[Funland] [Dáng và Da] Những câu chuyện bên lề chưa kể

juve99

Xe cút kít
Nghe nhạc thường hay gắn với con người lắm ớ. Gu nhạc cũng ra gì và này nọ, mà đem vang tặng cho giai nhân là đáng đánh đòn,;).
Dáng và da thì e biết chút chút, nhạc thì cũng bt ah. Phương xa gửi mợ bông thanh long vừa đội nắng ra chụp, k chói loá ngát hương nhưng hiên ngang xanh tươi mơn mởn :">

Hapxidau

Xe tăng
Mợ Red ơi, em thì thích thiên về những cái tự nhiên, em đi mua sữa chua cho các bạn bé thì hay tiện thể nhặt thêm hộp sữa chua ko đường về đắp mặt, rẻ mà kiềm dầu tốt. Nếu mợ có thời gian thì mợ mua nghệ về cạo sạch vỏ, sửa qua nước lọc để ráo nước rồi xắt mỏng, ngâm cùng mật ong rồi đậy cẩn thận, để chỗ tối tầm 2 tuần, mợ dùng cái đó matsxa mặt tầm 5 - 10p rồi rửa cũng thích đó mợ. Cá nhân em thấy đi tập thể dục nhiều, mồ hôi toát ra giúp thải độc, uống nhiều nước nữa (em hay uống đậu đen) giúp da khỏe từ bên trong.
Bình thường đi làm thì e dùng kem dưỡng da (Neutrozena - cái này thấm hút nhanh, dưỡng ẩm thích mợ ạ) với dùng kem chống nắng của Innisfee thôi :)

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Mợ Red ơi, em thì thích thiên về những cái tự nhiên, em đi mua sữa chua cho các bạn bé thì hay tiện thể nhặt thêm hộp sữa chua ko đường về đắp mặt, rẻ mà kiềm dầu tốt. Nếu mợ có thời gian thì mợ mua nghệ về cạo sạch vỏ, sửa qua nước lọc để ráo nước rồi xắt mỏng, ngâm cùng mật ong rồi đậy cẩn thận, để chỗ tối tầm 2 tuần, mợ dùng cái đó matsxa mặt tầm 5 - 10p rồi rửa cũng thích đó mợ. Cá nhân em thấy đi tập thể dục nhiều, mồ hôi toát ra giúp thải độc, uống nhiều nước nữa (em hay uống đậu đen) giúp da khỏe từ bên trong.
Bình thường đi làm thì e dùng kem dưỡng da (Neutrozena - cái này thấm hút nhanh, dưỡng ẩm thích mợ ạ) với dùng kem chống nắng của Innisfee thôi :)
Em cảm ơn mợ đã gợi ý cho em cách làm dân dã này nhé, @};-!

Về đây, ngoài những set mỹ phẩm lấp lánh, còn có những cách làm rất mộc mạc - từ gian bếp, nên em cũng mày mò làm. Trước đây, em đã thử ngâm mật ong với nghệ. Nhưng bản tính lười, nên em cũng bỏ đó không dùng. Nghe mợ nhắc lại, em nghĩ mình nên làm một hũ mới.
Còn đậu đen, thì mùa Hè này quá hợp rồi. Em sẽ áp dụng cách của mợ. Chỉ có tập thể dục là em nguyễn y vân, không bước chân ra nổi phòng tập, :((:((. Dịch dã nên chúng em cũng hạn chế tụ tập nữa, em đang cân nhắc tập Yoga đó mợ (cân nhắc là ý nghĩ trên giấy, qua giai đoạn trình lên trung tâm điều khiển, trung tâm bảo ngủ thích hơn thì ráng ngủ cho mập mạp, :P:P).

Neutrozena em chưa dùng, vì em vẫn đang dùng Laneige. Còn kem chống nắng em dùng của Kanebo, Innisfree em không hợp vì khô quá ạ. Em còn phải dùng thêm xịt khoáng nữa cơ ấy, hichic. Đúng là giừ rồi nên da cũng trái tính trái nết, không giống chủ của nó giề cạ, :P:P.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Dáng và da thì e biết chút chút, nhạc thì cũng bt ah. Phương xa gửi mợ bông thanh long vừa đội nắng ra chụp, k chói loá ngát hương nhưng hiên ngang xanh tươi mơn mởn
Cụ Juve phải tặng cho ai mà cụ Juve vang ạ, không phải em. Muốn nhanh vìa đất liền thì phải năng vod với veo vào, vang vủng người ta dành cho ai ghéc thôi. Sao giờ vẫn phân biệt vang với vod lẫn lộn nhao thế vậy trời?

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Red có thấy, đôi khi cần đến 10, 20 ys, người ta vẫn muốn hiểu thêm về một người nhỉ🌹🌹🌹

Tư vấn chất lừ, em ưng thế!
Dù 10 hay 20 yrs, thì em nghĩ hiểu chính mình, để an nhiên với cuộc đời, có lẽ là điều em mong muốn nhất. Đương đầu với những gì không như ý nguyện sẽ không quá nao núng. Biết đủ là đủ, sau này sẽ về quê "nuôi gà và trồng rau" chẳng hạn, hihi...

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn là đàn ông Ý rất đẹp, em là đàn ông còn mê nữa là :D
Anh chàng đứng trong khung gỗ là Buffon - đẹp nam tính & chuẩn mực, Maldini thì cuốn hút bao cô gái trên toàn TG bằng ánh mắt thăm thẳm như biển Địa Trung Hải. Bản thân em lại thích vẻ lãng tử trong từng chi tiết nhỏ nhất như Alessandro Nesta :)
Cơ mà, người Ý được yêu thương vô điều kiện là Roberto Baggio, thời xưa có 1 cô gái Việt Nam đã làm một bài thơ về Roby đấy, hay như Nữ hoàng nhạc Pop Madonna đã lên sân khấu bằng chiếc áo của Baggio.
Bàn về nước Ý thì có 1 bài hát em rất thích ...

Bản này được đánh giá là hay nhất ...

...nhưng em lại thích bản này hơn, vì ngoài nghe em còn thích nhìn nữa, nhạc đẹp dễ cuốn em hơn ;))

P/s: Bài thơ là của chị Đoàn Minh Hằng, ra đời chắc 2 mấy năm rồi, đăng lầm đầu trên HHT mà có lẽ tifosi nào cũng thuộc.

Nếu một ngày anh cắt cụt mái tóc đi
Coi như dãy Himalaya sụp đổ
Sóng biển Thái Bình Dương ngàn năm thôi không vỗ
Núi lửa lòng sâu ngùn ngụt phun trào.

Tượng Nữ thần Tự Do tự dưng biến mất
Kim tự tháp bay sang nước Nhật
Tháp Eiffel đổ gục giữa Roma.

Sẽ chẳng có World Cup hay Euro gì hết
Tổ chức Calcio làm gì cho mệt
Vì sẽ chẳng có ai đến xem đâu.

Thế giới có thêm một đại dương nữa
Một đại dương chỉ toàn nước mắt
Chảy từ trong thăm thẳm trái tim em.

(Đoàn Minh Hằng)

Phụ nữ Pháp thì thanh lịch, còn đàn ông Ý thì lãng tử, lịch lãm. Xem những ca sỹ trong video của cụ, thì rõ là họ chiếm được cảm tình của giới nữ rồi, trong đó có em. Nhất là đoạn anh chàng chìa tay mời cô gái đứng lên để nhảy một điệu cùng anh ấy.
"Đã trót, đã lỡ yêu em rồi
Con tim ta lỡ trao em rồi
Ta say, ta hát nghêu ngao lời tình si mê
Em có hay không nào"
[Say tình - Lời Việt: Quốc Tuấn]

Phụ nữ và âm nhạc, khi họ match được với nhau, sẽ thành một hình ảnh rất đẹp đẽ. Âm nhạc là sự sáng tạo liên tục, là dòng chảy không ngừng của thời đại. Có những thứ bất hủ nhưng có sự phát triển không ngừng. Phụ nữ cũng vậy, Natalie.P và mợ Vân Phương. thấy không? Có lúc phụ nữ chúng ta thướt tha trong tà áo dài truyền thống, nhưng cũng có lúc lại kiêu sa trong một bộ váy quyến rũ. Và cô gái trong clip, mặc một chiếc đầm lụa thướt tha nên khi cô ấy chuyển động theo điệu nhạc, khiến cho cô ấy đẹp lên bao nhiêu ý nhỉ?!

Và có điều gì ngăn cản chúng ta "hoá thân" thành những bông hoa xinh xắn trong thế giới của riêng mình?!

Hapxidau

Xe tăng
Em cảm ơn mợ đã gợi ý cho em cách làm dân dã này nhé, @};-!

Về đây, ngoài những set mỹ phẩm lấp lánh, còn có những cách làm rất mộc mạc - từ gian bếp, nên em cũng mày mò làm. Trước đây, em đã thử ngâm mật ong với nghệ. Nhưng bản tính lười, nên em cũng bỏ đó không dùng. Nghe mợ nhắc lại, em nghĩ mình nên làm một hũ mới.
Còn đậu đen, thì mùa Hè này quá hợp rồi. Em sẽ áp dụng cách của mợ. Chỉ có tập thể dục là em nguyễn y vân, không bước chân ra nổi phòng tập, :((:((. Dịch dã nên chúng em cũng hạn chế tụ tập nữa, em đang cân nhắc tập Yoga đó mợ (cân nhắc là ý nghĩ trên giấy, qua giai đoạn trình lên trung tâm điều khiển, trung tâm bảo ngủ thích hơn thì ráng ngủ cho mập mạp, :P:P).

Neutrozena em chưa dùng, vì em vẫn đang dùng Laneige. Còn kem chống nắng em dùng của Kanebo, Innisfree em không hợp vì khô quá ạ. Em còn phải dùng thêm xịt khoáng nữa cơ ấy, hichic. Đúng là giừ rồi nên da cũng trái tính trái nết, không giống chủ của nó giề cạ, :P:P.
Hi2, da e đc cái khỏe, mợ bổ sung thêm serum nữa, thực ra để cấp ẩm thì nên dùng serum mợ ạ, kem dưỡng chỉ giúp khóa ẩm là chính. Nếu có dkien thì mợ uống thêm collagen bổ sung từ bên trong nữa😊
Đi thể dục về mồ hôi toát ra, da dẻ hồng hào nhờ tăng cường trao đổi chất. Mợ cố nhên, đợt này e cũng lười quá, chỉ đi bộ nhẹ nhàng đc thôi😊

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Hi2, da e đc cái khỏe, mợ bổ sung thêm serum nữa, thực ra để cấp ẩm thì nên dùng serum mợ ạ, kem dưỡng chỉ giúp khóa ẩm là chính. Nếu có dkien thì mợ uống thêm collagen bổ sung từ bên trong nữa😊
Đi thể dục về mồ hôi toát ra, da dẻ hồng hào nhờ tăng cường trao đổi chất. Mợ cố nhên, đợt này e cũng lười quá, chỉ đi bộ nhẹ nhàng đc thôi😊
Giữa lúc các tỉnh/thành căng mình chống dịch, có lẽ chúng ta bàn về da dẻ có lẽ hơi lạc lõng và có điều gì đó phù phiếm. Nên em chỉ mong em, mợ và các cụ/mợ khác đang follow topic này - Bình An, ☘!

Em cũng đã dùng serum, thử qua một vài nhãn hàng. Nên riêng với thế giới mỹ phẩm, với em, học hỏi và trải nghiệm thì không khi nào là thừa.
Giống như, việc có thêm một người chia sẻ cách chăm sóc bản thân sao cho thật tốt - là mợ, thì em nên nói "cảm ơn" có lẽ chưa đủ đâu, phải không?

Năm nay, thực sự là một năm khó khăn, nên em cũng cắt giảm những thứ cho cá nhân đi nhiều so với các năm trước. Nói gì đi nữa, lúc này thì chỉ mong sao cho chúng ta An giữa lúc dịch đang hoành hành. Mọi người thân/quen đều có việc làm và lựa chọn một lối sống tối giản đi. Ví dụ như tập thể dục tại nhà để giảm nguy cơ cũng là một giải pháp tốt. Em đã tìm lại thảm, dây dợ để lên tinh thần cho việc tập luyện lại. Thực sự, chỉ có tập thể dục đổ mồ hôi da dẻ mới khoẻ lên được. Da em thì yếu ớt, xanh bủng beo, nhìn vào ngỡ đâu em mới từ năm 1945 về, hichic.

Cảm ơn những chia sẻ chân thành của mợ ạ. Nếu không phiền, những ngày thực hiện 5K, qua đây gõ chữ cùng em và mọi người. Cho nhau những thứ vô hình mà tràn đầy hi vọng về một ngày - chúng ta hết "giặc", post lên bài ca khải hoàn về một thời kỳ cả đất nước căng mình lên vì lũ giặc đáng tiêu diệt kia nhé, 🍀🍀!

juve99

Xe cút kít
Cụ Juve phải tặng cho ai mà cụ Juve vang ạ, không phải em. Muốn nhanh vìa đất liền thì phải năng vod với veo vào, vang vủng người ta dành cho ai ghéc thôi. Sao giờ vẫn phân biệt vang với vod lẫn lộn nhao thế vậy trời?
Cả ngày có thấy đâu, mấy ngày mới vào 1 lần chờ suốt ruột ý! :-??

mèo lang thang

Xe buýt
Nghe nhạc thường hay gắn với con người lắm ớ. Gu nhạc cũng ra gì và này nọ, mà đem vang tặng cho giai nhân là đáng đánh đòn,;).
Tặng vang giờ là mốt đấy mợ á, vang đắt hơn vodka nhiều đó :D

mèo lang thang

Xe buýt
Chuẩn là đàn ông Ý rất đẹp, em là đàn ông còn mê nữa là :D
Anh chàng đứng trong khung gỗ là Buffon - đẹp nam tính & chuẩn mực, Maldini thì cuốn hút bao cô gái trên toàn TG bằng ánh mắt thăm thẳm như biển Địa Trung Hải. Bản thân em lại thích vẻ lãng tử trong từng chi tiết nhỏ nhất như Alessandro Nesta :)
Cơ mà, người Ý được yêu thương vô điều kiện là Roberto Baggio, thời xưa có 1 cô gái Việt Nam đã làm một bài thơ về Roby đấy, hay như Nữ hoàng nhạc Pop Madonna đã lên sân khấu bằng chiếc áo của Baggio.
Bàn về nước Ý thì có 1 bài hát em rất thích ...

Bản này được đánh giá là hay nhất ...

...nhưng em lại thích bản này hơn, vì ngoài nghe em còn thích nhìn nữa, nhạc đẹp dễ cuốn em hơn ;))

P/s: Bài thơ là của chị Đoàn Minh Hằng, ra đời chắc 2 mấy năm rồi, đăng lầm đầu trên HHT mà có lẽ tifosi nào cũng thuộc.

Coi như dãy Himalaya sụp đổ
Sóng biển Thái Bình Dương ngàn năm thôi không vỗ
Núi lửa lòng sâu ngùn ngụt phun trào.

Tượng Nữ thần Tự Do tự dưng biến mất
Kim tự tháp bay sang nước Nhật
Tháp Eiffel đổ gục giữa Roma.

Sẽ chẳng có World Cup hay Euro gì hết
Tổ chức Calcio làm gì cho mệt
Vì sẽ chẳng có ai đến xem đâu.

Thế giới có thêm một đại dương nữa
Một đại dương chỉ toàn nước mắt
Chảy từ trong thăm thẳm trái tim em.

(Đoàn Minh Hằng)

Văn hoá của Ý tương đối phóng khoáng cởi mở nếu nói nhẹ nhàng, nhưng đúng là con người vùng Địa Trung Hải khác biệt, cuốn rũ và sexy cả 2 giới :P

Hapxidau

Xe tăng
Giữa lúc các tỉnh/thành căng mình chống dịch, có lẽ chúng ta bàn về da dẻ có lẽ hơi lạc lõng và có điều gì đó phù phiếm. Nên em chỉ mong em, mợ và các cụ/mợ khác đang follow topic này - Bình An, ☘!

Em cũng đã dùng serum, thử qua một vài nhãn hàng. Nên riêng với thế giới mỹ phẩm, với em, học hỏi và trải nghiệm thì không khi nào là thừa.
Giống như, việc có thêm một người chia sẻ cách chăm sóc bản thân sao cho thật tốt - là mợ, thì em nên nói "cảm ơn" có lẽ chưa đủ đâu, phải không?

Năm nay, thực sự là một năm khó khăn, nên em cũng cắt giảm những thứ cho cá nhân đi nhiều so với các năm trước. Nói gì đi nữa, lúc này thì chỉ mong sao cho chúng ta An giữa lúc dịch đang hoành hành. Mọi người thân/quen đều có việc làm và lựa chọn một lối sống tối giản đi. Ví dụ như tập thể dục tại nhà để giảm nguy cơ cũng là một giải pháp tốt. Em đã tìm lại thảm, dây dợ để lên tinh thần cho việc tập luyện lại. Thực sự, chỉ có tập thể dục đổ mồ hôi da dẻ mới khoẻ lên được. Da em thì yếu ớt, xanh bủng beo, nhìn vào ngỡ đâu em mới từ năm 1945 về, hichic.

Cảm ơn những chia sẻ chân thành của mợ ạ. Nếu không phiền, những ngày thực hiện 5K, qua đây gõ chữ cùng em và mọi người. Cho nhau những thứ vô hình mà tràn đầy hi vọng về một ngày - chúng ta hết "giặc", post lên bài ca khải hoàn về một thời kỳ cả đất nước căng mình lên vì lũ giặc đáng tiêu diệt kia nhé, 🍀🍀!
😊😊😊 thể dục khỏe mạnh để chống dịch nhé mợ💪💪💪. Giữa lúc dịch bệnh căng thẳng tnay, thi thoảng các mợ ghé đây để thư giãn thả lỏng chút cũng tốt mà mợ. Dịch dã, chúng ta sống chậm lại, có tgian bên gia đình nhiều hơn, biết quý trọng sk hơn cũng là 1 khía cạnh tích cực mợ nhỉ

juve99

Xe cút kít
Văn hoá của Ý tương đối phóng khoáng cởi mở nếu nói nhẹ nhàng, nhưng đúng là con người vùng Địa Trung Hải khác biệt, cuốn rũ và sexy cả 2 giới :P
Italy e thích a này, sự nghiệp không ồn ào, trên sân không tranh cãi to tiếng

Chỉnh sửa cuối:

juve99

Xe cút kít
Đặc trưng Italy

CRV7

Xe tải
E đang làm về hãng mỹ phẩm Dr plant , da kho dùng bộ sản phẩm lô hội thì mịn hơn da em bé luôn

6997

Xe container
Kệ, em ko thích đàn ông để tóc dài 😴
2006 nếu Italy ko thắng tuyển Đức nhà em thì chắc em sẽ thích nhiều cầu thủ hơn, tiếc quá ;))
Trước kia em rất là không thích Đức, sau này thì đỡ hơn :) vì trong mắt em, đội CHLB Đức ngày đó chủ yếu dựa vào thể lực và sức mạnh, hay phạm lỗi và được trọng tài ưu tiên. Nên trong cầu thủ Đức thời xưa xưa, thì em thích cầu thủ này - một trong những người không đặc trưng lắm với lối chơi của đội tuyển CHLB Đức ngày xưa. Mợ có nhận ra ai hem?

6997

Xe container
Đặc trưng "bố già" kiểu cũ cụ nhỉ. Còn kiểu mới thì có lẽ thế này hợp hơn :)

Em thích khá nhiều cầu thủ, nhưng anh này là 1 người em thấy khá thích. Kể cả từ trong sân cỏ tới sau này!

6997

Xe container
Mà quay lại chủ đề chính! Quả này rất tốt cho phụ nữ, từ sắc đẹp tới sức khỏe đó các mợ!

Lại đang vào mùa nữa. Ai mua em cung cấp số lượng lớn ạ :D