Dành cho các Fan của HYUNDAI UNIVERSE / TRAGO.

Trạng thái
Thớt đang đóng

hunghyundai

Xe đạp
Bác Kiến Bình xem có còn em County nào đẹp đẹp phọt lên đây cho anh chiêm ngưỡng cái :D

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
nhà e chạy một con Intercooler,một con Limousine.để hôm nào lấy máy ảnh về e chụp rồi show cho các bác chiêm ngưỡng

kienbinh

Xe điện
lại xe Hồ Cẩm Đào mời các bác ném đá :D

kienbinh

Xe điện
Thông tin thêm universe hiện có 7 phiên bản tất cả

• Space
    • Comfort
    • Classic
    • Elegance
    • Luxury
  • Express
    • Prime
    • Noble
    • Noble Queen
Hyundai aero
The Aero was designed by Hyundai Motor Company and Mitsubishi Fuso. It was a rebadged Mitsubishi Fuso Aero Bus. The three variants are:

• Aero Space: both available for diesel and CNG.
    • Aero Space LD: A short wheelbase, standard deck bus.
    • Aero Space LS: A short wheelbase, standard deck bus with air suspension.
    • Aero Hi-Space: A long wheelbase, standard deck bus.
  • Aero Express: A long wheelbase bus.
    • Aero Express LDX: standard deck bus.
    • Aero Express HSX: high deck bus.
    • Aero Express Hi-Class: high deck bus with air suspension.
  • Aero Queen: A luxurious long wheelbase, high deck bus with air suspension.
    • Aero Queen
    • Aero Queen Hi-Class

Chỉnh sửa cuối:

kienbinh

Xe điện

Aero

Chỉnh sửa cuối:

kienbinh

Xe điện
Hyundai gold powertec

Nhìn gold em thấy thích hơn trago các cụ ạ

xe chua lua

Xe tải
Cụ nói kiểu gì lạ vậy.Xe Hyundai đang xây dựng đất nước mình chứ ko phải bim và mẹc đâu cụ ạ
dạ đúng, thử hải cụ ZAi Phố Cổ từng đoàn xe ben, xe tải đang ngày đêm vận chuyển hàng hóa trên toàn Việt Nam là của hãng nào, từng đoàn xe khách đang ngày đêm chở khách trên toàn đất nước là của hãng nào, xe HYUNDAI đi vừa sang vừa bền, lại không kệch như MẸC, BIM (ý em là các bác so sánh xe với điều kiện kinh tes còn nghèo như của nước mình). Nói chung, xe HYUNDAI đang góp phần rất lớn trong việc xây dưnựg Việt Nam chứ không phải đám BIM, MẸC đâu nhá, hay là bác Zai Phố Cổ là đại gia, chê tụi em nghèo nên đi HYUNDAI "lởm", nhưng nói chung ở lĩnh vực nào em cũng kết anh HYUNDAI nhất đó

xe chua lua

Xe tải
Hyundai gold powertec

Nhìn gold em thấy thích hơn trago các cụ ạ
gold chính là TRAGO đó bác, giờ nó có 2 phiên bản rồi, từ 2006 dòng GOLD phát triển thêm TRAGO, còn phiên bản kia là NEW POWER truck, cả 2 dòng này theo em chạy thì nó đã đạt được sự đỉnh cao của xe tải thế giới về nhiều tiêu chí như mức tiêu thụ nhiên liệu, khả năng quá tải tốt, độ bền rất cao, mạnh mẽ, và giá cũng hợp lý hơn đám xe tải VOLVO, SCANIA mà chả chịu thua kém mấy em này về mặt nào cả

kienbinh

Xe điện
Thì VN ta cũng đang đi theo tàu mà. :-?. Các chú cứ thấy cái mới nào đẹp thì nhái theo chứ sao. Kiểu dáng mỗi lúc một thay đổi mà chú.

xe của bọn Đại Phát cách đây vài thág (Kiểu dáng thôi nhé)
Cái hôc hút gió trên kính lái của con này giống hệt của county :))

kienbinh

Xe điện
gold chính là TRAGO đó bác, giờ nó có 2 phiên bản rồi, từ 2006 dòng GOLD phát triển thêm TRAGO, còn phiên bản kia là NEW POWER truck, cả 2 dòng này theo em chạy thì nó đã đạt được sự đỉnh cao của xe tải thế giới về nhiều tiêu chí như mức tiêu thụ nhiên liệu, khả năng quá tải tốt, độ bền rất cao, mạnh mẽ, và giá cũng hợp lý hơn đám xe tải VOLVO, SCANIA mà chả chịu thua kém mấy em này về mặt nào cả
Mấy dòng này từ đời 2000 trở đi đã có sự thay đổi lớn về thiết kế vs trang bị trên xe.xxx bẫy lỗi vượt trọng tải cứ nhè hyundai mà bắt :))
Dòng gold này em thấy cabin nhìn mượt hơn trago.Nhất là vị trí đặt cabin so với dí trước của xe nó vẫn theo cách đặt của các xe đời 9x luôn có thêm 1 cái chắn bùn lắp trên hôc bánh phía dưới cửa cabin nhìn mượt hơn hẳn

kienbinh

Xe điện
dạ đúng, thử hải cụ ZAi Phố Cổ từng đoàn xe ben, xe tải đang ngày đêm vận chuyển hàng hóa trên toàn Việt Nam là của hãng nào, từng đoàn xe khách đang ngày đêm chở khách trên toàn đất nước là của hãng nào, xe HYUNDAI đi vừa sang vừa bền, lại không kệch như MẸC, BIM (ý em là các bác so sánh xe với điều kiện kinh tes còn nghèo như của nước mình). Nói chung, xe HYUNDAI đang góp phần rất lớn trong việc xây dưnựg Việt Nam chứ không phải đám BIM, MẸC đâu nhá, hay là bác Zai Phố Cổ là đại gia, chê tụi em nghèo nên đi HYUNDAI "lởm", nhưng nói chung ở lĩnh vực nào em cũng kết anh HYUNDAI nhất đó
Mẹc Bim mua về chạy chỉ tổ vài hôm sửa lại gầm.Đi ăn dầu ko có lợi cho kinh tế

kienbinh

Xe điện
Cái này trên enbac.com quảng cáo là khung gàm,máy móc, mảng đầu đuôi nhập bên hàn Xẻng về

nội thất toàn inox trông xấu quạt gió kiểu county

Ghế lái taplo trông cũng ok hơn xe anh Hải taplo xấu tệ

37V_3737

Xe hơi
TraGo là Hyundai phát triển thêm về phiên này để bản xuất đi Châu âu, còn dòng Powertec như hình mấy con ben của bác Kienbinh post ấy là hàng dùng trong nội địa Hàn Quốc nay phiên bản mới chính của dòng này là New Power Truck đấy. Ở dòng Trago và dòng Newpower Truck nó đều có phiên bản Gold. Ở bản Gold thì option xe cao cấp hơn ở bản thường.
P/s: bác Kienbinh nhờ mod gộp chung bài "TraGo" của em với của bác lại cho rôm luôn bác :D

Chỉnh sửa cuối:

kienbinh

Xe điện
TraGo là Hyundai phát triển thêm về phiên này để bản xuất đi Châu âu, còn dòng Powertec như hình mấy con ben của bác Kienbinh post ấy là hàng dùng trong nội địa Hàn Quốc nay phiên bản mới chính của dòng này là New Power Truck đấy. Ở dòng Trago và dòng Newpower Truck nó đều có phiên bản Gold. Ở bản Gold thì option xe cao cấp hơn ở bản thường.
P/s: bác Kienbinh nhờ mod gộp chung bài "TraGo" của em với của bác lại cho rôm luôn bác :D
Ok em bảo mod ngay đây

gl1600

Xe điện

County 2 cửa nhìn tưởng hàng 1-5 nhưng ko phải,hàng hịn đấy ạ :))

Hàng D4DD CRDi thì đúng là hàng hịn rồi, nhưng đúng là từ ngày em làm xe tới giờ em mới nhìn thấy cái xe xịn mà có 2 cửa =D>
Đọc comment của cụ xe chua lua và xem hình ảnh này. Em lại bồi hồi nhớ lại hồi Mấy em County ngày nào vào Vn thì đời đầu của nó là con Chorus thì phải. EM thấy hình dáng giống lắm, cùng với nó là tụi Kia Combi, Asia .. . Bon xe này cùng với mấy em xe Hàn 15 chỗ như: Kia Pregio, Hyundai Grace góp phần ra đời cụm từ "xe dù bến cóc". Từ ngày có County, tụi Toyota Coaster mới cả Nissan Civillian dần vắng bóng. Đến ngay cả ông anh Hyundai Aero Town 35 chỗ giờ cũng không thấy có xe mới mấy. Nói chung là làm thay đổi hẳn bộ mặt của vận tải hành khách, bắt đầu từ những năm 97-98

Bác nào đã đi Mobihome thì rewiew phát đi. Nghe quảng cáo thì Mobihome lắp động cơ khỏe lắm, 410 mã lực

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng