[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

lenhaque2

Xe buýt
Đến nc sạch còn chưa có :))
Khổ thân các cụ
2 năm qua e ngồi chơi cũng x3 lần tài sản rồi chứ 2021 mà nghe theo tiếng gọi của mấy ông ngáo vào mê linh thì mê sảng linh tinh cmnr

làm đất nó cũng giống như quy hoạch ấy, phải lớp lang đánh từng nhịp 1 theo hạ tầng thôi, sốtnó cũng đi từ từ có thể dự đoán đc chứ có đồm độp bơm thổi 1 cái như thằng coin đâu mà “vội vàng” sang mê linh chơi loại k sổ thế

cùng thời gian đấy hiệu quả sử dụng vốn nếu đánh “đúng quy trình” nó phải gấp 3-5 lần, sau đó quay lại mênlinh vốn nó chả gấp 4-5 lần rồi, trong cùng time đó giỏi lắm mê linh nhân đc 2 lần chứ mấy

quanghuy1288

Xe tải
Khổ thân các cụ
2 năm qua e ngồi chơi cũng x3 lần tài sản rồi chứ 2021 mà nghe theo tiếng gọi của mấy ông ngáo vào mê linh thì mê sảng linh tinh cmnr

làm đất nó cũng giống như quy hoạch ấy, phải lớp lang đánh từng nhịp 1 theo hạ tầng thôi, sốtnó cũng đi từ từ có thể dự đoán đc chứ có đồm độp bơm thổi 1 cái như thằng coin đâu mà “vội vàng” sang mê linh chơi loại k sổ thế

cùng thời gian đấy hiệu quả sử dụng vốn nếu đánh “đúng quy trình” nó phải gấp 3-5 lần, sau đó quay lại mênlinh vốn nó chả gấp 4-5 lần rồi, trong cùng time đó giỏi lắm mê linh nhân đc 2 lần chứ mấy
cụ chia sẻ mua đâu mà ăn lãi ác vậy

Lavander

Xe tải
Khổ thân các cụ

E bái phục bác thật đấy, nhưng mấy ai hôm nay nghĩ được ngày mai đánh cái này chắc thắng, đến người sừng sỏi cũng có lúc nọ lúc kia. Nên cái này em nghĩ một phần do tính toán phần do cơ duyên nữa ạ.

Lavander

Xe tải

Ha Kim Tan

Xe tải
Website
bookingad.vn
Khổ thân các cụ

Cụ có gì x3x4 giúp anh em với, chứ làm ăn dạo này èo uột bế tắc quá chả nghĩ ra được gì

lenhaque2

Xe buýt
E bái phục bác thật đấy, nhưng mấy ai hôm nay nghĩ được ngày mai đánh cái này chắc thắng, đến người sừng sỏi cũng có lúc nọ lúc kia. Nên cái này em nghĩ một phần do tính toán phần do cơ duyên nữa ạ.
mua đất pháp lý ok là độ thanh khoản đã gấp 4 lần so với đất k sổ cụ ạ
mua vị trí và so sánh giá nữa là đc thôi
cái khó ở đây là phải chạy thật nhiều mới tìm đc những điểm vị trí tốt, hơn nhau ở cái chân chạy và cái đầu tư duy, đánh giá đc tiến độ hạ tầng
ở HN thì aic ũng biết rồi, vành đai 4 đang là vĩ đại nhất
tiếp theo đó là hoàn thiện nốt vành đai 3.5 cũng là vĩ đại ko kém

sondthvtc

Xe đạp
Em đang ngó nghiêng HUD mê linh, ko biết dự án này có ra gì ko các cụ

knedi1

Xe tăng
Em có miếng đât ở Phú hữu Thanh lâm Mê Linh diện tích 7,5x20,8 = 156 m2, ô tô vào tận nhà. Không biết có tách làm đôi được không nhỉ? Cụ nào biết bây giờ bán được bao nhiêu không nhỉ?

Vị trí đây ạ:
21.209292, 105.716251

Cụ nào giúp em với

Chỉnh sửa cuối:

Minh Quoc 79

Xe buýt
cụ nào có căn bán bên Long Việt ib em với ạ
Tháng 3,4 vừa rồi sóng sánh đến khu Long Việt này làm cho các giao dịch khá sôi nổi với giá mua bán loanh quanh 50-60tr/m2 tuỳ căn thô, hoàn thiện, diện tích, vị trí...
Nay lại thấy im ắng quá

• Vodka
Reactions: rfs

sumobi

Xe máy
Mê Linh rất tiềm năng, kỳ vọng sẽ lên 100tr/m2; nhưng giá kỳ vọng và giá trị sử dụng cần đc cân nhắc

sumobi

Xe máy
Giá kỳ vọng 100tr/m2 và giá trị sử dụng cần được cân nhắc
Nghĩa là sao cụ nhỉ?
Nghĩa là 20 -25 năm nữa em mới có thể sử dụng được tương đương với lô có giá 100tr tại khu vực gần nội thành. Lúc đó một số bác có thể đã sang thế giới bên kia rồi :D

rfs

Xe điện
Tháng 3,4 vừa rồi sóng sánh đến khu Long Việt này làm cho các giao dịch khá sôi nổi với giá mua bán loanh quanh 50-60tr/m2 tuỳ căn thô, hoàn thiện, diện tích, vị trí...
Nay lại thấy im ắng quá
hình như chưa có sổ đúng ko cụ nhỉ, cụ biết lý do ko? 60 triệu/m2 cả xây thô rồi hả cụ?

Minh Quoc 79

Xe buýt
hình như chưa có sổ đúng ko cụ nhỉ, cụ biết lý do ko? 60 triệu/m2 cả xây thô rồi hả cụ?
Mê Linh và Long Việt
Ở đây, không nói đến ưu điểm mà nói đến phần còn thiếu. Nếu chủ nhân tương lai chấp nhận phần thiếu, phần nhược điểm này thì việc quyết định mua và định cư hay đầu cơ là chấp nhận được

Huyện Mê Linh thì hầu hết các dự án được phê duyệt trước năm 2008 theo các chế tài thuở đó, ấy là các dự án chỉ bán các thửa đất mà không phải là các căn nhà xây thô, hơn nữa các dự án không có các tiện ích như hiện nay để dân cư có thể sinh hoạt với mức đời sống - hưởng thụ cao hơn ở thời hiện tại. Huyện ML lại là huyện thuần nông nghiệp và công nghiệp, là vùng đất cung cấp chủ yếu hoa cho TPHN, có vài khu công nghiệp tại địa phương,... Tất cả những yếu tố này, sẽ làm các dự án thuộc địa bàn ML khó có thể thu hút lượng dân cư ở nơi khác đến sinh sống. (Nếu nhìn rộng ra các khu đô thị khác, mặc dù tất cả căn hộ đều đã xây thô, có đẩy đủ các tiện ích dân sinh cao ở thời điểm hiện tại mà lượng cư dân cũng chỉ đáp ứng tốt ở mảng chung cư, chứ liền kề, biệt thự chỉ có rất ít cư dân sinh sống).

Khu đô thị Long Việt, nằm trên địa bàn huyện Mê Linh, bị ảnh hưởng bởi các phần còn thiếu nói trên của địa bàn. Nếu các dự án khác có các tiện ích hay các ưu điểm thì cũng sẽ giúp cho các dự án khác trên địa bàn nói chung và dự án Long Việt nói riêng. Long Việt có 2 nhược điểm, đó là dự án chỉ có các căn biệt thự với diện tích lớn từ 250m cho đến 700m2 làm cho giá trị một căn BT ở đây có giá thành cao, làm chùn lòng các nhà đầu tư vì tính thanh khoản. Ngoài ra, Long Việt là khu đô thị đóng nên cư dân ở đây chỉ có thể sử dụng căn hộ để ở. Nhưng để ở thì nội khu phải có đầy đủ tiện ích tối thiểu như siêu thị, trường liên cấp, phòng khám, khu vui chơi,... Nên điều này lại gây mâu thuẫn cho việc khu đô thị đóng.

PS: Khu đô thị Long Việt là khu duy nhất tại địa bàn huyện Mê Linh có sổ đỏ cho các căn hộ từ năm 2008. Chất lượng xây thô rất tốt và pháp lý hoàn toàn yên tâm với cấp trên CĐT là Tập đoàn Bảo Việt
Vài thông tin để các bạn tham khảo

rfs

Xe điện
Mê Linh và Long Việt

PS: Khu đô thị Long Việt là khu duy nhất tại địa bàn huyện Mê Linh có sổ đỏ cho các căn hộ từ năm 2008. Chất lượng xây thô rất tốt và pháp lý hoàn toàn yên tâm với cấp trên CĐT là Tập đoàn Bảo Việt
Vài thông tin để các bạn tham khảo
Long Việt riverside chưa có sổ đỏ cụ ơi

Minh Quoc 79

Xe buýt
Nghĩa là 20 -25 năm nữa em mới có thể sử dụng được tương đương với lô có giá 100tr tại khu vực gần nội thành. Lúc đó một số bác có thể đã sang thế giới bên kia rồi :D
Chắc bạn đang hơi nhầm lẫn khái niệm một chút
Giá cả thì phản ánh giá trị, ngoại trừ các yếu tố khách quan tác động như bơm thổi hay lũng đoạn thị trường. Còn giá trị sử dụng thì không liên quan đến 2 yếu tố này.
Giả dụ bạn có vài chiếc thắt lưng, trong đó có chiếc hàng hiệu giá vài ngàn đô nhưng có khi bạn lại ít sử dụng chiếc thắt lưng này

Quyettamdoidoi

Đi bộ
Nay lại thấy im ắng quá
Vâng giá bị đẩy lên 70tr/m2 thậm chí có căn hoàn thiện rồi hét lên 90tr/m2 nên chắc nhà đầu tư rén ạ

Ha Kim Tan

Xe tải
Website
bookingad.vn
Khu Long Việt ( biệt thự ven sông không phải liền kề) này so với Sudico Hoài Đức thì hơn nhiều, phát triển hơn 20 năm, 140 nhà hoàn thiện, phòng GYM, siêu thị Big C, nhà trẻ, sân thể thao, bể bơi ... ngay cạnh hồ điều hoà Bắc Hồng ( quy hoạch) mà gía chưa bị bơm do không có dự án mới ra
big c.jpg
Khu đô thị Quang Minh.jpg
Bac Hong.jpg