Đánh giá ban đầu về Toyota Camry 2012

Mazspeed

Xe container
Ai bảo bác là em không ghi nhận sự tiến bộ của xe Hàn? Trái lại ấy chứ. Nhưng có 2 vấn đề ở đây: Một là em phản bác lại cái quan điểm của các bác xe Hàn quay sang dè bỉu xe Nhật, tự vỗ ngực thông thái rồi tung hô xe của mình, coi khinh xe của Nhật, trong khi rõ ràng xe Nhật nó vẫn là loại được ưa chuộng toàn cầu, bán chạy nhất nhì thế giới, doanh số vượt xe Hàn xa. Hai là đối với nhu cầu hưởng thụ của em thì 1 cái Camry là rất tốt rồi, mấy thứ bác coi là quan trọng như là hộp số động cơ option gì gì đó thì đối với em Camry nó đáp ứng đã đủ quá rồi, hơn nữa thì tốt, nhưng chả hơn thì cũng không làm sao, miễn là nó bền, nó đáng tin cậy, nó tiện nghi như vậy là được, mua rồi đỡ mệt đầu vì đằng nào thì cũng là 1 sự lựa chọn đúng, lành tính :).

IZZ

Xe tăng
Bác Mắc pít viết rõ ràng thế này mà...

Bác đọc đủ các bài của em mà vẫn không hiểu được rõ một tý nhể. Nếu tinh ý bác có thể thấy em rất ít khi tham gia vào kỹ thuật. Đơn giản vì em không hiểu gì về kỹ thuật ô tô. Altis đâm cột điện không bung túi khí, em không biết tại sao, có thể do đâm chưa đủ mạnh, do không thắt dây an toàn hay do túi khí hỏng, nên em không tham gia. Tương tự những thớt khác, ngày xưa có cái vụ Mondeo bị tàu hỏa đâm bay qua bay lại mà túi khí không bung, hay ngay cả về xe Hàn xẻng đâm va, kêu gào hỏng hóc loạn cả lên em cũng cực kì ít comment. Bác hiểu rồi chứ.

Vả lại ngay trong thớt này bác có thấy em bình luận gì về túi khí hay option gì không nhỉ? Bác làm sao mà cứ xừng xực như đỉa phải vôi thế?
Đâm gẫy bố nó cả cột điện mà bác vẫn cho là chưa đủ mạnh thì....
Bác mà còn cho là như thế thì bảo sao những bác như Hoa quả với Ì su yêu Toi đến mức nào ;))
...bác Winstorm07 đọc hiểu có vấn đề nặng, điển hình của fan boi Hàn Xẻng là đây, lơ ngơ quá thể đáng.

Bát_Quái

Xe buýt
nói đến cái bền thì cũng chưa chắc với thời điểm bây giờ với TOY VN, Toy mỹ thì đắt quá, trang bị XLE thì đủ còn ko thì thua cả Cam Liên Doanh về mặt trang bị, nhưng khung gầm chất lượng thì tất nhiên hơn Cam LD nhưng mà giá thì hãi quá nên......

cho nên cái vụ Bền thực sự nó là cái mà ko nói trước được đâu, xe Đức cũng có bền đâu, thay đồ miết đó thôi.

trang thiết bị của xe Hàn em thích mấy thứ như, động cơ tiết kiệm xăng mà mạnh, hộp số, camera lùi thông minh, nội thất da ngồi rất phê, mát ghế =)) còn nhiều cái hay và quan trọng nữa nhưng ko muốn dài dòng.

mấy bác nói các cố đang đi Hàn là bảo thủ hay Fan gì thì ko nói chứ em chưa mua con Hàn nào cả đâu nha.

Mazspeed

Xe container
Xe ToyLD bền chứ, riêng khoản này thì vô tư đi bác. Còn xe Hàn động cơ tiết kiệm xăng mà mạnh, thế bác nghĩ xe Nhật không tiết kiệm xăng mà mạnh à? Về khoản tiết kiệm thì anh Nhật anh ấy là nhất TG từ xưa đến nay, xe Hàn còn đang phải phấn đấu thêm, bì làm sao được! Hộp số nhiều cấp thì tốt, OK đúng, nhưng nói thật với bác, khác biệt giữa 5 với 6 cấp nó nhỏ lắm, em lái CamLD 5 cấp rồi LE nhập Mỹ 6 cấp em biết, chả khác biệt gì đâu. Còn mấy cái linh tinh khác như camera lùi hay nội thất da thì quá tầm thường, không đáng để chú ý đến bác ạ.

Bát_Quái

Xe buýt
Toy LD bền thế nào ko biết chứ vụ Tạch Toy là khiến ko ít người sợ, mất lòng tin, trong đó có em.

Isu_zu

Tháo bánh
nói đến cái bền thì cũng chưa chắc với thời điểm bây giờ với TOY VN, Toy mỹ thì đắt quá, trang bị XLE thì đủ còn ko thì thua cả Cam Liên Doanh về mặt trang bị, nhưng khung gầm chất lượng thì tất nhiên hơn Cam LD nhưng mà giá thì hãi quá nên......
cho nên cái vụ Bền thực sự nó là cái mà ko nói trước được đâu, xe Đức cũng có bền đâu, thay đồ miết đó thôi.
trang thiết bị của xe Hàn em thích mấy thứ như, động cơ tiết kiệm xăng mà mạnh, hộp số, camera lùi thông minh, nội thất da ngồi rất phê, mát ghế =)) còn nhiều cái hay và quan trọng nữa nhưng ko muốn dài dòng.
mấy bác nói các cố đang đi Hàn là bảo thủ hay Fan gì thì ko nói chứ em chưa mua con Hàn nào cả đâu nha.
Cụ chưa mua e Hàn nào mà nổ ác thế, e thì mua và dùng cả Hàn và Nhật rồi bác ạ.

phuongtv_76

Xe container
Toy LD bền thế nào ko biết chứ vụ Tạch Toy là khiến ko ít người sợ, mất lòng tin, trong đó có em.
Vụ này ai cũng nghĩ tốt cho KH, e cũng thấy thế, e mua ngay xe LD vì vụ này làm bọn toy nó coi trọng KH hơn, e mua thì thấy chăm sóc KH tốt lắm, xe cũng rất gOOd cụ ah, chắc bọn toy nó sợ lại có a tạch nữa

Isu_zu

Tháo bánh
khiếp 2 cụ này, cãi nhau kinh quá.

kiểu dáng em ko nói nhưng vấn đề là ở nhiều thứ như Option, hộp số, động cơ vv, mấy thứ quan trọng này Toyota Camry ko cho thấy sự cải tiến vượt trội so với mấy con xe Hàn ngang gia như con Kia k7, hay rẻ hơn như Sonata chẳng hạn.

Đọc cái post của em làm e hoang mang quá, Nếu Camry mà option, HS, động cơ nó vượt K7 và So, giá lại ngang nhau thì...ôi thôi, liệu có ai mua xe Hàn ko? trừ bác Win. Lại nếu Mer E hay Bim 5 bằng giá Camry nữa thì....NẾU NẾU NẾU!

Luu Lehong

Xe container
Các cụ tranh luận với bác Win - tởm làm gì cho mệt! bác này chua ngoa và cuồng tín dạng nhất nhì của fan hàn. Em đã chán không muốn quote bài với các bác ý với vài vị nữa, nội dung toàn ko đâu vào đâu: chuyên đi bới móc lan man, vu khống, quăng bom trêu ngươi cãi vã. Kinh nghiệm gặp những đối tượng cùn, mình nên đại lượng lờ đi thôi, chứ nếu cứ đôi co thành nhỏ nhen, lạc đề mình cũng mất đi cái lòng tự trọng với anh em khác :-|!

Bát_Quái

Xe buýt
Vụ này ai cũng nghĩ tốt cho KH, e cũng thấy thế, e mua ngay xe LD vì vụ này làm bọn toy nó coi trọng KH hơn, e mua thì thấy chăm sóc KH tốt lắm, xe cũng rất gOOd cụ ah, chắc bọn toy nó sợ lại có a tạch nữa
nếu sự thực như chị nói là bọn TOY nó biết sợ nên ko dám nữa thì tốt cho người tiêu dùng thôi.

có điều ko ai đảm bảo điều đó cả, chỉ là suy đoán thôi chứ ko có dẫn chứng cụ thể nào vì cái này ko ai biết được.
chỉ có người tiêu dùng chịu thiệt thơi, thậm chí thiệt mà còn ko biết.

cứ để Camry liên doanh ra mắt bản 2012 mới rồi để người tiêu dùng đánh giá xem sao.

lmtuan

Xe tăng
Em ko thích phần đuôi lắm :(

phuongtv_76

Xe container
nếu sự thực như chị nói là bọn TOY nó biết sợ nên ko dám nữa thì tốt cho người tiêu dùng thôi.

có điều ko ai đảm bảo điều đó cả, chỉ là suy đoán thôi chứ ko có dẫn chứng cụ thể nào vì cái này ko ai biết được.
chỉ có người tiêu dùng chịu thiệt thơi, thậm chí thiệt mà còn ko biết.

cứ để Camry liên doanh ra mắt bản 2012 mới rồi để người tiêu dùng đánh giá xem sao.
Cái sản phẩm của nó khách hàng trải nghiệm là tốt, như cái e đang sài, có gì phải suy đoán, cụ mới suy đoán nhiều, thiệt hay ko thì khó nói lắm ah, VD bị chê là ngu thì cũng là thiệt đấy cụ ah, còn e ko phải như cụ gọi đâu, cụ muốn đc e tôn trọng trc hết cần tôn trọng người khác trc nhé(chỗ chữ đỏ đấy)

Nikita4004

Xe máy
hình cuối chụp cảnh như ở đà lạt ấy nhỉ!

adco

Xe điện
Khi nào bác xài rồi mà chất lượng kém thì mới đáng chuyện cho bác chê . Bác chưa xài mà cứ chê ỏng chê ẹo thì phi lí quá . Trong khi những người trãi nghiệm nhiều với To rồi - cho dù là To LD- thì bác lại khg tin.
Vụ Tạch khui ra . Ghét To nên bác vin vào đó thôi chứ em nói thật hãng nào cũng có chuyện thâm cung thôi. Như Fo vừa bị khui chuyện bán đồ linh kiện từ các cụm hàng hư hỏng.
Con To LD đầu tiên của em thì 10 năm nay rồi , chắc bác cũng cho là chưa đủ tuổi để kết luận điều gì ? . Ra đường nhìn mấy con altis thời biển số 52Z còn mới cứng chứ đừng nói gì tới mấy con camry máy 2.4 hộp số tay thời đó .
Cuối cùng thì bác nên chờ báo đăng doanh số của Vama tháng 9 để coi loại KH kém thông thái tăng nhanh cỡ nào!
Em xin nói thêm cho bác biết 1 sự thật là ngày xưa ông M.speed cũng là 1 tay antiTo kịch liệt còn hơn bác bây giờ . Vậy mà sau khi xài qua To thì ổng thay đổi tư duy 180 như bây giờ nhiều người vẫn gọi ổng là crazy fan ấy . Từ đó cho thấy nên có sự trãi nghiệm đi rồi hãy kết luận bác à

Chỉnh sửa cuối:

Bát_Quái

Xe buýt
Cái sản phẩm của nó khách hàng trải nghiệm là tốt, như cái e đang sài, có gì phải suy đoán, cụ mới suy đoán nhiều, thiệt hay ko thì khó nói lắm ah, VD bị chê là ngu thì cũng là thiệt đấy cụ ah, còn e ko phải như cụ gọi đâu, cụ muốn đc e tôn trọng trc hết cần tôn trọng người khác trc nhé(chỗ chữ đỏ đấy)
ủa, thế em gọi chị ko đúng à ? em thấy mọi người trong này gọi chị là chị Phương thì em gọi thế thôi chứ có gì đâu mà ko tôn trọng ?

em ko có chê Toy LD mà chỉ là sợ cái vụ tạch toy nên ko dám tin TOy LD nữa thôi chứ xe Toyota đẳng cấp thương hiệu toàn cầu đâu ai phủ nhận :D

phuongtv_76

Xe container
ủa, thế em gọi chị ko đúng à ? em thấy mọi người trong này gọi chị là chị Phương thì em gọi thế thôi chứ có gì đâu mà ko tôn trọng ?

em ko có chê Toy LD mà chỉ là sợ cái vụ tạch toy nên ko dám tin TOy LD nữa thôi chứ xe Toyota đẳng cấp thương hiệu toàn cầu đâu ai phủ nhận :D
Cụ thấy người ta bốc mứt ăn thì cụ cũng bắt trước ah, thế nhé gọi là cụ đc rồi

Bát_Quái

Xe buýt
Cụ thấy người ta bốc mứt ăn thì cụ cũng bắt trước ah, thế nhé gọi là cụ đc rồi
cụ ăn nói thiếu văn hóa vừa thôi, thấy họ gọi chị phương thì em gọi chi phương, liên quan gì đến bốc mứt vào đây vậy ?

Tupac Amaru

Xe máy
Top 10 mẫu xe bán chạy nhất tháng 9 tại Mỹ
(GD&TĐ) - Tháng 9 vừa qua, trong khi cả ngành công nghiệp ô tô Mỹ tiếp tục tăng trưởng thì hai tên tuổi lớn của Nhật Bản là Toyota và Honda vẫn bị tụt lại phía sau.
Cụ thể, với lợi thế sân nhà, Big3 của nước Mỹ chứng kiến mức tăng doanh số khá ấn tượng: GM tăng 19,6%; Chrysler tăng 27,2%; Ford tăng 8,9%. Mặc dù theo dự đoán trước đây, Toyota và Honda có thể sẽ khôi phục lại toàn bộ dây truyền sản xuất vào tháng 9 nhưng nguồn dự trữ trong kho bị cạn kiệt tiếp tục kéo doanh số của cả hai giảm sâu. Doanh số bán xe tháng 9 của Toyota giảm 17,5% so với cùng kỳ năm 2010, Honda giảm 8,0%. Nissan với nguồn cung dồi dào chứng kiến doanh số tăng 25,3%.
Trong số những chiếc xe bán chạy nhất, 4 vị trí dẫn đầu không thay đổi so với tháng trước. Honda CR-V đã bất ngờ quay trở lại bảng xếp hạng sau khi biến mất kể từ tháng 3.
Dưới đây là danh sách 10 mẫu xe bán chạy nhất thị trường Mỹ trong tháng 9.
1. Ford F-Series: 54.410 xe
2. Chevy Silverado: 43.698 xe
3. Toyota Camry: 24.851 xe
4. Ram Pickups : 24.522 xe
5. Nissan Altima : 24.356 xe
6. Ford Escape: 20.225 xe
7. Honda CR-V: 19.604 xe
8. Ford Fusion : 19.510 xe
9. Honda Accord : 18.639 xe

10. Hyundai Sonata : 18.181 xe
Hoàng Minh (Theo Kicking Tires)​
Trên thế giới là thế, còn ở Việt Nam là đây
Doanh số cụ thể các thành viên VAMA trong tháng 8/2011:

Đơn vị lắp ráp, phân phối
Doanh số tháng 8/2011 (xe)
Doanh số tháng 7/2011 (xe)
Toyota
3.126
2.365
Trường Hải
2.686
2.568
GM Việt Nam
915
540
Ford
772
871
Vinaxuki
558
788
Suzuki
321
346
Mercedes-Benz
225
244
Vinamotor
199
194
Vinastar
178
151
Isuzu
130
118
VMC
106
83
Hino
72
28
Honda
69
109
SYM
61
45
Mekong
49
37
Samco
38
25
Vinacomin
13
32
Tổng
9.518
8.554

Như vậy là cả thế giới và đa phần các bố đi xe Toy ở Việt Nam đều ngu hết( có em trong đó). Rất khâm phục các Fan xe Hàn thông thái nhất quả đất. Nhìn cái Forte rất gống quả Audi, mà đếch phải là Audi, thế mới đau