Dành cho các Fan của HYUNDAI UNIVERSE / TRAGO.

Trạng thái
Thớt đang đóng

vt2phuc

Xe điện
Em này 2007 à bác, mấy bác bên này bàn luận xôm tụ về Universe quá nhẩy em góp với các bác tấm hình xe 2008 cửa gập mà em làm cho khách, nhưng dòng này thì option chẳng có gì cần số dài , ghế tài xế không có nâng hạ hơi, ghế hành khách không phải loại cao cấp. Nói túm lại được mỗi cái màu sơn nhìn sáng sủa thôi.
Em nó đây ạ :

Vâng, 2007 cụ à. Lúc đấy nhập nguyên chiếc, nhưng ghế cũng không phải là cao cấp nhất. Còn lại thì ok. Ghế lái thì có chỉnh hơi. Còn em thấy cần số dài hay ngắn thì nó phụ thuộc vào cái ốp cần số thôi mà. Lúc đầu nhà em cũng cần số thò dài, vào Bình Định, các chú thợ trong ấy chế cho cái ốp, nhìn như xịn thật, lại hạt dẻ nữa.

kienbinh

Xe điện
Em này 2007 à bác, mấy bác bên này bàn luận xôm tụ về Universe quá nhẩy em góp với các bác tấm hình xe 2008 cửa gập mà em làm cho khách, nhưng dòng này thì option chẳng có gì cần số dài , ghế tài xế không có nâng hạ hơi, ghế hành khách không phải loại cao cấp. Nói túm lại được mỗi cái màu sơn nhìn sáng sủa thôi.
Em nó đây ạ :

Con này tên đầy đủ là hyundai universe space classic :)
Dòng thấp nhất của universe đấy bác

kienbinh

Xe điện
Vâng, 2007 cụ à. Lúc đấy nhập nguyên chiếc, nhưng ghế cũng không phải là cao cấp nhất. Còn lại thì ok. Ghế lái thì có chỉnh hơi. Còn em thấy cần số dài hay ngắn thì nó phụ thuộc vào cái ốp cần số thôi mà. Lúc đầu nhà em cũng cần số thò dài, vào Bình Định, các chú thợ trong ấy chế cho cái ốp, nhìn như xịn thật, lại hạt dẻ nữa.
Cần dài hay ngắn ko phải do cái ốp cần số đâu bác nhé.Bác để ý cái chỗ tiếp giáp cần số với sàn xe.Cần dài nó gần taplo hơn.Cần ngắn nó ép sát vào vách ngăn tài xế đấy :)

hunghyundai

Xe đạp
Con này tên đầy đủ là hyundai universe space classic :)
Dòng thấp nhất của universe đấy bác
Nhưng khổ nỗi em này của em vẫn là Luxury mới hay các bác ợ, theo em hiểu thì dòng Classic chưa có bầu hơi vẫn dùng nhíp. Còn em này đã có bầu hơi chỉ khác là cửa gập và ghế thì giống space.

HI_CLASS

Xe điện
@ hiclass.Con này chạy ngày có 1 quay thôi hở bác.Chạy thế sao thu hồi được vốn hở bác
Thế thôi chú ạ! tuyến Hà Nội - Giao Thủy dài tới 150km, nó chỉ chạy được 1 vòng thôi, không giống như mấy chú chạy tuyến ĐÒ QUAN. Tuy nhiên ngày lễ tết nó cũng có chạy được 2 cuốc đó. Tặng chú con LUXURY của mấy ông MEGASTAR ND mang biển xanh (xe đẹp mà đá như .....)

hunghyundai

Xe đạp
Xe này sang năm mang xuống phục vụ hạng nhì thì kể ra cũng hơi phí. Buồn cho bóng đá Thành Nam

hunghyundai

Xe đạp
Em up nốt 1 con 18 chạy bắc nam theo nguyện vọng của bác Hiclass.Hàng Tàu thôi :)).Rẻ bằng nửa con Mobihome

Con này hình như tết về em có thấy đậu ở bên kia cầu đò quan hay sao ấy nhẩy, dạo này Universe 1-5 nhiều quá có khi hoa mắt nhìn nhầm

HI_CLASS

Xe điện
DẪU sao cùng khá đẹp hơn đứt thằng KINGLONG. chất lựong như nào em ko rõ lắm nhưng nằm trên thằng KINGLONG thấy ồn và khó chịu lắm

hunghyundai

Xe đạp
Em nhớ có chuyến Sài Gòn- Nha Trang ngồi phải em King Long, mỗi lần bác tài bác ấy nhấn ga thì cái cầu sau nó hú còn hơn máy xát gạo, lúc về thì bị chú chăn bò ở Bình Thuận tương cho cục đá vào kính hông , trời ơi nó vỡ nát, chứng tỏ kính xe này bác Hải dùng kính đểu rồi.

kienbinh

Xe điện
Nhưng khổ nỗi em này của em vẫn là Luxury mới hay các bác ợ, theo em hiểu thì dòng Classic chưa có bầu hơi vẫn dùng nhíp. Còn em này đã có bầu hơi chỉ khác là cửa gập và ghế thì giống space.
Con này là classic chứ bác nhờ.Em khẳng định đấy.Bác xem mấy cái page trước em có đưa 1 cái catalog thì classic mới có cửa gấp

kienbinh

Xe điện
Thế thôi chú ạ! tuyến Hà Nội - Giao Thủy dài tới 150km, nó chỉ chạy được 1 vòng thôi, không giống như mấy chú chạy tuyến ĐÒ QUAN. Tuy nhiên ngày lễ tết nó cũng có chạy được 2 cuốc đó. Tặng chú con LUXURY của mấy ông MEGASTAR ND mang biển xanh (xe đẹp mà đá như .....)
Ngày 1 quay thì chú này chạy khá yếu :D chứ như bọn xe Sơn La 300km ngày cũng chạy 1 quay.
Mà bác chụp được em 18B này ở đâu đấy.Nó hay đỗ chỗ nhà khách tỉnh đường Mạc Thị Bưởi.

kienbinh

Xe điện
Em nhớ có chuyến Sài Gòn- Nha Trang ngồi phải em King Long, mỗi lần bác tài bác ấy nhấn ga thì cái cầu sau nó hú còn hơn máy xát gạo, lúc về thì bị chú chăn bò ở Bình Thuận tương cho cục đá vào kính hông , trời ơi nó vỡ nát, chứng tỏ kính xe này bác Hải dùng kính đểu rồi.
Nếu ném mà vỡ cả mảng thì là kính đểu.Vỡ hạt lựu ko rơi ra thì cũng ko đểu đâu.Em chưa đi con Kinglong bao h :D các bác chỉ giáo cho em với:)em chỉ được đi prime là ngon nhất rồi :(

HI_CLASS

Xe điện
Ngày 1 quay thì chú này chạy khá yếu :D chứ như bọn xe Sơn La 300km ngày cũng chạy 1 quay.
Mà bác chụp được em 18B này ở đâu đấy.Nó hay đỗ chỗ nhà khách tỉnh đường Mạc Thị Bưởi.
Cái này anh sưu tầm đc, cảnh này chắc chú ấy đỗ ở gần sân Thiên Trường. hnao anh về rồi anh và chú Bình đi săn nhé. hehee

kienbinh

Xe điện
Cái này anh sưu tầm đc, cảnh này chắc chú ấy đỗ ở gần sân Thiên Trường. hnao anh về rồi anh và chú Bình đi săn nhé. hehee
Ok bác săn em nhà bác đầu tiên :D
Mà bác giúp em vụ này với cái kính trước con universe mô hình của em ép kiểu gì cho nó cong được ạ.Rộng 11 cm cao 8 cm

Chỉnh sửa cuối:

kienbinh

Xe điện
Hiện có 2 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (2 lái chính và 0 lái phụ)

Mợ chủ thớt vào mà chả spam phát nào nhể

37V_3737

Xe hơi
Xin chào các Bác xe đẹp quá, các bác cho hỏi xe traco dùng động cơ loại gì em thấy mấy xe nội địa dùng d6ca và d6cb. em chưa có dịp ngắm tận nơi mấy em traco mà chỉ ngắm mấy em nội địa. nếu được xin các bác mấy kiểu ảnh
Chúc các Bác nhiều niềm vui
Cụ vào link này xem thông số của e nó nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

37V_3737

Xe hơi
Hôm nào e post mấy con Deawoo Tata model mới

Trạng thái
Thớt đang đóng