Dành cho những người mới lái xe

hungquyt

Xe hơi
Không bác lái xe nào dám nói hay cả. Em thấy đúng lắm, mình không tông nó nhưng nó tông mình thi tránh đằng trời, Chạy đâu cho khỏi nắng.:102:

Evo600

Xe tải
Có tý men vào thì chỉ chạy chặng ngắn trong tp thôi. Bác thử ra đường trường lái mà có tý men vào xem. Hôm sau Bác meoxinh là có phóng sự tai nạn ngay. Tốt nhất lái xe là không nên, nhưng nếu không từ chối được thì uống trong phạm vi thôi. (b)

thanh nam

Xe hơi
Cho mình hỏi chút ( tìm mãi không thấy chủ đề này ở đâu )
Địa chỉ nào ở Hà nội cho thuê xe tự lái có uy tín ( Loại xe, Tiền thuê xe ... ? )
Mình mới lấy bằng , muốn có thày dạy kèm vài buổi, có ai biết địa chỉ nào uy tín nhỉ ( Làm ơn cho biết giá tiền luôn ).
Trân trọng

xetau

Đi bộ
nói chung là rượu bia làm ta thêm can đảm phải ko các bác:21:

haiphongaudio

Đi bộ
chào các bác và bác chủ thớt cho em hỏi với ạ (k)
em làm hồ sơ học lái xe ở Học Viên Cảnh Sát Hn(xe tải không chíp và ở các bãi tập ), em có theo học được 1 thời gian thì phải về Hp ...vì lý do địa lý em không theo học ở Hn được,và em đã về Hp và có sang Kiến An Hp thuê xe tự tập lái(xe nalox có gắn chíp và hình cụ thể ) ...
câu hỏi em muốn hỏi các bác là liệu em học thế có ảnh hưởng đến việc thi lấy bằng tại Tây Mỗ trên Hn không...vì em thấy có hơi khác
và Ở Hp người ta nói thi bằng B chỉ có thi trên xe nalox không thi như trên Hn ...và trong hình thì em phải dừng đúng vạch trắng và vàng khi cần thiết ...
em ngơ ngác quá các bác giúp em với :102:
cảm ơn sự giúp đỡ của đại gia đình (b)

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
chào các bác và bác chủ thớt cho em hỏi với ạ (k)
em làm hồ sơ học lái xe ở Học Viên Cảnh Sát Hn(xe tải không chíp và ở các bãi tập ), em có theo học được 1 thời gian thì phải về Hp ...vì lý do địa lý em không theo học ở Hn được,và em đã về Hp và có sang Kiến An Hp thuê xe tự tập lái(xe nalox có gắn chíp và hình cụ thể ) ...
câu hỏi em muốn hỏi các bác là liệu em học thế có ảnh hưởng đến việc thi lấy bằng tại Tây Mỗ trên Hn không...vì em thấy có hơi khác
và Ở Hp người ta nói thi bằng B chỉ có thi trên xe nalox không thi như trên Hn ...và trong hình thì em phải dừng đúng vạch trắng và vàng khi cần thiết ...
em ngơ ngác quá các bác giúp em với :102:
cảm ơn sự giúp đỡ của đại gia đình (b)
Các cụ nầy nói lộn loại xe rùi, Lanos chứ hổng phải Nalox(hay dưới HP nhà cụ có laọi xe nầy)*-)*-)*-)
Ở Tây mỗ theo tui được bit thì bằng B thi chủ yếu học và thi trên xe Lanos ngoài ra có một số xe tải Kia, Vinaxuki 1 tấn, Lúc đầu học hầu hết trên xe không gắn chíp, khi gần thi và tổng ôn mới đi trên xe chíp.
Cụ ở HP cứ tập Lanos(à nalox gì đó) cho xuê đi, gần đến ngày thi lên thuê xe chíp chạy vài buổi là ngon thôi. Giá thuê khoảng 200k/1h gì đó, có cả thầy ngồi trên hướng dẫn luân.
Thi lấy bằng thì cũng dễ thôi cụ ạ, quan trọng là mình phải lái ok, bình tĩnh, mà nhớ phải học kỹ LT đấy:)):))
Chúc cụ sớm lấy đc bằng:41::41:

OF-19999

Xe đạp
Các cụ nầy nói lộn loại xe rùi, Lanos chứ hổng phải Nalox(hay dưới HP nhà cụ có laọi xe nầy)*-)*-)*-)
Ở Tây mỗ theo tui được bit thì bằng B thi chủ yếu học và thi trên xe Lanos ngoài ra có một số xe tải Kia, Vinaxuki 1 tấn, Lúc đầu học hầu hết trên xe không gắn chíp, khi gần thi và tổng ôn mới đi trên xe chíp.
Cụ ở HP cứ tập Lanos(à nalox gì đó) cho xuê đi, gần đến ngày thi lên thuê xe chíp chạy vài buổi là ngon thôi. Giá thuê khoảng 200k/1h gì đó, có cả thầy ngồi trên hướng dẫn luân.
Thi lấy bằng thì cũng dễ thôi cụ ạ, quan trọng là mình phải lái ok, bình tĩnh, mà nhớ phải học kỹ LT đấy:)):))
Chúc cụ sớm lấy đc bằng:41::41:
may mà kụ ấy chưa nhầm lanos thành lakos đấy ợ :69::69:

Challenger77

Xe tăng
Vụ này hơi khó nhỉ, em thấy bản thân em mà làm tầm 3-5 chai vào thì vỡn chạy xe bình thường, nhưng tập trung cao hơn.

Có lẽ phải suy nghĩ lại thôi.
Iem:77::77::77::77:Bac.

minhchi

Xe tải
? thank you vinamilk ?
Mỗi một lốc sữa vinamilk bạn uống sẽ được trích 50 đồng vào con BÒ đó.
:x

thichlexus

Xe điện
Theo em đã lên xe là phải có ý thức về an toàn giao thông, trước tiên là cho mình, sau đến gia đình mình và cho người khác. Vì thế lái mới hay lái cũ gì thì đều không nên dùng đồ uống có cồn, dễ mất tỉnh táo hoặc lâng lâng dấn ga là dễ gây hậu quả lắm.

ha.thienlong

Xe hơi
em thì chả cần taxi các bác ah` cứ thuê xe chạy phá thoải mái là lên trình ngay ah`

mr_limo

Xe buýt
Tài mới hay tài cũ không quan trọng, mà quan trọng là xử lí thế nào, phải biết mình nên đi ở những nơi nào thì đi với tốc độ gì, luôn để í quan sát xung quanh, tính đến mọi tình huống có thể xảy ra; và quan trọng nhất là khi đã lái xe thì phải để cho đầu óc thật minh mẫn và thoải mái, tránh đi một lèo mà không nghỉ ngơi. Đây là ngu í của em trong thời gian vừa tập lái xe vừa rồi, mong các bác chém nhẹ tay, em xin cảm tạ.:77:

Toinguoilaixe

Xe tải
Em là ính mới mong các cụ thông cảm em đang đọc ạ

ak7men

Xe máy
Chào các pác. Iem vừa lấy bằng Otofun còn bằng lái vợ 2 vẫn đang học. Rất mong được các pác chia sẻ kinh nghiệm.

Nhân tiện các pác cho hỏi: Hôm đi học lý thuyết có thầy nói rằng có 3 cách đề pa khi dừng xe giữa dốc nhưng iem mới chỉ học đc 2 cách sau:

- Cách 1: Đối với xe yếu: Rà ga cho xe chạy đến điểm dừng ngang dốc, đạp côn, đạp phanh chân, kép phanh tay. Sau đó nhấn ga, cho đến khi kim đồng hồ đo vòng quay đến 2,5 thì nới côn cho kim trở về trên 1 => nhả phanh tay cho xe từ từ leo dốc.
- Cách 2: Đi số 1, k cần ga, đến điểm dừng ngang dốc, đạp côn, đạp phanh chân. Sau đó nới côn từ từ cho tới khi xe rung rung bần bật thì dừng lại và nới phanh chân từ từ, xe sẽ leo dốc thành công.
- Cách 3: Chưa biết.

Cả 2 cách 1 và 2 trên iem đều thực hiện tốt tuy nhiên vẫn thấy khó nếu đi trên đoạn Nguyễn Khánh Toàn quẹo lên đường Bưởi (Iem mới chỉ nghĩ thôi, chưa được đi lần nào). Pác nào đã qua đoạn đó rồi chắc biết, vừa cua tay áo, lên dốc lại nhiều xe. Mong các bác xế già chỉ giáo.:^)

xeđạp

Xe buýt
- Cách 2: Đi số 1, k cần ga, đến điểm dừng ngang dốc, đạp côn, đạp phanh chân. Sau đó nới côn từ từ cho tới khi cần số xe rung rung bần bật thì dừng lại và buông ngay phanh chân , xe sẽ leo dốc thành công.
Chỉnh lại phần highlight cho bác, tùy theo xe mà nhả côn theo độ rung của cần số là ổn

ak7men

Xe máy
cần số xe rung rung thì có thể nhưng vì mới nên iem chỉ nhìn vào cái thành xe thấy nó bần bật thôi, chưa biết là xe rung thì cần số nó cũng rung:21:. Có lẽ nhìn cần số thì chuẩn hơn vì với xe xịn thì chỉ cần số rung thôi.

Việc nhả phanh nên nhả từ từ chứ k buông ngay vì nếu buông ngay nhưng việc cảm nhận độ rung chưa chín có thể xe k lên được và có thể bị tuột lùi. Nếu nhả phanh từ từ sẽ cảm nhận được việc xe di chuyển lên xuống và xử lý kịp thời nếu xe bị lùi chỉ việc nhấn thêm phanh và đạp côn làm lại (nếu nhả côn thêm lại bị tắt máy).:102:

khoavq

Xe điện
Hix
nhiều khi cần số rung mà xe không rung đâu
cụ cứ nhả côn từ từ
cảm thấy khi nào xe sắp chết máy thì cụ nhả phanh chân
xe phi ầm ầm ngay
kể cả dốc 15 độ ợ.

ak7men

Xe máy
Hix
nhiều khi cần số rung mà xe không rung đâu
cụ cứ nhả côn từ từ
cảm thấy khi nào xe sắp chết máy thì cụ nhả phanh chân
xe phi ầm ầm ngay
kể cả dốc 15 độ ợ.

Nguy hiểm là ở chỗ xe phi ầm ầm ngay nên em chỉ giám nhả phanh chân từ từ thoai:102: