[Funland] Dành cho các cun nghĩ đường là của nhà mình

nvk155

Xe điện
Trong điều kiện ko an toàn thì cụ chỉ cần đá xi nhan trái 1 cái là thằng đằng sau nó biết mà ko xin nữa ngay. Thậm chí nó còn cám ơn cụ đã cảnh báo chưa đủ điều kiện vượt. Cháu cũng thuộc loại hạn chế pha, xin vượt bằng xi nhan vài lần ko đc thì mới đá pha ra hiệu là”chú ý tôi đang xi nhan vượt”.
Tiện đây cũng nhắc các cụ “đường tao tao đi” : nếu ko muốn nhường đường cho xe sau vượt thì bật cái xi nhan trái lên để người đi sau biết là “tao *** nhường”.
Em căm thù cái loại cứ hay lạm dụng đèn pha để gảy, cả đi cao tốc hay đi đường thành phố ngược chiều để xin nhường. Những loại này ko bao giờ e nhường, đường mày mày đi đường tao tao đi, trước mặt mày có thằng dừng đỗ thì mày phải đi chậm lại chờ tao đi trước, làm éo gì có kiểu cứ gảy đèn loạn lên rồi có quyền đc ưu tiên. Và những thằng gảy liên tục đèn led hay đèn siêu sáng, nó xin mà éo biết tôn trọng người nhường thì quên cm đi nha.

Chỉnh sửa cuối:

Wave Alpha 20

Xe điện
Em cứ giữ nguyên tắc làn sát phân cách giành cho các xe khác vượt. Chỉ cần khoảng cách an toàn là em tách vào làn trong

anvm

Xe điện
Website
www.xehanoi.vn
Vì làn sát phân cách giữa trên cao tốc là làn để vượt thưa cụ, người ta vượt làn đó xong lại vào giữa chạy, chứ "nhiều thằng" mà cụ nói đến đó nó cũng ko ngu đến mức ko biết xi nhan đánh lái sang vượt làn khác đâu.
Ở đây đang nói đến "nhiều thằng" óc chó chạy chậm nhưng cứ ôm lấy cái làn đó, xe sau xin vượt kiểu gì cũng ko nhường cơ.
.

xác nhận giống cụ
Làn 120 sát phan cách chỉ dùng để vựot . thằng nào bám làn trái là sai

leanhduc1707

Xe tăng
Vì làn sát phân cách giữa trên cao tốc là làn để vượt thưa cụ, người ta vượt làn đó xong lại vào giữa chạy, chứ "nhiều thằng" mà cụ nói đến đó nó cũng ko ngu đến mức ko biết xi nhan đánh lái sang vượt làn khác đâu.
Ở đây đang nói đến "nhiều thằng" óc chó chạy chậm nhưng cứ ôm lấy cái làn đó, xe sau xin vượt kiểu gì cũng ko nhường cơ.
Hôm rồi trên ct nb-lc có thằng xe biển D cứ làn ngoài sát gpc chạy tầm 80, e xin vượt kiểu gì nó cũng ko vào làn giữa, ức quá e lên trên rồi cứ 70 e dắt nó một đoạn được tầm hơn km thấy cu cậu sốt ruột nháy còi đèn xin vượt loạn cả lên e cũng quyết ko nhường, lúc sau cu cậu tự giác lách vào làn trong ko dám bám sau đuôi e nữa

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Đi 120 km mà nó muốn vượt quá tốc độ cũng kệ cha nó ! Nhường cho nó vượt là xong việc gù phải bực. Nó lên bị túm thì mặc nó , không nhường thì xi nhan trái cho nó vào trong !

745Li

Xe container
Đi 120 km mà nó muốn vượt quá tốc độ cũng kệ cha nó ! Nhường cho nó vượt là xong việc gù phải bực. Nó lên bị túm thì mặc nó , không nhường thì xi nhan trái cho nó vào trong !
Vấn đề là trước mặt thoáng, an toàn thì phải nhường người ta chứ cụ. Còn vượt xong họ quá tốc độ là việc của cơ quan chức năng.
Xi nhan trái ko nhường đâu phải phương án hay, cao tốc thì tối thiểu phải 2 làn, ông nào chạy chậm cứ vào trong tha hồ bò ra đường, thậm chí vừa đi vừa ỉa cũng đc, miễn đừng dưới tốc độ tối thiểu.

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là trước mặt thoáng, an toàn thì phải nhường người ta chứ cụ. Còn vượt xong họ quá tốc độ là việc của cơ quan chức năng.
Xi nhan trái ko nhường đâu phải phương án hay, cao tốc thì tối thiểu phải 2 làn, ông nào chạy chậm cứ vào trong tha hồ bò ra đường, thậm chí vừa đi vừa ỉa cũng đc, miễn đừng dưới tốc độ tối thiểu.
Vâng ạ !
Nếu mà lười thì báo hiệu cho người ta chuyển làn ạ. Còn việc quá tốc độ là việc của nó, còn nó xin thì mình phải nhường ạ !

xe mất phanh

Xe container
Mất tg quá... đi đường ngoài đúng luật ra thì còn phải an toàn. Có nhiều thằng húng tró, hiểu luật theo kiểu nghe nói trên mxh/fb lắm.... đi sao mà về đến nhà an toàn là đẹp, kệ mệ nó thích thể hiện... tao nhường hết.

TONGIA

Xe lừa
Rất nhiều người.

Còn phải học cách chạy cao tốc .

Ngay cả cái tâm lý ăn thua, húng cũng là thứ có thể giết người nếu xuất hiện trên ấy

Tranha131076

Xe tăng
“Mk, hôm nay em chạy làn 120 cũng tầm 115-118, có con chó Ford Transit biển 15 xin nhan, còi, pha loạn xạ gí sát đuôi cách xe em tầm 2 mét, sao nó ko đảo làn mà cứ đòi vượt xe đang chạy vận tốc tối đa, em quyết éo nhường, nó lại lên song song gí sát sườn kiểu ý kiến, lúc này em thấy nguy hiểm nên chậm lại cho nó biến cmn đi, ước gì lúc đó em là xe cont, em cho nó biết lễ độ ngay.
Nhân đây em cũng chửi m bố thằng biển 15 hôm nay và những thằng cầm lái óc lợn, cao tốc chạy 120 mà ý thức như chạy đường làng.”
Cháu đã chửi 1 thằng vì có lối suy nghĩ giống cụ trên, cũng tạt đầu vài thằng vì cái tội 100km/h mà cứ làn ngoài cùng cao tốc chạy. Cháu thấy đây là nguyên nhân lớn làm giao thông ách tắc, nhất là trường hợp các bố cont chạy đường quốc lộ, cứ ổn định 70km/h làn ngoài cùng. Đúng kiểu “ước gì lúc đó em là xe cont, em cho nó biết lễ độ ngay.”
Xin thưa mấy bố:
Cụ thể tại Điểm đ, Khoản 2, Điều 5 quy định phạt tiền từ 300.000 đồng đến 400.000 đồng đối với người điều khiển xe xe ô tô và các loại xe tương tự xe ô tô thực hiện một trong các hành vi vi phạm: “Không nhường đường cho xe xin vượt khi có đủ điều kiện an toàn; không nhường đường cho xe đi trên đường ưu tiên, đường chính từ bất kỳ hướng nào tới tại nơi đường giao nhau”
Đến lúc người ta vượt lại, dí đít vào đầu, máu c hó nổi lên dừng xe xuống đường bị đấm vỡ m õm mà vẫn cứ nghĩ mình đúng.
Các cụ ủn cháu bài này thông não mấy bố nghĩ đường của nhà nó cả đỡ bị vỡ ***. Giao thông thông thoáng.
Gặp mấy thằng thích làm chướng ngại vật kiểu đó, cụ cứ ủi bỏ mịa nó đi!

Cuonglv

Xe tăng
Em căm thù cái loại cứ hay lạm dụng đèn pha để gảy, cả đi cao tốc hay đi đường thành phố ngược chiều để xin nhường. Những loại này ko bao giờ e nhường, đường mày mày đi đường tao tao đi, trước mặt mày có thằng dừng đỗ thì mày phải đi chậm lại chờ tao đi trước, làm éo gì có kiểu cứ gảy đèn loạn lên rồi có quyền đc ưu tiên. Và những thằng gảy liên tục đèn led hay đèn siêu sáng, nó xin mà éo biết tôn trọng người nhường thì quên cm đi nha.
Nó nháy đèn để báo hiệu nó xin ưu tiên, khi nó xin rồi nếu thấy an toàn thì cho, đcm những bố có ý nghĩ đg tao tao đi

pisces_hn

Xe container
Em nghĩ cao tốc ba làn thì có đi 120 cũng chạy làn giữa, bên trái để vượt thôi xong trả lại luôn.

TSTA

Xe container
Mà sao nhiều thằng không xi nhan đánh lái sang làn khác mà vượt nhỉ, cứ phải vượt làn này hay sao ????
Gặp mấy thằng thích làm chướng ngại vật kiểu đó, cụ cứ ủi bỏ mịa nó đi!
Gt trên đg là sân chung, ko phải chỉ mình với luật, mà còn giữa các xe với nhau. Đừng cản trở nhau 1 cách cố tình. Chỉ đc việc cho mình còn km ng khác.

pisces_hn

Xe container
Đường quốc lộ có 2 làn thì các cụ chạy công với xe tải nặng hay đi làn trái vì đỡ phải tránh xe máy, xe to nặng mỗi lần phanh đã ngại lấy lại tốc độ cũng vất vả. Giờ không bắt lỗi vượt phải thì ta cứ nháy đèn ra hiệu vượt họ làn phải là xong có gì phải cáu đâu.

coixay13

Xe tăng
VN nó thế mà cụ, đi thi toàn bao luật mờ.

ubisapro

Xe trâu
Nói chung cứ ông nào xin vượt là e nhường tất. Cảm giác bị dí mít yomost lắm, e ko khoái :))

quangdzung

Xe điện
Mà sao nhiều thằng không xi nhan đánh lái sang làn khác mà vượt nhỉ, cứ phải vượt làn này hay sao ????
Bởi vì có nhiều thằng ngu cứ nghĩ rằng làn trái là làn đi bình thường chứ không phải là làn dùng để vượt
Cá nhân em khi chạy bao giờ vượt xong cũng về là giữa ngay. Mà chạy làn giữa thì có nhiều cách xử lý hơn là chạy làn trong và làn ngoài chứ nhỉ