Đánh giá chất lượng phục vụ các đại lý chính thức của ford vn

Bác hài lòng với Đại lý nào nhất trong các Đại lý sau :

• Tổng bình chọn
    118

dangphuong

Xe buýt
Kính cụ bên AnDo bây giờ rất là tốt về chất lương lẫn dịch vụ.là đại ly ít tai tiếng nhất của ford hiên nay ở hn.hiện tại em có quan hệ ít ít ;)) với bên đó

cụ này mọc ở đâu ra PR ác quá , thớt nào cũng thấy pr.
có cụ nào dùng dịch vụ hay lấy xe của ando ford chưa ạ .
cho cháu ít kinh nghiệm

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Dungha

Xe điện
cụ này mọc ở đâu ra PR ác quá , thớt nào cũng thấy pr.
có cụ nào dùng dịch vụ hay lấy xe của ando ford chưa ạ .
cho cháu ít kinh nghiệm
Hơn 1 năm trước cháu bị hỏng xe dọc đường cố lết vào Ando thấy Cố vấn nhiệt tình, Thợ làm ổn .Em để quên máy ảnh trong xe chú thợ để gọn vào 1 chỗ chứ không thăn. Nhưng mấy hôm sau chú Cố vấn cho mình nt là chuyển sang Giải phóng Phò làm sale :D rồi nghe các cụ bảo h nó lởm hơn. Chả biết thế nào mà lần.

thinhkieuphong

Xe điện
Hơn 1 năm trước cháu bị hỏng xe dọc đường cố lết vào Ando thấy Cố vấn nhiệt tình, Thợ làm ổn .Em để quên máy ảnh trong xe chú thợ để gọn vào 1 chỗ chứ không thăn. Nhưng mấy hôm sau chú Cố vấn cho mình nt là chuyển sang Giải phóng Phò làm sale :D rồi nghe các cụ bảo h nó lởm hơn. Chả biết thế nào mà lần.
vậy ford giải phóng ngon hơn ford này rồi :D

dangphuong

Xe buýt
vậy ford giải phóng ngon hơn ford này rồi :D
giải phóng thì trước giờ cũng nhiều cụ khen rồi mà .
cháu chỉ đang muốn hỏi cái ando vì nó gần nhà .
có vde gì chạy ra cho tiện :-<
có khi hôm nào phải alo đăng ký lái thử xem dịch vụ bên đấy ra sao .

wideland

Xe hơi
E thấy Ford Ngô Thì Nhậm & Ford Nguyễn Xiển Thanh Xuân ổn cụ ah, e sửa ở đấy thấy dịch vụ tốt, mỗi tội tính tiền theo kiểu moi tiền nên hơi bực

bongkhanhlinh

Xe tăng
tóm lại là các cụ vẫn chưa kết luận đc Ford nào là ngon ạ, thế thì chết những người mới như e? hay Ford chỗ nào cũng phò?

yamaha-x8

Xe tăng
Em xin đính chính lại với cụ.ý em nói ở đây là các đại lý chính thức của Ford VN
Là các đại lý đủ tiêu chuẩn của Ford VN về Trình đọ nhân viên , cơ sở vật chất....:D
Ford Thanh Xuân không thuộc đại lý chính thức của Ford VN bác ah
Nghe câu này chán vãi lúa, chắc còn lâu Fò mới khá được.

E mua xe của cậu Nam trước ở Ando ford (bây giờ cậu ấy đã chuyển rồi), sau đó có bảo trì, bảo dưỡng ở đó, nhưng e cạch mặt ADF gần 1 năm nay rồi, sơn xe cho e lởm kinh khủng, hay tại e làm BH (?!). Có cậu Công (TVDV) chứng kiến, Cậu phó phòng phải ra xin lỗi nhưng cũng ko cải thiện được là bao. Cụ làm ở ADF thì check xe Everest 30Y-0933 thì biết e là ai.

Hiện tại e làm ở TXF, cũng tàm tạm vì chưa biết ở đâu tốt hơn. E đã đặt thêm 1 xe của TOY, cảm nhận ban đầu hài lòng hơn hẳn.

Chỉnh sửa cuối:

An Dong

Xe điện
Tưởng gì, hóa ra chủ thớt muốn PR cho gara. Chãn vãi. Túm lại, chạy đâu cho thoat.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Các bác cứ tiếp tục đánh giá, nhận xét khách quan những đại lý của FVL về chất lượng dịch vụ và thái độ chăm sóc khách hàng.

Mình có cái quyền đó, nhất là trong giá xe các bác mua đã cõng thêm cái khoản bảo hành này, các bác cứ phát huy.

Các bác PR cho mục đích cá nhân em sẽ xóa ngay mà ko cần thông báo!

hebestia

Xe tải
Đồng ý với cụ, bên Mec cũng toàn hotgirl thôi ạ, các em hotgirl này ăn nói nhẹ nhàng chứ không như Gấu ở nhà, chưa nói đã cãi xong :))
Bên TLF cũng có mấy em chân dài, xinh phết :))
Chân dài kiêm má mì hay sao ý :) Ngày trước hay vào TLF, có ít nhất hai lần em bị chân dài ra hỏi "a bán vợ 2 không"

khoaanycar

Xe tải
Em chưa đi hết các đại lý Ford trên toàn quốc nhưng cũng qua nhiều đại lý rồi, riêng tại Hà Nội thì có Ford Ngô Thì Nhậm, Ford Thăng Long thì không bao giờ em quay lại nữa. Còn lại các Ford Thanh Xuân, Giải Phóng thì em thấy hài lòng
Các đại lý Ford tại Hà Nội nên cử cán bộ vào Ford Đà Nẵng để học cách chăm sóc khách hàng, trình độ thợ và thái độ của thợ đối với khách hàng ... Em đã vào đây 1 lần em thấy rất hài lòng, tiếc rằng nó quá xa
cụ cứ góp ý thẳng thắn có gì cháu đề nghị giám đốc chỉnh đốn lại cụ cứ yên tâm.

khoaanycar

Xe tải
Các bác sale hay hướng dẫn khách hàng cần học hơn nữa. Nhiều tính năng hỏi mà chẳng trả lời được làm khách hàng phải về tự mò với cuổn hướng dẫn.
cụ có vấn đề gì thắc mắc em xin thay mặt seo thăng long ford giải đáp ạ cụ đỡ mất công đọc hd sử dụng ạ

lapin

Xe container
Góp ý việc dán đề can đại lý vào mít xe của khách, cần hỏi khách có đồng ý kô! Bị 2 lần ở ftl, rất bực mình. Lần tới còn bị nữa tớ lên nói chuyện phải quấy với bác giámd dốc đới:)

chuotchit

Xe tải
Thì căn cứ vào các ý kiến cụ thử cải tổ mạnh ngay và luôn vào xem có thay đổi được không, chỉ cần hành động chứ không cần lời nói suông cụ cạ
Các bác sale hay hướng dẫn khách hàng cần học hơn nữa. Nhiều tính năng hỏi mà chẳng trả lời được làm khách hàng phải về tự mò với cuổn hướng dẫn.
cụ có vấn đề gì thắc mắc em xin thay mặt seo thăng long ford giải đáp ạ cụ đỡ mất công đọc hd sử dụng ạ

lapin

Xe container
Ở đâu cũng vậy. Bác khác chấp nhận cứ chấp nhận, riêng tớ thì kô nhé.

Lyth

Xe hơi
Hiện tại em đang chưa có thiện cảm tốt lắm với dịch vụ hậu sale của Ford HN. Em đang theo dõi xem chăm sóc em ntn để còn xử lý! Có gì em sẽ cập nhật cho các cụ.

Hiện em là khách hàng mới của Ford

ahxdtngh

Xe hơi
Đã có bác nào vào Ford Giải Phóng chưa? Em thấy chất lượng dịch vụ ở đó cũng tốt lắm :)

thinhkieuphong

Xe điện
Đã có bác nào vào Ford Giải Phóng chưa? Em thấy chất lượng dịch vụ ở đó cũng tốt lắm :)
em mua xe ở đây, mới đi được 1k5 km + bảo dưỡng lần đầu + làm bh (xước cánh cửa). Thấy cũng ổn các cụ ạ :D mỗi tội từ nhà em đến đó hơn chục km :((

redstone

Xe tải
Đợt trước có ông anh cùng cq mang xe vào Ford TX làm bảo hiểm sơn sửa lại tý cộng với thay cái bóng đèn gầm cho xe ông ấy. Hôm lấy xe em đi cùng chở chủ xe vào lấy xe. Sau một hồi làm thủ tục thanh toán mang phiếu ra nhận xe ông này cẩn thận mở nắp capo lên kiểm tra. Nhìn sơ qua thì chả thấy vấn đề gì các cụ ạ nhưng nhìn kỹ phát hiện ra 2 cái nắp nhựa bảo vệ trên ống dẫn dùng để bơm ga điều hòa mất tiêu(cái nắp này như cái nắp van trên lốp xe ấy). Vết mất còn mới vì cả khoang xe bụi bám đầy riêng 2 chỗ mất thì đầu kim loại sáng tinh, bóng loáng.
Gọi chú CVDV ra hỏi
- Cái nắp lắp vào đây của anh đâu.
Chú ấy bảo:
- Cái đấy không quan trọng đâu anh chẳng ảnh hưởng gì đâu anh cứ yên tâm.
Nghe đến đây chủ xe cú quá bảo:
- Chú muốn làm thế nào thì làm anh không nhận xe đâu, xe vẫn nằm đây chưa ra khỏi xưởng, mà cái nút đấy có gen vặn rất chắc không thể tự rơi được, vết tháo còn mới tinh chưa tý bụi nào, hơn nữa nếu không quan trọng thì Ford sinh ra nắp để làm gì.
Thấy căng chú ấy bảo để chú ấy đi vào kho lấy, đi 1 lúc chú ấy đi ra gãi đầu, gãi tai bảo kho hết anh chịu khó mang xe về mai anh quay lại lắp sau. Ông anh cũng căng lên bảo anh không chịu, mang xe ra rồi mai chú bảo anh mang đi đâu làm mất thì anh biết nói sao.
Lằng nhằng một hồi thấy chủ xe không xuống chú ấy bảo để chú ấy đi kiếm. Chú ấy đi một lúc quay lại thấy có nắp, chú ấy mang lắp lại vào vừa din. Mình tò mò hỏi lấy đâu ra đấy em. Ông này trả lời luôn:
- Em vào tháo ở con xe đang sơn trong kia anh ạ.
Vâng chuyện nhỏ thôi nhưng không rõ cái xe đang sơn trong kia có biết bị tháo để đòi và chú CVDV có tự trả lại không thì chỉ có chú CVDV biết. Qua chuyện này em cũng thấy rất khó để giao xe cho các đại lý qua đêm lắm, nếu thay cái mình không nhìn thấy thì đành chịu chả biết làm thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Đợt trước có ông anh cùng cq mang xe vào Ford TX làm bảo hiểm sơn sửa lại tý cộng với thay cái bóng đèn gầm cho xe ông ấy. Hôm lấy xe em đi cùng chở chủ xe vào lấy xe. Sau một hồi làm thủ tục thanh toán mang phiếu ra nhận xe ông này cẩn thận mở nắp capo lên kiểm tra. Nhìn sơ qua thì chả thấy vấn đề gì các cụ ạ nhưng nhìn kỹ phát hiện ra 2 cái nắp nhựa bảo vệ trên ống dẫn dùng để bơm ga điều hòa mất tiêu(cái nắp này như cái nắp van trên lốp xe ấy). Vết mất còn mới vì cả khoang xe bụi bám đầy riêng 2 chỗ mất thì đầu kim loại sáng tinh, bóng loáng.
Gọi chú CVDV ra hỏi
- Cái nắp lắp vào đây của anh đâu.
Chú ấy bảo:
- Cái đấy không quan trọng đâu anh chẳng ảnh hưởng gì đâu anh cứ yên tâm.
Nghe đến đây chủ xe cú quá bảo:
- Chú muốn làm thế nào thì làm anh không nhận xe đâu, xe vẫn nằm đây chưa ra khỏi xưởng, mà cái nút đấy có gen vặn rất chắc không thể tự rơi được, vết tháo còn mới tinh chưa tý bụi nào, hơn nữa nếu không quan trọng thì Ford sinh ra nắp để làm gì.
Thấy căng chú ấy bảo để chú ấy đi vào kho lấy, đi 1 lúc chú ấy đi ra gãi đầu, gãi tai bảo kho hết anh chịu khó mang xe về mai anh quay lại lắp sau. Ông anh cũng căng lên bảo anh không chịu, mang xe ra rồi mai chú bảo anh mang đi đâu làm mất thì anh biết nói sao.
Lằng nhằng một hồi thấy chủ xe không xuống chú ấy bảo để chú ấy đi kiếm. Chú ấy đi một lúc quay lại thấy có nắp, chú ấy mang lắp lại vào vừa din. Mình tò mò hỏi lấy đâu ra đấy em. Ông này trả lời luôn:
- Em vào tháo ở con xe đang sơn trong kia anh ạ.
Vâng chuyện nhỏ thôi nhưng không rõ cái xe đang sơn trong kia có biết bị tháo để đòi và chú CVDV có tự trả lại không thì chỉ có chú CVDV biết. Qua chuyện này em cũng thấy rất khó để giao xe cho các đại lý qua đêm lắm, nếu thay cái mình không nhìn thấy thì đành chịu chả biết làm thế nào.
Vấn đề này có thể là thợ tháo ra thôi nhưng CVDV lại ko có chứng cứ gì để buộc tội cho thợ cả, CVDV thì lại phải có trách nhiệm với khách hàng nên đi thăn của xe khác. Kể cũng buồn nhỉ, tuy là việc rất bé!