[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

hung69

Xe tải
Comple, caravat giầy tây bóng lộn đi chơi chứng khoán mà cứ chạy ra chạy vào thì lúc về cũng còn có mỗi cái quần đùi hoa thôi ạ
Nhà đất phải chịu khó lỳ lỳ, lâu lâu tý
Bố em bẩu thế

Keep trying be better

[Tịch thu bằng lái]
He he, thế theo cụ Mê Linh là sa mạc hay sao mà không ở được ạh? Cụ sang Hà Phong chắc phải 80-100 căn đã và đang xây, Chi Đông 30-40 nhà, Cienco thì có 6 nhà :D
Vạn sự khởi đầu nan thôi, càng lúc tốc độ xây về ở sẽ càng nhanh và chắc chắn con số 20-30 năm của cụ sẽ không đúng
Hà Phong dân ở lâu rồi cụ ơi. Bên này giấy tờ và hạ tầng đã đầy đủ thì ở ngon ạ.

Nhưng Cienco 5 chưa hoàn thiện hạ tầng, vỉa hè còn hầu như chưa xong, điện nước ko có. Giá như còn quỹ đất để CĐT nào đấy mua lại về bán tiếp thì họ sẽ đầu tư hạ tầng, làm cảnh quan đàng hoàng. Nhưng rất tiếc phần đất ko sổ thực ra cũng bán hết rồi, CĐT cũ thì cao chạy xa bay rồi. Vậy cụ nghĩ giờ ai sẽ là người bỏ tiền ra hoàn thiện nốt đây? Trông chờ nhà nước ư, chưa chắc 20 năm nữa đã làm được.

Thế nên bên Cienco này nó mới được có 6 nhà. Mà trong đó là 5 nhà làm từ thời hơn 10 năm trước đó cụ.
Em ko thấy có giải pháp nào khả dĩ để giải bài toán 'giá trị sử dụng', tức là đất ở được, cho bên Cienco này cả cụ ạ.

fine_thanks

Xe điện
Hà Phong dân ở lâu rồi cụ ơi. Bên này giấy tờ và hạ tầng đã đầy đủ thì ở ngon ạ.

Nhưng Cienco 5 chưa hoàn thiện hạ tầng, vỉa hè còn hầu như chưa xong, điện nước ko có. Giá như còn quỹ đất để CĐT nào đấy mua lại về bán tiếp thì họ sẽ đầu tư hạ tầng, làm cảnh quan đàng hoàng. Nhưng rất tiếc phần đất ko sổ thực ra cũng bán hết rồi, CĐT cũ thì cao chạy xa bay rồi. Vậy cụ nghĩ giờ ai sẽ là người bỏ tiền ra hoàn thiện nốt đây? Trông chờ nhà nước ư, chưa chắc 20 năm nữa đã làm được.

Thế nên bên Cienco này nó mới được có 6 nhà. Mà trong đó là 5 nhà làm từ thời hơn 10 năm trước đó cụ.
Em ko thấy có giải pháp nào khả dĩ để giải bài toán 'giá trị sử dụng', tức là đất ở được, cho bên Cienco này cả cụ ạ.
Chủ đầu tư ban đầu của Cenco là công ty nào vậy cụ?

DVHNTV

[Tịch thu bằng lái]

Ở đó còn có mấy tòa chung cư nữa mà. Bọn nó sẽ phải tiếp tục làm để xây chung cư kiếm lợi nhuận nữa chứ? Nhưng chắc phải vài chục năm nữa mới xây.

Keep trying be better

[Tịch thu bằng lái]
Chủ đầu tư ban đầu của Cenco là công ty nào vậy cụ?
Dạ vẫn là Cienco 5 đó cụ, em gọi 'cũ' vì giờ có thấy nó kd bđs gì nữa đâu. Họ coi như xong nhiệm vụ và 'bước qua' dự án này từ chục năm trước rồi cụ ạ.

lenhaque

Xe tăng
Cụ nói câu này là chưa tìm hiểu kỹ rồi ạh
Khu này có tổng 7 nhà, nhưng 1 nhà là của ban quản lý dự án. Nhà Bqlda cùng với 2 nhà (dân gọi là biệt thự trắng) là 3 ngôi xây từ 10 năm trước. Còn lại 4 nhà xây trong 5 năm trở lại đây ah

fine_thanks

Xe điện
Dạ vẫn là Cienco 5 đó cụ, em gọi 'cũ' vì giờ có thấy nó kd bđs gì nữa đâu. Họ coi như xong nhiệm vụ và 'bước qua' dự án này từ chục năm trước rồi cụ ạ.
Cenco 507 vẫn làm BDS mà cụ. Đang có thông báo nộp tiền làm sổ nốt cho Cenco Mê Linh rồi cụ.

Keep trying be better

[Tịch thu bằng lái]
Cenco 507 vẫn làm BDS mà cụ. Đang có thông báo nộp tiền làm sổ nốt cho Cenco Mê Linh rồi cụ.
Em ko thấy họ làm thêm dự án nào nữa cụ ơi.
Thông báo nộp tiền nốt, tức là thu tiền vào, thì dễ quá.
Còn bỏ thêm một đống tiền ra làm nốt hạ tầng, rồi quản lý dự án cho nó đẹp đẽ qui củ, mới là khó cụ ơi. Em ko thấy có khả năng xảy ra.

nicklanick

Xe tải
Website
hnmac.vn
Còn bỏ thêm một đống tiền ra làm nốt hạ tầng, rồi quản lý dự án cho nó đẹp đẽ qui củ, mới là khó cụ ơi. Em ko thấy có khả năng xảy ra.
cụ có thấy vin đang làm thêm dự án nào không.

Keep trying be better

[Tịch thu bằng lái]
cụ có thấy vin đang làm thêm dự án nào không.
Sao cụ hỏi em vậy. E ko biết ý cụ là gì.

Nhưng em biết khá rõ nên em trả lời cụ ạ. Các dự án ở SG HN Vin đang chững lại, nhưng đợt này lại dồn lực làm tiếp Nha Trang rất nhiều cụ ạ.

nicklanick

Xe tải
Website
hnmac.vn
Sao cụ hỏi em vậy. E ko biết ý cụ là gì.

Nhưng em biết khá rõ nên em trả lời cụ ạ. Các dự án ở SG HN Vin đang chững lại, nhưng đợt này lại dồn lực làm tiếp Nha Trang rất nhiều cụ ạ.
vâng. e không biết nên hỏi thôi ạ

fine_thanks

Xe điện
Em thấy 507 đang làm dự án.dưới quảng ninh. Khu mở rộng họ bắt đầu trồng cột đèn rồi. Bao giờ xong em không chắc, ra đc cái sổ là em.yên tâm. Coi như giữ tiền. Giờ quỹ đất nội đô mở rộng ít lắm rồi.

Vungoctu260887

Xe đạp
Ở đó còn có mấy tòa chung cư nữa mà. Bọn nó sẽ phải tiếp tục làm để xây chung cư kiếm lợi nhuận nữa chứ? Nhưng chắc phải vài chục năm nữa mới xây.
Mấy toà chung cư xịt hẳn rồi bác, bên cienco 5 hồi cách đây 10 năm bán cho cán bộ bidv nhiều, giờ họ mất trắng luôn, may em hồi đó Ko mua

Phì phò

Xe hơi
Thấy mấy bác sale vẫn đang nói cháy hàng. Hôm e đi công chứng bán xong thì e nghe ngóng thấy bảo bắt đầu chững và quay đầu, lô của e về giá 27tr. Các cụ muốn biết nó hot thế nào thì vào trang batdongsan.com.vn là biết. Thời kỳ e bán sale đăng tin vip kín trang 1,2. Tin thường chữ màu đen ở tận trang 3. Mỗi tin vip ấy có giá tầm 1tr/9ngày. E thấy bảo thời kỳ ấy cienco5 đường tấp nập ô tô. Còn e kể cả có Vin về thật e vẫn ko tiếc, nhưng e nghĩ Vin chẳng về đâu. Còn Đại học tài chính là có thật nhưng bây giờ họ chưa xây đâu nếu họ xây họ đã chẳng sơn cột như thế. Bởi nếu xây dựng thật người ta sẽ làm 1 lèo rồi mới hoàn thiện chứ ai lại làm móng xong đã dọn sạch sẽ. Đấy là suy nghĩ của cá nhân e. Thoát đc giá tốt nên e mừng, các cụ đừng ném đá e. E chỉ kể sự thật là Cienco 5 từng có lúc giá lên theo ngày và e là nhân chứng sống thôi. E ko còn đất ở đấy để cần phải PR đâu. E cũng ko phải sale. Cũng ko bán bảo hiểm hay gì cả. E là bà nội trợ.
Cụ đúng là số may, mua đúng dáy, bán đúng đỉnh. Lô của cụ ở đường 21,5 trong kho mở rộng của Cienco5, là lohoa hậu trong sóng trước, 2009-2011, nhà cháu thèm lắm mà ko thể nào mua được. Mấy hôm nọ nó đã rớt xuống 27, nhưng nay lại cá hồi chút rồi. Hôm ấy cụ bán cho sale chứ khách mua phải 32-32,5
Cuối 2018 nhà cháu mua 1 lô ở đó giá 7,5 vào tiền có hơn 600tr, chưa bán, còn mua thêm mấy lô nữa, lô gần đây, mua hôm mọi ng bỏ cọc là 29. Cháu nghĩ với đường như này bên nhà cháu cỡ 3 trăm, sang Đông Anh cũng cỡ 100, thôi cháu cứ găm đấy, liều ăn nhiều

binh77

Xe tăng
Cụ đúng là số may, mua đúng dáy, bán đúng đỉnh. Lô của cụ ở đường 21,5 trong kho mở rộng của Cienco5, là lohoa hậu trong sóng trước, 2009-2011, nhà cháu thèm lắm mà ko thể nào mua được. Mấy hôm nọ nó đã rớt xuống 27, nhưng nay lại cá hồi chút rồi. Hôm ấy cụ bán cho sale chứ khách mua phải 32-32,5
Cuối 2018 nhà cháu mua 1 lô ở đó giá 7,5 vào tiền có hơn 600tr, chưa bán, còn mua thêm mấy lô nữa, lô gần đây, mua hôm mọi ng bỏ cọc là 29. Cháu nghĩ với đường như này bên nhà cháu cỡ 3 trăm, sang Đông Anh cũng cỡ 100, thôi cháu cứ găm đấy, liều ăn nhiều
Cụ đúng là đỉnh cao.

Xe rùa203

Xe máy
Lúc mua mình đã thích đường 21,5m hơn đường 24m vì theo kinh nghiệm thì nhìn thấy đường 21,5m thẳng, sẽ thông ra QL23. Chúc cụ giữ đất thành công. E chạy lên Chi Đông, Kim Hoa.