[Funland] Dành cho các cun nghĩ đường là của nhà mình

15cm45p

Xe điện
“Mk, hôm nay em chạy làn 120 cũng tầm 115-118, có con chó Ford Transit biển 15 xin nhan, còi, pha loạn xạ gí sát đuôi cách xe em tầm 2 mét, sao nó ko đảo làn mà cứ đòi vượt xe đang chạy vận tốc tối đa, em quyết éo nhường, nó lại lên song song gí sát sườn kiểu ý kiến, lúc này em thấy nguy hiểm nên chậm lại cho nó biến cmn đi, ước gì lúc đó em là xe cont, em cho nó biết lễ độ ngay.
Nhân đây em cũng chửi m bố thằng biển 15 hôm nay và những thằng cầm lái óc lợn, cao tốc chạy 120 mà ý thức như chạy đường làng.”
Cháu đã chửi 1 thằng vì có lối suy nghĩ giống cụ trên, cũng tạt đầu vài thằng vì cái tội 100km/h mà cứ làn ngoài cùng cao tốc chạy. Cháu thấy đây là nguyên nhân lớn làm giao thông ách tắc, nhất là trường hợp các bố cont chạy đường quốc lộ, cứ ổn định 70km/h làn ngoài cùng. Đúng kiểu “ước gì lúc đó em là xe cont, em cho nó biết lễ độ ngay.”
Xin thưa mấy bố:
Cụ thể tại Điểm đ, Khoản 2, Điều 5 quy định phạt tiền từ 300.000 đồng đến 400.000 đồng đối với người điều khiển xe xe ô tô và các loại xe tương tự xe ô tô thực hiện một trong các hành vi vi phạm: “Không nhường đường cho xe xin vượt khi có đủ điều kiện an toàn; không nhường đường cho xe đi trên đường ưu tiên, đường chính từ bất kỳ hướng nào tới tại nơi đường giao nhau”
Đến lúc người ta vượt lại, dí đít vào đầu, máu c hó nổi lên dừng xe xuống đường bị đấm vỡ m õm mà vẫn cứ nghĩ mình đúng.
Các cụ ủn cháu bài này thông não mấy bố nghĩ đường của nhà nó cả đỡ bị vỡ ***. Giao thông thông thoáng.
Cụ chả hiểu éo giề cả. Dành tiền đi du lịch sang Đức 1 tháng, thuê xe ngon ngon lên Autobahn xem họ đi thế nào. Sang đó xem họ đi theo luật và văn minh ra sao.
Cụ ếch ngồi đáy giếng lắm.
Kính cụ:

Nva057

Xe buýt
Vì nếu đường đông hơn chút, cụ gặp tuyền trường hợp như thế này. Cụ đang vội, cần max speed 124km/h thì phải đảo như rang lạc trên đường cao tốc, gặp 2 bố như bố này , mỗi ông một làn song song với nhau thì phải vào làn max 100 mà vượt.
Vả lại trong trường hợp chả may có xe nào đó sự cố mất phanh, gặp trường hợp này thì lại yêu nhau thắm thiết.
Ôi giời. 124km/h là có thể bị vãy vào nhắc nhở rùi đó cụ. Nhanh chậm đc mấy :)) nếu ng ts đang đi 120km/h ở làn bên cạnh mà cụ muốn vượt 1 cách dứt khoát sau đó tạo khoảng cách an toàn giữa 2 xe trong 1 khoảng tg ngắn thì có khi cụ phải lên 130-135km/h ấy. Em đi cao tốc là e cứ cách xe trước 4/5 vạch liền. Lúc đó xin msf ko cho vượt thì e lách sang làn bên phải. Lúc đó msf nó cũng lách phải thì e lại về làn trái thôi. :D đi xa xe trước 1 tí cho nó chủ động

vkthang

Xe container
Cụ chủ chửi xe cont vụ bám làn ngoài là vì cụ chưa lái xe tải xe khách hoặc xe cont rồi, xe to đi ql mà đi làn trong tránh xe máy xe đạp lại phải đảo ra làn ngoài ah? Mỗi lần vượt xe lại đảo làn ah? Họ chạy làn ngoài vì xe to, hạn chế đổi làn, đi làn trong thì tỷ lệ tai nạn tăng nhiều.

Jamebonds

Xe container
Mà sao nhiều thằng không xi nhan đánh lái sang làn khác mà vượt nhỉ, cứ phải vượt làn này hay sao ????
Cụ nói cũng có cái đúng, nhưng vấn đề là dân m chim sợ cành cong, trước xxx hay bắt vượt phải thành ra thói quen ko dám vượt phải nữa rồi. Để được điều này chắc cũng cần có thời gian

Dangminhquan

Xe điện
Chạy cao tốc thì có cái đ.éo gì mà phải bực.Vượt làn nào cũng được.Nhưng phải dứt khoát.Thế thôi chứ ông cứ rình người ta chỉ chuốc bực vào thân.

Jamebonds

Xe container
Cụ chả hiểu éo giề cả. Dành tiền đi du lịch sang Đức 1 tháng, thuê xe ngon ngon lên Autobahn xem họ đi thế nào. Sang đó xem họ đi theo luật và văn minh ra sao.
Cụ ếch ngồi đáy giếng lắm.
Kính cụ:

Cụ khoe được lái autoban rồi, thế ý cụ là chạy max rồi mà vẫn có chú xin vượt thì éo cho nó vượt là đúng phải ko?

Thả 1 cái ảnh mà ko có lập luận gì thì ý là sao

Dangminhquan

Xe điện
Cụ chủ chửi xe cont vụ bám làn ngoài là vì cụ chưa lái xe tải xe khách hoặc xe cont rồi, xe to đi ql mà đi làn trong tránh xe máy xe đạp lại phải đảo ra làn ngoài ah? Mỗi lần vượt xe lại đảo làn ah? Họ chạy làn ngoài vì xe to, hạn chế đổi làn, đi làn trong thì tỷ lệ tai nạn tăng nhiều.
Cụ này hiểu nghề này.em gặp xe công mà đường hai làn xe toàn vượt bên phải.tất nhiên phải báo hiệu tôi vượt bên phải anh.xe công to nặng không đi uốn éo được nên phải thông cảm.

15cm45p

Xe điện
Cụ khoe được lái autoban rồi, thế ý cụ là chạy max rồi mà vẫn có chú xin vượt thì éo cho nó vượt là đúng phải ko?

Bao giờ em cũng vượt ở làn trong cùng rồi quay ngay về làn 2 nếu không nguy hiểm.

15cm45p

Xe điện

Chạy max vẫn làn 2 nhé cụ, vượt thì vào làn trong cùng, vượt xong quay về làn 2. Xe mình có khi chạy đến 250km/h là kịch nhưng mấy con supercar hay hypercar nó phóng hơn 300km/h nó vượt mình cái vèo phát rồi mất hút.
Bên đó mặc định làn trong cùng chỉ để vượt.
Phân tích thế cụ hiểu gì ko đấy???

Jamebonds

Xe container
Bao giờ em cũng vượt ở làn trong cùng rồi quay ngay về làn 2 nếu không nguy hiểm.
Đấy là việc của cụ
Mọi ng đang bàn luận việc nếu m chạy max limit rồi mà xe sau vẫn xin vượt thì ko cho vượt có vi phạm ko? E tin là có và bên Đức của cụ còn là lỗi nặng nữa

Jamebonds

Xe container
Chạy max vẫn làn 2 nhé cụ, vượt thì vào làn trong cùng, vượt xong quay về làn 2. Xe mình có khi chạy đến 250km/h là kịch nhưng mấy con supercar hay hypercar nó phóng hơn 300km/h nó vượt mình cái vèo phát rồi mất hút.
Bên đó mặc định làn trong cùng chỉ để vượt.
Phân tích thế cụ hiểu gì ko đấy???
Ý e là nó lại ko sang làn 2 mà nháy muốn cụ nhường đường thì luật có yêu cầu cụ phải nhường ko?

15cm45p

Xe điện
Đấy là việc của cụ
Mọi ng đang bàn luận việc nếu m chạy max limit rồi mà xe sau vẫn xin vượt thì ko cho vượt có vi phạm ko? E tin là có và bên Đức của cụ còn là lỗi nặng nữa
Ko cho vượt là vi phạm nếu đủ đk cho vượt.
Còn ông kia quá tốc độ là việc của ông ấy, xxx phạt.

15cm45p

Xe điện
Ý e là nó lại ko sang làn 2 mà nháy muốn cụ nhường đường thì luật có yêu cầu cụ phải nhường ko?
Bên Autobahn em đang đi 250km/h vừa vượt xe khác làm trong cùng, có con Bugatti nó nháy đèn xi nhan em cho nó vượt luôn, kể cả nhìn thấy nó ko thèm xi nhan em cũng té làn 2 cho nó qua.

nvk155

Xe điện
Cái này thì cháu hiểu cũng hiểu. Nhưng quả thựt nhiều khi ức chế vcđ, vượt 1 dãy dài thượt thượt, vượt qua bố cont này thì gặp đường rộng thênh thang, 1 bố bò ra đuờng vì “ chạy làn trong tao phải chạy 50km/h, nhưng làn ngoài tao chạy 60km/h đc, đường max đc 90, tao đc chạy nhanh hơn 10km/h còn đâu cãi lũ bám đít tao *** quan tâm”

dkts

Xe hơi
mấy vụ đi đúng làn đường thì chỉ có ở VN, mấy ông tốc độ rùa bò vẫn bám làn ngoài cùng, cứ nghĩ mình mình 1 làn các xe khác phải nhường.
Các cụ đi chậm và ở trước thoáng đường thì cứ đi vào làn trong, để làn ngoài cho những ông đi nhanh đi. Còn chuyện khác thì đã có xxx lo rồi
Đi đường ở VN muốn đi nhanh thì phải đánh võng

15cm45p

Xe điện
Cái này thì cháu hiểu cũng hiểu. Nhưng quả thựt nhiều khi ức chế vcđ, vượt 1 dãy dài thượt thượt, vượt qua bố cont này thì gặp đường rộng thênh thang, 1 bố bò ra đuờng vì “ chạy làn trong tao phải chạy 50km/h, nhưng làn ngoài tao chạy 60km/h đc, đường max đc 90, tao đc chạy nhanh hơn 10km/h còn đâu cãi lũ bám đít tao *** quan tâm”
Ý thức giao thông nhiều ông như ccđb. Em đi rất ức chế.
Mà góp ý với cụ nếu đi cao tốc thì giữ làn 2 từ giải phân cách tính ra, vượt làn trong cùng rồi quay về làn 2 cho xe khác vượt kể cả cụ đang đi max 120km/h. Nhỡ họ có việc hay cấp cứu thì vô hình chung cụ đang cản trở họ đấy.

nvk155

Xe điện
Ko cho vượt là vi phạm nếu đủ đk cho vượt.
Còn ông kia quá tốc độ là việc của ông ấy, xxx phạt.
Đúng người văn minh, dành đc $ đi đức thuê xe ngon ngon có khác. Trên hình chắc cũng phải cỡ mẹc E đời 2008 đưới cụ nhệ.

15cm45p

Xe điện
Đúng người văn minh, dành đc $ đi đức thuê xe ngon ngon có khác. Trên hình chắc cũng phải cỡ mẹc C đời 2008 đưới cụ nhệ.
Ở VN em đi C2012. Qua đó em toàn thuê Mer 2 số AMG phóng cho sướng và phê.
Cao tốc HN HP em đi hằng ngày như đi chợ. Nói chung ý thức bên ta còn kém lắm[-X

theanh90

Xì hơi lốp
E hiểu và thông cảm cho cụ chủ, đường có 2 làn thì 1 làn tối đa 80(phải), 1 làn tối đa 120(trái). Cụ chủ muốn đi vận tốc 120 nên chạy vô làn trái. Gặp con Trasit muốn vượt nhưng cụ chủ lại vưỡn muốn đi 120 nên ko nhường.
Thiển nghĩ:
1 là cụ chủ nên nhường nếu nó đá xi nhan xin vượt.
2 là cụ chủ cũng chỉ nên đi 80 thôi vì chắc đk an toàn của đường là 80 còn 120 chỉ sử dụng khi vượt.