[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

binh77

Xe tăng
Lúc mua mình đã thích đường 21,5m hơn đường 24m vì theo kinh nghiệm thì nhìn thấy đường 21,5m thẳng, sẽ thông ra QL23. Chúc cụ giữ đất thành công. E chạy lên Chi Đông, Kim Hoa.
Cụ cũng thuộc dạng đỉnh cao đấy, làm hết vòng Cienco5 thì lên Chi Đông, Kim Hoa. Cienco5 giành cho giới đầu cơ với tư duy mì ăn liền, còn Chi Đông và Kim Hoa giành cho người có nhu cầu thực, có thể khai thác để ở hoặc kinh doanh đc luôn, giữ của về dài hạn.

Xe rùa203

Xe máy
Cụ cũng thuộc dạng đỉnh cao đấy, làm hết vòng Cienco5 thì lên Chi Đông, Kim Hoa. Cienco5 giành cho giới đầu cơ với tư duy mì ăn liền, còn Chi Đông và Kim Hoa giành cho người có nhu cầu thực, có thể khai thác để ở hoặc kinh doanh đc luôn, giữ của về dài hạn.
Thật ra e cứ thấy ở đâu rẻ mà có tiền thì e vô thôi. Rồi để giành đấy đc giá thì bán ko đc thì làm hồi môn cho con.

phammut

Xe tăng
Chi Đông, Kim hoa đắt ko cụ

Xe rùa203

Xe máy
Chi Đông, Kim hoa đắt ko cụ
Chi đông thì vẫn quanh quẩn 15( hơn kém tý tùy chủ). Còn Kim Hoa giờ đất mặt tiền Ngô Miễn thấy đăng giá 24 thì phải. Tại e hết tiền rồi nên e ko tìm hiểu. Khi nào sốt là kiểu gì cũng có sale gọi gạ bán ah cụ. Tại e ko ở Hà Nội nên tin tức cập nhật e toàn nghe ngóng kênh online thôi.

nissanlover

Xe tải
Chi đông thì vẫn quanh quẩn 15( hơn kém tý tùy chủ). Còn Kim Hoa giờ đất mặt tiền Ngô Miễn thấy đăng giá 24 thì phải. Tại e hết tiền rồi nên e ko tìm hiểu. Khi nào sốt là kiểu gì cũng có sale gọi gạ bán ah cụ. Tại e ko ở Hà Nội nên tin tức cập nhật e toàn nghe ngóng kênh online thôi.
Bên Chi Đông mua cũng không được sang tên sổ nhỉ? Vẫn phải để tên chủ cũ à cụ?

Xe rùa203

Xe máy
Bên Chi Đông mua cũng không được sang tên sổ nhỉ? Vẫn phải để tên chủ cũ à cụ?
Đất dự án cả thành phố Hà Nội giống nhau hết. Nếu ko xây thô ko đc sang tên. Các cụ muốn an toàn mà ko lo chủ cũ gây khó dễ thì lúc mua các cụ ký công chứng ủy quyền thôi. Xong các cụ công chứng bán sang cho người thân. Sau này nếu muốn bán cho người khác thì các cụ cùng ng thân ra hủy hợp đồng chuyển nhượng rồi lại ký chuyển nhượng cho ng khác đc. Như thế vừa ko sợ chủ cũ lật hay gây khó dễ.

Thanhvuóng71

Xe container
Đất dự án cả thành phố Hà Nội giống nhau hết. Nếu ko xây thô ko đc sang tên. Các cụ muốn an toàn mà ko lo chủ cũ gây khó dễ thì lúc mua các cụ ký công chứng ủy quyền thôi. Xong các cụ công chứng bán sang cho người thân. Sau này nếu muốn bán cho người khác thì các cụ cùng ng thân ra hủy hợp đồng chuyển nhượng rồi lại ký chuyển nhượng cho ng khác đc. Như thế vừa ko sợ chủ cũ lật hay gây khó dễ.
thế thì mất mấy lần thuế đấy đấy cụ ah

Xe rùa203

Xe máy
thế thì mất 2 lần thuế đấy đấy cụ ah
Có cho sang tên đâu mà đóng thuế? Với ủy quyền ko thù lao thì ko mất thuế nhé. Mình bán ở cienco5 cũng thế mà, chỉ đóng thuế hộ chủ đầu tiên thôi. Mất phí công chứng thôi. Với mấy triệu bạc tiếc gì cụ.

Thanhvuóng71

Xe container
Có cho sang tên đâu mà đóng thuế? Với ủy quyền ko thù lao thì ko mất thuế nhé. Mình bán ở cienco5 cũng thế mà, chỉ đóng thuế hộ chủ đầu tiên thôi. Mất phí công chứng thôi. Với mấy triệu bạc tiếc gì cụ.
Cụ để ý nhé, sau này để được đứng tên sổ đỏ thì cần đóng mấy loại thuế đấy ( thuế thu nhập chuyển nhượng, thuế trước bạ , thuế tài sản trên đất) và mỗi lần chuyển nhượng là một lần đóng .

Xe rùa203

Xe máy
Cụ để ý nhé, sau này để được đứng tên sổ đỏ thì cần đóng mấy loại thuế đấy ( thuế thu nhập chuyển nhượng, thuế trước bạ , thuế tài sản trên đất) và mỗi lần chuyển nhượng là một lần đóng .
Cụ hủy công chứng mà chứ có ký chuyển nhượng mấy lần đâu. E vẫn làm thế mà, đóng có 1 lần thuế trc bạ và tncn thôi.

Rô-Ron

Xe điện
Thế tại sao phải chuyển nhượng cho người thân mà ko đợi khi nào có khách thì làm công chứng cn luôn mợ?

Xe rùa203

Xe máy
Thế tại sao phải chuyển nhượng cho người thân mà ko đợi khi nào có khách thì làm công chứng cn luôn mợ?
Để bên bán lỡ ko may chết thì bác ko mất đất. Bởi ko may xui rủi ng bán chết thì hợp đồng ủy quyền vô hiệu. Lúc đó nếu bác chưa chuyển nhượng sang người thân thì đồng nghĩa với tài sản thuộc về chủ cũ.

chinhpham7983

Xe buýt
Mấy toà chung cư xịt hẳn rồi bác, bên cienco 5 hồi cách đây 10 năm bán cho cán bộ bidv nhiều, giờ họ mất trắng luôn, may em hồi đó Ko mua
Nó dám làm thế với cb ngân hàng cơ à, láo nhỉ. Thông tin của cụ chính xác không?

fine_thanks

Xe điện
Để bên bán lỡ ko may chết thì bác ko mất đất. Bởi ko may xui rủi ng bán chết thì hợp đồng ủy quyền vô hiệu. Lúc đó nếu bác chưa chuyển nhượng sang người thân thì đồng nghĩa với tài sản thuộc về chủ cũ.
Em hỏi chút là tên sổ đỏ vẫn tên chủ cũ mà. Thế này sao k làm hợp đồng mua bán luôn. Theo em được biết là vẫn làm hợp đồng mua bân được. Vướng là không sang tên sổ đỏ được thôi.

Xe rùa203

Xe máy
Em hỏi chút là tên sổ đỏ vẫn tên chủ cũ mà. Thế này sao k làm hợp đồng mua bán luôn. Theo em được biết là vẫn làm hợp đồng mua bân được. Vướng là không sang tên sổ đỏ được thôi.
Có ai bảo ko đc đâu? Nhưng nếu bác muốn bán lại cho người khác bác phải kêu chủ cũ ra. Gặp chủ tốt tính ko sao? Gặp ông hành tỏi thì mệt. Rồi gặp phải ông đi nước ngoài nữa thì lúc đó muốn bán cũng ko bán đc, lại phải bỏ thêm tiền xây nhà lên mới sang tên đc. Đấy là e nói thí dụ các kiểu con đà điểu. Còn các bác cứ tính sao cho phù hợp và hiệu quả nhất với chính mình...

DVHNTV

[Tịch thu bằng lái]
Thực sự không hiểu các thủ tục kiểu như thế này.

Xe rùa203

Xe máy
Thực sự không hiểu các thủ tục kiểu như thế này.
Nôm na là nếu làm hợp đồng ủy quyền thì 1 trong 2 bên chết thì hợp đồng vô hiệu. Còn công chứng chuyển nhượng thì ai chết ko quan trọng vì lúc đó hợp đồng công chứng vẫn có hiệu lực. Các bác nên tìm hiểu nếu xác định đầu tư nhà đất.