[Funland] Dành cho các cun nghĩ đường là của nhà mình

nvk155

Xe điện
Nó vi phạm quá tốc độ còn cụ vi phạm lỗi ko nhường đường khi đủ điều kiện cho vượt. Có xe nó đang mất phanh hoặc gặp tình huống khẩn cấp quá?? Hoặc là gặp thằng húng chó đang say rượu thì lại oánh nhau vớ vởn
Chủ thớt chạy hết tốc độ rồi thì việc éo gì phải nhường cho tk nào. Tk nào vượt đc cụ thì tk đó vi phạm, đã vi phạm rồi thì làn éo nào chả thế, thích thì vào trong mà vi phạm.
Ghét nhất các thể loại đã chạy chậm lại cứ ôm làn ngoài cùng giành cho tốc độ cao.

media

Xe hơi
Cụ chả hiểu éo giề cả. Dành tiền đi du lịch sang Đức 1 tháng, thuê xe ngon ngon lên Autobahn xem họ đi thế nào. Sang đó xem họ đi theo luật và văn minh ra sao.
Cụ ếch ngồi đáy giếng lắm.
Kính cụ:

Hihi, xe này vẫn đi sai luật. Trên đường Autobahn, nếu phía trước không có xe nào để vượt, xe này buộc phải đi vào làn trong cùng bên tay phải.

15cm45p

Xe điện
Hihi, xe này vẫn đi sai luật. Trên đường Autobahn, nếu phía trước không có xe nào để vượt, xe này buộc phải đi vào làn trong cùng bên tay phải.
=))=))=)) đi như cụ nói thì dễ đâm đít xe tải hay bus lắm:-j cái làn đó thường xe tải, bus, cont, siêu trường siêu trọng họ đi, làn 2 là xe con và làn trong cùng là để vượt:))

edc

Xe lăn
Cụ chủ chửi xe cont vụ bám làn ngoài là vì cụ chưa lái xe tải xe khách hoặc xe cont rồi, xe to đi ql mà đi làn trong tránh xe máy xe đạp lại phải đảo ra làn ngoài ah? Mỗi lần vượt xe lại đảo làn ah? Họ chạy làn ngoài vì xe to, hạn chế đổi làn, đi làn trong thì tỷ lệ tai nạn tăng nhiều.
Cái này có lý

meomun346

Xe container
Sao lại cứ nghĩ rằng mình chạy với tốc độ gần tối đa là được quyền chiếm làn sát giải phân cách như đường nhà mình nhỉ? ;))
Chắc đấy là mấy cụ xe to, cứ ôm làn đó cho đỡ phải đảo ra đảo vào, Nhưng dù gì như vậy cũng sai. Hơn nữa nếu được có 3 làn, chạy làn giữa mình có 3 sự lựa chọn :))

crYztaL

Xe buýt
Nhưng có 1 vấn đề là chất lượng mặt đường làn giữa khá là sida các cụ ạ. Nhiều lúc cũng chả muốn bám trái làm j nhưng chạy làn giữa mà chạy 120 sóng nó đánh kinh lắm :D Noi chung lên cao tốc cứ ông nào xin là nhường, quan trọng là về đến nhà thôi. Chạy cao tốc em ghét nhất là kiểu 2 làn chạy song song, còn đâu khi vượt mà đá pha 2 cái ko thấy phản ứng là em tự chuyển làn hoặc cùng lắm là bò theo :)

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Em căm thù cái loại cứ hay lạm dụng đèn pha để gảy, cả đi cao tốc hay đi đường thành phố ngược chiều để xin nhường. Những loại này ko bao giờ e nhường, đường mày mày đi đường tao tao đi, trước mặt mày có thằng dừng đỗ thì mày phải đi chậm lại chờ tao đi trước, làm éo gì có kiểu cứ gảy đèn loạn lên rồi có quyền đc ưu tiên. Và những thằng gảy liên tục đèn led hay đèn siêu sáng, nó xin mà éo biết tôn trọng người nhường thì quên cm đi nha.
Em cũng căm mấy thẳng gảy đèn như đúng rồi và éo bao giờ nhường, kể cả khó chịu em cũng cố nhịn để chặn nó lại :)
Hôm rồi đứng đèn đỏ có ông dán logo otofun kèm theo mẩu tem vẽ cái còi và ghi 'nghĩ trước khi còi' em liền bấm còi cho nó nghe một lúc
Éo hiểu cái thể loại ra đường cứ áp đặt ý mình sang người khác, chả có luật lệ éo gì
Đầu năm giao thông đã bức xúc :)
Chúc các cụ mạnh khỏe lái xe an toàn

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Trong điều kiện ko an toàn thì cụ chỉ cần đá xi nhan trái 1 cái là thằng đằng sau nó biết mà ko xin nữa ngay. Thậm chí nó còn cám ơn cụ đã cảnh báo chưa đủ điều kiện vượt. Cháu cũng thuộc loại hạn chế pha, xin vượt bằng xi nhan vài lần ko đc thì mới đá pha ra hiệu là”chú ý tôi đang xi nhan vượt”.
Tiện đây cũng nhắc các cụ “đường tao tao đi” : nếu ko muốn nhường đường cho xe sau vượt thì bật cái xi nhan trái lên để người đi sau biết là “tao *** nhường”.
Mấy con lợn nháy đèn loạn xạ nó có hiểu cái xi nhan trái của mình là éo nhường không ạ??? :)

media

Xe hơi
=))=))=)) đi như cụ nói thì dễ đâm đít xe tải hay bus lắm:-j cái làn đó thường xe tải, bus, cont, siêu trường siêu trọng họ đi, làn 2 là xe con và làn trong cùng là để vượt:))
Nó đúng như vậy đấy cụ, em ở và lái xe ở Đức 17 năm rồi, và đấy là luật chính xác là như vậy.

húp sùm sụp

[Tịch thu bằng lái]
Ko cho vượt là vi phạm nếu đủ đk cho vượt.
Còn ông kia quá tốc độ là việc của ông ấy, xxx phạt.
Cái đường bên đức không giới hạn tốc độ nên nó có hẳn một làn để chuyên vượt, sao cụ lại so với đường giới hạn 120

Sonyentrangminh

Xe điện
QUOTE="745Li, post: 45237585, member: 68374"]Vì làn sát phân cách giữa trên cao tốc là làn để vượt thưa cụ, người ta vượt làn đó xong lại vào giữa chạy, chứ "nhiều thằng" mà cụ nói đến đó nó cũng ko ngu đến mức ko biết xi nhan đánh lái sang vượt làn khác đâu.
Ở đây đang nói đến "nhiều thằng" óc chó chạy chậm nhưng cứ ôm lấy cái làn đó, xe sau xin vượt kiểu gì cũng ko nhường cơ.[/QUOTE]
E cũng cùng quan điểm có những thằng óc c hó chay 70-80 nó cứ ôm lán sát trái xin vượt nó ko cho có mấy lần e tạt đè đầu cảnh cáo luôn

15cm45p

Xe điện
QUOTE="745Li, post: 45237585, member: 68374"]Vì làn sát phân cách giữa trên cao tốc là làn để vượt thưa cụ, người ta vượt làn đó xong lại vào giữa chạy, chứ "nhiều thằng" mà cụ nói đến đó nó cũng ko ngu đến mức ko biết xi nhan đánh lái sang vượt làn khác đâu.
Ở đây đang nói đến "nhiều thằng" óc chó chạy chậm nhưng cứ ôm lấy cái làn đó, xe sau xin vượt kiểu gì cũng ko nhường cơ.
E cũng cùng quan điểm có những thằng óc c hó chay 70-80 nó cứ ôm lán sát trái xin vượt nó ko cho có mấy lần e tạt đè đầu cảnh cáo luôn[/QUOTE]
Em xin lỗi các cụ: cái lịt mịa bọn óc ch.ó sáng nay em đi cao tốc HP HN mà một lũ ngu đi bám làn trong mà phần lớn phân khúc A chiếm 70-80% taxi toàn đi 90-100:-L
Bao giờ bọn ngu đấy mới khôn lên được nhỉ???

Sonyentrangminh

Xe điện
E cũng cùng quan điểm có những thằng óc c hó chay 70-80 nó cứ ôm lán sát trái xin vượt nó ko cho có mấy lần e tạt đè đầu cảnh cáo luôn
Em xin lỗi các cụ: cái lịt mịa bọn óc ch.ó sáng nay em đi cao tốc HP HN mà một lũ ngu đi bám làn trong mà phần lớn phân khúc A chiếm 70-80% taxi toàn đi 90-100:-L
Bao giờ bọn ngu đấy mới khôn lên được nhỉ???[/QUOTE]
E vươt đc e đè đầu cho vài cây số có thằng vãi đái với e rồi

nvk155

Xe điện
Cháu mới phát hiện ra, Đi cao tốc ngày lễ bên ta muốn đi nhanh cứ làn trong cùng bên phải mà đi là nhàn nhất. =)) đến là hài. Các ông bò 100 lại ko thèm đi làn này mới hay chứ.
Ở đây đang nói đến "nhiều thằng" óc chó chạy chậm nhưng cứ ôm lấy cái làn đó, xe sau xin vượt kiểu gì cũng ko nhường cơ.
E cũng cùng quan điểm có những thằng óc c hó chay 70-80 nó cứ ôm lán sát trái xin vượt nó ko cho có mấy lần e tạt đè đầu cảnh cáo luôn[/QUOTE]

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Nó đúng như vậy đấy cụ, em ở và lái xe ở Đức 17 năm rồi, và đấy là luật chính xác là như vậy.
Em xác nhận. Tóm tắt đại ý là, nếu như giữ tốc độ không đổi trong vòng hơn 20s, thì cứ đi càng sang bên phải càng tốt, tất nhiên là trước mặt không có xe nào đi chậm hơn mình. Việt Nam mình chắc không có điều này cho nên các bố nhà ta mới cãi tôi đi đúng tốc độ thì đi làn nào mà chả được. :D

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
Lần sau Cụ gặp thằng nào thế cứ chờ nó chạy gần ngang xe mình Cụ lắc cho nó phát đỡ tức lên đây chửi làm gì

IZ Bank

Xe đạp
Thứ nhất là em thấy nhiều cụ vào còm mà đọc không hết ý của cụ chủ, hoặc đọc mà không hiểu. Cái đoạn "trong ngoặc kép" là cụ chủ trích dẫn từ của 1 thằng khác, không phải ý cụ chủ.
Thứ hai là, cái trò chạy như vừa đi ngắm hoa vừa ỉa trên đường nhưng cứ làn trái mà bám em cũng ức chế kinh khủng. Em chuyển làn bao giờ cũng xi-nhan đàng hoàng, nhưng gặp những óc phẳng mua bằng này kiểu gì vượt làn phải xong em cũng tạt đầu cho phát khỏi nhan nhiếc gì. Chửi cũng chịu.

Jamebonds

Xe container
Em cũng căm mấy thẳng gảy đèn như đúng rồi và éo bao giờ nhường, kể cả khó chịu em cũng cố nhịn để chặn nó lại :)
Hôm rồi đứng đèn đỏ có ông dán logo otofun kèm theo mẩu tem vẽ cái còi và ghi 'nghĩ trước khi còi' em liền bấm còi cho nó nghe một lúc
Éo hiểu cái thể loại ra đường cứ áp đặt ý mình sang người khác, chả có luật lệ éo gì
Đầu năm giao thông đã bức xúc :)
Chúc các cụ mạnh khỏe lái xe an toàn
E tưởng vượt nháy đèn đâu có sai, ko còi mà chỉ xi nhan nếu xe trước ko để ý thì phải nháy chứ? để pha cả buổi mới gọi là sai ..

thangaudio

Xe buýt
Thực ra cụ hơi khắt khe và tiêu cực chút, đôi khi họ nháy đèn 1 lần với mục đích để xe phía trước nhận biết là có thằng muốn vượt đằng sau để đôi bên đều cảnh giác. Chứ còn loại mà nháy liên tục, còi inh ỏi e ko thèm chấp, nhường đuọc là e nhường ngay
Em căm thù cái loại cứ hay lạm dụng đèn pha để gảy, cả đi cao tốc hay đi đường thành phố ngược chiều để xin nhường. Những loại này ko bao giờ e nhường, đường mày mày đi đường tao tao đi, trước mặt mày có thằng dừng đỗ thì mày phải đi chậm lại chờ tao đi trước, làm éo gì có kiểu cứ gảy đèn loạn lên rồi có quyền đc ưu tiên. Và những thằng gảy liên tục đèn led hay đèn siêu sáng, nó xin mà éo biết tôn trọng người nhường thì quên cm đi nha.