko đủ tuổi.

stevevuxx

Xe tải
Thế mới nên chuyện. Văn quán thì cũng làm gì đến 200, chắc chắn là mua được giá dưới 200.
Mấy ông kia hô Yên Nghĩa 200 kìa.
Tầu điện là đi xe xa quá mới chui lên tàu điện chứ báu gì mà hô có cái ga. Văn quán lên bờ hồ phi chục km chứ mấy, lý lẽ nghĩ ra của mấy đất nô mệt thật.
Hà đông dân có tiền ở Văn quán với làng Việt kiều Mộ lao chắc luôn. Park với dương nội quá xa và ít người ở. Còn lại ko đủ tuổi.
:D đấy là lý lẽ của mấy đồng chí ôm đất ở khu đó thôi, không nên quan tâm làm gì, mình quan tâm tài sản của mình đang gia tăng thôi chứ trên này thông tin nó kỳ lạ lắm :))
PS. Có ông kì lạ vãi, còn so sánh Metro Việt Nam với Nhật. Ở Tokyo đi bộ bán kính 1km là có ga metro hết. Ở Yên Nghĩa đi làm ở Cầu Giấy thì đi Metro kiểu gì :)