Thảo luận Danh mục phụ tùng (của hãng khác) dùng chung được cho Mazda

CX555_2017

Đi bộ
Cao su càng A CX5 2017 bị vỡ nên thay cả càng hay ép lại cao su các cụ nhỉ? Thay hãng chát quá mà ra ngoài nhìn hàng không ngon như zin. Ép lại thì có địa chỉ nào uy tín ở HN ạ? Cảm ơn các cụ.

Kieulamanh

Đi bộ
Xe mình giảm sóc sau bị chảy dầu 1 bên, theo các cụ có nên thay cả đôi ko ạ, tiện cho mình hỏi thay loại giảm sóc thương hiệu Changan có ổn ko, hãng báo giá căng quá, ae tư vấn giúp

Website
www.quangducauto.com
Xe mình giảm sóc sau bị chảy dầu 1 bên, theo các cụ có nên thay cả đôi ko ạ, tiện cho mình hỏi thay loại giảm sóc thương hiệu Changan có ổn ko, hãng báo giá căng quá, ae tư vấn giúp
Cụ qua bên em để em kiểm tra tư vấn báo giá cho cụ

chickbong

Xe hơi
Ko cần, thay 1 bên cũng dc, giá loanh quanh 1 củ

chickbong

Xe hơi
Cao su càng A CX5 2017 bị vỡ nên thay cả càng hay ép lại cao su các cụ nhỉ? Thay hãng chát quá mà ra ngoài nhìn hàng không ngon như zin. Ép lại thì có địa chỉ nào uy tín ở HN ạ? Cảm ơn các cụ.
Thay nhé, ép ko ăn thua,
Có thể mua càng bên ngoài thay

nothing_boy81

Xe máy
Xe em mazda 3 trước có tiếng kêu lạ vào hãng kiểm tra thì thay chân cao su hộp số còn bảo hành nên thay free, gần đây lại có tiếng kêu như vậy chắc lại chân cao su hộp số mặc dù chả đi mấy. Xe em hiện đã hết bảo hành, nhờ các cụ tư vấn giúp em phương án tối ưu với ạ

Chỉnh sửa cuối:

chickbong

Xe hơi
Xe em mazda 3 trước có tiếng kêu lạ vào hãng kiểm tra thì thay chân cao su hộp số còn bảo hành nên thay free, gần đây lại có tiếng kêu như vậy chắc lại chân cao su hộp số mặc dù chả đi mấy. Xe em hiện đã hết bảo hành, nhờ các cụ tư vấn giúp em phương án tối ưu với ạ
Xe mình 2018, 60k, chưa thay chân tay gì cả, xe cụ ít đi có khả năng kêu vì cái gì khác, thay chân dễ bị lùa ga rồi

1.2 Về cupen phanh:
Cupen phanh trước và sau có loại hàng của Changan giá 200K-300K/2 bánh trước và 200K-300K/2 bánh sau có thể dùng được (giá hãng khoảng hơn 2trđ/cupen 4 bánh).
Mã phụ tùng cho bánh sau GMY0-26-46Z, cho bánh trước GHY9-33-26ZB
Về hình thức hộp thì...nó là hộp phụ tùng của Mazda, các cụ có thể seach mạng tìm.
Ở bộ phận chốt trược phanh trước có chi tiết cao su, chi tiết này nhằm làm giảm tiếng kêu khi phanh. Khi bảo dưỡng thường nở ra không lắp lại được và thợ thường vứt bỏ dẫn đến phanh bị kêu. Trong bộ cupen nói trên có chi tiết này, nếu xe cụ nào hỏng có thể thay được. em minh họa để các cụ dễ hiểu (cái gọi là bạc trượt)

Bác ơi cái cupen phanh trước này mình mua ở đâu xe em bị mất cái cao su em đề nghị thay mà thợ nói k có rời nên họ đệm cho các vỏ lon bia đi rất khó chịu, bác chỉ e mua chỗ mua để em mua thay với ạ, em đội ơn bác

nothing_boy81

Xe máy
Xe mình 2018, 60k, chưa thay chân tay gì cả, xe cụ ít đi có khả năng kêu vì cái gì khác, thay chân dễ bị lùa ga rồi
Lần trước em đc thay miễn phí vì còn bảo hành. Lần này cũng có hiện tượng như thế, có tiếng kêu như thế, và chỉ kêu lúc máy nguội, đi 1 lúc máy nóng thì ko kêu nữa, có thể do cao su chân máy dãn nở ra nên hết. Em mới chỉ đang nghi ngờ như vậy, hãng cũng đang bảo theo dõi thêm.

Thanh.viking

Xe đạp
Có hình không bác? như bác nào nói ở trên nếu dầu ẩm ẩm phía trên thì không phải hư còn chảy dài xuống dưới thì mới xì dầu. Em nhớ hồi 5,6 vạn tụi hãng cũng kêu em thay mà giờ e chạy tới gần 15v vẫn chả sao =]]
Hàng changan là sx cho mazda luôn đó bác, có thể độ bền k bằng japan nhưng em thấy mấy món chạy cũng ầm ầm chả sao.
Lâu lắm mới vào forum này, tự nhiên mò thấy topic thú vị ghê, sau 8v e cũng tự xử con xe mình tới giờ, nhân nay e tính thay nước mát, tiện thay van hằng nhiệt luôn, nhưng thắc mắc bơm nước có nên thay luôn không nhỉ? có bác nào thay bơm nước chưa ạ? xe e m3 2015 chạy cũng gần 15v.

Chỉnh sửa cuối:

Kieulamanh

Đi bộ
Có hình không bác? như bác nào nói ở trên nếu dầu ẩm ẩm phía trên thì không phải hư còn chảy dài xuống dưới thì mới xì dầu. Em nhớ hồi 5,6 vạn tụi hãng cũng kêu em thay mà giờ e chạy tới gần 15v vẫn chả sao =]]
Hàng changan là sx cho mazda luôn đó bác, có thể độ bền k bằng japan nhưng em thấy mấy món chạy cũng ầm ầm chả sao.
Lâu lắm mới vào forum này, tự nhiên mò thấy topic thú vị ghê, sau 8v e cũng tự xử con xe mình tới giờ, nhân nay e tính thay nước mát, tiện thay van hằng nhiệt luôn, nhưng thắc mắc bơm nước có nên thay luôn không nhỉ? có bác nào thay bơm nước chưa ạ? xe e m3 2015 chạy cũng gần 15v.

Bên lái bị chảy như này bác này

Thanh.viking

Xe đạp
Có khả năng xì rồi á bác, giờ muốn chắc ăn tháo cây phuộc ra rồi ấn ti phuộc xuống xem đàn hồi thế nào? có hồi lại không hay là nó tụt vậy luôn? nếu còn tốt thì tiện thay cái tăm bông luôn, em nghĩ tầm này nó chắc cũng mục rồi, còn hư thì làm cây mới luôn cho nhanh.

chickbong

Xe hơi