Đánh giá Đánh giá VF3 mới nhận tháng 8/2024

cocsku

Xe cút kít
Nếu cụ nói nó tối giản, người ta phải độ thêm cho phù hợp nhu cầu thì đúng hơn là nói nó khiếm khuyết.

Xe mua về chạy được ngay không? Chạy được và đúng như NSX cam kết.

Còn những thứ gọi là độ thêm kia thực chất nó là đồ chơi, xe bản base mua về xe nào cũng cần phải lắp. Từ cái đơn giản như cam lùi, dán kính, áp suát lốp, ốp la zăng...

Còn hỏi tại sao lại làm nó tối giản thì cần xem lại giá tiền.
Em dùng từ khiếm khuyết mà không dùng từ tối giản vì nhiều sự cắt giảm em thấy sẽ liên quan đến khả năng sử dụng bình thường của xe, mà chủ xe khó khắc phục bằng độ đẽo. Tất nhiên để giảm giá thành, người ta phải cắt đi những phần rườm rà, nhưng có nhiều phần em thấy người ta cắt có vẻ quá tay:
- Bộ sạc AC. Việc tính năng sạc AC bị cắt đi làm ảnh hưởng rất lớn tới việc sạc xe tại nhà hay những nơi khác ngoài các trạm chuyên dụng. Em thấy việc cắt này là dở hơi nhất, chẳng biết cắt được bao nhiêu tiền. Mà việc sạc xe trở nên khó khăn hơn rất nhiều. Việc khắc phục không phải là dễ, cho đến giờ vẫn chưa thể khắc phục được.
- Vấn đề càng A. Các vấn đề liên quan đến càng A sẽ làm cho người tiêu dùng đặc biệt quan tâm vì nó liên quan đến an toàn kết cấu chuyển động và rất khó khắc phục.
- Vấn đề khung nhựa phần mũi xe và nắp capo. Cái này cũng sẽ rất ảnh hưởng đến độ an toàn va chạm của xe. Khiếm khuyết này sẽ lộ rõ khi thử an toàn NCAP. Đây cũng là đặc điểm làm xe khó vượt qua biên giới vn ra các thị trường nước ngoài.

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Cụ Chã ơi, nữ đưa đón con nhỏ đi học, nên quất quả này ko, luồn lách cho dễ, em mỗi ngày đi tầm 12-14km 1 lượt, 2 lượt tổng 25km thì bao lâu sạc hả cụ, giá là 240 củ tất cả lăn bánh hả cụ! Em cảm ơn cụ!

Amigo

Xe tăng
Cụ Chã ơi, nữ đưa đón con nhỏ đi học, nên quất quả này ko, luồn lách cho dễ, em mỗi ngày đi tầm 12-14km 1 lượt, 2 lượt tổng 25km thì bao lâu sạc hả cụ, giá là 240 củ tất cả lăn bánh hả cụ! Em cảm ơn cụ!
Cụ sạc 30' là từ 10 lên 70%, chạy 150km thoải mái, ko cần sạc full làm gì đâu. Như cụ thì cứ đi 1 tuần sạc 30'.

caisua

Xe lăn
Đi xe xăng cứ 100 km là em nghỉ. Nghỉ để vận động, làm chén trà cho thoải mái. Nghỉ 30 phút sạc cũng thừa 100 km nữa rồi. Em có xe rồi, không em cũng rước 1 em.
Phân khúc VF3 là xe thứ 2 để chủ yếu chạy nội đô mà bác

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
Cụ sạc 30' là từ 10 lên 70%, chạy 150km thoải mái, ko cần sạc full làm gì đâu. Như cụ thì cứ đi 1 tuần sạc 30'.
Nhưng mà phải sạc ngoài nhỉ, nhà em giờ dùng năng lượng mặt trời, cứ nghĩ về nhà sạc khỏi tốn tiền điện mà tiện, giờ đọc bảo ko sạc ở nhà được. Mà lắm ý kiến trái chiều chóng cả mặt. Em thì chẳng biết gì cả, toàn dùng bọn bền quen rồi!

Doubleqn

Xe buýt
Nhưng mà phải sạc ngoài nhỉ, nhà em giờ dùng năng lượng mặt trời, cứ nghĩ về nhà sạc khỏi tốn tiền điện mà tiện, giờ đọc bảo ko sạc ở nhà được. Mà lắm ý kiến trái chiều chóng cả mặt. Em thì chẳng biết gì cả, toàn dùng bọn bền quen rồi!
VF họ có sạc tại nhà đó mợ, giá sạc từ 4 đến 6tr tùy loại nhưng nghe thấy hiện vẫn đang có ít sạc để bán, chắc 1 thời gian nữa thì có nhiều, nhà mợ có điện mặt trời thì đúng là quá rẻ khi sử dụng

Chỉnh sửa cuối:

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
VF họ có sạc tại nhà đó mợ, giá sạc từ 4 đến 6tr tùy loại nhưng nghe thấy hiện vẫn đang có ít sạc để bán, chắc 1 thời gian nữa thì có nhiều, nhà mợ có điện mặt trời thì đúng là quá rẻ khi sử dụng
Em là loại ăn chắc mặc bền, nồi đồng cối đá ạ. Em ko phải tuýp người trải nghiệm này kia. Nên thường thị trường chán chê rồi, em mới tính việc mua hay ko. Nhưng xã em kêu mua đón con, ko em chở con nguy hiểm, sau còn 3 đứa con nữa. Mà em vẫn tiếc con SHmode mới đi được 8 năm, vẫn mê nó lắm, với em là kiểu chợ búa các kiểu lặt vặt, nên thực sự ko muốn mua, mà bắt phải mua, nên em phải đi hóng hớt kỹ các cụ ạ

Em vướng mắc nhiều chỗ lắm:
1. Thẩm mỹ: Em ko care lắm, đi bon, ngon là được ạ, kiểu dễ luồn lách, vì phụ nữ lái xe mà xe to quan sát nhiều đi vất lắm.
2. Cục sạc thì có sạc tại nhà ko, sau hỏng thì mua có rẻ ko (em cần sạc tại nhà cho tiện, nhà em có năng lượng mặt trời em tận dụng triệt để)
3. Nhỡ sau lại ko sản xuất dòng này nữa
4. Vân vân và mây mây, nên toàn hóng thị trường test chắc ăn mới tính việc mua ạ.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Nếu để đưa đón con đi học trong phố thì nó rất phù hợp. Em dùng nó đưa con đi học mà thấy nhàn hơn rất nhiều vì đỗ cần ít diện tích, quay đầu gọn gàng.

Trung bình mợ đi khoảng 15km thì tuần sạc 1 lần cũng OK. Tuy nhiên đi VF3 với tâm lý sạc miễn phí, chạy vui vui nên sẽ đi nhiều (ít nhất giai đoạn đầu) chứ không chỉ 15km hàng ngày đâu. Tháng đầu xe em chạy 1700km chứ không chỉ dưới 1500 như vẫn nghĩ.

240tr là chưa tính 7 triệu đặt cọc thuê pin, phí biển HN 20tr và các chi phí khác như đăng kiểm, phí đường bộ...

namphong12

Xe lăn
Em là loại ăn chắc mặc bền, nồi đồng cối đá ạ. Em ko phải tuýp người trải nghiệm này kia. Nên thường thị trường chán chê rồi, em mới tính việc mua hay ko. Nhưng xã em kêu mua đón con, ko em chở con nguy hiểm, sau còn 3 đứa con nữa. Mà em vẫn tiếc con SHmode mới đi được 8 năm, vẫn mê nó lắm, với em là kiểu chợ búa các kiểu lặt vặt, nên thực sự ko muốn mua, mà bắt phải mua, nên em phải đi hóng hớt kỹ các cụ ạ

1. Thẩm mỹ: Em ko care lắm, đi bon, ngon là được ạ, kiểu dễ luồn lách, vì phụ nữ lái xe mà xe to quan sát nhiều đi vất lắm.
2. Cục sạc thì có sạc tại nhà ko, sau hỏng thì mua có rẻ ko (em cần sạc tại nhà cho tiện, nhà em có năng lượng mặt trời em tận dụng triệt để)
4. Vân vân và mây mây, nên toàn hóng thị trường test chắc ăn mới tính việc mua ạ.
Mợ nên chọn 1 hãng xe xăng của Nhật.
Thế mới ăn chắc mặc bền được.
Chứ chạy xe điện mà lo sau này thế này sau này thế kia thì không nên. Mệt cái đầu.

Doubleqn

Xe buýt
Chứ chạy xe điện mà lo sau này thế này sau này thế kia thì không nên. Mệt cái đầu.
Đúng rồi cụ thấy mợ ấy nói e thấy cũng căng thẳng theo nhưng nếu là e mà kinh tế không quá khó khăn thì việc mua chiếc xe chở 3 thiên thần nó an toàn hơn gấp cái xe máy vạn lần, bọn con nít nó khác người lớn nên tống vào cái oto nó an tâm hơm nhiều, lăn tăn thì mua xe xăng thôi :D

Amigo

Xe tăng

Em đang chạy LuxSA, dừng sx rồi đây thây, có sao đâu. Tuần vừa rồi cán mốc 9 vạn 6, đc thay quả bóng hơi miễn phí, giờ mua thêm con vf3 để chạy thay xe máy cho an toàn và đỡ mưa nắng.

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
Dạ vâng ạ, có khi thế, nhưng con nào gọn nhỏ hả cụ, nữ chỉ cần gọn nhỏ cho dễ lèo lái cụ ạ!

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn
Nếu để đưa đón con đi học trong phố thì nó rất phù hợp. Em dùng nó đưa con đi học mà thấy nhàn hơn rất nhiều vì đỗ cần ít diện tích, quay đầu gọn gàng.

Trung bình mợ đi khoảng 15km thì tuần sạc 1 lần cũng OK. Tuy nhiên đi VF3 với tâm lý sạc miễn phí, chạy vui vui nên sẽ đi nhiều (ít nhất giai đoạn đầu) chứ không chỉ 15km hàng ngày đâu. Tháng đầu xe em chạy 1700km chứ không chỉ dưới 1500 như vẫn nghĩ.

240tr là chưa tính 7 triệu đặt cọc thuê pin, phí biển HN 20tr và các chi phí khác như đăng kiểm, phí đường bộ...
Em cảm ơn cụ nhiều ạ, để em hóng hớt tiếp ạ. Chồng bắt buộc em đi thì em mới mua. Còn em vẫn chỉ thích đi xe máy ạ.

dogolegia

Xe điện
Website
dogolegia.vn

casonic

Xe tải
“Bé hạt tiêu”

Tuy bé tý teo nhưng là “bé hạt tiêu”. Những chiếc iQ nhập khẩu về Việt Nam có giá bán không hề rẻ. Vào giai đoạn 2011- 2013, chiếc xe này đã từng đạt kỷ lục về giá bán, lên tới 1,5 tỉ đồng, tương đương với 1 chiếc xe sang Mercedes C180 hay BMW 318…

Ngay cả trên thị trường xe đã qua sử dụng hiện nay, những chiếc iQ đời 2009 và 2011 đang rao bán với giá từ 600-800 triệu đồng. Với giá này người ta có thể mua được 1 chiếc xe mới thuộc phân khúc SUV hạng B, hoặc 1 chiếc xe sang Mercedes C200 đã qua sử dụng đời 2015…

casonic

Xe tải
“Bé hạt tiêu”

Tuy bé tý teo nhưng là “bé hạt tiêu”. Những chiếc iQ nhập khẩu về Việt Nam có giá bán không hề rẻ. Vào giai đoạn 2011- 2013, chiếc xe này đã từng đạt kỷ lục về giá bán, lên tới 1,5 tỉ đồng, tương đương với 1 chiếc xe sang Mercedes C180 hay BMW 318…

Ngay cả trên thị trường xe đã qua sử dụng hiện nay, những chiếc iQ đời 2009 và 2011 đang rao bán với giá từ 600-800 triệu đồng. Với giá này người ta có thể mua được 1 chiếc xe mới thuộc phân khúc SUV hạng B, hoặc 1 chiếc xe sang Mercedes C200 đã qua sử dụng đời 2015…

View attachment 8795460
9 túi khí, xe này cực an toàn, chạy không có gì để hỏng