Đánh giá chất lượng phục vụ các đại lý chính thức của ford vn

Bác hài lòng với Đại lý nào nhất trong các Đại lý sau :

• Tổng bình chọn
    118

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Em bổ sung thêm cái poll cho các bác vote nhé!

Rất mong sau mỗi vote là những comment của các bác lý do tại sao lựa chọn đại lý ABC. Như thế cũng góp phần nào để cải thiện dịch vụ Ford và anh em có chỗ làm dịch vụ sửa chữa, bảo dưỡng ngon bổ rẻ theo đúng tiêu chí nhà Ford.

lapin

Xe container
Pó tay, em mới vào fò NTN 1 lần sau toàn vào LH, chả biết chọn thiá lào:21:

Metallium

Xe hơi
F ò nhà em mới sắp được 1K, chuẩn bị vào lần đầu đây. Mà cụ nào ở trên nói đúng, đến giờ sale vẫn chưa trả em sổ BH và sách HDSD. Muốn em quay lại đại lý sửa xe thiếu léo gì cách, làm sao phải làm thế làm gì? Em mua xe ở An Đô các cụ ạ. Mấy hôm nữa mang đến có gì em sẽ rì pọt cho các cụ ngay.

Ha Tuan Anh

Xe đạp
e cũng phải công nhận là nhiều lúc rất bực bội,cũng k muốn phải sử sự kiểu vô học vs các b ở mấy ga ra ford đâu.thế nhưng khi các b đấy coi cái xe của mình mang đến bằng nửa con mắt(k bít có bn các b làm ở đấy đc có tên trên cái dky xe oto) nhưng k coi xe của khách hàng là cái dek j cả,làm ăn thì vô trách nhiệm,ăn nói thì như m đang là gd chứ k phải thằng làm thuê.

hungnapoli

Xe tải
Theo e bít thì Thăng Long ford,Hanoi Ford,Thanh Xuân Ford là cùng 1 chủ đấy ợ,thế thì gần như là đọc quyền rùi còn giề,chất lượng phục vụ còn phải xét nhiều nhiều...

xe3thi

Xe máy
bác nào tiện tay lập cái topic so sánh mấy ĐL Ford MN luôn chứ ạ \:D/

BobbyTran1039

Xe hơi
Em lần đầu đã ác cảm với Ford Ando rồi nên e ko vào gara Ford nào bảo dưỡng nữa.
Hôm trc em cho con FE 2011 của em vào Toy Mỹ Đình bảo dưỡng. Thấy chú TVDV bảo bên đó bảo dưỡng cho xe em theo chế độ bduong xe máy dầu của Toy.
Các cụ cho e hỏi như thế có ổn ko hay cứ phải mang ra gara ford để bduong ạh!

bongkhanhlinh

Xe tăng
Chán nhà Phò, hẳn mấy cái đại lý mà k có cái nào tử tế

Ducwagon

Xe tăng
Cá nhân em thấy hài lòng với Thăng Long Ford, tất nhiên, về độ thân thiện, nhiệt tình và cung cách phục vụ. Em ko quan tâm mấy vụ nv ntn :)

Xe duyen

Xe buýt
Em là em nói thật, Ford Ando làm ăn như F ò, mặc dù thằng bạn em trước đây làm giám đốc ở đấy, cụ thể là thế này:
Đầu 2011, Em lấy xe cho công ty nhà Focus 1.8 AT,
- trước khi lấy xe, muốn đi thử xe, cô sale tên Hà bảo chờ, em tưởng chờ gì, hóa ra là chờ lấy xe của khách mới mua, đang chờ đi đăng ký để ở showroom cho đi thử, cô ấy còn bật mí, xe trước khi bàn giao cho khách, ODO cứ dưới 50 km là được.
- Để thuyết phục em lấy focus, cô sale tên Hà hứa là tặng cái chắn gầm như của Focus TCDi (thấy bảo đâu đó giá khoảng gần 1T), lấy xe xong không thấy có, hỏi thì bảo chờ hãng chuyển về, có em lắp cho anh ngay, sau đó em hỏi 2 lần nữa, cứ ậm ừ bảo chưa có, đến khi xe chạy được 1000km vào bảo hành, hỏi lần chót, cô ý bảo là cái đấy là tặng thêm, chứ có phải là bắt buộc phải có đâu?????
- Khi nhận xe, cô í gạ em bọc ghế da, lắp vè chắn mưa, abc... bảo đảm hàng ghế da chính hãng giống như của Focus TCDi. Kết quả, ghế da bọc lởm éo chịu được, xấu như thằng thợ học việc bọc, các góc cạnh dúm dó, vè chắn mưa em không phải nói phét, em dập cửa mạnh một cái nó rụng *** nó ra, em tháo luôn cả 4 cái mang vào giả luôn cho sale Hà, nó bảo là anh thông cảm do anh lấy xe vội quá nên anh em làm vội (em để xe ở đấy hẳn 2 ngày)?????
- Xe chạy được 500km, bị bẩn bướm (ga) - cái này cụ nào chạy Focus chắc dính nhiều - em mang vào Ando bảo hành, thấy một em Focus trắng mới tinh tình tình bị sơn lại bên cánh cửa phụ phía sau, hỏi em ý, em ý bảo là xe của khách để đây chờ đăng ký, nhân viên kỹ thuật đánh xe ra vào thế nào mà cọ ngay vào trụ nâng thủy lực. Em hỏi: thế này thì khách biết thì ai người ta đồng ý lấy xe. Các cụ biết cô ý trả lời thế nào không ợ: Anh yên tâm, bọn em làm chuẩn lắm, mai lại ngon như chưa hề va quệt - sơn của em chất lượng như của hãng mà. Hơ hơ hơ. Đến đây thì em bó tay, lặng lẽ quay lưng đi. Chả biết nói gì hơn.
cụ này mọc ở đâu ra PR ác quá , thớt nào cũng thấy pr.
có cụ nào dùng dịch vụ hay lấy xe của ando ford chưa ạ .
cho cháu ít kinh nghiệm

Xe duyen

Xe buýt
Đã mất công vào cái mục nhận xét này thì em làm luôn cái nữa - Ford Láng Hạ:
- Nói chung là thợ làm được, tay nghề tạm với điều kiện là khi làm thì chủ xe cần thường xuyên ở bên cạnh nhắc thợ cái gì cần chú ý, cái gì không. (em chỉ thường bảo dưỡng ở đấy).
- CVDV thì tạm ổn, em chỉ ghét cái là hay vẽ việc ra để tăng doanh thu, (cái này cụ nào có kinh nghiệm cứ yêu cầu cụ thể từng việc cần làm thì sẽ tránh được ợ).
Các Ford khác em chưa vào nên em chưa biết.

tommykp

Xe buýt
Đợt trước có ông anh cùng cq mang xe vào Ford TX làm bảo hiểm sơn sửa lại tý cộng với thay cái bóng đèn gầm cho xe ông ấy. Hôm lấy xe em đi cùng chở chủ xe vào lấy xe. Sau một hồi làm thủ tục thanh toán mang phiếu ra nhận xe ông này cẩn thận mở nắp capo lên kiểm tra. Nhìn sơ qua thì chả thấy vấn đề gì các cụ ạ nhưng nhìn kỹ phát hiện ra 2 cái nắp nhựa bảo vệ trên ống dẫn dùng để bơm ga điều hòa mất tiêu(cái nắp này như cái nắp van trên lốp xe ấy). Vết mất còn mới vì cả khoang xe bụi bám đầy riêng 2 chỗ mất thì đầu kim loại sáng tinh, bóng loáng.
Gọi chú CVDV ra hỏi
- Cái nắp lắp vào đây của anh đâu.
Chú ấy bảo:
- Cái đấy không quan trọng đâu anh chẳng ảnh hưởng gì đâu anh cứ yên tâm.
Nghe đến đây chủ xe cú quá bảo:
- Chú muốn làm thế nào thì làm anh không nhận xe đâu, xe vẫn nằm đây chưa ra khỏi xưởng, mà cái nút đấy có gen vặn rất chắc không thể tự rơi được, vết tháo còn mới tinh chưa tý bụi nào, hơn nữa nếu không quan trọng thì Ford sinh ra nắp để làm gì.
Thấy căng chú ấy bảo để chú ấy đi vào kho lấy, đi 1 lúc chú ấy đi ra gãi đầu, gãi tai bảo kho hết anh chịu khó mang xe về mai anh quay lại lắp sau. Ông anh cũng căng lên bảo anh không chịu, mang xe ra rồi mai chú bảo anh mang đi đâu làm mất thì anh biết nói sao.
Lằng nhằng một hồi thấy chủ xe không xuống chú ấy bảo để chú ấy đi kiếm. Chú ấy đi một lúc quay lại thấy có nắp, chú ấy mang lắp lại vào vừa din. Mình tò mò hỏi lấy đâu ra đấy em. Ông này trả lời luôn:
- Em vào tháo ở con xe đang sơn trong kia anh ạ.
Vâng chuyện nhỏ thôi nhưng không rõ cái xe đang sơn trong kia có biết bị tháo để đòi và chú CVDV có tự trả lại không thì chỉ có chú CVDV biết. Qua chuyện này em cũng thấy rất khó để giao xe cho các đại lý qua đêm lắm, nếu thay cái mình không nhìn thấy thì đành chịu chả biết làm thế nào.
E ko biết thực hư thế nào dưng e đánh giá cao tinh thần trung thực của CVDV của ford ah.

binhduydo

Xe tải
Em lần đầu đã ác cảm với Ford Ando rồi nên e ko vào gara Ford nào bảo dưỡng nữa.
Hôm trc em cho con FE 2011 của em vào Toy Mỹ Đình bảo dưỡng. Thấy chú TVDV bảo bên đó bảo dưỡng cho xe em theo chế độ bduong xe máy dầu của Toy.
Các cụ cho e hỏi như thế có ổn ko hay cứ phải mang ra gara ford để bduong ạh!
Cụ không mang vào hãng Ford bảo dưỡng thay dầu thì sau này làm sao được bảo hành ah

bongkhanhlinh

Xe tăng
e cũng mới đưa xe vào làm bảo hiểm ở Ford Thủ đô, thấy cậu CVDV tên Hoàn cũng nhanh nhẹn, nhiệt tình, chưa biết chất lượng thế nào. Chiều e lấy xe xem ra sao rồi vote sau :)

e cũng mới đưa xe vào làm bảo hiểm ở Ford Thủ đô, thấy cậu CVDV tên Hoàn cũng nhanh nhẹn, nhiệt tình, chưa biết chất lượng thế nào. Chiều e lấy xe xem ra sao rồi vote sau :)
Em cũng hay bảo dưỡng ở đấy. Câuh Hoàn này có vẻ như là Nv uy tín ở đấy

anhdxt

Xe hơi
hôm nay xe em bị đứt dây hộp số, kéo về Ford Hà Nội thì ko có hàng ngay mà phải chờ mấy ngày nữa, em gọi cụ Du định lấy hàng về lắp luôn thì Ford Hà Nội bảo ko được manng linh kiện ngoài vào, nếu tự mua thì ra chỗ khác làm, chán ........

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
CHào các cụ, em bên Ford Hà Thành - Đại lý mới của Ford.
Mời các cụ qua tham quan và đánh giá dịch vụ của bên em. LH CVDV Trường : 0903464012
Hà Thành mới khai trương, cứ để anh em làm dịch vụ và cảm nhận, đánh giá rồi em sẽ edit poll cụ nhá!

An Dong

Xe điện
Cụ đưa cái thớt này ra, trắc nghiệm thì phải có tiêu chí chứ. Cứ hỏi cái nào tốt hơn mà chẳng dựa trên cái gì thì cháu chịu. Cá nhân cháu đánh giá thấy Ford VN cũng đang cố gắng để tìm tiếng nói chung với người sử dụng dịch vụ để nâng cấp chất lượng dịch vụ và giá cả. Cụ PHC ở trên là một ví dụ, trước kia gạt nước bọn em hỏi 1.3/đôi cho phò cụt, mới đây cụ PHC thay chỉ có 750K/đôi thôi, và cụ ấy hài lòng. Đấy, nếu mà dư vậy thì cụ ấy chỉ vốt cho mỗi cái đại lý TL ấy thôi. Nếu cụ là người bên phò hoặc muốn có câu trả lời chính xác thì nên chuẩn bị câu hỏi cho phong phú nhé.

lazyman

Xe tải
Em và chủ cũ của Vợ 2 mới phải thay cả củ khóa cửa trước bên lái ở Ford Láng Hạ đây. Mất gần 13 củ cho một lỗi cơ khí( đấy là em suy luận vậy) vì bấm mở bằng chìa vẫn ok nhưng kéo lẫy từ phía trong thì không được. Chẳng qua là vì chủ cũ đã đặt trước 5 củ ỏe đấy nên em đành phải trả nốt chứ em nghĩ mang ra ngoài sửa chắc chỉ mất vài củ. Hình như vào hãng Ford thì cứ cái j có lỗi là thay mới thì phải, chả cần biết có khắc phục đc không. Còn các vdề khác thì nói chung FTL ở LH là ổn.