[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

flowers1508

Xe tăng
Ko rõ ý có vạc thế nào mà hỏi giá toàn lên từng ngày chắc muốn đú với Hoài Đức đây

sumobi

Xe máy
Bds Hn liệu có đóng băng như tp HcM và các tỉnh ko nhỉ?

Minh Quoc 79

Xe buýt
Khu Long Việt ( biệt thự ven sông không phải liền kề) này so với Sudico Hoài Đức thì hơn nhiều, phát triển hơn 20 năm, 140 nhà hoàn thiện, phòng GYM, siêu thị Big C, nhà trẻ, sân thể thao, bể bơi ... ngay cạnh hồ điều hoà Bắc Hồng ( quy hoạch) mà gía chưa bị bơm do không có dự án mới ra
big c.jpg
Khu đô thị Quang Minh.jpg
Bac Hong.jpg
Cụ đã bán xong căn BT bên QM - Vinaconex chưa vậy

svvn2004

Xe hơi
Các cụ các mợ cho em hỏi dự án HUD Mê Linh Central đã có căn nào có sổ đỏ chưa ạ?
Hay tất cả đều là HĐMB

laramadi

Xe đạp
Đang HĐ mua bán hết cụ nhé, e lượn 1 vòng hỏi thì thấy kêu chuẩn bị ra, nhưng chuẩn bị kha khá lâu r, tuy nhiên nó là của Tổng HUD nên em nghĩ sẽ ra sổ thôi k vđề đâu. Giá cho các cụ tham khảo là mặt VĐ 4 đang đu 110-115tr/m2 - không hiểu là mua mặt VĐ thì làm được gì các cụ nhỉ vì nó kiểu như Cao tốc mà? chưa kể mặt thì nó sẽ là đường gom như Đại lộ Thăng Long thôi làm gì mà mặt VĐ lại chát vậy :))
Các cụ các mợ cho em hỏi dự án HUD Mê Linh Central đã có căn nào có sổ đỏ chưa ạ?
Hay tất cả đều là HĐMB

sumobi

Xe máy
Chúc mừng các cụ đã kịp thoát hàng ML, các bác chưa kịp thoát thì chắc chờ thêm chu kỳ nữa ạ

flowers1508

Xe tăng
Đang HĐ mua bán hết cụ nhé, e lượn 1 vòng hỏi thì thấy kêu chuẩn bị ra, nhưng chuẩn bị kha khá lâu r, tuy nhiên nó là của Tổng HUD nên em nghĩ sẽ ra sổ thôi k vđề đâu. Giá cho các cụ tham khảo là mặt VĐ 4 đang đu 110-115tr/m2 - không hiểu là mua mặt VĐ thì làm được gì các cụ nhỉ vì nó kiểu như Cao tốc mà? chưa kể mặt thì nó sẽ là đường gom như Đại lộ Thăng Long thôi làm gì mà mặt VĐ lại chát vậy :))
Nó có đường gom cụ ơi, cao tốc 8 làn giữa có thu phí, 2 đường gom 2 bên ko thu phí (đường gom làm trước)

Chỉnh sửa cuối:

svvn2004

Xe hơi
Cám ơn thông tin của cụ. Mặt đường gom thì giá 110-115tr/m2 hơi chát thật =))

sondthvtc

Xe đạp
Bữa em vừa xuống đây nghía. Nói chung cũng tạm thôi các cụ ạ, giá giờ loanh quanh 60, căn đẹp 65. Cơ bản là không có bóng người ở.

Có 1 điều em không rõ lắm, có thể do em nhà quê. Nhưng em có xem cái nhà vườn, hỏi cò là đất tính như thế nào thì hóa ra 120m2 là tính cả vỉa hè trước và sau nhà (mà vỉa hè này lại không rào, không chung). Mặt sàn có 75m2 - 80m2, em cứ chia vo vo 1 căn 8 tỷ thì giá lên đến 100tr 1 mét. Em không rõ các khu khác như thế nào chứ tính cả vỉa hè như thế em thấy không đáng để xuống tiền. Ít ra như Vin Gardenia nhà liền kề là nó quây luôn vỉa hè là đất của riêng mình.

sondthvtc

Xe đạp
E đồng ý với cụ luôn. Đường dân sinh thì ko nói, đây cao tốc mà giá lại cao hơn hẳn, tiếng ồn rồi có cả rủi ro xe nó tông vào nhà, không rõ lắm sao đắt thế =]]

laramadi

Xe đạp
Chắc cụ ít đi xem đất dự án chăng, đất dự án đô thị mỗi lô đều có chỉ giới xây dựng, thường chỉ được xây 50-75%/đất. Vì vậy sổ 100m2 thì chỉ được xây 75m2 thôi cụ ơi. Nó là quy hoạch chung của khu đấy chứ ko phải treo đầu dê gì đâu cụ, chỗ HUD này thì đúng là ko cho rào như các khu phần đất của mình, nói như cụ cũng phải tự nhiên đất mình mua lại thành vỉa hè chung...bố cdt khôn hết

Bữa em vừa xuống đây nghía. Nói chung cũng tạm thôi các cụ ạ, giá giờ loanh quanh 60, căn đẹp 65. Cơ bản là không có bóng người ở.

Có 1 điều em không rõ lắm, có thể do em nhà quê. Nhưng em có xem cái nhà vườn, hỏi cò là đất tính như thế nào thì hóa ra 120m2 là tính cả vỉa hè trước và sau nhà (mà vỉa hè này lại không rào, không chung). Mặt sàn có 75m2 - 80m2, em cứ chia vo vo 1 căn 8 tỷ thì giá lên đến 100tr 1 mét. Em không rõ các khu khác như thế nào chứ tính cả vỉa hè như thế em thấy không đáng để xuống tiền. Ít ra như Vin Gardenia nhà liền kề là nó quây luôn vỉa hè là đất của riêng mình.

sondthvtc

Xe đạp
Chắc cụ ít đi xem đất dự án chăng, đất dự án đô thị mỗi lô đều có chỉ giới xây dựng, thường chỉ được xây 50-75%/đất. Vì vậy sổ 100m2 thì chỉ được xây 75m2 thôi cụ ơi. Nó là quy hoạch chung của khu đấy chứ ko phải treo đầu dê gì đâu cụ, chỗ HUD này thì đúng là ko cho rào như các khu phần đất của mình, nói như cụ cũng phải tự nhiên đất mình mua lại thành vỉa hè chung...bố cdt khôn hết
À vụ diện tích xây dựng thì em cũng nắm, nhưng đa phần các khu em xem thì các phần như sân vườn phía sau, sân hoặc gara trước cửa nếu nằm trên sổ thì vẫn là đất của mình, trèo hết ra vỉa hè thì em mới thấy lần đầu ạ. VÌ thực ra phần vỉa hè này mình cũng không dùng được.

Sang khu biệt thự ở HUD mê linh thì em lại thấy quây riêng, nghe có vẻ hợp lý hơn liền kề ạ.

namtr

Đi bộ
Giá bên cienco 5 khu mở rộng sát đh tài chính giờ tầm bao nhiêu các bác nhỉ. Nghe bảo các cháu chuẩn bị lũ lượt về học rồi

binh77

Xe tăng
Môi giới hỏi lô lk11 khu mở rộng đường 15,5m của em mà trả giá vẫn rẻ như cũ (26tr). Em tưởng giá chưa lên.
À MG chủ động gọi cho mợ thì họ trả bằng giá cũ đã là tăng rồi đấy mợ, thường thì họ sẽ dìm giá rẻ, càng rẻ càng tốt, và asume rằng chủ nhà ngốc, ko biết giá đâu mà lo.

Minh Quoc 79

Xe buýt
À MG chủ động gọi cho mợ thì họ trả bằng giá cũ đã là tăng rồi đấy mợ, thường thì họ sẽ dìm giá rẻ, càng rẻ càng tốt, và asume rằng chủ nhà ngốc, ko biết giá đâu mà lo.
Oh sao lại đơn giản vậy được
Nếu môi giới A gọi cho chủ báo giá cũ, chưa lên như vậy thì khi môi giới B có khách mua sẽ gọi cho chủ hỏi mua theo giá thị trường (cao hơn giá môi giới A) thì môi giới A sẽ không có cuộc môi giới, giao dịch thành công thì sao nhận được tiền hoa hồng
Chưa nói bây giờ chủ nhà cũng có nhiều nguồn thông tin để đối chiếu, nhận biết giá thị trường thời điểm