Đánh giá ban đầu về Toyota Camry 2012

Bát_Quái

Xe buýt
đi Toyota thì ko ngu, nhưng mà cũng ko nên chê bài xe Hàn.

các cụ đi Toy Mỹ hay nước ko ko nói nhưng TOY VN thì tiêu cực nhiều như thế nên người ta chọn xe Hàn vừa rẻ lại tốt thì đó cũng là cái lý đúng của họ, cho nên người đi Toy nói đi xe Hàn ngu là ko được và người đi Hàn nói người đi xe TOY Ngu cũng ko đúng.

tùy thời điểm và như cầu và kinh tế của từng cá nhân mà lựa chọn thôi, ai cũng có lý của họ cả.

Mazspeed

Xe container
Khi nào bác xài rồi mà chất lượng kém thì mới đáng chuyện cho bác chê . Bác chưa xài mà cứ chê ỏng chê ẹo thì phi lí quá . Trong khi những người trãi nghiệm nhiều với To rồi - cho dù là To LD- thì bác lại khg tin.
Vụ Tạch khui ra . Ghét To nên bác vin vào đó thôi chứ em nói thật hãng nào cũng có chuyện thâm cung thôi. Như Fo vừa bị khui chuyện bán đồ linh kiện từ các cụm hàng hư hỏng.
Con To LD đầu tiên của em thì 10 năm nay rồi , chắc bác cũng cho là chưa đủ tuổi để kết luận điều gì ? . Ra đường nhìn mấy con altis thời biển số 52Z còn mới cứng chứ đừng nói gì tới mấy con camry máy 2.4 hộp số tay thời đó .
Cuối cùng thì bác nên chờ báo đăng doanh số của Vama tháng 9 để coi loại KH kém thông thái tăng nhanh cỡ nào!
Em xin nói thêm cho bác biết 1 sự thật là ngày xưa ông M.speed cũng là 1 tay antiTo kịch liệt còn hơn bác bây giờ . Vậy mà sau khi xài qua To thì ổng thay đổi tư duy 180 như bây giờ nhiều người vẫn gọi ổng là crazy fan ấy . Từ đó cho thấy nên có sự trãi nghiệm đi rồi hãy kết luận bác à
Ông này nhớ rất dai, thực ra hồi đó em đúng là antiToy, nhưng đâu có kịch liệt lắm :). Công nhận là trước khi đi Camry thì không nghĩ nó lại hay thế, đi rồi mới thấy hầu như mọi thứ đều hợp lý với chất lượng rất cao mà lại không hào nhoáng phô trương quá, yên tâm tuyệt đối. Nói chung là khuyên dùng, nhưng không phải với cái mức giá crazy 77k như bây giờ :).

Chỉnh sửa cuối:

mrkoi

Xe tăng
Camry mới có nhiều cải tiến mới nhìn hay đấy chứ, nhưng mà cái nút điều khiển trên volang nhìn giống như đang chơi PSP ý các cụ nhờ.
Còn e thấy các cụ tranh luận ghê wa, nhưng mà muốn thấy hãng nào tốt thì đầu tiên e nghĩ là phải có trải nghiệm với các e ý đã đừng có nghe giang hồ đồn đại rùi lên đây mà tung hỏa mùh tung boom, chém gió. Tất nhiên là bỏ ra một khoản tiền để đầu tư cho vợ 2 nó là không nhỏ nhưng khi đã mua rồi thì hãy trải nghiệm cùng e nó, nếu có cơ hội thì trải nhiệm cùng các e khác. E thấy mấy cụ cứ chê bai xe Nhật rùi nói các bác xe Nhật ngu thế này thế kia nhưng mà thủ hỏi xe Hàn vào VN được bao lâu rùi liệu bao giờ mới được cái câu cửa miệng " Toy cho nó lành" ạ.

Bát_Quái

Xe buýt
chỉ thấy thay đổi về kiểu dáng chứ trang bị vẫn có thấy gì cải tiến vượt trội đâu ?

có cụ nào có thông tin đầy đủ của bạn liên doanh ko vậy ?

Isu_zu

Tháo bánh
Khi nào bác xài rồi mà chất lượng kém thì mới đáng chuyện cho bác chê . Bác chưa xài mà cứ chê ỏng chê ẹo thì phi lí quá . Trong khi những người trãi nghiệm nhiều với To rồi - cho dù là To LD- thì bác lại khg tin.
Vụ Tạch khui ra . Ghét To nên bác vin vào đó thôi chứ em nói thật hãng nào cũng có chuyện thâm cung thôi. Như Fo vừa bị khui chuyện bán đồ linh kiện từ các cụm hàng hư hỏng.
Con To LD đầu tiên của em thì 10 năm nay rồi , chắc bác cũng cho là chưa đủ tuổi để kết luận điều gì ? . Ra đường nhìn mấy con altis thời biển số 52Z còn mới cứng chứ đừng nói gì tới mấy con camry máy 2.4 hộp số tay thời đó .
Cuối cùng thì bác nên chờ báo đăng doanh số của Vama tháng 9 để coi loại KH kém thông thái tăng nhanh cỡ nào!
Em xin nói thêm cho bác biết 1 sự thật là ngày xưa ông M.speed cũng là 1 tay antiTo kịch liệt còn hơn bác bây giờ . Vậy mà sau khi xài qua To thì ổng thay đổi tư duy 180 như bây giờ nhiều người vẫn gọi ổng là crazy fan ấy . Từ đó cho thấy nên có sự trãi nghiệm đi rồi hãy kết luận bác à
Thưa bác, điều bác nói ai cũng biết, nhưng có thiểu số ko chịu công nhận! Bản thân em cũng khoái Bim 5 nhất (chứ Mer với Audi em lại ko mê), nhưng vẫn phải thừa nhận là Camry đã trở thành biểu tượng, mặc dù nó thuộc hạng xe bình dân bên Mỹ. Camry nói riêng, và xe Toy nói chung, giống như một HS trung bình khá, ko có môn nào xuất sắc, nhưng cũng ko có điểm kém. Trong khi đối thủ của nó có mặt vượt trội, nhưng lại có điểm trừ! Mà nói chung, khi còn là HS, thì hầu như ko ai muốn phải thi lại :D Dài dòng quá, các bác thông cảm!

Venus

Xe buýt
Cụ nào chỉ cho em chèn hình vào với

phuongtv_76

Xe container
Cụ nào chỉ cho em chèn hình vào với
Đây cụ
[FONT=&quot]Hướng dẫn Up ảnh lên diễn đàn
[/FONT]
[FONT=&quot]Đầu tiên vào trang này để up hình lên host:

[/FONT][FONT=&quot][FONT=&quot]http://imageshack.us/[/FONT][/FONT][FONT=&quot]

Sau đó browse hình rồi click vào nút "host".

[/FONT][FONT=&quot][FONT=&quot][/FONT][/FONT][FONT=&quot]

Hình được up lên rồi, tìm chỗ nó ghi là "Direct link to image" như này, rồi copy cái link đó và paste vào phần trả lời trong diễn đàn:

Sau đó chỉ việc điền code image vào 2 đầu link nữa là xong! Code nó là
[/FONT][/COLOR][/URL][/FONT][FONT=&quot]Ảnh dưới đây đã được chỉnh sửa kích cỡ. Hãy click vào đây để xem toàn bộ ảnh. Ảnh gốc có kích thước 541x42.[/FONT][FONT=&quot][FONT=&quot][/FONT][/FONT][FONT=&quot]

Xong rồi đấy. Nhớ ở giữa là cái đường link, 2 bên đầu là cái code , nhớ nhé! Và kô có khoảng cách (space) nào giữa đường link với code cả, cứ viết liền nhau ấy.
- - - -

[B]chú ý thêm : [/B]

1. ngoài trang imageshack.us để host thì bạn có thể vào trang [/FONT][FONT=&quot][URL="http://adf.ly/441673/http:/tinypic.com/"][COLOR=blue][FONT=&quot]http://tinypic.com[/FONT][/COLOR][/URL][/FONT][FONT=&quot] để up load ảnh lên mạng. ( và nhiều trang nữa , miễn là up được ảnh như photobucket.com . . )

2. Sau và trước link ảnh thì gõ thêm ở 2 đầu, và nhớ để chúng liền mạch nhau , không có khoảng cách nào cả theo code :

Code:
[img]link ảnh
3. cách trên là Up hình ở trong Computer lên mạng, còn với những ảnh đã có sẵn trên net rồi thì lấy link đơn giản như sau : nhấp chuột phải vào ảnh muốn lấy link >> chọn Properties ở dưới cùng >> copy địa chỉ link Address ( URL ) - đây chính là link ảnh - Sau đó điền code như ở trên.

PHOTOBUCKET = Bạn có thể up hình lên photobucket. úp xong thì lấy link ở dòng thứ 3, Img (sẽ có 3 dòng link dưới mỗi hình). copy ở đó rồi thì chỉ cần paste vào forum là được. (có thể dùng cả trong chữ ký)[/FONT]

Venus

Xe buýt
Em lười mở thớt mới nên lụm tạm cái thớt này up số liệu hàng tháng nghe các cụ :D
Em kết con Cam lắm, nhứt là Cam què nhưng chưa có xèng lụm nó, hi vọng tương lai gần.
Nói chiện về Cam cho nó đỡ ghiền vậy, mà Cam mẽo nghen, ko phải em chê bai gì hàng LD (em vẫn đang xài hàng LD) nhưng số liệu doanh số tại VN lúc được lúc mất, làm cái phân tích ko sướng :D

Bắt đầu từ tháng 6/2011 nhé

[/URL]
Uploaded with ImageShack.us[/img]

Em theo dõi thị trường pass cả của mẽo lâu rồi, nhưng cũng ko biết nên bắt đầu từ lúc nào, thôi từ tháng 6 vậy, cho nó gần, cái tháng mà Nhật còn bị ảnh hưởng của nạn sóng thần, dư âm của thâu hồi vẫn ám ảnh nền công nghiệp ô tô Nhật nói chung và Toy nói riêng.

Trong bảng xếp hạng 20 xe bán chạy nhất tại mẽo thì tháng này Cam rất tệ, ngoài chuyện xếp tới hàng thứ 7/20 còn bị Che Cruize, Che Malibu, và Focus qua mặt

Nhưng hổ có xuống đồng bằng thì vẫn là ông 30 chứ ko biến thành cáo được, anh hàng xẻng với danh tiếng toàn cầu của thiết kế xé dòng nước, em hình tượng tí cho thiết kế điêu khắc chất lỏng phẹt í :D vẫn sắp hàng sau đuôi đấy ạ.

[/URL]
Uploaded with ImageShack.us[/img]

Chỉnh sửa cuối:

IZZ

Xe tăng
...Bắt đầu từ tháng 6/2011 nhé

Em theo dõi thị trường pass cả của mẽo lâu rồi, nhưng cũng ko biết nên bắt đầu từ lúc nào, thôi từ tháng 6 vậy, cho nó gần, cái tháng mà Nhật còn bị ảnh hưởng của nạn sóng thần, dư âm của thâu hồi vẫn ám ảnh nền công nghiệp ô tô Nhật nói chung và Toy nói riêng...
Vodka bác vì bác đã cất công "nói có sách mách có chứng". Nhìn như thế cho dễ hiểu.

Em phụ họa thêm 1 ý trên của bác mà em đã bôi đen:

Theo em được biết từ tháng 7 số lượng linh kiện sản xuất cho các hãng ô tô Nhật Bản đã tăng trở lại gần bằng giai đoạn trước thảm họa động đất sóng thần và vẫn tăng mạnh vào tháng 8, tháng 9. Các đơn đặt hàng sản xuất linh kiện trong các tháng cuối năm vẫn tiếp tục tăng cao báo hiệu sự hồi phục mạnh mẽ của ngành công nghiệp ô tô Nhật Bản.

Số lượng xe hơi bán ra của các hãng Nhật Bản trong các tháng vừa rồi bị sụt giảm phần lớn do không có hàng để bán, và từ tháng 7-12 số lượng đã và sẽ được sản xuất bù đắp lại lượng thiếu hụt trong các tháng bị ảnh hưởng bới thiên tai đó.

Isu_zu

Tháo bánh
Công nhận em này đẹp, trông cứng cáp, cá tính hơn hẳn bản cũ.
E khoái cái design của Camry, ở chỗ có duyên thầm và ...10 năm vẫn còn duyên. LE từ 2000 đến giờ nhìn vẫn thích!

Venus

Xe buýt
Vâng, Cám ơn các cụ đã khuyến khích và động viên em để em có động cơ, động lực tiếp tục hầu các cụ

Qua tháng 7/2011 thi trường có chút điều chỉnh :D,
"Dù ai chém ngả chém nghiêng
Lòng ta vẫn vững như kiềng 3 chân"

Vâng, rất vững vì trăm nghe ko bằng 1 thấy, hãy thấy rồi mới tin, đôi khi cái sự đời chém gió mênh mông nhưng thực tế lại bét nhè :D

Tháng 07/2011

[/URL][/img]

Cam leo lên được hàng thứ 3/20 đẩy lùi một loạt chú mẽo xuống hàng dưới bao gồm Chevrolet Cruze, Escape, Chevrolet Malibu, Ford Fusion, Ford Focus..
Đại diện hàng xẻng có chút tiến bộ so tháng trước như vẫn ở vị trí số 7

Chỉnh sửa cuối:

lmtuan

Xe tăng
Vâng, Cám ơn các cụ đã khuyến khích và động viên em để em có động cơ, động lực tiếp tục hầu các cụ

Qua tháng 7/2011 thi trường có chút điều chỉnh :D,
"Dù ai chém ngả chém nghiêng
Lòng ta vẫn vững như kiềng 3 chân"

Vâng, rất vững vì trăm nghe ko bằng 1 thấy, hãy thấy rồi mới tin, đôi khi cái sự đời chém gió mênh mông nhưng thực tế lại bét nhè :D

Tháng 07/2011

[/URL][/img]

Cam leo lên được hàng thứ 3/20 đẩy lùi một loạt chú mẽo xuống hàng dưới bao gồm Chevrolet Cruze, Escape, Chevrolet Malibu, Ford Fusion, Ford Focus..
Đại diện hàng xẻng có chút tiến bộ so tháng trước như vẫn ở vị trí số 7
Cụ dạo này hàn lâm quớ. Bữa nào em bò lên đấy cụ sắp xếp đi với em ra chỗ thần đèn được không ợ? Em sợ đi đường xì ghềnh quớ :-s

Venus

Xe buýt
Cụ dạo này hàn lâm quớ. Bữa nào em bò lên đấy cụ sắp xếp đi với em ra chỗ thần đèn được không ợ? Em sợ đi đường xì ghềnh quớ :-s
Chiện nhỏ, muốn làm đèn giề, 2 bi hay 4 bi?

No Way

Xe tải
Sao mà em thấy Camry form mới xấu kinh khủng, Cam cũ nhìn sang trọng hơn nhiều!

Mazspeed

Xe container
Vãi hàng tăng trưởng của 2 ông Escape với Jetta, Escape vốn dĩ vẫn là cái crossover bán chạy hàng đầu giờ lại còn thế này thì khủng thật.

t549665

Xe tải
Bản chát xe này ko phải là thiết kế hoàn toàn mới. Hệ khung gầm và platform giữ nguyên, Toy chỉ làm mới đầu và đit cho hình thức khác đi, kich thước cabin vẫn thế. Phần táplo thiết kế lại, hiên dai hơn. Nhưng khung gầm ko đổi, động cơ không đổi cho nên sẽ ko có cảm giác của sự khác biệt...