[Funland] Đánh giá Bất động sản Mê Linh ạ

farmer.nb

Xe tải
Ra ven đô nhưng phải thơm tho chứ chủ đẩu tư lớm: văn hoá, y tế, giáo dục đi sau hàng chục năm thì cháu khiếu!
Là bài toán lựa chọn với nhiều điều kiện ràng buộc mà cụ :) Có điều kiện ở KĐT cỡ Vin hay Ecopark, Ciputra thì ngon rồi.
Điều kiện vừa vừa thì chịu khó đi trước đón đầu chọn KĐT "lởm" nhưng có tiềm năng, hạ tầng đường xá vẫn ngon hơn ở trong khu dân cư nhiều thành phần phức tạp, ngõ nhỏ phố nhỏ.
VD như cuối 2016 em mua Lideco lúc đó như chết trôi gần thập kỷ. CĐT ko có tiền đầu tư cảnh quan, đường 32 tắc không ai thèm về ở. Báo chí oánh nào là nhà hoang, nào là cỏ mọc để làm bãi chăn bò, ếch nhái... Sau 2-3 năm nó lột xác. Không lý tưởng nhưng cũng có đáng sống. Giá đất tăng gấp 2
Em không phải sales cũng không phải đầu tư chuyên nghiệp. Chỉ nông dân thôi. Cứ chỗ nào rẻ hơn so với mặt bằng là em ngâm cứu, hợp ví thì mua quẳng đấy. Quan trọng nhất là vị trí và khả năng tiếp cận giao thông (cái này không tự nhiên sinh ra và không tự nhiên mất đi) còn mọi thứ khác có thể cải thiện dần theo thời gian

farmer.nb

Xe tải
Cụ là cá mập rồi, đáng nể!
Cụ cho xin mấy dòng review khu vực Mê Linh thời điểm này có đáng đầu tư không? Em thấy tiềm năng nhưng mỗi ngày 1 giá lại chần chừ chưa dám quyết. Cảm ơn cụ!
Những cổ đông của Thanh Hà vào tháng 10-11/2015 trước khi rút vốn vào Đà Nẵng ra hàng chỉ 16 ở đg 25 m khu B, cò bán ra 17-18. Lúc ấy ko bán đg đẹp thì ko ai ôm, vì ai cũng sợ dự án như sợ cọp. Nhà cháu làm mấy lô đã có VAT giá 18, còn loại chưa VAT họ bán 17. Giá gốc những lô ấy cũng 16 luôn. Vênh có 2tr/m2

Mrduke883

Xe hơi
Là bài toán lựa chọn với nhiều điều kiện ràng buộc mà cụ :) Có điều kiện ở KĐT cỡ Vin hay Ecopark, Ciputra thì ngon rồi.
Điều kiện vừa vừa thì chịu khó đi trước đón đầu chọn KĐT "lởm" nhưng có tiềm năng, hạ tầng đường xá vẫn ngon hơn ở trong khu dân cư nhiều thành phần phức tạp, ngõ nhỏ phố nhỏ.
VD như cuối 2016 em mua Lideco lúc đó như chết trôi gần thập kỷ. CĐT ko có tiền đầu tư cảnh quan, đường 32 tắc không ai thèm về ở. Báo chí oánh nào là nhà hoang, nào là cỏ mọc để làm bãi chăn bò, ếch nhái... Sau 2-3 năm nó lột xác. Không lý tưởng nhưng cũng có đáng sống. Giá đất tăng gấp 2
Em không phải sales cũng không phải đầu tư chuyên nghiệp. Chỉ nông dân thôi. Cứ chỗ nào rẻ hơn so với mặt bằng là em ngâm cứu, hợp ví thì mua quẳng đấy. Quan trọng nhất là vị trí và khả năng tiếp cận giao thông (cái này không tự nhiên sinh ra và không tự nhiên mất đi) còn mọi thứ khác có thể cải thiện dần theo thời gian
Cụ có hướng đt tốt, học hỏi cụ.
Theo cụ kđt Me Linh LONG VIET có được ko?

d314

Đi bộ
mấy khu đô thị Mê Linh có 1 đặc trưng là văn phòng bds nhiều hơn nhà dân buôn bán :))
em có mua đất bên cienco 5, cách đây 2 tuần có quay lại thấy nhiều cò hơn hẳn
chỉ mong có người mua thật rồi xây dựng đẹp lên cho khu nó ngon lành, chứ các cụ mua đầu tư xong vứt đấy thì chắc chả khá lên đc
cái trường Ngân hàng gì đó là trường tư thục, năm ngoái nó còn đăng tin tuyển sinh với cam kết chuyển trụ sở ra năm 2021 hay 2022 gì đó, năm nay thì im luôn rồi
trường đó mà xây xong em thấy chắc khu đó ngon, đông đông tý mới xây nhà, chứ vắng văng với sang tay thế này thì có mà xây xong em cũng ko dám đến ở :))

d314

Đi bộ
làm gì có sinh viên mà xây giảng đường hả cụ
cụ nào có thông tin về tuyển sinh của cái trường này ko? trường tư thục nên em thấy xanh chín lắm. Trường mà đông học sinh thì ngon. Nó mà vắng thì chưa chắc nó mặn mà đầu tư đâu.

phammut

Xe tăng
Hình như LK Cienco 5 giwof rẻ nhất 20tr

Phì phò

Xe hơi
Cụ là cá mập rồi, đáng nể!
Cụ cho xin mấy dòng review khu vực Mê Linh thời điểm này có đáng đầu tư không? Em thấy tiềm năng nhưng mỗi ngày 1 giá lại chần chừ chưa dám quyết. Cảm ơn cụ!
Nếu cụ dùng tiền mua Lideco mà mua Cienco5 Mê Linh thì giờ phải tăng 3,5 lần. Còn ở Lideco vì phải cõng nhà nên may ra thì đc gấp đôi.
Những dự án ko phải cõng tiền xây nhà như Thanh Hà và trên Mê Linh, trừ Long Việt, Vc2, Tùng Phương, đều thăng trên dưới 3 lần.
Cienco5 ML còn triển vọng tăng nữa khi các ông Kẹ đầu tư vào vùng này lộ mặt.
Nhưng ko đc say chiến thắng bởi ko biết vụ đánh sóng khủng này (bơm tiền) lúc nào thì chấm dứt cái bụp (thắt chặt tiền tệ) như đã từng xảy ra trong các sóng trước

farmer.nb

Xe tải
Nếu cụ dùng tiền mua Lideco mà mua Cienco5 Mê Linh thì giờ phải tăng 3,5 lần. Còn ở Lideco vì phải cõng nhà nên may ra thì đc gấp đôi.
Những dự án ko phải cõng tiền xây nhà như Thanh Hà và trên Mê Linh, trừ Long Việt, Vc2, Tùng Phương, đều thăng trên dưới 3 lần.
Nhưng ko đc say chiến thắng bởi ko biết vụ đánh sóng khủng này (bơm tiền) lúc nào thì chấm dứt cái bụp (thắt chặt tiền tệ) như đã từng xảy ra trong các sóng trước
Cảm ơn cụ! Cụ đúng là rất nhạy bén.
ML quá rẻ nên cách đây mấy năm đầu tư thì giờ x3 thật. Lideco x2 thôi, nhưng em mua để ở cụ ạ.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Từ 2016-2017 đến nay em thấy bên ML này làm gì có chỗ nào X 3 đâu nhỉ ?

Phì phò

Xe hơi
Từ 2016-2017 đến nay em thấy bên ML này làm gì có chỗ nào X 3 đâu nhỉ ?
Mặt đường 21,5 hồi cuối 2018 có ng cần ra hàng 2 lô liền ở lk 14, rao trên mạng có 7,5. Giờ 23-24 rồi

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Mặt đường 21,5 hồi cuối 2018 có ng cần ra hàng 2 lô liền ở lk 14, rao trên mạng có 7,5. Giờ 23-24 rồi
Em nghĩ tin rao trên trên các trang mạng batdongsan.com, nhadat24h, dothi.net, .... là do up thông tin theo tgian dài suốt nên không chuẩn đâu cụ ah. Đến bây giờ vẫn có tin bán LK Cienco5 giá 12-13,5 và các dự án khác cũng thế.

Bản thân em khảo sát trục 24m Hà Phong, em đánh giá đây là trục thương mại tốt nhất bên ML và có tính thanh khoản cao nhất, cũng là trục sẽ có độ nhậy về giá cao nhất mà từ 2017-2018 tới giờ cũng chỉ x 2 dù lượng hàng bán rất ít!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Phì phò

Xe hơi
Em nghĩ tin rao trên trên các trang mạng batdongsan.com, nhadat24h, dothi.net, .... là do up thông tin theo tgian dài suốt nên không chuẩn đâu cụ ah. Đến bây giờ vẫn có tin bán LK Cienco5 giá 12-13,5 và các dự án khác cũng thế.

Bản thân em khảo sát trục 24m Hà Phong, em đánh giá đây là trục thương mại tốt nhất bên ML và có tính thanh khoản cao nhất, cũng là trục sẽ có độ nhậy về giá cao nhất mà từ 2017-2018 tới giờ cũng chỉ x 2 dù lượng hàng bán rất ít!
Họ rao trên mạng, nhà cháu đến muốn mua 1 lô, họ cứ ép mua 2 lô, cháu đành mua chủ khác cũng giá ấy. Sau 2 lô ấy bán luôn cho 1 khách khác

Phì phò

Xe hơi

Bên Hà Phong khó bán hơn vì dt to và bắt xây thô nên chợ bớt xôm, chứ trục đg 24 dù đẹp thì tốc độ lên vẫn chậm hơn bên C5. Nhất là bây giờ AIC giáp C5 có tin úp mở về tay ông nọ ông kia, thì càng phi mã hơn.
Bên Mê Linh mặc định từ trước đến nay tâm bão là C5, tất cả đều là vệ tinh