[Funland] Đất Hà nội sắp đóng băng

Em có mảnh ở Tựu Liệt, Thanh Trì, HN. Nhờ các Cụ tư vấn thời điểm này có nên bán không ạ hay tiếp tục giữ ? Thanks các Cụ.

29L7822

Xe máy
Cụ phải hỏi lại xem cái định nghĩa "oto vào trong nhà quay đầu trước nhà" của đội này là ntn nhé :))
Tin j mấy bài trên trang bds hả cụ, toàn đăng giá ảo lấy tương tác
Vâng với các sản phẩm dịch vụ khác, em toàn lên mạng tham khảo, vì giá mạng thường rẻ hơn giá thực tế, thế mà đất này giá thực tế lại cao hơn giá mạng :( Giá 200-250tr/m2 thì đáng sợ quá các cụ ạ.

bachtrong43

Xe máy
Vâng với các sản phẩm dịch vụ khác, em toàn lên mạng tham khảo, vì giá mạng thường rẻ hơn giá thực tế, thế mà đất này giá thực tế lại cao hơn giá mạng :( Giá 200-250tr/m2 thì đáng sợ quá các cụ ạ.
Khu lĩnh nam e nghĩ giá tầm 200 hoặc rẻ hơn tùy vị trí

mrpro22223333333

Xe tải
Long Biên so sao với Hà Đông đc cụ!
Vị trí Hà Đông hấp dẫn hơn Long Biên nhiều, nó chỉ kém các quận trung tâm cũ mà thôi, kể cả Hoàng Mai, Nam Từ Liêm, Bắc Từ Liêm…cũng ko so đc vì Hà Đông rất rộng, lại đủ các thể loại nhu cầu đáp ứng cư dân nhập cư…
Hà đông nhiều khu bàn cờ diện tích bé xinh ( tầm 50m2 - nhưng đc xây 7 tầng) nhất hà nội, mà có lẽ là nhất cả nước.......... nên giá nó dễ nhảy....... dễ mua dễ bán, dễ xây nhà.....
sài gòn thì ngược lại, toàn khu 100m2, xây thì đc 3.5 tầng - cho nên sài gòn nhìn giá thì rẻ ( trên m2) nhưng tổng tiền to.... và hiệu quả sử dụng thấp ( diện tích sàn quá ít - muốn vừa ở vừa làm công ty là impossible )

hiepngo.nd

Xe tải
Hà đông nhiều khu bàn cờ diện tích bé xinh ( tầm 50m2 - nhưng đc xây 7 tầng) nhất hà nội, mà có lẽ là nhất cả nước.......... nên giá nó dễ nhảy....... dễ mua dễ bán, dễ xây nhà.....
sài gòn thì ngược lại, toàn khu 100m2, xây thì đc 3.5 tầng - cho nên sài gòn nhìn giá thì rẻ ( trên m2) nhưng tổng tiền to.... và hiệu quả sử dụng thấp ( diện tích sàn quá ít - muốn vừa ở vừa làm công ty là impossible )
Cháu hay đi qua khu ĐDV Vạn Phúc thấy toàn xây 6-7 tầng thật, mà khu này cũng mới

taiadau

Xe điện
Chứng tỏ mạn Hà Đông nhìn chung vẫn tăng giá hơn Long Biên khá nhiều. Nhưng nghĩ ra cũng đúng thôi, vì mạn đó chục năm nay được đầu tư xây dựng hạ tầng nhiều hơn, đơn cử là cái tàu cao tốc trên cao.
HD cao hơn hẳn LB, chăc do dân vẫn ngại cầu chứ LB trong vành đai 2 giá còn thấp hơn HD ngoài VD3 mà LB cơ sở hạ tầng tốt hơn. Yên nghĩa, Đô Nghĩa giờ rao 8,5 tỷ cho 50m2 thì cáo quá. Tầm tháng 7 thì Dương Nội rao 8tỷ cho lô 50m2, Mậu Lương same same mà Đô Nghĩa/ Yên Nghĩa vị trí thua Dương Nội là chắc.

unifo

Xe buýt
HD cao hơn hẳn LB, chăc do dân vẫn ngại cầu chứ LB trong vành đai 2 giá còn thấp hơn HD ngoài VD3 mà LB cơ sở hạ tầng tốt hơn. Yên nghĩa, Đô Nghĩa giờ rao 8,5 tỷ cho 50m2 thì cáo quá. Tầm tháng 7 thì Dương Nội rao 8tỷ cho lô 50m2, Mậu Lương same same mà Đô Nghĩa/ Yên Nghĩa vị trí thua Dương Nội là chắc.
Vành đai gì thì HĐ cũng hơn LB là không qua cầu, ngoài ra, phía HĐ thuận tiện hơn cho phát triển nội đô HN.
Dịch vụ Yên Nghĩa cuối năm 2023 chỉ loanh quanh trên dưới 100tr/m2, năm 2021 chỉ…loanh quanh 60tr/m2. Giờ loanh quanh trên dưới 200 tuỳ lô xấu đẹp, nếu đem so với vcl thì chưa chắc đã…đắt;))
Tăng mạnh một phần do hạ tầng, rất thuận lợi, mở gg map cc sẽ có câu trả lời, phần còn lại là do dân đầu cơ mua đi bán lại do đất DV yên nghĩa còn khá nhiều, chứ dân ở hết rồi muốn lên cũng khó

pokemon06

Xe tăng
Riêng nhà đất thì giá thực tế cao hơn giá mạng nhiều đấy cụ. Đội môi giới toàn để thấp để câu tương tác thôi. Cụ phải đi thực tế mới hiểu. Rao 1 kiểu nhưng thực tế 1 kiểu. Định nghĩa ngõ ô tô với ô tô quay đầu như cụ trên đã nói phải xem lại.

Vành đai gì thì HĐ cũng hơn LB là không qua cầu, ngoài ra, phía HĐ thuận tiện hơn cho phát triển nội đô HN.
Dịch vụ Yên Nghĩa cuối năm 2023 chỉ loanh quanh trên dưới 100tr/m2, năm 2021 chỉ…loanh quanh 60tr/m2. Giờ loanh quanh trên dưới 200 tuỳ lô xấu đẹp, nếu đem so với vcl thì chưa chắc đã…đắt;))
Tăng mạnh một phần do hạ tầng, rất thuận lợi, mở gg map cc sẽ có câu trả lời, phần còn lại là do dân đầu cơ mua đi bán lại do đất DV yên nghĩa còn khá nhiều, chứ dân ở hết rồi muốn lên cũng khó
Riêng khỏan gần bến tàu điện và vd4 thì đã hơn hẳn mấy khu khác rồi. Trước em mua mảnh DV Yên Nghĩa cũng vì lý do này. Cứ nhìn ở Nhật là suy ra. Quanh ga tàu bao giờ cũng sầm uất hơn. CHo dù nó xa trung tâm hơn. Giờ mảnh ở đây em cho thuê đất không dc 3tr/tháng nên cứ để vậy. Có người họ xây lên rồi cho thuê thấy cũng có dòng tiền tốt.
Mà khu này cho thuê tốt các cụ nhá. Ng dân với học sinh sinh viên Phenika ra thuê.

Duong tien sih

Xe tải
Đợt rồi mình cũng đi tìm mua đất Long Biên. Nói thực anh em đừng giận, dân LB bị cái giá 300-400 tr/m2 của Vinhomes Riverside nó ăn vào đầu, lại thêm cái quả 10p ra Hồ Gươm, gặp ông nào cũng ngáo giá.
LB phải thêm cầu 2 cái cầu như Trần Hưng Đạo mới ngon được.

unifo

Xe buýt
Riêng khỏan gần bến tàu điện và vd4 thì đã hơn hẳn mấy khu khác rồi. Trước em mua mảnh DV Yên Nghĩa cũng vì lý do này. Cứ nhìn ở Nhật là suy ra. Quanh ga tàu bao giờ cũng sầm uất hơn. CHo dù nó xa trung tâm hơn. Giờ mảnh ở đây em cho thuê đất không dc 3tr/tháng nên cứ để vậy. Có người họ xây lên rồi cho thuê thấy cũng có dòng tiền tốt.
Mà khu này cho thuê tốt các cụ nhá. Ng dân với học sinh sinh viên Phenika ra thuê.
Nhìn chung thuận lợi về đi lại tàu điện xe bus , tuy nhiên, tiện ích trường chợ thì phía Yên Nghĩa hiện rất chán, đi lại giờ vẫn rất tắc đường. Khu quy hoạch đg nội bộ thì nhỏ, thiếu cảnh quan vì là đất dịch vụ nên rất tiết kiệm đất, nhà xây lố nhố trông vẫn khá nông thôn, so sao đc với các khu phía trên của Hà Đông. Đặc biệt, nghe dân tình nói cái vụ “hộ khẩu hộ tịch” là đất dịch vụ lại vướng mắc!
Nhưng dù sao, hết đất nội đô rồi, Yên Nghĩa vừa tiện đg bộ đg sắt bến xe lại không quá xa trung tâm, nên cùng khoảng cách thì kể cả có thêm mấy cái cầu thì bên Long Biên Đông Anh cũng ko bằng đc, lý do kéo tới 200tr/m2 hiện nay là thế…

_MCM_

Xe tải
Đợt rồi mình cũng đi tìm mua đất Long Biên. Nói thực anh em đừng giận, dân LB bị cái giá 300-400 tr/m2 của Vinhomes Riverside nó ăn vào đầu, lại thêm cái quả 10p ra Hồ Gươm, gặp ông nào cũng ngáo giá.
Vừa có mấy comment trên đó, mình mua 1 miếng đất Long Biên từ 2017 đến nay mới được khoảng x3 lần thôi, các chỗ khác Long Biên đa phần đều thế. Trong khi đất Hà Đông mấy bạn kia bảo toàn x4 x5 hết rồi. Đất Long Biên còn tăng ít hơn Hà Đông nhiều đó bạn.

mrpro22223333333

Xe tải
Vừa có mấy comment trên đó, mình mua 1 miếng đất Long Biên từ 2017 đến nay mới được khoảng x3 lần thôi, các chỗ khác Long Biên đa phần đều thế. Trong khi đất Hà Đông mấy bạn kia bảo toàn x4 x5 hết rồi. Đất Long Biên còn tăng ít hơn Hà Đông nhiều đó bạn.
vì diện tích bên đó lớn đó cụ
đây yên nghĩa 50m2 2017 tầm 1,5 tỉ thôi, long biên ngày í làm gì có lô nào vỉa hè 3m, đường 12m có tổng tiền như thế

đây yên nghĩa 50m2 2017 tầm 1,5 tỉ thôi, long biên ngày í làm gì có lô nào vỉa hè 3m, đường 12m có tổng tiền như thế
năm 2017 e mua ở Yên Nghĩa giá xêm xêm với khu tái định cư cầu đông trù, khu xóm Lò Thượng Thanh. Hạ tầng thì giống nhau, cùng là đường 6m, vỉa hè cỡ 2-3m 1 bên. Diện tích bên xóm Lò thì thay đổi cỡ 55~80m2. Giờ thấy bên đó giá cũng 160-170tr/m2 rồi. Cũng có kém đâu nhỉ.

_MCM_

Xe tải
Thì tóm lại, cùng tầm tiền 1.5 đến 2 tỷ mua 2017, thì giờ mức tăng của Long Biên vẫn thấp hơn Hà Đông khá nhiều.
Còn mình thấy vỉa hè với đường thì quan trọng gì đâu nhỉ? Muốn đường to vỉa hè thì phải chấp nhận đi xa hơn (cùng Long BIên, Hà Đông) thôi. Ví dụ năm 2017 mà đi xa mạn Phúc Lợi, Giang Biên mình nghĩ vẫn có thể tìm được mảnh đường to, vỉa hè giá đó (đấy mình là đoán thế, vì hồi đó ko tìm khu này nên ko chắc)

mrpro22223333333

Xe tải
Thì tóm lại, cùng tầm tiền 1.5 đến 2 tỷ mua 2017, thì giờ mức tăng của Long Biên vẫn thấp hơn Hà Đông khá nhiều.
Còn mình thấy vỉa hè với đường thì quan trọng gì đâu nhỉ? Muốn đường to vỉa hè thì phải chấp nhận đi xa hơn (cùng Long BIên, Hà Đông) thôi. Ví dụ năm 2017 mà đi xa mạn Phúc Lợi, Giang Biên mình nghĩ vẫn có thể tìm được mảnh đường to, vỉa hè giá đó (đấy mình là đoán thế, vì hồi đó ko tìm khu này nên ko chắc)
vỉa hè với đường mà k quan trọng thì cái gì quan trọng nữa cụ :))
đất nhỏ mà vẫn đủ hạ tầng ( oto tránh nhau thoải mái, đủ vỉa hè 3m ) nó mới dễ nhảy ở giai đoạn này
nói long biên nằm trong vành đai 2 thì có vẻ cũng hay ho đấy, nhưng thử hỏi vành đai 2 có bằng đc 1/3 so với vành đai 4 k , và vành đai 2 ở bên long biên nó rộng bao nhiêu ?, có đc đường trên cao như ở bên này sông k ?
giá nó ăn theo hạ tầng chứ k phai tự nhiên như vậy đc !

_MCM_

Xe tải
vỉa hè với đường mà k quan trọng thì cái gì quan trọng nữa cụ :))
đất nhỏ mà vẫn đủ hạ tầng ( oto tránh nhau thoải mái, đủ vỉa hè 3m ) nó mới dễ nhảy ở giai đoạn này
nói long biên nằm trong vành đai 2 thì có vẻ cũng hay ho đấy, nhưng thử hỏi vành đai 2 có bằng đc 1/3 so với vành đai 4 k , và vành đai 2 ở bên long biên nó rộng bao nhiêu ?, có đc đường trên cao như ở bên này sông k ?
giá nó ăn theo hạ tầng chứ k phai tự nhiên như vậy đc !
Ơ, vỉa hè là 1 trong những yếu tố tác động đến giá đất thôi, chứ nó là tất cả yếu tố à? Vỉa hè dất Hà Đông có bằng giá đất ngõ Hai Bà Trưng ko?

Còn vế sau mình ko bàn. Ừ thì công nhận Long Biên cũng chưa bằng Hà Đông, nhưng giá nó mới chỉ x3 từ 2017, trong khi đa phần HĐ x4 x5. Cụ bảo Long Biên ảo, trong khi không thấy nói HĐ ảo nên mình mới nói thôi.

Quên, còn nếu cụ nói cả 2 quận giá đều ảo thì thôi, coi như mình ko nhận xét gì :)). Mỗi người 1 quan điểm.

Chỉnh sửa cuối:

eterniti

Xe điện
Thì thôi mình mua chổ khác