[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

thaorua_2008

Xe tải
liệu có đang rung để cho các Cụ yếu bóng vía nhả ra không ạ, trước đó thấy chẳng có ai bán
chưa thấy tiềm năng gì ở đó, người ở thật thì không có, toàn lướt lát. giá đó cháu về khu bảo sơn ở lê trọng tấn mua cho lành, giá có hơn 30 mà có sổ, có cư dân, chả hiểu sao không vào đó mà mua, giao thông thuận tiện

Lavander

Xe tải
Em lại vào tiếp Chi Đông, giá vẫn hợp lý, 1 mảnh ở bờ sông, quay sang Nhà thờ Bến Cốc với vị trí quá đắc địa, mảnh còn lại là trục chính Chi Đông, 2 mảnh đều là BĐS thương mại, có thể cho thuê được ngay.
Hôm rồi minh đi sân bay có ghe qua Chi Đông xem lai cai mảnh đất căm dùi hơn 10 năm về trước mà đến nơi còn chả biết mảnh mình nó ở chỗ nào, hic hic, một số mảnh có cái gờ tường ngăn ma minh con thấy nó bị đổ tùm lùm rồi á, ko biết mât dấu cai í thi phân biệt mảnh kiểu gì nữa. Có 1 số nhà xây, cần lăm cái hạ tầng đường sá trong khu đô thị được thảm ngon lành chứ giờ nhìn chán tóa.....

xe_ga

Xe tăng
So với các khu vực lân cận của Hà Nội thì giá Mê Linh trước đây (từ tháng 8.2020 trở về trước) là vùng trũng. Nhưng bây giờ thì không như vậy nữa. Trong vòng 5-7 năm nữa (có thể là 10 năm) cũng chưa thể có đầy đủ hạ tầng xã hội cho cư dân được. Nên nếu ai xác định đầu tư kiểu lâu dài theo kiểu cứ mua vứt đó 10 năm cũng được giá dưới 20 thì còn hợp lý. Còn trên mức giá đó thì...

Vitnuong2611

Xe tải
HUD MÊ Linh sắp mở bán rồi, định bán giá tầm 30tr/m. Khu nhà ở xã hội cũng hoàn thiện, trông đẹp phết, hy vọng có thêm CĐT hoàn thiện hạ tầng bên Mê Linh thì mới ngon được

xe_ga

Xe tăng
lướt 1 số nhóm bđs, e thấy đang chào tầm 16-20 triệu/m2
Khoảng giá này theo ý kiến của em thì với các cụ không có ý định lướt lát, mục tiêu có chỗ đất cắm rùi cứ xác định vứt đó 10 năm cũng được. Còn hơn thì phải cân nhắc cụ ợ

nissanlover

Xe tải
chưa thấy tiềm năng gì ở đó, người ở thật thì không có, toàn lướt lát. giá đó cháu về khu bảo sơn ở lê trọng tấn mua cho lành, giá có hơn 30 mà có sổ, có cư dân, chả hiểu sao không vào đó mà mua, giao thông thuận tiện
Khu nào ở Bảo Sơn mà giá 30 cụ? Em tưởng Gelex giờ toàn 50 haizzz

fine_thanks

Xe điện
Em vừa search, giá cụ ấy nói hình như của 5 năm trước, hic
Chuẩn cụ ạ, giá 5 năm trước tầm 6 tỏi là có lô và có nhà xây thô trên đất luôn. Hiện nay, phân khúc tiền to ở Mê Linh tầm 6-7 tỷ trở lên em không bàn, vì với tiền đấy có nhiều sự lựa chọn. Còn dưới 3 tỷ thì đầu tư Mê Linh là hay nhất, các cụ sẽ có 100m đất đô thị đường rộng 15m và không chịu áp lực gì, trong khi quỹ đất đẹp gần HN ngày càng trở lên đắt đỏ thì bỏ tiền vào Mê Linh là một sự lựa chọn hay. Xét về vị trí và quy hoạch thì Mê Linh sẽ tiềm năng hơn rất nhiều Quốc Oai. Giờ gía đất quốc Oai, Sunny garden các cụ có thể lấy để đối chiếu so sánh.

nissanlover

Xe tải
Chuẩn cụ ạ, giá 5 năm trước tầm 6 tỏi là có lô và có nhà xây thô trên đất luôn. Hiện nay, phân khúc tiền to ở Mê Linh tầm 6-7 tỷ trở lên em không bàn, vì với tiền đấy có nhiều sự lựa chọn. Còn dưới 3 tỷ thì đầu tư Mê Linh là hay nhất, các cụ sẽ có 100m đất đô thị đường rộng 15m và không chịu áp lực gì, trong khi quỹ đất đẹp gần HN ngày càng trở lên đắt đỏ thì bỏ tiền vào Mê Linh là một sự lựa chọn hay. Xét về vị trí và quy hoạch thì Mê Linh sẽ tiềm năng hơn rất nhiều Quốc Oai. Giờ gía đất quốc Oai, Sunny garden các cụ có thể lấy để đối chiếu so sánh.
Cụ cho em hỏi chút, mua bên Cienco thì có hợp đồng góp vốn, được vào chính chủ nhưng mà pháp lý kém hay là mua sổ đỏ (lại không được sang tên mình) thì hơn ạ? Em cũng đang xem bên đấy nhưng vẫn lăn tăn cụ ạ

binh77

Xe tăng
Cụ cho em hỏi chút, mua bên Cienco thì có hợp đồng góp vốn, được vào chính chủ nhưng mà pháp lý kém hay là mua sổ đỏ (lại không được sang tên mình) thì hơn ạ? Em cũng đang xem bên đấy nhưng vẫn lăn tăn cụ ạ
Cụ mua lâu dài để dùng thì mua hợp đồng góp vốn sẽ đỡ rủi ro hơn là sổ đỏ, sau này ra sổ đỏ tên mình vẫn thích hơn sổ đỏ giữ két mà tên người khác, còn cụ mua sổ đỏ thì phải làm ủy quyền, chưa sang tên mình đc, phải đổ thêm tầm hơn tỷ nữa xay thì mới sang tên mình đc. Cụ search hỏi giáo sư google về ủy quyền để nắm bắt thêm.