Đánh giá ban đầu về Toyota Camry 2012

Isu_zu

Tháo bánh
Con so cua H, cố gắng lắm cũng chỉ 18n, trong khi cam là 24n xe bán tại mẽo
Phải ghi nhận thành công của Hun-dai bác ạ, một sự cố gắng lớn, nếu so doanh số với bề dày kinh nghiệm trong ngành sx ô tô giữa Hàn và Nhật. Phải cạnh tranh với những huyền thoại như Cam và Cọt, ko dễ chút nào!

Luu Lehong

Xe container
Đang nói chuyện cảm nhận về Camry 2012, từ sau những comment ấn tượng của mấy chú fan hàn xẻng tự nhiên các cụ nói về cái sồ nà tà làm thớt mất vui. Như đang ăn bát cơm gặp cục sạn!:D

Winstorm07

Xe container
Các fan Nhật lại đang tự sướng =))

Isu_zu

Tháo bánh
Cũng có, nhưng ko phải tất cả, cụ ạ. Em để ý, từ những cái nhò nhất như cắt móng tay (thiết kế để giữ lại phần móng vừa cắt, ko rơi lung tung), nhíp nhổ râu (lông tơ cũng nhổ dể ợt), dao, kéo, mở nút chai...mà Made in Japan, đều để lại sự ngạc nhiên cho người dùng về sự tinh xảo và chất lượng tuyệt hảo, mỗi tội đắt.
Ước gì VN chúng ta có thể làm đc như vậy!

THANGHUYEN

Xe tăng
Website
otofc.com
Đang nói chuyện cảm nhận về Camry 2012, từ sau những comment ấn tượng của mấy chú fan hàn xẻng tự nhiên các cụ nói về cái sồ nà tà làm thớt mất vui. Như đang ăn bát cơm gặp cục sạn!:D
Cụ này vẫn chém ác nhỉ !Nó là cái xe thôi mà cụ bức xúc thế!:-B

Winstorm07

Xe container
Bị cái lý trí nó lấn át hết cả cái khách quan rồi cụ ạ.
Xong lại vận cả bản thân của mình vào đâm ra búc xúc, mong được cái xe nó tử tế theo kỳ vọng và lý trí của mình nhưng kô được vì nó hay hỏng vặt đâm ra hay cáu bẳn :D

Bát_Quái

Xe buýt
camry 2012 bản châu Á nhìn đẹp hơn.

mua camry thì ko có gì đáng để lo ngại về kiểu dáng.

quan trọng là 3 điều này.

có tiêu cực Toy Tạch nữa ko ? ( bản Viêt Nam ấy )
trang thiết bị Option thế nào ?
cuối cùng là cái giá :D

điều đáng ngại nhất vẫn là Tạch Toy.

so sánh về mặt thiết kế thì xe Hàn cải tiến ác chiến hơn chứ Toy cải tiến cho mới vậy chứ cũng ko có gì vượt trội.
tuy nhiên đó vẫn ko phải điều quan trọng nhất mà là ở 3 cái điều em nói ở trên.

ko có gì để đảm bảo rằng ko có tiêu cực nữa trong TOY VN nên phải chọn thì em sẽ chọn mua xe Hàn, đẳng cấp thấp hơn Camry nhưng thụ hưởng sướng hơn và đó là thực tế chứ ko phải tự sướng trong tư tưởng tâm lý thương hiệu

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
Tại vì những fan hàn đã nổ nhiều quá làm cái xe hàn nó xấu đi nên không muốn nhắc về nó thôi, chứ ko có gì bức xúc cả bác ạ!:D
Mong muốn có một cái thớt trong lành đúng nghĩa!

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
camry 2012 bản châu Á nhìn đẹp hơn.
mua camry thì ko có gì đáng để lo ngại về kiểu dáng.
quan trọng là 3 điều này.
có tiêu cực Toy Tạch nữa ko ? ( bản Viêt Nam ấy )
trang thiết bị Option thế nào ?
cuối cùng là cái giá :D
điều đáng ngại nhất vẫn là Tạch Toy.
so sánh về mặt thiết kế thì xe Hàn cải tiến ác chiến hơn chứ Toy cải tiến cho mới vậy chứ cũng ko có gì vượt trội.
tuy nhiên đó vẫn ko phải điều quan trọng nhất mà là ở 3 cái điều em nói ở trên.
ko có gì để đảm bảo rằng ko có tiêu cực nữa trong TOY VN nên phải chọn thì em sẽ chọn mua xe Hàn, đẳng cấp thấp hơn Camry nhưng thụ hưởng sướng hơn và đó là thực tế chứ ko phải tự sướng trong tư tưởng tâm lý thương hiệu
Bác có xiền thì cứ mua xe bác thích, có ai bắt bác phải chọn xe nào đâu!

Bát_Quái

Xe buýt
có ông chú đi con Camry 2008, màu bạc, xe tông chết 2 mạng, để rẻ cho cháu 650 triệu, chạy được 5 vạn, có nên lấy cái giá đó và con số 2 mạng kia ko nhỉ ?

Mazspeed

Xe container
Có, cụ ạ. Ấn tượng của Cam là chiếc xe sedan gia đình hạng trung bình dân, bền bỉ và dễ sử dụng, bán chạy nhất thế giới, là ước mơ của nhiều hãng khác, đến mức mà tất cả xe cùng hạng của hãng khác đều coi Cam là đối thủ!:(. Còn bản sắc của Cam là ko kén người mua, già trẻ đều có thể đi được, ko quá đẹp nhưng lại ...chẳng bao giờ xấu, chính điều này cũng góp phần làm nên thành công của Cam.
Em PR cho Toy ác quá nhỉ, chả đc xu nào, chán!
OK man :), dạo này trình văn vẻ của bác cao quá.

Muốn biết có phải tự sướng hay không thì phải bẻ được cái lý lẽ của người ta. Bác không bẻ được thì làm gì có tư cách bảo người ta tự sướng!

có ông chú đi con Camry 2008, màu bạc, xe tông chết 2 mạng, để rẻ cho cháu 650 triệu, chạy được 5 vạn, có nên lấy cái giá đó và con số 2 mạng kia ko nhỉ ?
Nếu bác không lấy thì để em nhé, mua thêm cái Camry đi cho nó đỡ phải ngợi, xe Đức giữ mệt quá đi mất.

Winstorm07

Xe container
OK man :), dạo này trình văn vẻ của bác cao quá.
Muốn biết có phải tự sướng hay không thì phải bẻ được cái lý lẽ của người ta. Bác không bẻ được thì làm gì có tư cách bảo người ta tự sướng!
Nếu bác không lấy thì để em nhé, mua thêm cái Camry đi cho nó đỡ phải ngợi, xe Đức giữ mệt quá đi mất.
Nói chiện với cụ Pít mồm loa mép giải, kiểu gì cũng bẻ cong được, người ta nói có 1 câu thôi mà làm cho 1 tràng đến sợ luôn.
Thông thái như cụ mà để em nhắc mấy lần rồi là có cái thớt Altis đâm vào cột điện kô nổ túi khi mà cấm có thấy cụ nào sang đó nhận xét góp lời.
Nào Ì su, nào Pít, nào Hoa quả sao kô sang đấy mà chỉ cho người ta cách đâm như nào cho túi khí nó nổ???? :))
Cam 2012 nhiều túi khí làm đek gì để khi đâm thì chạ túi nào nổ, cái cần nổ thì chạ nổ chỉ thấy họng các cụ nổ thôi :))
Mà bây giờ nó nhiều túi khí thế với lắp loa JBL vào thì sao kô thấy bảo là thừa, là kô cần thiết???
Mới cách đây mấy hôm vẫn đang còn chê mấy thứ đồ đó là thừa...

Em hôm nọ nói đúng là chuẩn, chỉ chép miệng "Cái nào kô có thì ông đek cần" =))

Đúng là hài quá :))

aiaikia

Xe hơi
éo ơi,rẻ được khoảng 250 đến 300 triệu mà chả may ăn quả dớp cũng ghê cụ ạ X_X

Bát_Quái

Xe buýt
éo ơi,rẻ được khoảng 250 đến 300 triệu mà chả may ăn quả dớp cũng ghê cụ ạ X_X
húc chết 2 mạng đều là đàn bà.

người nào thực dụng ko mê tín ko sợ chứ em cũng hơi sợ, nhưng cũng hơi tiếc vì rẻ quá mà.
chắc chắn ông chú gặp MA hay gì mới bán cái giá đó chứ ngoài thị trường phải 900 chai con camry đó.

Mazspeed

Xe container
Nói chiện với cụ Pít mồm loa mép giải, kiểu gì cũng bẻ cong được, người ta nói có 1 câu thôi mà làm cho 1 tràng đến sợ luôn.
Thông thái như cụ mà để em nhắc mấy lần rồi là có cái thớt Altis đâm vào cột điện kô nổ túi khi mà cấm có thấy cụ nào sang đó nhận xét góp lời.
Nào Ì su, nào Pít, nào Hoa quả sao kô sang đấy mà chỉ cho người ta cách đâm như nào cho túi khí nó nổ???? :))
Cam 2012 nhiều túi khí làm đek gì để khi đâm thì chạ túi nào nổ, cái cần nổ thì chạ nổ chỉ thấy họng các cụ nổ thôi :))
Mà bây giờ nó nhiều túi khí thế với lắp loa JBL vào thì sao kô thấy bảo là thừa, là kô cần thiết???
Mới cách đây mấy hôm vẫn đang còn chê mấy thứ đồ đó là thừa...

Em hôm nọ nói đúng là chuẩn, chỉ chép miệng "Cái nào kô có thì ông đek cần" =))

Đúng là hài quá :))
Bác đọc đủ các bài của em mà vẫn không hiểu được rõ một tý nhể. Nếu tinh ý bác có thể thấy em rất ít khi tham gia vào kỹ thuật. Đơn giản vì em không hiểu gì về kỹ thuật ô tô. Altis đâm cột điện không bung túi khí, em không biết tại sao, có thể do đâm chưa đủ mạnh, do không thắt dây an toàn hay do túi khí hỏng, nên em không tham gia. Tương tự những thớt khác, ngày xưa có cái vụ Mondeo bị tàu hỏa đâm bay qua bay lại mà túi khí không bung, hay ngay cả về xe Hàn xẻng đâm va, kêu gào hỏng hóc loạn cả lên em cũng cực kì ít comment. Bác hiểu rồi chứ.

Vả lại ngay trong thớt này bác có thấy em bình luận gì về túi khí hay option gì không nhỉ? Bác làm sao mà cứ xừng xực như đỉa phải vôi thế?

Hybrid.777

Xe đạp
b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(b-(3:-O3:-O3:-O

Winstorm07

Xe container
Bác đọc đủ các bài của em mà vẫn không hiểu được rõ một tý nhể. Nếu tinh ý bác có thể thấy em rất ít khi tham gia vào kỹ thuật. Đơn giản vì em không hiểu gì về kỹ thuật ô tô. Altis đâm cột điện không bung túi khí, em không biết tại sao, có thể do đâm chưa đủ mạnh, do không thắt dây an toàn hay do túi khí hỏng, nên em không tham gia. Tương tự những thớt khác, ngày xưa có cái vụ Mondeo bị tàu hỏa đâm bay qua bay lại mà túi khí không bung, hay ngay cả về xe Hàn xẻng đâm va, kêu gào hỏng hóc loạn cả lên em cũng cực kì ít comment. Bác hiểu rồi chứ.

Vả lại ngay trong thớt này bác có thấy em bình luận gì về túi khí hay option gì không nhỉ? Bác làm sao mà cứ xừng xực như đỉa phải vôi thế?
Vầng, khổ thế, nói chung chung chém gió vô thưởng vô phạt thì ai chả làm được :))
Đâm gẫy bố nó cả cột điện mà bác vẫn cho là chưa đủ mạnh thì....
Bác mà còn cho là như thế thì bảo sao những bác như Hoa quả với Ì su yêu Toi đến mức nào ;))
Giờ thì em hiểu hơn, Toi nó ăn sâu vào não rồi nên cũng chả trách được :)

Mazspeed

Xe container
Ơ hay, em có bảo là chưa đủ mạnh đâu! Em bảo có thể do 1 lô lý do mà em không hiểu được nên không tham gia. Giả sử mạnh gẫy cột điện nhưng cái cột lại bé tí, không đủ tác động lên cảm biến thì làm sao? Nói chung những quả này vượt quá khả năng hiểu biết của em, phải dành cho các cao nhân kỹ thuật thôi chứ em không comment.

Bát_Quái

Xe buýt
khiếp 2 cụ này, cãi nhau kinh quá.

nhưng em vẫn công nhận cụ Win nói 1 điều đúng là thương hiệu toy nó ngấm sâu quá.

nhiều cụ vẫn ko chịu nhìn nhận thực tế mà vẫn bảo thủ cái thương hiệu quá, ko chịu khách quan nhìn nhận sự cải tiến vượt bậc của xe Hàn.

kiểu dáng em ko nói nhưng vấn đề là ở nhiều thứ như Option, hộp số, động cơ vv, mấy thứ quan trọng này Toyota Camry ko cho thấy sự cải tiến vượt trội so với mấy con xe Hàn ngang gia như con Kia k7, hay rẻ hơn như Sonata chẳng hạn.

các cụ fan Toy chỉ biết bảo thủ với cái gọi là Thương Hiệu với Đẳng Cấp tự sướng chứ về mặt thụ hưởng thì lại ko được như mấy cha mua xe Hàn.