Đánh giá ban đầu về Toyota Camry 2012

aiaikia

Xe hơi
Em check bên TCHQ rồi, giá vẫn như 2011 mà kụ. Kụ nghe kụ kuang2 dự k chuẩn lắm. Cá nhân em thấy ngoại thất quá xấu
ngoại thất nhìn trẻ trung hơn mà bác.rất hợp với thanh niên như em mỗi tội ko có sèng :P

Winstorm07

Xe container
Đầu xe thoáng nhìn em tưởng Civic, đuôi xe giống Lexus.
Nói chung là kô có ấn tượng và bản sắc riêng. Lai tạp.

Isu_zu

Tháo bánh
Lai mà như Forte là đẹp đấy chứ bác, copy Audi có lựa chọn!

disneyland

Xe hơi
Nói chung là Cam vẫn đẳng cấp

Winstorm07

Xe container
Lai mà như Forte là đẹp đấy chứ bác, copy Audi có lựa chọn!
Fan Toi vẫn tự hào Camry có đẳng cấp, có bản sắc riêng nhưng giờ chắc cũng phải thừa nhận việc kô có gì mới ở bản 2012 rồi phỏng ạ???
Sự thật thì phải công nhận thôi, cố gắng níu kéo làm gì!!!!
Với lại 1 anh vẫn đang tự hào là ngôi số 1 thì sao phải so với 1 chú đang lên??? ;)
Tỉnh lại đi bác ạ ;)

Isu_zu

Tháo bánh
Fan Toi vẫn tự hào Camry có đẳng cấp, có bản sắc riêng nhưng giờ chắc cũng phải thừa nhận việc kô có gì mới ở bản 2012 rồi phỏng ạ???
Sự thật thì phải công nhận thôi, cố gắng níu kéo làm gì!!!!
Với lại 1 anh vẫn đang tự hào là ngôi số 1 thì sao phải so với 1 chú đang lên??? ;)
Tỉnh lại đi bác ạ ;)
Ha ha, e ko ủng hộ Toy mù quáng như bác ủng hộ Hun-đai đâu. Camry ko nằm trong lựa chọn nâng cấp tiếp theo của em (tất nhiên cũng ko phải xe Hàn), nên e mặc xác nó, chả quan tâm làm gì. Fun với bác tí cho vui, chứ Cam 2012 bán được hay ko là việc của Toy, ko phải của em! Còn bản sắc thi đó là do người mua đánh giá, mà e thì ko định mua lại Cam, nên ko bàn nữa.

Em còn trẻ nên không thích Cam lắm. Tuy nhiên nếu phải chọn thì em chọn Cam xuất Mỹ, trẻ trung hơn hẳn và thiết kế cũng có bản sắc chứ Cam LD không mê nổi. Cả bản hiện tại lẫn bản dự kiến 2012, vừa thiếu bản sắc, thiếu cá tính và già như phú ông 50.

Mazspeed

Xe container
Thực ra thì Camry từ xưa đến nay có ấn tượng và bản sắc riêng gì không nhỉ?

Winstorm07

Xe container
Thì chính từ họng các cụ phát ra "Đẳng cấp Camry, xe sang Camry.." chứ có phải chúng em nói đâu ;))
Cũng chính các cụ ra rả là nào phải nhìn thấy thực tế, nào là chấp nhận sự thật...
Vậy bây giờ cũng học cách chấp nhận thực tế và sự thật đi. Nhìn Cam 2012 nó có cái gì mới có cái gì là Cam kô hay lai tạp???
Một sự thật là nghèo ý tưởng xuất phát từ sự bảo thủ ỳ chệ.
Ngoại thất đã thế, nội thất có gì mới hay là vẫn kiểu dáng cũ kô có gì thay đổi từ mặt taplo cho đến chỗ cần số...
Vô lăng quá đẹp??? Thôi, cái này cũng chạ trách được vì thẩm mỹ mỗi người mỗi khác, nói thế là hiểu rồi :)
Tưởng âm thanh cao cấp thế nào, hóa ra giờ cũng chơi âm thanh cỏ JBL giống Kia,
Hề hề, hết cả vênh vác :))

Mazspeed

Xe container
Ơ, bác này làm sao thế nhể, ấm đầu rồi!

Camry thì chưa ai gọi là xe sang bao giờ, chắc các bác đi xe Hàn xẻng tự kỷ quá nghĩ ra như vậy thôi. Còn về đẳng cấp, nói đến đẳng cấp là người ta nói đến chất lượng, độ nổi tiếng, chả ai lại nói đẳng cấp ở cái ngoại hình cả. Toy từ xưa đến giờ chưa bao giờ mạnh về ngoại hình cá tính, cái đó ai cũng biết, nhưng nó vẫn được coi ở đẳng cấp cao hơn xe Hàn xẻng 1 bậc, chả phụ thuộc gì vào nghèo hay giàu ý tưởng gì, mà vì chất lượng nó đã được khẳng định là cao hơn. Về âm thanh, mấy khi Camry được hân hạnh trang bị JBL đâu, toàn hàng noname thôi, nhưng thậm chí so với âm thanh của Series 5 chẳng hạn thì LE nó bóp chết luôn. Thôi thì đành để Kia ở đẳng cấp cao hơn BMW vậy! :)

Đi Camry có mấy ai vênh, làm bục mặt ra chứ vênh mới váo cái thì, chỉ buồn cười mấy bác Hàn xẻng tự phong thông thái thôi =)).

phuongtv_76

Xe container
Ơ, bác này làm sao thế nhể, ấm đầu rồi!

Camry thì chưa ai gọi là xe sang bao giờ, chắc các bác đi xe Hàn xẻng tự kỷ quá nghĩ ra như vậy thôi. Còn về đẳng cấp, nói đến đẳng cấp là người ta nói đến chất lượng, độ nổi tiếng, chả ai lại nói đẳng cấp ở cái ngoại hình cả. Toy từ xưa đến giờ chưa bao giờ mạnh về ngoại hình cá tính, cái đó ai cũng biết, nhưng nó vẫn được coi ở đẳng cấp cao hơn xe Hàn xẻng 1 bậc, chả phụ thuộc gì vào nghèo hay giàu ý tưởng gì, mà vì chất lượng nó đã được khẳng định là cao hơn. Về âm thanh, mấy khi Camry được hân hạnh trang bị JBL đâu, toàn hàng noname thôi, nhưng thậm chí so với âm thanh của Series 5 chẳng hạn thì LE nó bóp chết luôn. Thôi thì đành để Kia ở đẳng cấp cao hơn BMW vậy! :)

Đi Camry có mấy ai vênh, làm bục mặt ra chứ vênh mới váo cái thì, chỉ buồn cười mấy bác Hàn xẻng tự phong thông thái thôi =)).
E cũng nghĩ như cụ cam đẳng cấp cao hơn xe hàn xẻng 1 bậc

Isu_zu

Tháo bánh
E cũng nghĩ như cụ cam đẳng cấp cao hơn xe hàn xẻng 1 bậc
Thực ra thì ko phải cụ nghĩ hay e nghĩ, mà đó là thực tế, được mọi người thừa nhận (trừ fan của Chim đang Sun).

Rickyman

Xe điện
Cuộc chiến Hàn xẻng-Nhật bủn sắp bắt đầu và sẽ không có hồi kết. Topic closed! ^#(^

cucho

Xe tăng
Em cũng đồng ý với bác là cá nhân em thấy Camry chả có bản sắc hay ấn tượng gì thế mà với những ngừoi xung quanh chỉ cần nói đến Cam là họ đều biết nó là gì và nom nó như thế nào. Còn một số loại khác tả đến đau cả alo mà họ vẫn cười gượng vì họ vẫn chưa biết "nó" là gì và nom "nó" như thế nào. Chả hiểu gì sất !?!

Isu_zu

Tháo bánh
Có, cụ ạ. Ấn tượng của Cam là chiếc xe sedan gia đình hạng trung bình dân, bền bỉ và dễ sử dụng, bán chạy nhất thế giới, là ước mơ của nhiều hãng khác, đến mức mà tất cả xe cùng hạng của hãng khác đều coi Cam là đối thủ!:(. Còn bản sắc của Cam là ko kén người mua, già trẻ đều có thể đi được, ko quá đẹp nhưng lại ...chẳng bao giờ xấu, chính điều này cũng góp phần làm nên thành công của Cam.
Em PR cho Toy ác quá nhỉ, chả đc xu nào, chán!

Luu Lehong

Xe container
Rồi ra mắt ở VN lại ối người xếp hàng mua, lại chạy đầy đường cho mà xem!
Mặc kệ người chê xấu với khen đẹp, Camry là vậy! Lạ thế cơ :6:

phuongtv_76

Xe container
Thực ra thì ko phải cụ nghĩ hay e nghĩ, mà đó là thực tế, được mọi người thừa nhận (trừ fan của Chim đang Sun).
Chính xác, thực tế nó thế, khách quan mà,dìm hàng cũng khó lắm

phuongtv_76

Xe container
Có, cụ ạ. Ấn tượng của Cam là chiếc xe sedan gia đình hạng trung bình dân, bền bỉ và dễ sử dụng, bán chạy nhất thế giới, là ước mơ của nhiều hãng khác, đến mức mà tất cả xe cùng hạng của hãng khác đều coi Cam là đối thủ!:(. Còn bản sắc của Cam là ko kén người mua, già trẻ đều có thể đi được, ko quá đẹp nhưng lại ...chẳng bao giờ xấu, chính điều này cũng góp phần làm nên thành công của Cam.
Em PR cho Toy ác quá nhỉ, chả đc xu nào, chán!
Top 10 mẫu xe bán chạy nhất tháng 9 tại Mỹ
(GD&TĐ) - Tháng 9 vừa qua, trong khi cả ngành công nghiệp ô tô Mỹ tiếp tục tăng trưởng thì hai tên tuổi lớn của Nhật Bản là Toyota và Honda vẫn bị tụt lại phía sau.
Cụ thể, với lợi thế sân nhà, Big3 của nước Mỹ chứng kiến mức tăng doanh số khá ấn tượng: GM tăng 19,6%; Chrysler tăng 27,2%; Ford tăng 8,9%. Mặc dù theo dự đoán trước đây, Toyota và Honda có thể sẽ khôi phục lại toàn bộ dây truyền sản xuất vào tháng 9 nhưng nguồn dự trữ trong kho bị cạn kiệt tiếp tục kéo doanh số của cả hai giảm sâu. Doanh số bán xe tháng 9 của Toyota giảm 17,5% so với cùng kỳ năm 2010, Honda giảm 8,0%. Nissan với nguồn cung dồi dào chứng kiến doanh số tăng 25,3%.
Trong số những chiếc xe bán chạy nhất, 4 vị trí dẫn đầu không thay đổi so với tháng trước. Honda CR-V đã bất ngờ quay trở lại bảng xếp hạng sau khi biến mất kể từ tháng 3.
Dưới đây là danh sách 10 mẫu xe bán chạy nhất thị trường Mỹ trong tháng 9.
1. Ford F-Series: 54.410 xe
2. Chevy Silverado: 43.698 xe
3. Toyota Camry: 24.851 xe
4. Ram Pickups : 24.522 xe
5. Nissan Altima : 24.356 xe
6. Ford Escape: 20.225 xe
7. Honda CR-V: 19.604 xe
8. Ford Fusion : 19.510 xe
9. Honda Accord : 18.639 xe
10. Hyundai Sonata : 18.181 xe
Hoàng Minh (Theo Kicking Tires)​

phuongtv_76