Dành cho các Fan của HYUNDAI UNIVERSE / TRAGO.

Trạng thái
Thớt đang đóng

vt2phuc

Xe điện
Giường nằm cũng bí lắm chú à. Xe mấy ông trong nước đóng, nằm thấy hơi chật chội. Với lại đầu tư xe tàu, sau 6 năm, mang đi đóng lại tất (không tính thay hẳn ghế nhé) thì cũng hết tầm 200tr nếu ngon lành cành đào. Nên anh tính, nếu vốn ít, đầu tư xe tàu cũng đc.

vt2phuc

Xe điện
Mà chú có để ý cái gạt mưa của con 1-5 trên không. Anh thấy xe xịn nó gắn luôn vòi xịt nước ở trên gạt luôn, nhìn cái gạt mưa nó to, chắc, chứ không phải mỏng manh, như là đồ cổ như con này. Nhìn xe dáng cũng đẹp, nhưng cái gạt mưa chán quá. Đã bõ công làm nhái rồi sao không nhái sao cho đẹp nhỉ. Cứ muốn hoài cổ làm gì. :-?

Chỉnh sửa cuối:

hunghyundai

Xe đạp
Nếu là logo TMT thì của mấy ông Cửu Long lắp rồi, còn logo như xe của bác vt2phuc phọt thì là của Vinamotor ấy chứ đâu phải của TMT. E không biết TMT ngoài bắc thế nào chứ trong Miền Nam ít ai dùng lắm các bác ợ. Nói chung nền công nghiệp ô tô Việt Nam còn lâu mới phát triển hơn được, chỉ đi học kiểu dáng thì nhanh. Em nhớ những năm 98 đi xe IFA của mấy ông Liên hiệp vận tải ô tô Nam Định đóng mới mà vẫn thấy ngon :D. Sau này phát triển trên động cơ khung gầm của Khựa hết cả. Xe của bác Hải được cái nuột nhất, chứ như mấy chú 1-5 xe để phơi nắng phơi mưa có khi rơi cả tảng sơn ra ấy chứ, trét batit dầy quá ấy mà, rồi không sơn tĩnh điện nữa thì nhanh mục thân vỏ cũng là chuyện bình thường thôi ạ.

kienbinh

Xe điện
1-5 nổi tiếng xuống cấp nhanh mà
@vt2phuc con này thay vỏ cũng ko rẻ đâu cũng phải hết nửa cái xe đấy :)

vt2phuc

Xe điện
1-5 nổi tiếng xuống cấp nhanh mà
@vt2phuc con này thay vỏ cũng ko rẻ đâu cũng phải hết nửa cái xe đấy :)
Hì. Thế chú chưa tìm hiểu hết rồi. Nhà anh đã từng thay vỏ xe. Xin nói luôn là xe trước nhà anh mua năm 2002, mua xe của ô tô Hòa Bình. Xe tàu thôi. Năm 2008 nhà anh thay vỏ xe, vào trong 1-5 hỏi thì các chú ấy báo giá tất cả là 150tr. Nhà anh mang vào Bình Định làm, ở xưởng thôi, thợ tốt lắm, làm hết tất cả 80tr. Kiểu dáng trước khi làm là của Deawoo, thay vỏ thành Space. Hì. Thế nên a mới bảo là con kia với giá hiện tại tổng hết cả, ngon lành tầm 200 thôi mà.

HI_CLASS

Xe điện
Công nhận là kiểu dáng Univer mà độ lên 2 tầng nhìn đẹp thật--cái xe bus đẹp nhất mà em từng thấy. Đến sản phẩm của anh 1-5 nhìn còn đẹp thế mà. Nếu là xe ghế ngả 1 tầng thì nhìn Univer ko đẹp hơn HI CLASS nhưng lên 2 tầng giường nằm thì kiểu dáng xe giừong nằm theo mẫu HICLASS nhìn xấu quá

kienbinh

Xe điện
Công nhận là kiểu dáng Univer mà độ lên 2 tầng nhìn đẹp thật--cái xe bus đẹp nhất mà em từng thấy. Đến sản phẩm của anh 1-5 nhìn còn đẹp thế mà. Nếu là xe ghế ngả 1 tầng thì nhìn Univer ko đẹp hơn HI CLASS nhưng lên 2 tầng giường nằm thì kiểu dáng xe giừong nằm theo mẫu HICLASS nhìn xấu quá
Cái đầu xe xấu phải ko anh.Cái đoạn nối đầu xe với nóc em thấy nó dài to và tròn quá.Universe 2 tầng đẹp ở chỗ thân xe nó cao ráo.Nếu ko nhầm xe 2 tầng này cao bằng con universe express noble.Nhìn noble đương nhiên hơn hẳn space rồi :D.Kích thước xe universe 2 tầng chắc chỉ ngắn hơn tý ty có khi còn dài bằng hoặc hơn vì thân vỏ do trong nước tự đóng lắp ráp.
@vt2phuc:xe nhà anh là xe gì ạ.Bây h thay vỏ xong nó có giống space thật ko anh.Em tưởng giá nó mắc vì mấy cái cabin của xe tải ví dụ như mấy con HD đời 94 95 em toàn thấy tiền trăm thôi nên mới nghĩ xe khách nó mới đắt như vậy

HI_CLASS

Xe điện
Mobihome hay anh chàng Univer 1-5 đều cao 3,7m mà trong khi Noble chỉ có 3,5 m, HI CLASS, PRIME và LUXURY chỉ có 3,34m thôi. Chiều dài của MOBIHOME và NOBLE thì cũng chỉ tương đương nhau (12m).anh 1-5 thì ngắn hơn thì phải

Chỉnh sửa cuối:

gl1600

Xe điện
Thì VN ta cũng đang đi theo tàu mà. :-?. Các chú cứ thấy cái mới nào đẹp thì nhái theo chứ sao. Kiểu dáng mỗi lúc một thay đổi mà chú.

xe của bọn Đại Phát cách đây vài thág (Kiểu dáng thôi nhé)
Xe của bọn Đại Phát này có dạo chạy cả Tuyến đi Hà Tĩnh với Móng Cái. Xe này bị bệnh điều hòa chảy nước. Xe này đểu nhưng bọn Đại Phát toàn chân to, đóng cũng nhanh lắm. Nhớ hồi 2005, bọn Đại PHát đưa 2 em Daewoo BH115E chạy tuyến Đà Nẵng đóng nhanh kinh. HN- Đà Nẵng có 11h30 cả ăn cơm. He he

Con Mobihome có nhà vệ sinh trên xe không hả các bác.

37V_3737

Xe hơi
Up thêm anh con Luxury cho vui Toppic

hunghyundai

Xe đạp
Ngồi xe mấy bố chân to đóng có mà té *** ra quần bác ạ

kienbinh

Xe điện
Ngồi xe mấy bố chân to đóng có mà té *** ra quần bác ạ
Đóng mấy con này ko kinh lắm vì xe nó nặng nên chạy nó đầm.Thụt air nên đóng thậm chí còn sướng ấy chứ
@ hiclass:học xong ĐH em đi thi lấy bằng E bác hôm nào bố trí cho em cầm cương con Mobihome nhà bác nhá :D

kienbinh

Xe điện
@37v-3737 Universe space mà ko lắm lướt gió thì trông xấu lắm.Con này em thấy option cũng cao đấy nhìn cái cần số ngắn mà đẹp nhỉ

kienbinh

Xe điện
em thích con trago cabin giường nằm hơn

vt2phuc

Xe điện
Cái đầu xe xấu phải ko anh.Cái đoạn nối đầu xe với nóc em thấy nó dài to và tròn quá.Universe 2 tầng đẹp ở chỗ thân xe nó cao ráo.Nếu ko nhầm xe 2 tầng này cao bằng con universe express noble.Nhìn noble đương nhiên hơn hẳn space rồi :D.Kích thước xe universe 2 tầng chắc chỉ ngắn hơn tý ty có khi còn dài bằng hoặc hơn vì thân vỏ do trong nước tự đóng lắp ráp.
@vt2phuc:xe nhà anh là xe gì ạ.Bây h thay vỏ xong nó có giống space thật ko anh.Em tưởng giá nó mắc vì mấy cái cabin của xe tải ví dụ như mấy con HD đời 94 95 em toàn thấy tiền trăm thôi nên mới nghĩ xe khách nó mới đắt như vậy
Nhà anh 2 xe. xe đầu mua năm 2002 là xe tàu, xe sau mua năm 2008 là univer nhập về chạy CLC.
Ngày xưa là của oto Hòa Bình lắp ráp. Tên cụ thể a quên mất rồi. Xe đời cũ nên bây giờ cũng không tìm thấy hình nữa, lúc nào về chụp lại trong cái ảnh cho chú xem. Sau khi đóng xong, trong như Space xịn luôn, cũng có 1 cửa thôi.
Anh nhớ hồi anh vào đấy 1 tuần chơi (đóng xe mất hơn 1 tháng cơ), có mấy chú ở Gia Lai cũng xuống đóng xe, nhưng các chú ấy không dám thay đổi hoàn toàn thiết kế vì cơ quan đăng kiểm ở chỗ họ gắt gao. Hì. Nhà anh thì chơi mới hết (đăng kiểm chỗ anh dễ mà). Mang con xe về, mọi người còn nghĩ là mới mua xe khác mà. (Nhà anh chỉ giữ lại ghế và khung gầm, máy móc. Còn đâu mới hết)

up cho chú cái ảnh tìm mãi mới thấy. Con nhà anh hồi xưa kiểu dáng đúng như vậy, khác mỗi màu sơn:

Còn cái vụ cần số ngắn hay dài, mang về VN, các chú thợ VN mình nếu thích thì đều độ được hết. Muốn ngon thì có mấy chú thợ giỏi trong Bình Định ấy, a quên mất tên rồi, hồi lấy xe, nhà anh cũng mang vào đấy mấy hôm để các chú ấy độ thêm cho (Nhà anh quen làm trong ấy vì trong đó đồ hạt dẻ lắm, lại xịn nữa). Ngon lành như đồ xịn mà không phải thay cần số khác.

Chú có thấy aero Space có cần số ngắn chưa? :x

Chỉnh sửa cuối:

kienbinh

Xe điện
Nhà anh 2 xe. xe đầu mua năm 2002 là xe tàu, xe sau mua năm 2008 là univer nhập về chạy CLC.
Ngày xưa là của oto Hòa Bình lắp ráp. Tên cụ thể a quên mất rồi. Xe đời cũ nên bây giờ cũng không tìm thấy hình nữa, lúc nào về chụp lại trong cái ảnh cho chú xem. Sau khi đóng xong, trong như Space xịn luôn, cũng có 1 cửa thôi.
Anh nhớ hồi anh vào đấy 1 tuần chơi (đóng xe mất hơn 1 tháng cơ), có mấy chú ở Gia Lai cũng xuống đóng xe, nhưng các chú ấy không dám thay đổi hoàn toàn thiết kế vì cơ quan đăng kiểm ở chỗ họ gắt gao. Hì. Nhà anh thì chơi mới hết (đăng kiểm chỗ anh dễ mà). Mang con xe về, mọi người còn nghĩ là mới mua xe khác mà. (Nhà anh chỉ giữ lại ghế và khung gầm, máy móc. Còn đâu mới hết)

up cho chú cái ảnh tìm mãi mới thấy. Con nhà anh hồi xưa kiểu dáng đúng như vậy, khác mỗi màu sơn:

Còn cái vụ cần số ngắn hay dài, mang về VN, các chú thợ VN mình nếu thích thì đều độ được hết. Muốn ngon thì có mấy chú thợ giỏi trong Bình Định ấy, a quên mất tên rồi, hồi lấy xe, nhà anh cũng mang vào đấy mấy hôm để các chú ấy độ thêm cho (Nhà anh quen làm trong ấy vì trong đó đồ hạt dẻ lắm, lại xịn nữa). Ngon lành như đồ xịn mà không phải thay cần số khác.

Chú có thấy aero Space có cần số ngắn chưa? :x
Aero space cần ngắn em thấy rồi để hôm nào em lục lại ảnh em gửi lên.
Em đang ngóng con space nhà anh đây.Ko biết thợ họ phù phép ntn nhỉ :D

vt2phuc

Xe điện
Aero space cần ngắn em thấy rồi để hôm nào em lục lại ảnh em gửi lên.
Em đang ngóng con space nhà anh đây.Ko biết thợ họ phù phép ntn nhỉ :D
Hờ. Thì chú cứ thấy con space đấy. Nói chung là từ con kia, lột hết vỏ ra thay vỏ aerospace vào thôi. kiểu như mấy em xe ben thay đầu ấy mà.
Nói thì đơn giản thế thôi chứ con nhà anh thì thợ nó đóng từng tí một. Chứ không bê nguyên của con nào vào cả. Đợi a về nhà lục ít ảnh rồi scan lên cho chú xem. (Ảnh đợt làm bảo hiểm mấy cái kính và thân vỏ bị xước, không biết có còn không). Hiện tại nhà anh nghỉ làm xe rồi nên không chụp ảnh em ấy đc.

Trạng thái
Thớt đang đóng